Nếu cậu hỏi mình có quý cậu không? Mình rất quý cậu
Nếu cậu hỏi mình có nhớ cậu không? Mình nhớ cậu
Nhưng nếu cậu hỏi mình có yêu cậu không thì mình không yêu cậu
Nói ra những lời này sao mình thấy mình ích kỉ và tồi tệ đến thế!
Cậu luôn tốt với mình, lúc nào cũng hướng cái nhìn dịu dàng về mình, và điều ấy khiến mình không dám làm cậu tổn thương
Nhưng mình đã lợi dụng cậu, tuy chính bản thân mình còn không biết tại sao mình hành động như vậy và mình đã làm như thế từ khi nào
Chỉ biết rằng mình luôn lấy cậu ra làm bức bình phong che chắn cho mình khỏi mọi lời chê trách của bạn bè về người yêu
Mình biết tình cảm của cậu dành cho mình, mình biết cậu luôn chờ mình nhưng bản thân mình vẫn không thể xóa nhòa đi hình ảnh của một người
Ngày sinh nhật cậu thật đặc biết, đúng noel, vậy mà mình còn không nhớ. Mình vô tâm cười nói hớn hở khi cậu đem tặng mình hộp quà nhân ngày giáng sinh
Sinh nhật mình, mình ốm liệt giường vì bị lên sởi, nằm nghĩ có lẽ chỉ mình mình ngồi gặm nhấm nỗi cô đơn trong ngày tuyệt vời của mình. Thế mà cậu chẳng ngại ngần mang hộp quà đến tận nhà mình, nói chuyện cho mình đỡ buồn, an ủi mình..........
Hôn nay nhìn cậu thi hội khoẻ thanh niên mình thấy cậu đẹp trai ghê, cậu nhìn mình khi cậu chuẩn bị thi, cậu cười với mình khi cậu đang thi, cậu như muốn ôm mình khi cậu vỡ òa trong chiến thắng
Nhưng mình đã làm sai một chuyên, lớp cậu thi với lớp mình đúng không?
Đúng rồi, mình đã nhìn cậu, nhìn với ánh mắt không thể tin được 2 lớp mình lại đối chọi với nhau và như xin cậu cho lớp mình thắng
Cậu dường như hiểu tất cả, cậu như buông thõng tay ra khi lớp cậu chỉ còn cách vạch chiến thắng vài centimet
Mình dùng cậu trong cả những chuyện cỏn con như vậy, mình lợi dụng cậu một cách trắng trợn mà không suy nghĩ gì
Giờ thì mình đã hiểu, Tuy mình không thể đón nhận tình cảm của cậu nhưng mình thật lòng xin lỗi cậu, chỉ hi vọng cậu đừng hi vọng quá nhiều vào người con gái như mình......Mình thật lòng chúc cậu tìm được người biết trân trọng cậu hơn mình....