Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 10

Ðề tài: Tiến thoái lưỡng nan

Bé còn quấn tã

Question Tiến thoái lưỡng nan

có phải sau khi cua được bạn gái rồi thì con trai muốn đối xử sao cũng được. Nhỏ bạn thân của mụi nằm trong hoàn cảnh đó. Lắm lúc mụi mún khuyên nó chia tay nhưng lại sợ nó bị tổn thương vì là mối tình đầu mà lại quen trong lớp nữa. Thiệt là .... Nhưng nếu hk chia tay thì thiệt thòi cho nhỏ lắm. mấy sư huynh tỉ có kế nào hay hem chỉ mụi với

♥ Vô đối hội ♥ jeny_lady_lovely's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    heaven :D

Không phải là cua xong thì muốn đối xử thế nào thì đối xử đâu bạn ạ! Muốn đối xử thế nào thì đối xử, đó chỉ là cách hành xử của những kẻ sở khanh và hoàn toàn k đáng để bạn yêu mà thôi! Con trai, một khi đã biết suy nghĩ, biết yêu, thì sau khi cưa xong nhất định phải biết nâng niu, yêu quí ng` con gái đấy rồi! Nếu chỉ coi đó là một trò chơi, k biết trân trọng sau khi đã cưa xong, thì chẳng đáng để tiếc đâu!
    Bạn của bạn, đã trở thành 1 đối tượng được cưa, chứng tỏ bạn ấy nằm trong tầm ngắm của hơn một ng`, và hoàn toàn có thể thu hút được ng` khác đấy chứ! Tại sao bạn ấy lại phải chọn một cách tự làm tổn thương mình như thế nhỉ? Chắc chắn vẫn còn nhiều người con trai khác tốt hơn gấp vạn lần dành cho bạn ấy! (^-^) Riêng với người bạn này, nhất định bạn đừng bao giờ khuyên bạn ấy nên chia tay hay, mà hãy chỉ để cho bạn ấy hiểu rằng con gái là một nửa của trái đất, và con gái xứng đáng được hạnh phúc trong mọi trường hợp, bạn nhé! Chắc chắn là bạn ấy sẽ hiểu thôi mà
    Bình tĩnh tự tin không cay cú
    Âm thầm chịu đựng trả thù sau

BECAUSE I'M JEN!

Bé còn quấn tã

oh bạn nói cũng dúng, thanks nhiều hen

♥ Vô đối hội ♥ jeny_lady_lovely's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    heaven :D

you're welcome! Hì! Con gái vs nhau thì phải biết đấu tranh giành công bằng cho nhau chứ
    Bình tĩnh tự tin không cay cú
    Âm thầm chịu đựng trả thù sau

BECAUSE I'M JEN!

Bé còn quấn tã

tuy mình là con trai thế n nói ra n điều này mong các sư tỷ đừng giận,con trai là một loại "sinh vật" có thể nói là vô cùng kỳ quái,ví dụ thế này:họ thích nhìn bạn gái người khác ăn mặc hở hang để mình nhìn sướng mắt n lại ko thích bạn gái mình như thế,thích đùa giởn với ng con gái khác n lại ko cho phép bạn gái mình cười đùa với thằng con trai khác, khi chia tay với bạn gái cũ để đi với ng mới lại ko muốn bạn gái cũ có ng yêu mới...các bạn đừng cho mình là nói sai,mình giám khẳng định 100% là tất cả con trai ai cũng như thế.con trai có mong muốn chiếm hữu rất lớn,có thể vì quá yêu mà họ làm ra vô số điều dại dột mà họ ko hề biết,thậm chí trong lúc đó và cả về sau này họ vẫn cho đó là đúng.trước hết bạn hãy xem ng yêu của bạn của bạn hihi có phải là 1 ng có tính cộc cằn thô lỗ hay ko,nếu phải thì mau chóng khuyên bạn của bạn nhanh chóng rời xa hắn,vì mới yêu đa phần ng con trai đều nâng niu chìu chuộn bạn gái mình các tính xấu tuy có thể lộ ra n rất ít,thậm chí có ng vì quá yêu mà có thể vì ng yêu mà thay đổi (chẳng hạn như đệ đây hihi).còn nếu ng đó ko có tính như vậy thì hãy tìm cách làm ng đó hiểu ra vấn đề bạn nhé.hãy cho ng khác 1 cơ hội cũng chính là cho bản thân mình 1 cơ hội bạn ạ.chào bạn.

Bé vào mẫu giáo nhoxpanda's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    bat cu cho nao

này ! ngày nay ko có chuyện cưa đổ xong là xong đâu ! gril mình phải đứng lên dòi lại quyền độc lập tự do chứ?
    phải hông các chị em. mình đá nó trước khi nó đá mình chứ?
    Là người đàn ông mang bao điều giả dối
    Mang trong tim 3 chữ" phụ tình tôi"
    Đời là thế nên thù tôi sẽ trả
    Trả cho anh 3 chữ "hận đàn ông"...

Tìm Hàn Nhiệt Cát Lão's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nhiệt Gia Doanh

cụ thể thì người con trai kia đối xử với bạn của bạn ntn?

Hiding... Pih_no_love's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hàn gia trang

Xét trong trường hợp này có thể bạn trai kia chỉ cưa đổ bạn nữ vì tò mò, hoặc bạn bè thách thức,...nói chung là không muốn tiến tới. Cũng có thể bạn trai bận việc hoặc dưới góc nhìn của bạn thì sự việc trở nên trầm trọng.
    Nếu đã gọi là tình yêu thì lúc nào cũng có giận hờn cả, bạn cũng đừng quá quan tâm đến bạn mình như vậy ^^

Nếu có thể, bạn hãy nói cụ thể bạn nữ kia đã bị đối xử như thế nào mà bạn bảo là
    Trích Nguyên văn bởi pe ngoc xit
    có phải sau khi cua được bạn gái rồi thì con trai muốn đối xử sao cũng được. Nhỏ bạn thân của mụi nằm trong hoàn cảnh đó.
    Catch a falling star and put it in your pocket...Save it for a rainy day

♥HHT♥

Trang 1/2 12 cuốicuối