Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 11

Ðề tài: Gửi anh!

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Linh hồn anh

Wink Gửi anh!

anh ah!

Mặc ù em biết rằng rất khó để anh đọc được dòng chữ này nhưng em vẫn muốn viết. Em hi vọng một ngày nào đó anh sẽ thấy chúng.

Em và anh quen nhau bao lâu rồi anh nhỉ? em vẫn luôn hỏi mình như vậy. Chúng mình đến với nhau quá nhanh. Có thể em đã mệt mỏi với thứ mà mình tìm kiếm, những tiêu chuẩn về người mà sau này em sẽ chọn làm "Đức lang quân" nên em đã đồng ý làm bạn gái anh. Cũng có thể em đã tìm thấy những tiêu chuẩn ấy nơi anh. Còn anh yêu em vì sao? em cũng không biết nữa.

Anh là một người thông minh, khéo léo trong giao tiếp,gương mặt anh làm cho người đối diện có cảm giác bình yên. Dù đôi khi anh hơi trẻ con cái trẻ con mà em không thể tìm thấy ở những ai vào độ tuổi 30 của anh bây giờ. Anh luôn cố gắng che đậy cảm xúc của mình bằng những nụ cười và những lúc ấy em thấy thật buồn. Em thật kém cỏi đúng không anh? Nhìn anh như vậy em không thể làm gì , không thể nói gì em không biết làm sao cả? Điều duy nhất em có thể làm là tặng anh vài cuốn sách. Em cũng không biết anh có thích đọc chúng không nữa. Em vẫn luôn vậy , luôn chỉ biết nhìn người khác buồn mà không biết an ủi họ sao cả. Anh nói em là người lớn , em cũng đã 22t nhưng em không hề trưởng thành như anh nghĩ. Em vẫn có những suy nghĩ bồng bột và trong giao tiếp em cũng thật vụng về. Em luôn hành động một cách ngốc nghếch , em biết vậy mà không làm sao sửa được.

Trong cuộc sống có rất nhiều thứ đến rồi ra đi trong vội vã làm mình mất thăng bằng đúng không anh? Em và anh cả hai chúng ta đều đã từng để tuột mất thứ quý giá đó. Vì thế nên em rất trân trọng những gì mình có hiện giờ. Có lẽ anh cũng vậy đúng không?

Mục đích bài viết này của em là muốn anh hiểu rõ quá khứ của em nhưng nói thật giờ em lại không đủ can đảm để viết chúng. Chúng mình đã nói rằng không bao giờ nhắc lại quá khứ nữa đúng không anh? Và giờ em sẽ chôn chặt chúng vào trong.

Cũng tới giờ em đi học rồi. Em nên khép lại những dòng suy nghĩ này. Mong rằng một ngày nào đó anh có thể đọc được chúng. Nếu cuối tháng em tăng được 3kg như em đã hứa với anh chúng mình sẽ đi chơi xa lúc ấy em sẽ nói thật to với anh rằng :E Y A!
    Em cần..........
    Một bờ vai để tựa
    Một trái tim biết lắng nghe
    Và Một tấm lòng chân thành nơi anh.............. !

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Linh hồn anh

Trời mưa to quá. mưa táp vào mặt em từng cơn anh à !Những cơn mưa hối hả và lòng em thì nặng trĩu những tâm sự không thể nói thành lời với ai. Đôi lúc em đã muốn khóc nhưng không thể khóc được. Đáng lẽ tối nay chúng mình sẽ gặp nhau, em có thể tâm sự với anh những khó khăn, những thứ làm em rối bời nhưng ông trời đã không cho chúng ta gặp nhau. Lý do mà anh đưa ra em không thể trách , không thể giận như 2 ngày trước. Nhưng em hơi buồn anh ạ. Em đã làm trái lời anh, em đã dầm mưa về nhà em thích những cơn mưa Nó giúp em tỉnh táo hơn dù em biết mai em sẽ lại sụt sùi. Nhưng có lẽ đây sẽ là lần cuối cùng em dầm mình dưới mưa.

Anh biết không? Đôi khi em đưa ra những lời khuyên chân thành cho người khác nhưng bản thân em lại không thể cho mình những lời khuyên như thế. Em cần phải nhìn nhận lại mình thôi anh à. Em đã sai ở đâu nhỉ? Hì. Em thật ngốc khi nói với anh những lời không đáng nói này.

Ôi! Hôm nay em bực mình thật đấy ! " Lão già " gian ác như anh cho em leo cây. Dù bản thân em cũng không muốn đi chơi trong thời tiết này. Nhưng nghĩ lại kế hoạch ngồi uống trà với anh thất bại em thấy ghét anh thật đấy. Sao anh không ốm vào lúc khác hoặc sao không mưa vào hôm khác ( Lạnh cũng được cơ mà. Em thích cái lạnh lẽo tới cô độc này , Hjhj)

Hôm nay em đã phát hiện ra một số điều khá lý thú về anh. Mặc dù nó làm em hơi thất vọng. Hì. Biết làm sao được em lỡ bị Ông già là anh lừa rùi.

Mưa vẫn chưa tạnh. Cái lạnh buốt này làm em thấy thật thoải mái. Dù đôi tay em đang tê cóng chậm chạp đánh từng chữ trên bàn phím với những dòng cảm xúc hỗn độn trong mình. Nên hay không nói với anh những suy nghĩ của em? Em muốn nhìn thẳng vào đôi mắt anh để nói ra dòng suy nghĩ này chứ không phải là những dòng chữ khô khan trên mạng.( Em nói với anh bao giờ chưa nhỉ em luôn thích nhìn vào đôi mắt của người đang giao tiếp với mình. Có thể em sẽ phát hiện ra sự chân thành trong đôi mắt ấy hoặc cũng có lúc là tìm sự an ủi. )

Em biết anh sẽ mắng em khi đọc những dòng chữ này nhưng có lẽ ngày mai em sẽ gửi tin nhắn cho anh biết tên trang web này để anh đọc chúng. Em là người dám làm dám chịu mà. Hì.

Giờ thì em đi ngủ đây. Hi vọng lần hẹn sau anh sẽ không làm em thất vọng.
    Em cần..........
    Một bờ vai để tựa

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Linh hồn anh

Lại một ngày mưa trôi qua. Lạnh lẽo thật đấy anh ạ! Em vừa đi học về vội vã lên mạng viết những dòng ngớ ngẩn này cho anh thay vì nhắn tin hay gọi điện. Liệu giờ này anh đang làm gì nhỉ? Anh đang nhắn tin với ai kia hay anh nhớ tới em chăng?

Hôm nay là một ngày khá tốt lành với em anh à ! Sau những khó khăn vấp phải vừa qua em đã tìm ra được một giải pháp tốt hơn , thành công cũng cao hơn. Em đã thoát khỏi những mớ hỗn độn của ngày hôm qua. Hay nói cách khác kết thúc những sự phiền toái ngày hôm qua sẽ đem lại cho em nhiều cơ hội hơn trong tương lai. Nói như này có lẽ anh sẽ thấy khó hiểu đúng không?

Niềm vui đầu tiên là em đã làm lành với người bạn thân của em sau 2 năm giận dỗi. Người đó đã chủ động nói chuyện với em trước và không hiểu vì lí do gì lúc đó em như con người khác không 1 chút giận dữ. Thật ra em đã tha thứ cho người đó từ lâu nhưng em lại không muốn mình là người chủ động làm lành trước. Bạn bè em đều nói 2 đứa em ngang ngạnh và quả thật em cũng thật bướng bỉnh. Chữ tôi của em vẫn luôn chiếm vị trí đứng đầu dẫu đôi lúc em muốn sửa mà không được. Giờ chúng em lại là 2 người bạn thân như ngày nào dù ở xa nhau một chút.

Niềm vui thứ 2 là em đã tìm được một công việc phù hợp với khoảng thời gian còn lại trong ngày của em. Một công việc mà em đã bỏ dở giờ em lại muốn bắt đầu lại nó với một hình thái làm việc khác. Em rất hi vọng mình sẽ không phạm phải sai lầm như trước kia nữa. Em sẽ cố gắng hòa nhập với cuộc sống đó. Có vấp ngã mới biết cách đứng dậy đúng không anh? Em sẽ cố gắng thu xếp thời gian để hoàn thành tốt mọi việc. Giờ em lại trở về cuộc sống bận rộn trước kia nên sẽ khó mà có thể quan tâm được tới anh nhiều. Anh hãy thông cảm cho em nhé. Nếu có gì anh hãy cứ tâm sự với em như em đang tâm sự với anh vậy. Anh đừng gắng gượng ,nụ cười như thế không hợp với khuôn mặt anh đâu. Thật đó !

Em vui lắm anh biết không? Mọi thứ đã bị đảo lộn khi em mất đi công việc đó. Sự thất bại đó đem lại cho em rất nhiều bài học và nó sẽ là kinh nghiệm cho lần thử thách tới này. Em sẽ lại là em _ Một con bé bận rộn. Có bận rộn em mới có thể quên những gì nên quên và không làm những công việc nhạt nhẽo, vô vị nữa.

Thôi em ngủ đây. Lạnh quá anh à !Chúc anh có một giấc ngủ ngon !( Gias nhuw anh có thể đọc được nó luôn nhỉ? Nhưng có lẽ sẽ không có chuyện đó )
    thay đổi nội dung bởi: *** qiu $ xiang ***, 17-03-2011 lúc 10:09 AM
    Em cần..........
    Một bờ vai để tựa

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Linh hồn anh

Hôm nay trời đã tạnh mưa. Sau cơn mưa sẽ là những ngày nắng để em có thể hoàn thành những dự định của mình cho thật tốt. Em sẽ cố gắng làm thật tốt anh à!

Giờ anh đang làm gì? Đang suy nghĩ gì nhỉ? Em có cảm giác giữa em và anh có một khảng cách vô hình nào đó anh à? Nhưng thôi điều đó không còn quan trọng nữa. Em luôn tôn trọng cuộc sống riêng của anh và mãi như vậy. Quan niệm của em về tình yêu cũng rất rõ ràng đó là cho đi mà không đòi hỏi sẽ nhận lại được gì. Nhưng em cũng không muốn mình phải thất vọng về một điều gì đã từng hi vọng. Anh hiểu ý em chứ?

Đôi khi không biết gì lại có điều hay trong đó anh nhỉ? Nhưng em lỡ biết rồi. Nó ám ảnh em quá. Em sẽ gạt những thứ không hay đó ra khỏi đầu mình anh ạ. Sẽ như vậy. Em không muốn bản thân bị chi phối bởi bất kì ai , bất kì việc gì nhất là chuyện tình cảm. Có lẽ em cũng giống anh, anh nhỉ?

Em đã nhắn tin anh vào mạng mà anh không vào cũng không nhắn lại. Anh đang nghĩ gì vậy nhỉ????????????????????????????????????////
    Em cần..........
    Một bờ vai để tựa

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Linh hồn anh

"Một ngày đầu đông, trời hơi se lạnh, nó ngước nhìn lên bầu trời hít hà. Ôi chao! Không khí xung quanh nó thật náo động vậy mà nó cảm thấy cô đơn biết mấy. Trời không lạnh mà trong lòng nó vẫn lạnh . Chớp chớp mắt nó cố giấu đi những giọt nước nơi khoé mi. Nó muốn giấu bản thân thứ cảm giác đáng sợ mang tên cô đơn ấy. Rồi nó lao vụt qua những hàng cây hòa vào dòng người tấp nập bỏ lại sau lưng mọi suy nghĩ và bắt đầu tạo một vỏ bọc cho mình.

Giờ đã là cuối đông, nó ngồi đây, nhấp một ngụm trà liếc mắt nhìn không gian xung quanh. Vẫn là cảm giác cô độc bám riết lấy nó. Nó đã từ chối một lời mời khá lí thú "đi hà nội ăn lẩu ba ba"_món mà nó thích để ngồi đây gặm nhấm nỗi buồn này. Nó sao vậy nhỉ ? Nó không hiểu nổi bản thân nữa. Rồi nó nhớ tới người ấy Người đã mang tới cho nó niềm hạnh phúc trong 4 năm trời và cũng chính người ấy làm nó đau suốt cả cuộc đời. Nó vẫn nhớ bóng dáng ấy, ánh mắt ấy, nụ cười ấy, giọng nói ấy và cả câu nói ấy.....Nó nhớ , nhớ lắm. Nhớ những buổi chạy xô đi học thêm 2 đứa ăn nhanh đĩa mì xào và nhớ cả những bông hồng vàng cậu ấy tặng nó vội vã trong làn mưa. Một người luôn mang lại tiếng cười cho nó, luôn nói cho nó biết nó phải làm sao mỗi khi nó gặp khó khăn và lựa chọn giải pháp nào là hợp lý nhất. Mọi thứ thật bình yên, hạnh phúc tới nhường nào. Giờ cậu ấy như thế nào? Nó không biết ! Nó chỉ biết rằng rồi đây trên con đường này sẽ chỉ còn riêng mình nó bước. Không còn được nhìn thấy nụ cười ấy, tựa vào bờ vai ấy nữa rồi. Nó sẽ không oán trách ông trời đã cho và cướp đi niềm hạnh phúc của riêng nó. Mỉm cười ! Một nụ cười xót xa, ép gượng. Nó đã mang nụ cười này bao nhiêu năm rồi nhỉ? Từ ngày cậu ấy rời khỏi thế giới này chăng? Đớn đau quá! Nước mắt nó cũng đã cạn rồi.

Mới cách đây 2 tháng nó còn khoe với cậu ấy là nó đã tìm được một người có nụ cười thánh thiện giống cậu ấy. Nhưng cuối cùng ngày hôm nay nó vẫn phải ngồi đây một mình. Nó thấy nghẹn ngào trong cổ họng. Sau bao ngày anh thất hẹn với nó, không còn được anh quan tâm như trước nữa, không còn được anh quát đi ngủ nữa, nó đã thấy anh xa dần. Có thể anh nói đúng! Nó là một con người nhạy cảm. Nó sẽ mất anh chăng? Cái gì dễ có thì sẽ nhanh mất. Nó biết vậy. Nó không thấy buồn. Vì từ lâu nó đã không còn biết tới " buồn " là thứ gì nữa. "./.

Đây là những dòng cảm xúc trong em anh ạ. Em chỉ muốn anh hiểu em hơn nên anh cố gắng vào đây để đọc anh nhé. Dù em biết anh rất mệt mỏi và bận rộn với công việc.

Giờ thì em phải học rồi. Em đang cố gắng tập cho mình thói quen ngủ sớm. hì
    Em cần..........
    Một bờ vai để tựa

Bé đi nhà trẻ
    Nơi Cư Ngụ
    Linh hồn anh

Đã lâu không vào, những dòng chữ này vẫn vẹn nguyên. Nhưng anh và em đã khác. Em đã là người đề nghị anh xem lại mối quan hệ giữa em và anh ! Và em đã mất anh. À không! em chưa từng có nên cũng không thể mất được. Cảm giác bên anh là cảm giác một đứa em gái bên cạnh một người anh trai. Có lẽ vậy nên khi chúng ta không ll với nhau em không có cảm giác buồn. Có lẽ em đã đúng khi nói lời đó với anh. Hôm nay anh lại vào nick nc với em. Thật bất ngờ. Nhưng em lại không vui nhưng cũng chẳng buồn về điều đó. Có lẽ mọi người nói đúng em chưa từng yêu anh mà tất cả chỉ là những rung động nhất thời. Vì em muốn che lấp khoảng trống 4 năm qua nên em đã nhanh chóng chấp nhận lời đề nghị của anh. Giờ em lại trở về cuộc sống lúc trước , em thấy rất thoải mái anh à ! Em không còn phải nghĩ ngợi rằng hôm nào mình rảnh để gặp anh. Khái niệm đó đã quá xa vời.

Anh cũng đã sống rất tốt bởi lẽ anh cũng chưa từng yêu em nhiều như anh nghĩ. Cả hai chúng ta đều có cảm giác sự có mặt của nhau là cơn gió qua đường đúng không ảnh Em chúc anh sớm tìm được hạnh phúc của riêng mình !
    Em cần..........
    Một bờ vai để tựa

♥H2T♥ nhoh2t's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hàn Tiểu Băng

.................................................. .................
    maybe, tất cả chỉ là maybe thôi sao.
    Xin lỗi vì đã xen vào những bài của ss, nhưng e thấy ss có nét gì đó giống với con người em...
    Chúc ss luôn hạnh phúc và thành công
    Dám ước mơ, dám thực hiện

:.♥..Quên..♥.: SuPy's Avatar

Cái thời tiết lạnh lẻo của mưa...lúc nào cũng đi đôi với nhửng chuyện bùn...
    :ow:

Trang 1/2 12 cuốicuối