Vì thời gian gấp gáp rồi, hiện nay chỉ còn 25 tiếng để đặt phòng. Một lần nữa Xê kô kêu gọi tinh thần hợp tác của anh em và bàn bạc thật nghiêm túc và nhanh chóng.
Về lịch trình, chúng ta sẽ đi vào giỗ tổ Hùng Vương, tức ngày chủ nhật 10/4/2011 đến 11/4/2011 cụ thể như sau
Thứ 7 đi tàu chuyến tối hoặc sáng chủ nhật đi máy bay vào Đà Nẵng. Ở 1 tối chủ nhật tại đây. Thứ 2 sẽ vào khu Sơn Trà resort. Ở lại đêm thứ 2 và thứ 3. Trưa thứ 4 bay về Hà Nội
Như vậy với các bạn đi làm sẽ đc nghỉ thứ 2 do thứ 7 đi làm bù. Với một số bạn có thể sẽ phải nghỉ 2 ngày nếu thứ 7 vẫn là ngày đi làm bt. Còn tát cả sẽ nghỉ thứ 4 là cố định
Trong khu resort đó chúng ta sẽ thuê khoảng 3-4 villa, do trong từng villa có bếp riêng nên vẫn có thể nấu ăn đc, như vậy một ngày sẽ do 1 villa nấu ăn cho cả hội ( trong trường hợp các bạn cảm thấy xa nếu muốn vào đà nẵng ăn)
Vì sao như vậy, vì giá ở ks 5 sao quá rẻ, 6,3tr cho 4 người, tức là 1,6 tr/người cho 3 ngày 2 đêm. Với các bạn đi lẻ thì 70 usd cho 2 đêm tức 1,4tr nhưng chịu khó ngủ ngoài phòng khách :)). Bạn được ở 1 trong những ks đẹp nhất đà nẵng với giá như vậy, Mình nghĩ đắt 1 chút nhưng rất xứng đáng. Hiện nay chỉ mới đặt lịch trình như vậy do Tùng co việc vào chủ nhật, ngoài ra minh bé thì thích ở lâu. Đến 30/4 nếu có phát sinh chơi bời thì tớ sẽ thuê xe làm tài xế cho các bạn vào Đồ Sơn chén tiếp
Cuối cùng là giá cả: 1tr tiền tàu ( có thể tăng giảm nếu đi máy bay có vé rẻ hoặc 1 chiều), 300 tiền ở ks ngày chủ nhật, 1,6tr tiền ks, và khoảng 1tr tiền đi lại ăn uống. Tổng giá là 4tr ( xê xích do độ may rủi trên chiếu bạc nữa) nếu đi máy bay chiều về thì ta mất 4,5 tr
Đề nghị các bạn bớt chút thời gian để đọc và xem xét vì ko còn kế hoạch nào ở sướng mà rẻ như vậy cả đâu