Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 17 tới 22 trên 22

Ðề tài: Yêu người con gái lớn tuổi hơn mình!!!

Bé vào mẫu giáo Duềnh Quyên's Avatar

Mình cũng thích chuyện tình chị em ~ Cố lên bạn

Giải Nhì Truyện Ngắn HHT'10
    I do...
    Muội Muội's Avatar

Dạo này phi công trẻ lượn ầm ầm xung quanh nên thấy cũng chả có gì cả Yêu là yêu thôi, chỉ là tuổi tác thôi mà Mà như bạn nói, bạn kém người ta hai tuổi, "gái hơn 2, trai hơn 1" càng đẹp mà

"Hỏi ông trời gì được gì mất, nỡ để nhân gian tình ái vô căn? Than hư không phá toái như mộng, để tử sinh bao kiếp luân hồi".

Chân Tình for_you's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Cái chết trắng

xem kỹ xem vui hay là yêu nhé? tình cảm này gian nan cần cố gắng nhiều hơn nhé?

Sống là tàn nhẫn với những người yêu thương !Chỉ có người trong kẹt mới hiểu người trong cuộc? Một người vì mọi người, mọi người xem tôi như người mọi? Lương tâm em sao bằng lương tháng anh?
    Gió vẫn là gió mãi mãi lặng lẽ

Bé đi nhà trẻ diêm-vương's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Địa Phủ

bạn chưa nghe câu gái hơn 2 trai hơn 1 à
    yêu một người hơn tuổi cũng có cái khác. chỉ cần bạn tạo cho người ta có cảm giác an toàn và ko xem bạn là trẻ con.
    Bước đầu tạo dựng niềm tin :love-smil: khám phá con người
    nụ cười của thần chết

Bé đi nhà trẻ sory my baby's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở trên mặt đất

Trích Nguyên văn bởi +~vìsao~+ View Post
    Trong chuyện tình yêu đâu có chuyện tuổi tác,nghề nghiệp, thân phận...,nếu hai bạn yêu nhau thật lòng thì hãy vượt qua thử thách mình tin rằng hai bạn sẽ gặt hái đuợc nhiều may mắn.
    uk,tủi tác , nghề nghịp , thân phận và kể cả...giới tính cũng hok wan trong.kakakaka
    tỚ NhỚ kẬu vÀ MúN nHÌn tHấY kẬu NhƯnG hOk pHảI hỲnH ảNh pHảN cHíu TrÊn BầU tRờI

Bé còn quấn tã mcl120's Avatar

Nếu bạn đang chìm đắm trong mối quan hệ với một người lớn tuổi hơn nhiều, chắc chắn bạn sẽ gặp không ít khó khăn và thử thách. Làm thế nào để vượt qua những rào cản đó để đi đến bến bờ hạnh phúc? Minh sẽ chỉ cho bạn một số mẹo nhỏ để duy trì một mối quan hệ chênh lệch tuổi tác.

Đối với nhiều người, các mối quan hệ có sự chênh lệch tuổi tác lớn thường được cho là quái lạ và khó kết thúc một cách có hậu. Tuy nhiên, trên thực tế, bất kỳ một mối quan hệ nào cũng có thể đổ vỡ, điều đó phụ thuộc vào chính những người trong cuộc. Và việc yêu đương với một người cùng tuổi có khi lại khó đảm bảo một tương lai lâu bền hơn. Nếu bạn đang có một mối dây tình cảm với người lớn tuổi hơn nhiều, hãy đừng quá lo lắng, chỉ cần biết khắc phục những khó khăn do việc chênh lệch tuổi tác mang đến, bạn sẽ tìm thấy được hạnh phúc cho chính mình.

Hãy chắc chắc về những lý do hai bạn ở bên nhau
    Duy trì một mối quan hệ chênh lệch về tuổi tác luôn cần những lý do hợp lý. Bạn cần đặt vị trí của mình ngang hàng với đối phương và ngược lại. Cũng như tất cả các mối quan hệ tình cảm khác, sẽ là tốt nhất nếu cả hai có những điểm chung để cùng nhau chia sẻ. Khi có quá ít điểm chung, mọi mối quan hệ đều có thể tan vỡ. Hơn nữa, các chuyên gia cũng đồng ý rằng khuynh hướng đổ vỡ càng cao hơn trong những mối quan hệ có khoảng cách tuổi tác quá lớn bởi vì chênh lệch này sẽ luôn đem lại khó khăn không khó có thể vượt qua. Vì vậy, lời khuyên cho bạn là, hãy tìm tiếng nói chung giữa hai người nhiều hết mức có thể trước khi đưa ra một quyết định nghiêm túc.

Chuẩn bị tâm lý cho mọi sự ngăn cản và phản đối
    Khi quyết định dấn thân vào quan hệ này, khả năng bạn sẽ phải đối mặt với những sự phản đối quyết liệt từ gia đình, bạn bè và người thân là rất cao. Cho dù bạn đang cực kỳ hạnh phúc, những người ngoài cuộc cũng sẽ không nhận thấy được điều đó và cho rằng mối quan hệ của hai bạn sẽ không lâu bền. Vì vậy, hãy thật tự tin và bản lĩnh để vượt qua mọi sự ngăn cản.

Cùng nhau vượt qua mọi thử thách, khó khăn
    Những gì hai bạn cần làm là luôn ở bên cạnh, cùng nhau đương đầu và giải quyết mọi khó khăn, thử thách. Điều này còn thể hiện sự gắn kết và quyết tâm của hai bạn. Hãy cho tất cả mọi người cùng thấy tình yêu tuyệt vời của bạn, giúp họ nhận ra rằng hai bạn thật sự nghiêm túc trong mối quan hệ của mình.

Chấp nhận khoảng cách về tuổi tác
    Đừng luôn tự đánh lừa bản thân rằng khoảng cách tuổi tác không hề tồn tại. Cũng đừng cố hành động giống đối phương hay ép buộc người bạn đời cư xử giống như một người bằng vai phải lứa với mình. Hãy nói chuyện cởi mở với nhau về những điều khác biệt. Bởi vì tình yêu mang những người khác biệt lại bên nhau, cùng lấp đầy các ưu và khuyết điểm của đối phương. Chìa khóa thành công cho bạn là hãy chia sẻ, cởi mở và chấp nhận người bạn đời một cách trọn vẹn.

Trang 3/3 đầuđầu 123