Trang 1/5 12345 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 39

Ðề tài: ..có nên buông tay??...

Đang học vỡ lòng nhóc_cô_đơn_hm's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Unhappy ..có nên buông tay??...

mình có thích 1 cậu bạn trong lớp tính đến nay thì cũng đã gần 2 năm rồi.. ban đầu 2 đứa chỉ xem nhau là bạn thân thôi nhưng không biết từ bao giờ mình lại thích người ta nhiều đến như vậy nữa...
    lúc đầu mình cũng phân vân lắm vì không muốn giữa bạn bè có gì đó trên mức bình thường, mình đã trốn tránh, không nói chuyện thường xuyên với người ta nữa...
    nhúng không hiểu sao càng ngày mình lại càng thích người ta nhiều hơn.. thứ tình cảm đó cứ lớn dần lớn dần và rồi người ấy cũng biết... nhưng không phải từ chính miệng của mình mà từ nhỏ bạn thân của mình... mình chỉ nghe nhỏ bạn thân nói rằng khi biết được tin ấy , người ta đã nhắn tin qua nhỏ đó và nói "bạn cũng..... bạn kia lắm nhưng mà ngại không dám nói" "...." là sao đây? cứ mặc nhiên nghĩ rằng chỗ trống kia chính là từ "thích" rồi tự nhiên mơ mộng 1 ngày người ấy sẽ nói với mình điều đó... sau chuyện đó, mọi chuyện vẫn như chưa có gì xảy ra , vẫn đi học cùng, vẫn "mi" "mi", "ta" ta"... lúc đó mình cứ nghĩ "thôi kệ " thoải mái nói chuyện như vậy thấy vui hơn... thời gian cứ thế mà trôi đi.. 12, Đại Học, vẫn chưa có gì rõ ràng giữa tình cảm 2 đứa cả... mình buồn, đôi lúc không muốn làm bạn với ai kia nữa.. nhưng mỗi lần như vậy là mỗi lần mình nhận được tin nhắn của người ta, tuy chỉ vài dòng ngắn ngủi hỏi thăm bình thường nhưng cũng đủ sức mạnh để mình bỏ ý định đó rồi..
    và rồi cũng chính vì không muốn phải hối hận , mình đã chủ động thổ lộ với người ta... bạn mình bảo con gái mà đi thổ lộ trước là bị con trai xem thường lắm á.. nhưng mình mặc kệ sau này mình không có cơ hội nói điều đó thì sao???... nhưng sau đó câu trả lời là gì thì mình cũng không được biết... vẫn không rõ ràng , người ta xem như chưa có gì xảy ra... mặc dù trước đó hôm sinh nhật mình người ta đã viết "mãi là bạn tốt cảu nhau nhé " nhưng mình thật không dám tin... không tin những gì người ta đối với mình chỉ đơn thuần là tình bạn...
    giờ đã đén lúc mình nên buông tay rồi phải không??? mình không mướn đối diện với người ta , muốn bỏ đi thật xa để khỏi phải nhìn thấy những kỷ niệm vui vẻ của 2 đứa... mình đang phân vân lắm.. không biết quyết định của mình có đúng hay không nữa.. làm ơn giúp mình.. làm ơn....
    you make me cry
    make me smile
    make me feel that love is true
    you always stand by my side
    I don't wan't to say goooobye
    ..............
    make me feel the joy of love
    oh kisssing you...
    thank you for all the love you always give to me
    OH I LOVE YOU !!!!

Sinh viên đại học
    Nơi Cư Ngụ
    khóc trong tim

bạn cũng chưa chắc chắn là ng kia có coi bạn là ai k.vì vậy bạn liều 1 phen đừng giữ mãi câu hỏi đó ở trong lòg
    .................................................. .................................................. ...............
    tạm biệt hht
    :cuane:

Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Default ...????>..

Trích Nguyên văn bởi Sad View Post
    bạn cũng chưa chắc chắn là ng kia có coi bạn là ai k.vì vậy bạn liều 1 phen đừng giữ mãi câu hỏi đó ở trong lòg
    ý của bạn là mình nói với người đó là họ có thích mình không hả??? mình cũng muốn lắm chứ nhưng mỗi lần định hỏi là tờ giấy cùng với lời nhắn hôm sinh nhật lại xuất hiện "mãi là bạn tốt của nhau"... điều đó khiến mình nhụt chí , muốn rút lui trong im lặng vì mình không thể xem người ta là bạn được.. khó lắm bạn ơi.... cuộc sống của mình giờ bị xáo trộn đủ điều hết... mình muốn ra đi , từ bỏ tình cảm này nhưng phải mất 1 time dài mặc dù mình nghĩ đến chuyện này hàng trăm lần rồi nhưng lần nào cũng không đủ dũng cảm để vượt qua... mình thấy bế tắc quá... mình không muốn bi quan hoài như thế này...
    you make me cry
    make me smile
    ..............
    oh kisssing you...
    OH I LOVE YOU !!!!

Bé còn quấn tã

mình cũng là con trai nên theo mình nghĩ thì người ấy ko có...ách xin lổi nói như thế thì tuyệt tình quá,nói tóm lại là người con trai bạn thích đúng là chỉ coi bạn là bạn thân mà thôi,nếu mình đoán ko lầm thì trong câu:"bạn cũng...bạn kia lắm" trong dấu... là từ "mến" chỉ là mến mà thôi.mà dù có nói thích thì đã sao,thích và yêu là hai tính từ hoàn toàn khác nhau mà , đúng kọ

Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Default ...hix.....

Trích Nguyên văn bởi hohoivu View Post
    mình cũng là con trai nên theo mình nghĩ thì người ấy ko có...ách xin lổi nói như thế thì tuyệt tình quá,nói tóm lại là người con trai bạn thích đúng là chỉ coi bạn là bạn thân mà thôi,nếu mình đoán ko lầm thì trong câu:"bạn cũng...bạn kia lắm" trong dấu... là từ "mến" chỉ là mến mà thôi.mà dù có nói thích thì đã sao,thích và yêu là hai tính từ hoàn toàn khác nhau mà , đúng kọ
    bạn nói nghe cũng đúng.... bạn con trai chắc hiểu hơn mình... chắc tại mình ngộ nhận... đúng là sự thật mất lòng mà.. mình phải làm sao đẩy làm sao mình có thể làm bạn thân với nguoiwf ta như bình thường được chứ.. khó lắm bạn ơi....
    you make me cry
    make me smile
    ..............
    oh kisssing you...
    OH I LOVE YOU !!!!

Bé còn quấn tã

hihi,ai nói bạn chỉ làm bạn với người ấy thôi,mình nghe nói phụ nữ thời xưa tam tòng tứ đức,là con gái thì ko dc phép lên nhà trên nữa kìa,bây giờ thì sao chứ!chị e phụ nữ cứ chạy rần rần ra ngoài đường với các khẩu hiệu nào là "đã đảo nam quyền","bình đẳng giới tính","phụ nữ là cuộc sống"...đã đòi thì tại sao ko sài chứ hihi.nam có thể đi cua gái thì con gái cũng có thể đi cua trai mà.Ách...mình ko nói bạn đi cua trai,ý mình là bạn có thể giành thậm chí là giựt,cấu xé,lừa gạt,chiếm đoạt...nói chung là dùng mọi biện pháp phù hợp pháp luật và tránh những hành vi "ham muốn quyết định ý thức" là dc.đùa với bạn chút thôi chứ dù là nam hay nữ đều có quyền nắm bắt hạnh phúc của mình,ko nên nghĩ mình là con gái nên ko thể theo đuổi hạnh phúc bạn nhé,và nên nhớ thời gian ko bao giờ quay lại,mà nếu có quay lại thì cũng chỉ có trên những bộ truyện dị giới,huyền huyễn,tiên hiệp mà thôi.mà cuộc đời cũng chẳng có "nếu" nên "nếu" của mình ko sài dc hihi

Nơi Cư Ngụ
    Vương Quốc Nhỏ

Default ..uhm...

Trích Nguyên văn bởi hohoivu View Post
    hihi,ai nói bạn chỉ làm bạn với người ấy thôi,mình nghe nói phụ nữ thời xưa tam tòng tứ đức,là con gái thì ko dc phép lên nhà trên nữa kìa,bây giờ thì sao chứ!chị e phụ nữ cứ chạy rần rần ra ngoài đường với các khẩu hiệu nào là "đã đảo nam quyền","bình đẳng giới tính","phụ nữ là cuộc sống"...đã đòi thì tại sao ko sài chứ hihi.nam có thể đi cua gái thì con gái cũng có thể đi cua trai mà.Ách...mình ko nói bạn đi cua trai,ý mình là bạn có thể giành thậm chí là giựt,cấu xé,lừa gạt,chiếm đoạt...nói chung là dùng mọi biện pháp phù hợp pháp luật và tránh những hành vi "ham muốn quyết định ý thức" là dc.đùa với bạn chút thôi chứ dù là nam hay nữ đều có quyền nắm bắt hạnh phúc của mình,ko nên nghĩ mình là con gái nên ko thể theo đuổi hạnh phúc bạn nhé,và nên nhớ thời gian ko bao giờ quay lại,mà nếu có quay lại thì cũng chỉ có trên những bộ truyện dị giới,huyền huyễn,tiên hiệp mà thôi.mà cuộc đời cũng chẳng có "nếu" nên "nếu" của mình ko sài dc hihi
    hihi bạn vui tính ghê
    you make me cry
    make me smile
    ..............
    oh kisssing you...
    OH I LOVE YOU !!!!

Bé đi nhà trẻ nhi_girly's Avatar

Đơn phương bao giờ cũng gây đau đớn...

Những gì có thể bạn đã làm, nói ra cũng đã nói r, vậy hãy để thời gian trả lời tất cả... :)
    ...cỨ mUỐn kIẾm tÌm nhỮng chÂn thÀnh gIỮA xA vỜi...

Trang 1/5 12345 cuốicuối