Trang 2/11 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 86

Ðề tài: Trò Chơi "Xét Xử Nội Quy HHT"

Thiên Chân Vô Tà Akai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thiên Ma Chi Mộ

Nhìn cái bộ mặt box, bị nó Edit thành [truyện ngắn], truyện dài, thế có đau mắt không chứ lị, có phải là cái kho lưu trữ quái đâu chứ.
    Ta Khinh

Thiên Chân Vô Tà Akai's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thiên Ma Chi Mộ

"xét xử nội qui là xét xử mấy cái đầu ngu ngốc của Mod, lại còn ngụy biện.

Nội qui là do Mod làm ra chứ mems có được ý kiến gì
    Chí lí, chí lí
    Ta Khinh

Siu Nhưn Quần Chíp Ozhi's Avatar

@Muội Muội: ờ, thì cứ vào đấy mà spam, :">

@Akai: ờ, thì Mod làm ra, bây giờ cho Mems ý kiến còn nói năng gì nữa hả chàng?

Hãy mặc quần chíp ngoài quần dài và bạn sẽ là siu nhưn

Yeah yeah

Sinh viên đại học silver's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Dạ Lý Nguyệt

tớ cũng không ủng hộ cái điều luật thứ 13 ấy

mỗi người viết truyện rồi post truyện lên mạng đều muốn tạo một nét riêng, đều muốn để lại một ấn ký khác biệt giữa nhan nhản những fiction khác. như bạn L đã nói, trong TGLT đã có hơn 2 k fic. và lặn lội giữa 2 k fic tìm ra 1 truyện đáng đọc đã chẳng phải dễ dàng gì, thu hút người đọc lại càng khó khăn giữa một chùm nhan đề đều đã đồng loạt qua cơ giới hóa như thế. tớ nói, viết fic đầu tiên là để sáng tạo, và muốn sáng tạo thì yếu tố trước nhất là tự do. nếu như ngay cả quyền chuyển tải ấn tượng đầu tiên về fic của mình đến người đọc mà cũng bị hạn chế và máy móc hóa kiểu XX + YY (no offense, bạn L), đây thật là muốn làm khó chúng fictioners kiếm bát cơm tinh thần để nhai mà.

nếu như các bạn ấy nghĩ rằng rập khuôn thread title sẽ làm TGLT bài bản và thuận mắt hơn, might as well bưng box mình đi lãnh huân chương kỷ luật, ngăn nắp và tẻ nhạt.

thật sự đó, chúng mình chả phải thư viện, không việc gì phải gò bó và đơn điệu hóa bản thân đi như thế. đồng ý rằng trong một cộng đồng để xây dựng một tập thể có hệ thống thì vài thường lệ đặt ra là lẽ đương nhiên, nhưng không có nghĩa ai cũng phải bỏ xuống một chút riêng biệt của bản thân để hòa mình vào phần đông đoàn thể. tất cả mọi người ở đây ai nấy đều viếtđọc, thế chẳng phải đã đủ để duy trì tư tưởng tương liên và đoàn kết, đồngcộng, sao?
    thay đổi nội dung bởi: silver, 30-04-2011 lúc 07:50 AM
    Phương tâm nhất điểm kiều vô lực,
    sảnh ảnh tam canh nguyệt hữu côn

Mạc vị cảo tiên năng vũ hóa,
    đa tình bạn ngã vịnh hoàng hôn.
    Vịnh Bạch Hải Đường - Giả Thám Xuân - Hồng Lâu Mộng

Giải KK Truyện Ngắn HHT'10
    ~Khoan thai~
    Bồ Công Anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *ơ hờ*

Àh, mình cũng công nhận là cái tên tác giả ko cần thiết. Nếu muốn rõ ràng thì khi làm list, mod chịu khó copy luôn tên tác giả bên dưới để vào list thôi. Như vậy là khi đọc list, mems có thể lựa chọn tên tác giả.

Còn về vấn đề truyện ngắn, truyện dài, one-shot ấy, thấy tốt nhất là chia thành list truyện ngắn truyện dài, ko cần đề vào tiêu đề cho mỗi topic. Nhưng việc này rất khó thực hiện. Bên box TN-TD mình cũng làm thế được vài chục trang thì đuối muốn chết =.= cứ phải click vào click ra mờ cả mắt. Cho nên để thế cũng được, tuy có hơi rối.

Khó nghĩ quá
    thay đổi nội dung bởi: Bồ Công Anh, 30-04-2011 lúc 07:16 AM
    ...tương lai nào cũng thế,
    một kẻ vuốt mắt mình,
    cuộc đời nào chẳng lỡ...

Sinh viên đại học silver's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Dạ Lý Nguyệt

và nếu như ý kiến của tớ không được tiếp thu thì có thể TRƯỚC đừng sửa title fic tớ được không?

cái cảm giác thứ mà mình đã hoàn thành và (chủ quan mà cho rằng) không gì làm nó có thể tốt hơn, bị sửa lại, thật không dễ chịu cho lắm.
    Phương tâm nhất điểm kiều vô lực,
    sảnh ảnh tam canh nguyệt hữu côn

Mạc vị cảo tiên năng vũ hóa,
    đa tình bạn ngã vịnh hoàng hôn.
    Vịnh Bạch Hải Đường - Giả Thám Xuân - Hồng Lâu Mộng

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

Mình ko ủng hộ [ít nhất là] 1 nửa trong số các điều khoản nội quy rườm rà kia

Các bạn cứ thử nhìn box TGLT hiện tại xem ^^ Nó đang thành ra cái gì :im: Đi đâu cũng gặp các cái nhan đề đơn điệu và tẻ nhạt theo một quy phạm như nhau. Cảm giác của mình chính xác là đang lạc vào 1 kho lưu trữ dữ liệu “Categories” để làm cái gì chứ, khi các bạn đã nêu hết các thông tin cần thiết lên tiêu đề của topic rồi.

Mình chỉ đang liên tưởng, ví dụ như 1 truyện mình viết:

[Favourite Fic T1/2011] [ truyện ngắn ] - Anh có tin rằng năm tháng biết yêu không - tiểu thư lang thang

Xóa nó đi, chứ đừng chỉnh sửa nó như thế, cá nhân mình thấy đáng sợ lắm :|

Còn 1 điều nữa là khi các bạn viết thêm bất cứ điều khoản mới nào trong nội quy, trước khi để cho thực tế khẳng định được tính đúng đắn của nó, xin đừng dùng những cụm từ như “Những topic được lập không theo yêu cầu trên sẽ bị xoá không thông báo”. Các bạn cần phải để nó được thử nghiệm trong 1 thời gian đã, nếu nó hợp lý thì hãy chơi trò “xóa không thông báo”.

Còn nữa, mình thấy topic NQ có open hay close thì cũng ko có tác dụng gì như nhau
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Siu Nhưn Quần Chíp Ozhi's Avatar

^^

Xem nào, để cho bạn T-Mod giải quyết hah! Trước mắt tạm thời hãy tập quen với việc giải quyết như một Mod.

Tớ chỉ đứng sau lưng xem thôi nhé bạn T-Mod.

pS: cái gì mình làm ra, trách nhiệm phải giải quyết nó thật gọn gàng.

@Phong Linh: thật tình, nếu tính một nửa của tình yêu, là bỏ đi khoản điều luật Mod, là được 1 nửa ới :">
    Đùa thôi. Mở topic Nội Quy, chỉ mang tính chất cho các bạn pm thẳng vào đó! @@ Mà hình như topic này được chào đón hơn

Hãy mặc quần chíp ngoài quần dài và bạn sẽ là siu nhưn

Yeah yeah

Trang 2/11 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối