Trang 3/11 đầuđầu 123456789 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 86

Ðề tài: Trò Chơi "Xét Xử Nội Quy HHT"

Sinh viên đại học silver's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Dạ Lý Nguyệt

đúng là cái
    [Favourite Fic T1/2011] [ truyện ngắn ] - Anh có tin rằng năm tháng biết yêu không - tiểu thư lang thang
    làm cho cá nhân tớ cũng thấy đáng sợ..

nhưng mà không thấm vào đâu so với mỗi lần bạn Phong Linh dùng giọng chính sự ahh XD

yeahh, tớ trắng trợn spam đó

(trong lúc đợi phản hồi thôi, dù sao các bạn ấy cũng dọn dẹp thread này đều đều mà, vả lại tớ yêu cầu quyền được dung túng vì tháng sau là sinh nhật tớ XD XD)
    thay đổi nội dung bởi: silver, 30-04-2011 lúc 08:15 AM
    Phương tâm nhất điểm kiều vô lực,
    sảnh ảnh tam canh nguyệt hữu côn

Mạc vị cảo tiên năng vũ hóa,
    đa tình bạn ngã vịnh hoàng hôn.
    Vịnh Bạch Hải Đường - Giả Thám Xuân - Hồng Lâu Mộng

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

@ Oz: Chẳng biết các bạn khác nghĩ thế nào chứ mình thì ko có hứng thú vào topic NQ để cmt bất cứ cái gì Mà mình còn ko hiểu đang làm cái gì ở đây nữa cơ thôi, lượn
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Bé còn quấn tã Tháng bảy's Avatar

Cái topic của PL đã được sửa lại rồi huh? ^^

Dù sao em cũng là người đề cử. Vả lại hình như sau lần ấy, em thấy PL xoá luôn cái fic Người yêu dấu. Em cũng nhìn cái này chẳng thấy thuận mắt tí nào. Vì ban đầu hình như ko có thông báo sẽ edit tên fic dài như vậy
    Tháng 7 qua rồi - em biết,
    những yêu thương ngày xưa cũng qua rồi...

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

ko có sửa là chị hay liên tưởng ba lăng nhăng, nhiều khi hơi thái quá mà chị cũng có xoá cái "người yêu dấu" đâu ^^

hoá ra em, thảm nào chị reg nick Tháng bảy mà ko được nhé :meo:

Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Làm em tưởng tên fic của chị bị như vậy thật, đang định đi sửa lại cho chị ^^

Mà chị ko xoá fic NYD, sao em tìm ko thấy :meo:

Reg nick Tháng bảy à? Trễ 1 bước rồi nhé chị M? ;))

@Mods: sr vì spam!!! Lát mình tự xoá, ko thì ai tốt bụng xoá dùm mềnh với PL luôn :"> :">

Mà huề thôi ss ơi, ngày xưa em tham gia HHT lần đầu, cũng định reg nick PL mà có dc đâu :meo:

Light on Elsie's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Ừm...

1. Tên tác giả: Các bạn đã đồng loạt không muốn thêm cái phần tên tác giả thì tớ không có gì để bàn cãi thêm ^^

2. Phần thể loại: tớ vẫn giữ quan điểm là cần thiết. Số đông các bạn tác giả ở box mình thường đặt [Shortfic], [Longfic], [Oneshot],… ở trước hoặc sau tên truyện. Giờ có bưng nó lên đầu cũng chỉ để đồng bộ hóa một chút. Đầu tiên, như đã nói, là để dễ phân chủng loại bởi box mình không thể xin thêm sub-box truyện ngắn truyện dài trong khi box lớn là truyện ngắn truyện dài xD Thứ sau là để tiện cho việc làm list, sức người có hạn, mà sức “chuột” lại càng kém hơn cho nên không thể click vào từng fic và xem xét đó là thể loại gì (để làm list), đã hoàn thành chưa (để move qua ĐHT). Nói là có Categories đấy nhưng một số bạn để như cho có.

VD:

Tác giả: Fly...
    Tình trạng:...
    Thể loaị: Truyện ngắn

Thật sự là bất lực với cái kiểu để tình trạng là [….] đó. Nếu là truyện ngắn thì không sao (lắm), cơ mà cứ thử như truyện dài búp bê tóc đen của bạn Mik.kun mà để như thế, tớ biết lội đường nào biết được nó đã end hay chưa (nếu chưa đọc) xD

Hơi lạc đề rồi xD

Nói đến vấn đề tên topic dài, đã bỏ bớt được tên tác giả thì đã bớt được một phần, nếu còn muốn ngắn nữa thì có thể chuyển

[Truyện ngắn] = [TN]
    [Truyện dài] = [TD]
    Oneshot, tùy bút,… thì giữ nguyên

VD như tên fic của bạn PL: [TN] Anh có tin rằng năm tháng biết yêu không?

Phần tên truyện, tớ không hề yêu cầu chỉ là “tên truyện”, các bạn hoàn toàn có thể thêm các kí tự yêu thích như bạn Thiên Nha vẫn làm với tên fic của mình là ☺☻ ♥ ♦ ♣ ♠…. Tính sáng tạo của các bạn vẫn còn và sẽ chẳng thiệt đi đâu (là bao) cả. Bỏ một chút riêng để làm nên cái chung khó khăn đến vậy sao? Để cái thể loại ở trước hay sau thì chỉ khác là vị trí, vậy thì đem nó ra đằng trước có thực sự khó khăn đến thế?

3. Cái vụ “xóa không thông báo” đó có thể coi chỉ là nói mồm và áp dụng cho sau này, đề vào chẳng qua để dần già nó thành một cái nếp. Những topic không đúng quy định tớ vẫn sửa nhưng đồng thời cũng phải “dọa” một chút để các bạn ấy nhớ, sức nào mà tớ mò hết từng topic sửa rồi sau đó lại đi nhắc nhở từng tác giả được xD
    "Gravity is pulling me down to be with you, towards you
    I can't escape the force of gravity no matter what i try to do
    I keep running, but gravity brings me back to you..."

Giải Nhì Truyện Ngắn HHT'10
    I do...
    Muội Muội's Avatar

Mặc dù bây giờ không còn điều lệ đó nhưng tớ khẩn thiết yêu cầu trả lại cho tớ đúng tên truyện là [Longfic] CHỈ CÓ THỂ LÀ YÊU (completed) được không? Completed đã thông báo rõ là truyện đã hoàn thành rồi mà

"Hỏi ông trời gì được gì mất, nỡ để nhân gian tình ái vô căn? Than hư không phá toái như mộng, để tử sinh bao kiếp luân hồi".

Trang 3/11 đầuđầu 123456789 ... cuốicuối