kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: help!

Bé còn quấn tã

Default help!

uhm, mình có tham gia tình nguyện và gặp 1 ng.
    ban đầu mình nghĩ chỉ vì anh ấy cũng khá cao to đẹp trai nên có cảm tình là chuyện bình thường ( vì trong đội mình những ng vừa cao to lại đẹp trai cũng ko phải nhiều :d)
    anh ấy ko phải là ng nói nhiều, cũng ko năng động cho lắm, nhìn rất hiền
    thực ra mình vốn là đứa con gái ko nói là xinh những trong măt ng khác cũng ko tệ, vì cao 1m68, dáng khá chuẩn nên có rất nhiều anh chàng cũng để ý
    dạo nạy mình vs anh ấy ko hay gặp nhau, mình lại thấy nhớ nhớ
    dù thấy nhau trên yh ko mấy khi nc, có nói thì cũng là anh ấy nhảy vào trc, nhưng dạo này thì cũng ít lắm, thường là ko nc. mình muốn nói, nhưng lại ko biết bắt đầu như nào, vì kiểu nc của anh ấy cũng làm cho kiểu nc của mình nó nhạt nhạt kiểu ry....mà mình nghĩ những thằng con trai đã to cao đẹp trai thì con gái ko nên chủ động trc làm rỳ, rất dễ bị khịnh
    nhưng sau chiến dịch này thì mình cũng ko tham gia cùng đội nữa vì bận học quân sự, nen cơ hội gặp nhau càng ít đi, mà mình thì ko muốn anh ấy quên mình như thế
    ..các bạn cho mình lời khuyên xem mình có nên chủ động ko, và nếu chủ dộng thì mình nên làm những rỳ, để đẩy nhanh mối quan hệ lên như từ nc trên yh sẽ chuyển sang nhăn tin chẳng hạn, cảm ơn mng nhìu nha!
    (ừm, mình ko muốn mất cơ hội vì mình nghĩ mình sẽ ko thể gặp ng thứ 2, nhưng xưa nay mình vốn lại là đứa luôn tin ty là do duyên sô )

♥ Vô đối hội ♥ jeny_lady_lovely's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    heaven :D

^-^ Àk! về chuyện này, thì đúng là một vấn đề muôn thuở của hội những người tập toẹ học yêu
    Đùa thế thôi! chứ tôi cho rằng dù bạn là con gái thì bạn tiến hành cưa người ta trước cũng chẳng sao cả! tình yêu mà, đâu ai phân biệt giới tính! >"< Nếu cứ chần chừ, thì rồi cơ hội biến mất lúc nào hơi hay.
    Còn về chiến thuật cưa cẩm hả? Cái này mới hay ho nè Chẳng là bạn đang thích một anh chàng hiền lành và hơi có xu hướng sống nội tâm phải không? Còn bạn thì là một người sống hướng ngoại?
    Chính vì tính cách khác nhau mà cách nói chuyện khác nhau, làm cho bạn cảm thấy cách nói của bạn nhạt nhạt so với anh ấy! Nhưng chẳng làm sao cả! Trong mắt người ta, chưa chắc bạn đã nói chuyện nhạt nhẽo đâu, mà có khi còn thú vị ấy chứ! Vì thế, hãy tự tin lên. Chỉ cần bạn để ý một chút, thì sẽ thu hút người nghe ngay thôi mà! Có lẽ bạn nói k hay k sâu sắc như những người ít nói ( vì họ nghĩ rất kĩ trước khi nói, âm thầm chờ cơ hội) nhưng tớ tin là việc bạn nói nhiều sẽ làm người ta cảm thấy bạn thật đáng yêu và... Vui tính chẳng hạn
    =.= Còn về việc cưa cẩm bậc 2, thì tớ nghĩ rằng vs tuýp anh chàng kia, tình yêu sét đánh hay chủ động trước là chuyện hơi không tưởng một chút. Vì thế, bạn cũng nên bắt đầu từ mức bạn bè chứ nhỉ! hơi lâu một chút, tốn công sức một chút nhưng an toàn. Cứ nhảy ra mà nói rằng em thích anh thì sẽ làm người ta hoảng cả hồn đấy

Chúc bạn thành công
    Jen
    Bình tĩnh tự tin không cay cú
    Âm thầm chịu đựng trả thù sau

BECAUSE I'M JEN!

Nơi Cư Ngụ

^-^ Àk! về chuyện này, thì đúng là một vấn đề muôn thuở của hội những người tập toẹ học yêu
    Đùa thế thôi! chứ tôi cho rằng dù bạn là con gái thì bạn tiến hành cưa người ta trước cũng chẳng sao cả! tình yêu mà, đâu ai phân biệt giới tính! >"< Nếu cứ chần chừ, thì rồi cơ hội biến mất lúc nào hơi hay.
    Còn về chiến thuật cưa cẩm hả? Cái này mới hay ho nè Chẳng là bạn đang thích một anh chàng hiền lành và hơi có xu hướng sống nội tâm phải không? Còn bạn thì là một người sống hướng ngoại?
    Chính vì tính cách khác nhau mà cách nói chuyện khác nhau, làm cho bạn cảm thấy cách nói của bạn nhạt nhạt so với anh ấy! Nhưng chẳng làm sao cả! Trong mắt người ta, chưa chắc bạn đã nói chuyện nhạt nhẽo đâu, mà có khi còn thú vị ấy chứ! Vì thế, hãy tự tin lên. Chỉ cần bạn để ý một chút, thì sẽ thu hút người nghe ngay thôi mà! Có lẽ bạn nói k hay k sâu sắc như những người ít nói ( vì họ nghĩ rất kĩ trước khi nói, âm thầm chờ cơ hội) nhưng tớ tin là việc bạn nói nhiều sẽ làm người ta cảm thấy bạn thật đáng yêu và... Vui tính chẳng hạn
    =.= Còn về việc cưa cẩm bậc 2, thì tớ nghĩ rằng vs tuýp anh chàng kia, tình yêu sét đánh hay chủ động trước là chuyện hơi không tưởng một chút. Vì thế, bạn cũng nên bắt đầu từ mức bạn bè chứ nhỉ! hơi lâu một chút, tốn công sức một chút nhưng an toàn. Cứ nhảy ra mà nói rằng em thích anh thì sẽ làm người ta hoảng cả hồn đấy

Chúc bạn thành công
    Jen

BECAUSE I'M JEN!

Bé còn quấn tã

ừm, cảm ơn bạn nhìu nhé, nhưng mà ở trên mạng thì anh ấy nc mạnh bạo và hay ho hơn bên ngoài nhìu, có hum còn đòi chat video vs nữa cơ, nhưng nói chung là t thấy nội dung nc của t vs anh ấy rất là nhạt, cái kiểu ko có chất để kéo dài ra ý, kết thúc lúc nào cũng đc

Nơi Cư Ngụ

=.= chậc chậc! Tại sao lại bi quan thế nhỉ! Hãy chỉ đơn giản coi nó như là những lời nói tầm phào, kể những chuyện hay ho, nói những câu đùa bùn cười, để cùng nhau vui vui thôi. Cái đích của bạn k phải là nói chuyện hay là xong mà Phải biết hi sinh một vài thứ, để tiến tới những điều cao hơn Căn bản, bạn phải ghi điểm trong mắt người ta, rằng bạn là một người bạn rất tốt đã, đừng bước đi quá vội, bởi nếu không sẽ làm ngừoi ta hoảng sờ hốt đấy

BECAUSE I'M JEN!

Bé đi nhà trẻ pe_carot's Avatar

Mình cũng là con gái nên cũng hiểu tâm trạng của bạn,hi,bạn thân của mình,con trai í,nói là nếu con trai thích thì sẽ chủ động thôi,nhưng nếu bạn ko nói ra tình cảm của mình và người ấy cũng ko có ý gì thì bạn nghĩ có cơ hội gì ko,muốn an toàn,hi,trước hết hãy cứ là bạn,tìm hiểu xem anh ấy là người thế nào,vì qua vẻ bề ngoài ko đánh giá được con người đúng ko nè,nếu bạn thực sự cảm thấy mến và trân trọng thì hãy nói ra,thời đại này rồi ko còn phân biệt trai gái nữa,uhm,bạn thân của mình cũng nói nếu nói ra được chấp nhân tất sẽ rất hạnh phúc nè,nhưng nếu ko,thà đau 1 lần rồi thôi bạn nhỉ,nếu ko nói bạn sẽ hối hận suốt đời vì cũng chẳng biết tình cảm của người ấy như thế nào phải ko nè,chúc bạn luôn vui và hạnh phúc nhé^^

Tiểu học - Đại học chữ to kep no's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    hư ảo

^^! bạn này muốn người thích mình hả
    cũng không khó lăm đâu
    hiện tạ bạn đang mướn người ta để ý đến bạn đúng hông?
    điều đầu tiên là con gái thì phải kiêu nhưng bạn ạ đôi khi k nên quá tự kiêu đôi khi nên chủ động
    vd : bạn và anh ấy hay gặp nhau trên yh bạn chưa bao giờ là người bắt đầu trước thì bây giờ thử đi hãy cho người ta cảm giác thân quen với cảm giác được tâm sự và tếu táo cùng bạn rồi đi rồi một hôm bạn bỗng dưng không oln hoặc nhìn thấy nick ng ta sáng mà không thèm nhảy vô cứ để đó mà người ta nhảy vô trước thì bạn ơi thành công một naử rồi đó đó chỉ là ví dụ thoi còn nhiều cách khác
    các bạn ở chung một nhóm tình nguyện càng dễ để phát triển tình cảm
    bạn càng có cơ hội tìm hiểu kĩ về người ta để đi đến quyết định có nên cầm cưa hay k cũng có nhiều cơ hội để bạ thể hiện mình để người ta để ý đến bạn nhiều hơn
    ước chi lòng nhẹ như cơn gió
    :ow:

Đang học vỡ lòng reset's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    bể khổ

tình yêu được xây dựng từ hình thức thường ko bền
    đó chính là 1 fần lớn nguyên nhân làm tan vỡ hạnh fúc của các ja đình
    đừng nhầm lẫn jữa yêu & thích bạn nhé!
    chúc bạn có 1 và chỉ 1 tình yêu,sẽ có lúc tình yêu đó trở nên sóng jó,nhưng vượt qua rrooif,bạn mới thấy tình yêu đó đáng quí như thế nào!:)
    a tin ở e :wish:
    ...
    khi con tim thế nhân chưa thờ ơ,chưa lạnh lùng...