kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: [92] anh có thể giúp em...

Học sinh trung học pebunthichankeo's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    " trong trai tim "

Default [92] anh có thể giúp em...

hạ chí 22/6/2010

Em bất chợt gặp nụ cười trong nắng ngày nào...

Ngỡ rằng mình đã quên ,nhưng sao con tim cứ đau thắt lại.

Anh đi bên người cười nói vui vẻ , lướt qua em như một vật cản vô hình. Em lại chợt nhớ lúc ta bên nhau anh luôn nói rằng :

" bất cứ khi nào anh cũng cảm nhận được tình cảm của em dành cho anh ".

Nhưng khi chia xa em mới chợt nhận ra :

" dù có hoàn đổi hai trái tim ta cho nhau ,thì em yêu anh nhiều thế nào anh cũng không biết "

Rồi em bất chợt nhớ đến ngày hôm ấy...

Ngày mà chúng ta lần đầu tiên gặp nhau...mặt trời cũng nằm trên đỉnh đầu như lúc này. Anh
    và em trao cho nhau một ánh mắt ,một nụ cười . Nụ cười toả nắng của anh khiến con tim em rung bật lên ,và từ lúc ấy em đã yêu.

Đó là lần đầu tiên em biết thế nào là cảm giác mong chờ khi yêu...

Em đã nhớ rất rõ ngày mà anh tỏ tình với em ,chỉ đơn là một nhánh hoa bên đường và ba chữ : " anh yêu em " ,nhưng khiến em vui đến rơi cả nước mắt. Đêm về thao thức không ngủ được...em đã rất hạnh phúc , đã rất hạnh phúc...

Em cũng nhớ rõ cái cảm giác,lần tiên anh nắm tay em và hôn nhẹ lên tóc em...

lúc ấy em đã nghe được trái tim anh đập vì em...cùng một nhịp điệu không vồn vập,êm ái tựa như tiếng nhạc.

Và thời gian dần trôi...

Anh bắt đầu có những thay đổi mà em không ngờ tới...

Anh thôi cười vì em...

Anh thôi hôn lên tóc em mỗi khi chia tay...

Anh thôi đến bên em mỗi lúc em cảm thấy cô đơn ,tuyệt vọng...thôi :"chúc em ngủ ngoan " mỗi tối ,thôi vì em...tất cả đã thay đổi nhanh chóng đến nỗi ,em không ngờ tới .

Em biết tất cả đã khác xưa , nhưng vẫn ép mình nghĩ khác đi ,sao em không tài nào mà buông tay anh ra được.

Em cố gắng làm thật nhiều thứ vì anh ,còn anh thì ngày càng đẩy em ra xa. Em tiến một bước anh lùi hai bước...và ta dần xa nhau.

khi con người ta thay đổi ,sức mạnh ý trí đã không còn thuộc về mình.Thì có cố gắng níu giữ thế nào thì anh cũng không quay đầu lại. Rõ ràng biết rằng thứ tình cảm này chỉ làm cho em đau mà thôi...nhưng sao lại cứ phải cố gắng thế này.

Chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến :

" mình chia tay " ,cũng đơn giản là một câu ba chữ như lúc anh nói " anh yêu em" ,thì tình cảm bao lâu nay của chúng ta lại trở về vị trí ban đầu.

Khi ấy , em đã không thể nghe những câu sau đó anh nói...mãi đến khi anh đi lướt qua em

thì em choàng tỉnh chày theo vòng tay ôm lên trước ngực anh.

"chỉ ngày hôm nay thôi ,chỉ lần duy nhât này thôi...ngày mai em sẽ quên anh "

và rồi tiếng đập con tim anh lại nổi lên trong tiềm thức em

Nhưng giờ đây nó đã trỗi nhịp...nó không đập vì em..như một điệu nhạc bị trật nhịp...không du dương ,không vang vọng...

Em đã cố kiếm nến tiếng nấc ,nhưng vẫn đủ để anh biết em đang khóc.Anh quay đầu lại,lau những giọt nước mắt trên má em.

" đừng khóc em nhé ,hãy giữ nụ cười tươi như lần đầu anh gặp em...em rất xinh ,rồi sẽ có một tình yêu khác đến với em "

" em đâu khóc chỉ là hạt bụi bay vào mắt mà thôi !"

Anh cười khóc đáp , anh nào biết hạt cát ấy không chỉ bay vào mắt mà còn cứa vào tim.
    Đã từ lâu rồi, em không nhớ lúc đêm về em đã khóc bao lâu...chỉ nhớ buổi sáng khi thức dậy ,em thấy ướt đẫm một bên gối.

Tưởng ngày tối qua em đã khóc cạn nước mắt...nhưng đêm lại về ,em nhận ra nước mắt khô chứ không cạn...và thế là nụ cười anh luôn theo em vào giấc ngủ ,khiếm em quặng lòng.
    ngày hôm nay...

Gặp lại anh...vẫn là nụ cười tươi trong nắng, khiến em ấm lòng. Nhưng bây giờ nó đã không thuộc về em...

Nụ cười của anh...chạm nhẹ vào kí ức của em...nhẹ nhàng...chạm rãi...nhưng lia cực nhanh... đủ làm nát tim em ...và em nhận ra " em sẽ mãi mãi không quên được anh "

Em quay đầu lại nhìn anh , chạy theo bóng anh dần khuất nơi con đường...

nhưng lần này không phải là để níu kéo..mà chỉ để nhìn bóng anh dần khuất xa...

như thể em sợ sẽ quên mất một điều gì đó!

Luôn mơ về anh...

Luôn nhớ về anh...

Dù cho tình ta tan vỡ...

Thì em sẽ mãi yêu anh...

anh có thể giúp em quên anh không?

em lại đi về một mình trên con đường vắng !
    thay đổi nội dung bởi: pebunthichankeo, 19-03-2011 lúc 03:34 AM
    nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 3 ngày em sẽ yêu ngày hôm nay ngày mai và cả mai sau.

nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 2 ngày em sẽ yêu anh ngày chẳng và ngày lẽ

còn nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 1 ngày duy nhất thì đó sẽ là ngày cuối cùng em còn sống trên đời.

Học sinh trung học pebunthichankeo's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    " trong trai tim "

có những giấc mơ..cố gắng lắm thì cũng như hạt mưa giữa không chung mà thôi !
    nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 3 ngày em sẽ yêu ngày hôm nay ngày mai và cả mai sau.

nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 2 ngày em sẽ yêu anh ngày chẳng và ngày lẽ

còn nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 1 ngày duy nhất thì đó sẽ là ngày cuối cùng em còn sống trên đời.