Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 16

Ðề tài: [ĐYO] Số 16 - Khi tình yêu không trở lại

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Arrow [ĐYO] Số 16 - Khi tình yêu không trở lại

Đường Yêu Online
    Số 16 - Khi tình yêu không trở lại

Vẫn biết chờ đợi là điều không tưởng, không thực tế.

Vẫn biết nỗi nhớ là điều xa xỉ.

Nhưng mấy ai vùng vằng thoát ngay ra được. Vì chỉ có nỗi nhớ là có khái niệm đi ngược chiều dài quá khứ , chẳng có cái khái niệm nào giành cho một nỗi nhớ của hiện tại hay tương lai.

Link download
    Thời gian 0:08:11
    Dung lượng: 7.51 MB

BTV & KTV: Hàn Cát Nhi
    Tác giả: 39độ yêu
    Phát thanh viên: hương phù sa
    Ca sĩ: Nguyễn Ý Như Kiều[Bên đời tôi]
    Beat: Gửi gió cho mây ngàn bay

thay đổi nội dung bởi: Hàn Cát Nhi, 06-09-2016 lúc 08:52 PM

Anh Tóc Xoăn. m2mnamtuocbongtoi's Avatar

chài ơi đúng là tình yêu trở lại
    Sống Vui Sống Khoẻ Sống Ích :sn:

Đang học vỡ lòng Biển San Hô's Avatar

Đúng như tâm trạng mình lúc này. Thanks !
    nothing is impossible

Bé còn quấn tã

thank các bạn đã post bài này

♥H2T♥ nhoh2t's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hàn Tiểu Băng

em chỉ có một vài nhận xét thui ạ...có jh mọi ngươì bỏ quá cho em nha

Lâu rồi em mới nghe lại DYO, e đã từng háo hức chờ đợi và nghe từ những số đầu tiên, bây giờ thấy đã có nhiều tiến bộ rất rất nhìu ak...

Nhưng em thấy giọng ss hương phù sa chưa chuẩn lắm thì phải...vẫn còn có chỗ ngọng...nhưng giọng rất truyền cảm và có cảm xúc...

Bài hát lựa chọn thì rất hay...

CỐ lên ha mọi người....
    Dám ước mơ, dám thực hiện

trash little princess's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    新世界より

Cái số này từ lâu lắm rồi mà đến h em mới mò vào cmt, thật thấy mình vô duyên quá, chị ơi Dưng mà cũng đâu hẳn là tại em lười biếng :meo: Em là em nghe đi nghe lại cái số này mấy lần rồi mới vào cmt

Nói chung là các số DYO của chị vẫn cứ hay đều như thế Từ giọng PTV cho đến giọng ca sĩ Em thích cái giọng rất nhẹ, mềm và nữ tính của HPS, còn giọng của cái ng tên NYNK thì khỏi nói, em thề là k ít lần chỉ nghe đi nghe lại cái đoạn cuối (từ 5 phút 5 giây cho đến hết bài ). Dưng mà em thấy dư lày, cứ chạy vào đây khen đi khen lại mấy câu rồi chạy ra thì thà như trc h, khỏi cmt còn sướng hơn, đỡ mang tiếng câu bài , thế nên ở số này, em có 1 số góp ý :) Em vốn không giỏi trong cái khoản đọc diễn cảm, cũng như chẳng rành về hát, nhưng em vẫn mạo muội được nhận xét về giọng đọc của PTV, vì ít ra em còn biết chút chút cái gọi là "cảm xúc", là "diễn cảm" sau hơn 10 năm học nói, học đọc Và bởi vì em không rành, nên nếu những nhận xét của em có không phải chỗ nào, thành thật mong mọi người bỏ qua, cũng như nếu cảm thấy cần, cứ pm một tiếng, em sẽ rất vui lòng del nó đi :")

Như đã nói trên, giọng đọc của chị HPS thật sự rất dịu dàng & rất nhẹ. Không hiểu yếu tố nào đã khiến em cảm thấy thế này, nhưng thật sự nó làm em liên tưởng tới âm thanh của những chiếc lá vàng rơi rất khẽ - một thứ âm thanh mà với em tưởng chừng như rất rời rạc, vụng về, nhưng hoá ra lại rất đáng yêu và mềm mại. Cả cái cách chị dùng tông giọng trầm cũng rất phù hợp với nội dung, với nhân vật chị đang hoá thân vào, với nhạc nền phía sau. Và, có lẽ do cái giai điệu chậm rãi trôi, nó càng khiến mọi thứ trở nên sâu lắng cho đến chúng xuống cả thời gian.

Tuy nhiên, khi đi sâu vào, cuối cùng em lại nhận ra một số khuyết điểm làm giọng đọc của chị vẫn chưa đạt được đến mức "tốt nhất có thể" Ngoài lề chút thế này, một bài đánh giá, với em phải có khen có chê - dù ít hay nhiều, vì không có gì là hoàn hảo - chị cũng nghĩ thế, phải không Bởi vậy, em rất mong chị và những người khác khi đọc cmt này, sẽ nhìn nhận những điều em nói theo 1 cách nhìn khác, khách quan hơn nữa Và đặc biệt, xin chị đừng nghĩ em là kẻ chuyên đi bắt bẻ người khác, hay em giống như thùng rỗng kêu to, với cái ý nghĩ "Nếu em giỏi hơn sao không làm đi?!" T^T Bởi em thật sự không có ý moi móc khuyết điểm của người khác, mà đây là 1 bài đánh giá :)

Và sau đây là những điểm mà em nghĩ là chưa tốt lắm:

- Không nhấn ở cuối câu ("quán Eda" ở giây thứ 10, "xanh" ở giây thứ 13). Nó khiến cho âm điệu của câu không trôi đều, đến cuối câu mà có cảm giác như cái câu vẫn còn lơ lửng đâu đó, chưa đi vào dấu kết, đó là chưa kể làm các câu không được liền mạch ở cả nội dung lẫn giọng điệu. Có cảm giác như ở ngay sau 2 từ đấy đã là 2 dấu chấm kết thúc câu, nhưng dường như khi ráng nghe lại nội dung, em nghĩ đáng lẽ phải là một dấu phẩy chứ? Một dấu phẩy để thể hiện cho cảm xúc của cô gái trong bài đâu phải chỉ dừng lại ở đấy?

- Thay đổi giọng đọc ở cụm "đôi khi em nghĩ, tình yêu là gì" (đoạn 1 phút 5 giây & 1 phút 22 giây). Ở lần "đôi khi em nghĩ, tình yêu là gì" thứ 2, giọng đọc của chị như muốn nhấn mạnh nghệ thuật điệp từ. Tuy nhiên, em nghĩ sự nhấn mạnh ấy nên được giảm đi đôi chút, vì nó khiến cho các từ trong câu như rời rạc ra, không có sự liên kết và liền mạch. Điều đó không cần thiết.

- Cụm từ "một tình yêu đã k tồn tại" (đoạn 2 phút 9 giây) theo như em thấy sự lên giọng của nó có vẻ hơi đột ngột khiến giọng điệu lại một lần nữa trở nên vô lí. Vì chỉ có cụm từ "một tình yêu đã không tồn tại" thì đâu đủ để làm nên một nỗi đau đến thế, vì thực chất, khi đứng riêng, cụm từ đó không hẳn là đã thể hiện đc hết ý nghĩa muốn biểu đạt, nó cũng không thể hiện được cảm xúc của nhân vật trong bài. Vì vậy, ở câu đó, theo em nếu chị muốn lên giọng ở "một tình yêu đã không tồn tại", chị hãy bắt đầu lên giọng như khi đi lên cầu thang, từng bước một, để tránh cảm giác đột ngột ấy.

- Ngoài ra, dù kể cả khi bài này nên lấy giọng ở tông trầm, nhưng em vẫn cho rằng chị nên đọc ở tông cao hơn một chút xíu nữa. Vì ở những đoạn đặc-biệt-cần-đọc-trầm như đoạn "và thế tình nhé..." (từ 2 phút 56 giây đến 2 phút 59 giây) để tạo ra một sự khác biệt hơn cho những câu cần được nhấn mạnh khi đọc hay thể hiện bằng cách in nghiêng, in đậm khi viết. Bởi vốn dĩ ngay từ đầu chị đã lấy giọng từ cái tông dường như là giới hạn trầm của chị, nên khi chị muốn đọc trầm hơn nữa, nó thành ra không tròn tiếng, không tròn câu.

- Em đặc biệt thích câu gần cuối - "Có những giá như chỉ để giá như mà thôi" :)

À, thế là hết rồi ạ :)

P.s: Bảo Bối yêu chị Nhím
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 26-03-2011 lúc 05:16 AM
    người ôm lấy muôn loài nằm trong tiếng bi ai

Bé còn quấn tã

Nghe buồn qua... nhưng giống em qua...
    Em chưa bao giờ nhận từ người một cành hông...
    và em cũng chẳng mong cành hồng đó thuộc về mình
    vì em biêt... cành hồng đó sẽ mãi chẳng bao giờ là của em thật sư...
    Uhm thế đấy, chẳng thể nào chạy thoát khỏi kỷ niêm...
    "... Có những giá như chỉ để giá như mà thôi..."

Giải Nhất Tiếng Hát HHT'06 .::mrArmy::'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Ngủ vùi ....

Vol này hay :X Thik giọng ng dẫn truyện :X Jọg hát lạ :X Rất lạ :X
    ... biết Yêu vs Tàn Nhẫn..khi Cầnhttp://www.matnauhoctro.com/4rum/signaturepics/sigpic94753_5.gif

Trang 1/2 12 cuốicuối