Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 39

Ðề tài: ..có nên buông tay??...

Đang học vỡ lòng nhóc_cô_đơn_hm's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Trích Nguyên văn bởi jeny_lady_lovely View Post
    bạn ơi! Tại sao Jen thấy bạn giống Jen thế nhỉ?
    Buồn, phải không?
    Về Jen, Jen đã buông tay rồi! Nhưng với bạn, Jen chỉ có một lời khuyên chân thành thôi: đừng buông tay, khi bạn vẫn còn hi vọng.
    Trong thời đại hiện nay, ai quan tâm chuyện con gái hay con trai tỏ tình cơ chứ? Tình yêu là bình đẳng cơ mà! Lúc nào cũng kêu gào " con gái con trai bình đẳng" mà lại tự có suy nghĩ như vậy, thì đúng là thật kì quái!
    Tại sao thay vì buông tay, để rồi có thể một ngày nào đó chìm nghỉm trong những dằn vặt + hối tiếc, sao bạn không hỏi bạn ấy nhỉ?
    Sẽ có hai trường hợp xảy ra:
    - Bạn ấy nhận lời. Thế thì chẳng sao cả! Bạn ấy cũng sẽ chẳng để ý việc bạn tỏ tình đâu! Trong tình yêu cũng nên có 1 ng` tỏ tình chứ!
    - Bạn ấy từ chối ( buồn). Lúc ấy, thì bạn có thể buông tay thật rồi! Và hoàn toàn có thể mỉm cười " vẫn làm bạn nhé!". Dù bạn có buồn, nhưng cũng phải để cho người ấy ấn tượng tốt đẹp nhất về mình chứ nhỉ?
    Trong cả hai trường hợp, thật sự là chẳng sao cả nếu như bạn tỏ tình. Còn hơn là không dưng mà buông tay, đó mới là một sự lựa chọn sai lầm đấy! (^-^) Đấy là ý kiến của Jen thôi, bạn nghe c~ đc mà k c~ chẳng sao cả! Vì Jen đã thử nghiệm, và bị từ chối rồi! hi vọng rằng bạn sẽ k như Jen đâu nhỉ!
    Fighting!
    uhm.. chắc phải thử đối mặt 1 lần để không phải hối tiếc về sau... nhưng vấn đề ở đay là mình đã nói mình thích cậu ấy rồi mà... tại sao cậu ấy vẫn im lặng , không có câu trả lời rõ ràng... mình muốn câu trả lời thật sự cơ. chắc mình phải nói lại lần 2 và bay tỏ mong muốn của mình cho người ta hiểu... vì vẫn con yêu người ta nhiều lắm...
    you make me cry
    make me smile
    make me feel that love is true
    you always stand by my side
    I don't wan't to say goooobye
    ..............
    make me feel the joy of love
    oh kisssing you...
    thank you for all the love you always give to me
    OH I LOVE YOU !!!!

♥H2T♥ jinwon's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nhà bố mẹ

Trích Nguyên văn bởi nhóc_cô_đơn_hm View Post
    buông tay là trốn tránh tình cảm của mình phải không??? tại sao mình phải làm như vậy trong khi mình còn rất yêu người ta.. liều thôi.... mình sẽ để cho cả 2 có thêm thời gian.. hì hì..
    Cho thời gian chứ không phải là bạn bỏ mặc lại chính mình. Nếu tình cảm trong bạn với ngưòi ta sâu đậm đến vậy thì bạn cứ thổi lộ hết với người ta đi.

Người ta có thể chỉ coi là gió thoảng nhưng rồi khoảng lặng cả hai bên dành cho nhau đó có lẽ sẽ là lúc người ta nghĩ đến tình cảm của người ta đang ở chỗ nào...

Sự rõ ràng trong tình cảm thì nên có hơn hết bởi là tình yêu chứ không phải sự cảm kích hay là sự bỡn cợt qua đường. Bạn cứ để cho người ta biết được tình cảm ra sao rồi để người ta quyết định :)

Đôi khi liều có lợi nhưng đôi lúc cũng có hại cho cả hai bên mà thôi, cái chính là mình có làm chủ được tình thế và cảm xúc của mình không thôi. Mình nghĩ nếu làm chủ được và nói vào những điều người ta đã nghĩ thì bạn sẽ giành được điều mình muốn biết :)

Đó chỉ là suy nghĩ của người ngoài cuộc như mình :) dù sao vẫn chúc bạn hạnh phúc :)
    lẳng lặng yêu
    lẳng lặng nhớ
    lẳng lặng đau khổ

và rồi giờ thì chúng ta

Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Trích Nguyên văn bởi jinwon View Post
    Cho thời gian chứ không phải là bạn bỏ mặc lại chính mình. Nếu tình cảm trong bạn với ngưòi ta sâu đậm đến vậy thì bạn cứ thổi lộ hết với người ta đi.

Người ta có thể chỉ coi là gió thoảng nhưng rồi khoảng lặng cả hai bên dành cho nhau đó có lẽ sẽ là lúc người ta nghĩ đến tình cảm của người ta đang ở chỗ nào...

Sự rõ ràng trong tình cảm thì nên có hơn hết bởi là tình yêu chứ không phải sự cảm kích hay là sự bỡn cợt qua đường. Bạn cứ để cho người ta biết được tình cảm ra sao rồi để người ta quyết định :)

Đôi khi liều có lợi nhưng đôi lúc cũng có hại cho cả hai bên mà thôi, cái chính là mình có làm chủ được tình thế và cảm xúc của mình không thôi. Mình nghĩ nếu làm chủ được và nói vào những điều người ta đã nghĩ thì bạn sẽ giành được điều mình muốn biết :)

Đó chỉ là suy nghĩ của người ngoài cuộc như mình :) dù sao vẫn chúc bạn hạnh phúc :)
    uhm... bạn cho mình 1 sự định hướng khá rõ ràng để mình biết nên làm gì thì mới thật sự đúng, chứ ban đầu mình cũng nói hay lắm nhưng để lời nói tiến tới hành động thật không dễ chút nào... dẫu sao thì vẫn phải cố gắng vì hạnh phúc của cả 2 bên...
    you make me cry
    make me smile
    ..............
    oh kisssing you...
    OH I LOVE YOU !!!!

Học sinh trung học Han_Dong_Sub's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hogwart_Gryffindo

Trích Nguyên văn bởi nhóc_cô_đơn_hm View Post
    uhm.. cũng có... mình cũng cảm nhận được tình cảm của cậu ấy không giống tình cảm bình thường... nhưng sao cậu ấy không rõ ràng 1 chút thì cả 2 sẽ hiểu nhau nhiều hơn... đằng này nữa muốn tiến tới.. nủa muốn dậm chân tại tại chỗ hic..
    nhox
    bạn thử mua móc khoá đôi oy cko cậu ấy xem cậu ấy có nhận hem

Han Dong Sub

Hàn Tuyết Y

Bé còn quấn tã Bumbum_luv's Avatar

chiện tình cảm thì khó miễn cưỡng lum..cứ nói thử ik ban...dc thì tôt..còn hum thi làm bạn

Bé vào mẫu giáo nhoxpanda's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    bat cu cho nao

yêu một người mà ko được người khác đáp lại tuy đau nhưng cũng ko đau bằng yêu 1 ng mà ko có đủ can đảm để nói cho họ biết ta yêu họ đến nhường nào.
    bạn còn hạnh phúc hơn nhiều ng vì ng bạn yêu biết ban yêu ng đó.!
    sống tốt nghen !!!
    Là người đàn ông mang bao điều giả dối
    Mang trong tim 3 chữ" phụ tình tôi"
    Đời là thế nên thù tôi sẽ trả
    Trả cho anh 3 chữ "hận đàn ông"...

Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Default ?!!!

Trích Nguyên văn bởi Han_Dong_Sub View Post
    nhox
    bạn thử mua móc khoá đôi oy cko cậu ấy xem cậu ấy có nhận hem
    sao??? mình chưa hiểu , sao lại tặng móc khóa đôi vào bây h??
    you make me cry
    make me smile
    ..............
    oh kisssing you...
    OH I LOVE YOU !!!!

Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Trích Nguyên văn bởi Bumbum_luv View Post
    chiện tình cảm thì khó miễn cưỡng lum..cứ nói thử ik ban...dc thì tôt..còn hum thi làm bạn
    hì hì... mình thử rồi đó... nhưng mà lâu rồi vẫn chưa có câu trả lời
    you make me cry
    make me smile
    ..............
    oh kisssing you...
    OH I LOVE YOU !!!!

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối