kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: có nên quên cuộc tình cũ để đến cuộc tình mới

Bé còn quấn tã BECUTE212's Avatar

Exclamation có nên quên cuộc tình cũ để đến cuộc tình mới

Tôi quen người đó vào đầu năm học rồi gần tới mùa thi tôi với người đó yêu nhau.Yêu nhau dc 2 tháng rùi người đó bỏ tôi.Lúc đó là ngày mồng 3 tết nữa,ngày mồng 2 còn vui vẻ mà,sao người đó có thế đối xứ với tôi như ruk chứ.Tôi khong phải là mối tình đầu của người ấy,nhưng người ấy là mối tình đầu của tôi.Đối với người ấy bỏ tôi rất dễ nhưng với tôi bỏ người đó còn khó hơn ji nửa.Khi đang yêu nhau luc nào người đó cũng nói chỉ sợ tôi bỏ người đó chứ người đó ko bao h bỏ tôi.Nhưng h thì sao, người nói lời chia tay là người ấy còn tôi chỉ bít lắng nghe cấu"chia tay" chứ còn biết làm sao nửa.Khi nghe cấu nói đó tau ko thế nào chịu nổi nửa.Khi đó tim tôi như vỡ tan ko bít khi nào trái tim sẽ hoàn chỉnh nửa.khi nói lời chia tay xong ,khoảng 1 tuần sau người ấy còn đề nghị làm bạn nửa.Nhưng tôi ko sao làm bạn dc cả,tôi nói với người ấy để một thời gian nửa để tôi có thể quên dc người đó.nhưng đó chỉ là lí do để khỏi làm bạn với người đó.Vì khi chia tay trong đầu óc tôi vẫn còn hy vọng sẽ làm lại nhưng ko ngờ người ấy chẳng hèm để ý ji đến tôi mà còn lạnh nhạt với tôi nửa.Nhưng ko bít sao tôi vẫn bít người đó ko còn yêu mình nhưng mình vẫn thấy yêu dù người đó chỉ xem tôi như là bạn mà hình như người ấy vẫn có yêu ai đó nữa.Nhưng nói thế thôi chứ người đó h có nói quay lại dù tôi có muốn tôi cũng ko mạnh dạng để nói mottj câu "đồng ý" vì tôi thấy làm như ruk sẽ có nhìu người nghĩ tôi dễ dãi nữa.Nhưng nói thế thôi chứ tôi biết ko bao h có ngày đó cả.dù chỉ trong mơ cũng ko có.h có người thích tôi người đó còn nói tôi thích người đó đi hắn sẽ cổ vũ cho tinh yêu của chúng tôi.nhưng người đó có nghĩ là tôi vãn còn cảm giác người người đó ko.bây h tôi chưa bao h giám yêu aai vì h nếu tôi người 1 người nào đó tôi se làm người đó buồn vì tôi nghĩ tôi sẽ ko yêu người đó thật lòng mà chỉ là sự lời dụng để quên cuộc tình cũ.Nhưng ko biết suy nghĩ cua tôi có đúng hok nửa.théo các bạn các bạn có quên người đó để đến với cuộc tình kjhacs ko.Các bạn hãy cho mkin hf một lời khuyên đi????????????

Tiểu học - Đại học chữ to Nguoitakho's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Gầm cầu

Tại sao lại k wên. Người đó đã k còn yêu bạn nữa thì bạn hãy wên ng đó đi. Đừng mãi nuôi hj vọng ng đó xẽ way lạj vớj bạn. Hãy tập wên ng đó đj và đj tìm cho mình 1hp mới.bạn cũg đừg bi wan trên tg này còn rất nhìu ng tốt rồj bạn xẽ tìm đc ng yêu bạn thật lòng.
    Love or hate

Thạc sỹ huongduongxanh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ

tại sao lại k
    đâu phải ai cũng yêu lần đầu thì sẽ là mãi mãi đâu
    níu ai cũng như bạn thì sẽ ra sao đây ^^
    ng ta làm được tại sao bạn lại k
    bạn đã làm chưa ^^
    cố gắng lên bạn cuộc sống này còn nhiều điều thú vị mà bạn còn chưa biết lắm
    hãy tận hưởng cuộc sống đi
    thời gian có thể lấy đi tất cả

nhưng

k thể xóa đi tất cả

-‘๑’•.ღ°• huongduongxanh - mong manh nhưng mạnh mẽ •.ღ°•‘๑’-