kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: co nên chấp nhận

Bé còn quấn tã BECUTE212's Avatar

Question co nên chấp nhận

Có một người yêu tôi nhưng tôi ko thấy có cảm giác ji với người đó hit.Vì tôi cũng vừa trải qua một cuộc tình rất đau nên tôi vẫn còn buồn chuyện xưa nên cũng hk giám yêu người đó nữa.Mà tôi cũng hk có tình cảm sao yêu dc nhưng tôi làm như ruk người đó rất buồn ko bít tôi có nên nói lời yêu người đo hk nửa nhưng hk yêu thì tôi làm người đó đau lắm vì người ấy cứ tường là tôi yêu người đó mà h tôi noi ko người ấy thất vọng nhìu lắm ,.Theo các bạn tui phải làm sao để tốt cho cả 2!!

Bé đi nhà trẻ koyama's Avatar

nghe theo trái tim của ban. nếu bạn cảm thấy nỗi đau cũ quá lớn thì hãy từ từ quen người mới, nếu quen thì cả bạn và người mới đều phải chịu nỗi đau 1 lần nữa

Tiểu học - Đại học chữ to Mưa_ Công Chúa's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đồng cỏ xanh

nếu bạn nói yêu người ta mà bạn không có tình cảm thì là bạn đang lừa dối người ta đấy
    mà trong tình yêu trung thực rất quan trọng bạn ạ

Tiểu học - Đại học chữ to *Sẽ lại yêu.'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *Nơi của những đi�

Tình yêu là con dao 2 lưỡi đấy bạn. Nếu bạn không khéo thì có thể làm bạn bị tổn thương hoặc người kia tổn thương ^^. Nếu bạn không yêu người ta mà tiếp tục như thế thì chắc hẳn sẽ làm tổn thương người đó thôi.

Bạn nên suy nghĩ theo trái tim của bạn. Trung thực là cách duy nhất tránh người ta không bị tổn thương về sau.

Tôi sợ những con người vẻ bề ngoài thì đáng yêu và luôn tỏ ra quan tâm nhưng bên trong thì đầy mưu mô và toan tính.

Bé vào mẫu giáo konly's Avatar

Hic ! Bạn ghi chữ teen quá mình đọc hoài không ra???
    Đã không thích người ta thì còn lừa dối người ta làm gì, bạn nên nói thẳng với người đó rồi từ từ người đó cũng sẽ quên thôi chứ đừng dối người dối mình nữa???

Bé còn quấn tã BECUTE212's Avatar

Mình hk llợi dụng tình cảm của người đó.Mình chỉ biết hk nên làm sao toôi.Mà h có người thích mình nửa mình hk bít có nên chấp nhận hk vì mình sợ nếu mình yêu người này người kia sẽ buồn nên hk bit nên iu một người hay đừng yêu nửa.Bế tắc qua???????/

Bé còn quấn tã

mình ko chỉ trích bạn ko có cảm giác mà nói yêu ng ta,hãy lắng nghe lời nói của con tim và biết dừng lại đúng lúc bạn nhé.