Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 15

Ðề tài: Tinh thần hỗn loạn, năn nỉ giúp nó với

Bé còn quấn tã

Default Tinh thần hỗn loạn, năn nỉ giúp nó với

Nó với Đ đã yêu nhau đc 2 năm rồi. Rồi 1 ngày T- bạn của Đ xuất hiện, lúc đầu anh ấy chỉ nói chuyện với nó rất bình thường thôi, anh còn nhờ nó giới thiệu bạn cho nữa. Nhưng càng nói chuyện, T càng cảm thấy thích nó. Và anh đã nói rằng anh yêu nó. Nó vẫn ngạc nhiên mặc dù nó cảm nhận đc điều đó qua tin nhắn anh gửi cho nó hàng ngày. Nó dần tách mình ra khỏi T vì nó biết ko thể tiếp tục. Đ cũng nói với nó là T bảo rằng đã thích nó. Nó hỏi Đ là Đ có nói gì T ko thì Đ nói từ trc đến nay nể bạn bè nên Đ kệ, Đ tin vào tình cảm mà nó dành cho Đ. Trong vòng mấy ngày liền, nó luôn nhận đc tin nhắn 2 người kia nói xấu nhau. Nó buồn lắm, ko biết giải quyết sao cho phải. T nói những gì nó nói ko hề giống với những gì Đ nói, còn từ nó, cả tất cả lời nói từ 2 ng cũng đều khác nhau hết. Ko biết nên tin ai. Đ nói vì Đ là ny nó nên nó phải tin, còn T luôn làm nó dễ tin hơn bởi những lời nói nó cảm giác chân thực.
    Đ với nó hay giận nhau, nhưng từ khi T xuất hiện, nó thấy Đ luôn là người làm hoà trước, luôn xin lỗi trước, chắc Đ cũng sợ mất nó. T thỳ lúc nào cũng nhỏ nhẹ, dịu dàng và quan tâm đến nó. Nó cũng cảm thấy quí T.
    Nó thật sự không biết làm thế nào. Vậy nên nó cố tình tạo ra tình huống để nó và Đ giận nhau, nó và T giận nhau để rồi nói lời chấm dứt tất cả. Nó ko muốn làm ai trong 2 người tổn thương. Nó sợ sẽ làm 1 người đau, vì thế nó sẽ kết thúc với cả 2. Nó nói chuyện với Đ, Đ nói với nó đừng làm như thế, Đ bảo chỉ cần nó ko bao h trở lời tin nhắn của T, ko để ý đến T nữa là nó và Đ lại hp như xưa thôi. Nhưg nó đã quyết định. Đ phải chấp nhận, chia tay. Nó tiếp tục nói với T chuyện đó, T đã nài nỉ, cố gắng giữ nó lại, T nói T ko thể thiếu nó. nhưng nó vẫn quả quyết. T là con ng yếu đuối. 1 tn từ T làm nó sững sờ... và khóc. "Hãy đi đi, đồ độc ác, ích kỉ, xấu xa, khóc vì cô như thế là đã quá đủ, ko muốn gặp cô lần nữa" Nhưng 1 lát sau là 1 loạt cái tn xin lỗi, T nói đã quá nóng nẩy, chỉ tại T ko thể thiếu nó. T nói nếu nó đã quyết định, T cũng chẳng để nó gặp lại T 1 lần nào nữa đâu, trong đầu nó nghĩ T sẽ làm điều gì dại dột. Nó thấy sợ. Chính vì nó sợ nên nó đã chấp nhận lời đề nghị của T, hãy cho T cơ hội, cơ hội để chứng minh T thật lòng. Nó đồng ý làm ny T cũng 1 phần vì nó sợ T suy nghĩ dại dột, 1 phần vì nó cảm động vì từ trc đến nay T là ng con trai đầu tiên nức nở trước nó.
    Nhưng nó cảm thấy có lỗi, thấy khó chịu vì việc làm của nó gây tổn thương đến Đ. Nó đã nói là sẽ ko tiếp tục với cả Đ và T nữa cơ mà. Sai rồi.
    Nó tin tưởng và tình cảm của T dành cho nó, nó hi vọng sẽ lâu dài. Nhưng khi nghĩ đến Đ nó lại nhói lòng. Nó không biết phải đối mặt với Đ ra sao.

AI đó hãy giúp nó đỵ.....

lãng đãng chiều mưa Đôli's Avatar

Với một mớ bòng bong, hãy cố gắng đừng để nó biến ta trở thành con rối!

Bạn nói đã yêu Đ được 2 năm - bạn chắc không? Và sự quý mến, tin tưởng mà bây giờ bạn đang dành cho T xuất phát từ điều gì? Là sự quý mến với một người bạn đơn thuần? Là sự rung động trước những tình cảm mới lạ của T mà bạn đã không thể nhận được từ Đ?... Hay bởi ngay từ đầu, tình cảm mà bạn dành cho Đ không thực sự là tình yêu?(!)

... Điều quan trọng đầu tiên không phải việc ai là người nói dối, ai dành tình cảm cho bạn nhiều hơn hay ai sẽ bị tổn thương hơn ai... Mấu chốt nằm ở chính bản thân bạn, chính tình cảm của bạn: Trái tim bạn thực sự dành cho ai!? Nếu như câu trả lời nghiêng về cả Đ và T thì sự thật là, bạn vẫn chưa sẵn sàng để dành một tình cảm chân thành cho bất cứ ai khác.

Đôli không thể giúp bạn nhiều hơn, cũng không thể cho bạn một lời khuyên trực tiếp nào, hay cách để anh bạn T yếu đuối kia có thể hiểu cho bạn mà không làm bạn khó xử. Nhưng nếu ngay chính bạn còn chưa nhận định rõ tình cảm của bản thân thì không thể nào giải quyết những thứ khác một cách tốt nhất. Và sự do dự của bạn lúc này lại càng khiến cả ba mệt mỏi.

Bình tâm lại, chúc bạn sáng suốt
    THÂN!
    Em mặc lòng mình trong vô định
    Mặc nắng mưa vẽ kịch bản đôi ta
    Mặc cái kết còn vấn vương dang dở
    Thêm chút ngọt bùi, chút đắng cay

...

Bé còn quấn tã
    Nơi Cư Ngụ
    41 nguyễn văn trỗi P

Tại sao bạn lại k chọn ra tình yêu của bạn bạn đừng vì sự rung cảm trước nhửng lời nói đó để rồi bạn bị vụt mất đi cái tình yêu của bạn nếu bạn hi sinh được như vậy thì mình tin bạn củng sẻ chịu đựng nhửng khó khăn khi wen T.chúc bạn hp nha

Bé còn quấn tã

Có lẽ t/c mà t với Đ cũng chưa hẳn là t/c quá sâu sắc, còn với T chắc cũng chỉ là t/c phút đầu rung động, chắc là vậy.
    Nhưng t đã đồng ý vs T và t nghĩ nên có trách nhiệm, t cũng đặt niềm tin vào T rất nhiều. Điều t thấy băn khoăn chính là Đ, t cảm thấy thật có lỗi, ko thể đối ặt với anh ấy.
    Có phải t là người xấu? T đang hướng về 2 ng con trai cùng 1 lúc, và t thực sự ko nên làm như vậy. t nên quên Đ đi và bắt đầu lại, dành trọn t/c cho T hay t nên bỏ đi 1 lần nữa, rờiẫ cả 2 người????

Học sinh trung học pecop_bun_nho_anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    trái tim băng giá

mình hok biết người đó có phải là bạn hông nhưng cho mình gọi nó bằng bạn đi nhá mình thấy hình như bạn làm vậy là quá đáng, vâỵ cho mình hỏi nếu bây h Đ cũng đang mún làm chuyện dại dột bạn biết được thì bạn làm thế nào không lẽ bạn lại bỏ T để đến với Đ.

bạn và Đ đã quen nhau được hai năm, trong khi đó T chỉ mới gặp bạn vậy mà bạn lại cảm thấy bạn tin T hơn, bạn hãy thử đặc mình vào vị trí của Đ đi, nếu bạn là Đ thì bạn có đau lòng không khi người mình quen được 2 năm lại đi tin người khác mà không tin mình

còn về T, T thừa biết bạn sẽ làm gì khi T nói là T sắp không gặp bạn nữa, T biết bạn có tình người mà, bạn sẽ không nỡ để T phải hy sinh vì thế bạn sẽ chọn T, còn Đ dù cũng biết thế nhưng mình lại nghĩ rằng vì Đ yêu bạn thật sự, Đ tôn trọng quyết định của bạn, nên Đ không bao giờ làm thế để giành lấy bạn vì khi yêu thì để cho người mình yêu được hạnh phúc mình cũng đã thấy mãn nguyện rồi

mình nghĩ trong thời gian 2 năm qua bạn đã không yêu Đ đúng không, hoặc tình cảm của bạn dành cho Đ không phải là tình yêu mà chỉ là tình bạn Vì chỉ vì một người xa lạ nyư TT mà bạn đã có thể bỏ Đ bỏ mối tình 2 năm của mình, bạn nên xem lại những hành động của bạn trong thời gian qua đi theo mình thấy thì bạn thật ích kỉ, bạn nói không muốn ai đau khổ nhưng thật ra bạn đang giết chất con người Đ đó, còn T đã có được bạn nên mãn nguyện rồi

mình khuyên bạn nên xem lại tình cảm của bạn đi, xem coi trong hai người bạn yêu ai, đẻ quyết định đúng đắn lại, theo mình thỳ hok chừng bây h Đ cũng đang nghĩ quẩn đó, bạn coi chừng mất đi tình cảm thật sự của mình nha.

p/s; nếu lời nói của mình hơi quá đáng thì cho mình xin lỗi, chúc bạn may mắn
    thay đổi nội dung bởi: pecop_bun_nho_anh, 16-04-2011 lúc 10:30 PM
    (^_^) pHưƠnG lInH (^_^)

..................ngốc.................
    .......................pùn....................
    .............................khóc................ .....

Bà Tám dễ shương nhất ♥H2T♥ - 10 Bi thông minh's Avatar

Có lẽ bạn có tình cảm với T thật rồi, nhưng vẫn chưa thể nào khẳng định đc tình cảm của mình dành cho Đ suốt 2 năm qua.
    CÓ khi nào bạn nghĩ T là người thứ 3 xen vào giữa bạn và Đ ko? Và bạn đã tự trả lời câu hỏi này chưa?
    Chắc vì bạn hướng về T nhiều hơn cho nên mới có suy nghĩ sẽ ko tiếp tục với ai cả, bạn bỏ mặc cả t/c của bạn với Đ. Giả dụ bạn làm đúng, giả dụ cả 2 người đó đều thật lòng với bạn thì bạn sẽ làm cả 2 người đau. Có phải bạn nghĩ đó là cách giải quyết tốt nhất để ko làm tổn thương ai hơn cả? Dù cả 3 cùng buồn nhưng sẽ qua đi thôi phải ko?
    Bạn đã tin vào T, tin vào sự yếu đuối của anh ta. Bạn đã đặt niềm tin vào T, bạn đã hi vọng T cho bạn 1 t.y đẹp, 1 t.y lâu dài. Bạn đã yêu T phải ko?
    Vậy thì hãy nói lời xin lỗi Đ, dành trọn vẹn tình cảm của mình cho T, hãy làm theo con tim bạn mách bảo.

Thật là 1 mớ bòng bong và khó giải quyết thật, bạn thật đáng thương. Nhưng qui luật 1 người ko thể yêu 2 người đc, hãy sáng suốt, bình tĩnh, lắng nghe trái tim mách bảo.

Gắng lên nhé, mong bạn hạnh phúc!
    Thân ~

Bé còn quấn tã

Cảm ơn mấy bạn đã lắng nghe mình.
    Mình bắt đầu ko tin tưởng Đ khi thấy trên Me của Đ có ảnh của ng con gái khác, những dòng Me ko tỏ vẻ rằng Đ đã có N.y, mình hỏi Đ và anh ấy nói mình cần đặt trọn vẹn niềm tin vào anh ấy, Đ nói chỉ là quen biết qua mạng, vui đùa thôi còn với mình mới là tình cảm thực sự. Mình đã đề nghị Đ kết thúc với cái mà anh ấy gọi là sự vui đùa ấy và anh ấy đồng ý, nhưng mình cũng ko biết anh ấy có nói đúng hay là ko.
    Khi chấp nhận lời đề nghị với T, tôi đã nghĩ là mình thật có lỗi với Đ, mình đã nói lời xin lỗi, Đ nói tôn trọng sự lựa chọn của mình.
    Đ sẽ ko suy nghĩ dại dột, mông lung đâu, mình hiểu anh ấy, những dòng Me của anh ấy gần đây vẫn là những gì vui vẻ.....
    Mình thực sự ko thiễn tả tâm trạng của mình, nhưng nếu mình đã yêu T thật, thì mình phải làm sao?

Bé còn quấn tã
    Nơi Cư Ngụ
    41 nguyễn văn trỗi P

iu chi cho lắm khóc nhiều thêm bạn ak bạn chưa nghe nói rằng tình yêu bắt đầu = 1 nụ cười lớn lên = nụ hôn và kết thúc = nước mắt ak.hjx đau khổ thiệt
    ---»(¯`¯¶¯´¯)«--£Øv€--» nhOx.Ben..(¯`¶v¶´¯)«--™
    ---- tình yêu đẹp là tình yêu dang dở ----
    Ket --£Øv€--» nhOx.Ben==>4ever---

Trang 1/2 12 cuốicuối