Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 9

Ðề tài: Có thể có một tình yêu như thế này ko?

Bé còn quấn tã

Default Có thể có một tình yêu như thế này ko?

Mình và anh ấy quen nhau được khoảng 2 năm rồi. Nhưng đó chỉ là quen nhau qua mang. Mới đầu chỉ là chat qua mạng với nhau thụi Hồi đó mấy lần anh ấy hỏi xin sdt của mình để nc cho tiện vì 2 người có vẻ nc rất hợp nhau nhưng lúc đó mình chưa dùng đt. Đến khi mình dùng đt thì cho a ấy sdt và 2 người nc với nhau cũng đc hơn nửa năm. Bình thường mình và anh ấy nc như anh em, có gì cũng hay nc với nhau nhưng khoảng được nửa năm mình thấy a ấy có gì đó khác khác, cảm giác như có điều gì đó muốn nói với mình nhưng mà lại ko dám nói ra.

Đến hôm tết vừa rùi a ấy nói là rất có tình cảm với mình và nói là a ấy đã yêu mình. Lúc đầu mình cũng ko biết tình cảm của mình dành cho a ấy là gì nữa, a ấy bảo sẽ chờ câu trả lời của mình. Mình suy nghĩ và cũng biết là chuyện tình yêu mà quen qua mạng, chưa hề gặp nhau cũng rất nhiều, mình cũng đã từng đọc những câu chuyện như thế. VÀ rồi mình quyết định đồng ý tình cảm của a ấy vì qua cách nói chuyện mình thấy a ấy cũng là một người tôt, ảnh sống rất nội tâm thường ít khi bộc lộ tình cảm của mình ra ngoài. Với lại thực ra thì mình chưa yêu ai bao giờ và mình đang là học sinh cấp 3, bố mẹ mình cấm mình chuyện yêu đương khi đang còn hoc. Thấy mấy đứa bạn thân của mình có người yêu mình cũng muốn thử, thử cái cảm giác khi yêu nó như thế nào. Và hiện giờ mình và a ấy đã yêu nhau được 2 tháng. Lúc đầu trong một tháng đó mình đã thử thách tình cảm của a ấy rất nhiều lần, mình biết tình cảm của a ấy dành cho mình là thât. Nhưng điều làm mình thấy khó chịu nhất là cách đầy 5 năm a ấy đã có một mối tình nói chung là cũng rất sâu sắc , lúc đầu mới quen a ấy trên mạng khi nc mình thấy a ấy rât tam trạng, lúc nào cũng có vẻ buồn có lẽ vì lúc đó a ấy vẫn chưa quên được người con gái đó. Thế nên ko hiểu sao mình cảm thấy lo lắng,mình sợ cái tình yêu a ấy dành cho mình chỉ là thay thế người con gái đó, là mỗi lần nc với mình a ấy thấy vui và ko còn buộn Mình sơ...sợ cái tình cảm mà người ta dành cho mình là ko thật lòng. Mình cũng đã thẳng thắn nói với a ấy về chuyện đó, a ấy bảo đã hoàn toàn quên người đó và chỉ nhớ nó như là một kỉ niệm thui.

Rùi vấn đề đó kết thúc, mình tin a ấy ko còn tình cảm với người con gái ấy nữa. Nhưng ko hiểu sao khi nc mình và a ấy rât hay cãi nhau, từ chuyện bé xé ra to. Nhưng đa phần thường là do lỗi của mình tại tình cách mình bướng bỉnh, cố châp. hịc Mình nghĩ một phần cũng tại tuổi tác ko hợp nhau lắm ( a ấy hơn mình đến 9t liền) Nghĩ lại sao mình lại đi yêu một người già như thế nhi?

Mình đã từng thử thách a ấy nhiều chuyện xem tình cảm của a ấy như thế nào. a ấy hát rất hay và thường hát có mình nghe... Hôm 8/3 vừa rùi a ấy bảo hát cho mình nghe, nhưng mình ko thèm nghe rùi mình và a ấy nc gần 1 tiếng. a ấy bảo vào nhà vì đứng ở ngoài từ nãy giờ nên mỏi chận Khi a ấy vào đến nhà được một lúc thì mình bắt a ấy ra bảo hát cho mình nghe 3 bài liền. Mình nghĩ a ấy sẽ tức giận và ko thèm hát thế mà cuối cùng a ấy vẫn hát. Hoặc nhiều hôm nửa đang ngủ thì tự dưng mình dậy ko ngủ được nữa mình nhắn tin và bắt a ấy dậy nói chuyện với minh.....Và cũng rất nhiều lần như thê....Mình hay thử a ấy mấy vấn đề kiểu như xem rõ tình cách và tình cảm của a ấy.... Nhưng tình mình đa nghi , khó tin..Nhiều chuyện a ấy nói mình rât hay soi mói và thường nói là ko tin a ấy. Mầy lần như thế a ấy cũng hay tức giận nhưng đc một lúc lại thui

Giờ a ấy bảo là khoảng nửa tháng nữa sẽ chuyển công tác xuống tỉnh mình làm, và bảo là muốn gặp mình. Mình ko biết nên làm thế nào, vì mình chưa nghĩ là sẽ gặp nhau như thế nào.Mình sơ...sợ giống như lời nói của mấy đứa bạn mình là ảnh sẽ lừa mình hay là sẽ như thế nào đó. Mình có nên tin vào tình cảm, tin vào con người của a ấy ko nhi?????

Tiểu học - Đại học chữ to cobekinhcan5858's Avatar

Chuyện này cũng khó nói lắm.Bạn cũng nên gặp anh ấy nếu bạn có tình cảm thật sự ,nhưng hãy dj cùng vài người bạn thân như vậy sẽ cảm thấy an toàn & thoải mái hơn.Còn tình cảm của anh ấy la thật hay ko thì wa cưộc gặp gỡ này & những j wa cách anh ý nc thì bản thân bạn faj tự nhận ra thụ.Chúc bạn lựa chọn đúng & thật sự hạnh phúc
    Đôi khi tôi cảm thấy chán nản và.........thật sự bế tắc

♥H2T♥ Nhỏ Bạc Hà's Avatar

Nếu bạn yêu anh ấy thật và hai người đang là một đôi thì gặp nhau là chuyện sớm muộn , chẳng lẽ bạn có thể yêu mãi một người mà bạn không biết mặt?
    Bạn cũng đừng cố tình thử thách anh ấy nhiều quá như vậy.Có phải bạn đang nghi ngờ tình cảm của anh ấy quá nhiều? Nghe bạn nói thì có vẻ tình cảm của bạn dành cho anh ấy không nhiều như những gì anh ấy đang dành cho bạn, thậm chí còn hời hợt và chưa chân thành.
    Theo mình bạn nên xem xét lại

Bé còn quấn tã

Trích Nguyên văn bởi Nhỏ Bạc Hà View Post
    Nếu bạn yêu anh ấy thật và hai người đang là một đôi thì gặp nhau là chuyện sớm muộn , chẳng lẽ bạn có thể yêu mãi một người mà bạn không biết mặt?
    Bạn cũng đừng cố tình thử thách anh ấy nhiều quá như vậy.Có phải bạn đang nghi ngờ tình cảm của anh ấy quá nhiều? Nghe bạn nói thì có vẻ tình cảm của bạn dành cho anh ấy không nhiều như những gì anh ấy đang dành cho bạn, thậm chí còn hời hợt và chưa chân thành.
    Theo mình bạn nên xem xét lại
    Ừm. Có lẽ là mình chưa thực sự có tc với a ấy. Mình toàn thử thách xem thực sự tc của a ấy với mình có thật sự ko. Mình đa nghi quá thì fai. Hwa cũng thế mình đã gây sự trước để rồi fai cãi nhau chỉ vì những lí dó vớ vẩn mình tạo ra để thử xem a ấy thể hiện thái độ ntn? hic. Thanks b nhiều nha. Mình thấy bạn nói rất đúng. Có lẽ mình nên xem lại bản thân mình.

gió vô tình HTG's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    trên trời

người đó giống mình quá....

Đang học vỡ lòng
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội

Mình đã từng thử thách a ấy nhiều chuyện xem tình cảm của a ấy như thế nào. a ấy hát rất hay và thường hát có mình nghe... Hôm 8/3 vừa rùi a ấy bảo hát cho mình nghe, nhưng mình ko thèm nghe rùi mình và a ấy nc gần 1 tiếng. a ấy bảo vào nhà vì đứng ở ngoài từ nãy giờ nên mỏi chận Khi a ấy vào đến nhà được một lúc thì mình bắt a ấy ra bảo hát cho mình nghe 3 bài liền. Mình nghĩ a ấy sẽ tức giận và ko thèm hát thế mà cuối cùng a ấy vẫn hát. Hoặc nhiều hôm nửa đang ngủ thì tự dưng mình dậy ko ngủ được nữa mình nhắn tin và bắt a ấy dậy nói chuyện với minh.....Và cũng rất nhiều lần như thê....Mình hay thử a ấy mấy vấn đề kiểu như xem rõ tình cách và tình cảm của a ấy.... Nhưng tình mình đa nghi , khó tin..Nhiều chuyện a ấy nói mình rât hay soi mói và thường nói là ko tin a ấy. Mầy lần như thế a ấy cũng hay tức giận nhưng đc một lúc lại thui
    Em gái à, thử kiểu này thì có gì đặc biệt đâu. Yêu thì ai chả chiều, đây là em thử xem anh ý có chiều em hay không, chứ không phải thử xem có yêu em hay không
    "HỘI LIÊN HIỆP NÔNG DÂN VÃI U - HHT."

Hô to 3 lần QUYẾT TÂM.

Bé còn quấn tã

Trích Nguyên văn bởi Chi Lan View Post
    Em gái à, thử kiểu này thì có gì đặc biệt đâu. Yêu thì ai chả chiều, đây là em thử xem anh ý có chiều em hay không, chứ không phải thử xem có yêu em hay không
    Nếu chiều thì ntn? Và ko chiều thì như thế nào hả chị????? Chiều thì sẽ là a ấy yêu em thật lòng ah??????

Bé còn quấn tã Linhgiggs90's Avatar

nên gặp roài mới bít được chứ:x gặp roài t.cảm sẽ khác hẳn đấy hi vọng là tốt hơn vs sẽ ko còn là ảo nữa cứ sợ bị lừa thì bao giờ mí bít đợc là thật hay giả hở bạn iêu:)
    _sÓi_

Trang 1/2 12 cuốicuối