Trang 4/4 đầuđầu 1234
kết quả từ 25 tới 26 trên 26

Ðề tài: Thảo luận : Teen nói gì về chữ 'X' thứ ba?

Học sinh trung học pebunthichankeo's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    " trong trai tim "

chủ đề này thật sự rất tế nhị...nhưng lại rất cần thiết.

ai cũng có tò mò ,nhưng lại ngại không dám nói. Vì sợ chúng bạn cho rằng mình là người sành đời.

nếu là em..nhất định sẽ không làm thế...vì hậu quả còn lại chủ yếu là ở phái yếu. còn con trai thường thi

song xui sẽ phủi tay " tôi không biết "...vì đa số lối sống sai lầm này thuộc về những bạn trẻ ,chỉ vì tò mò

mà không nghĩ tới tương lai...con trai thường là người chủ động...nếu con gái có đồng ý chỉ vì thương bạn

trai mà thôi...!

nếu người ta thật sự thương mình, thì đáng lẽ phải biết trận trọng mình ...nếu không đó chỉ là tự yêu vụ

lợi và sự chiếm đoạt.

p/s : thời xưa nói rất đúng " nam nữ thụ thụ ,bất tương thân " ,đối với con gái " trinh tiết đáng giá ngàn
    vàng "...
    nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 3 ngày em sẽ yêu ngày hôm nay ngày mai và cả mai sau.

nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 2 ngày em sẽ yêu anh ngày chẳng và ngày lẽ

còn nếu người ta nói em chỉ yêu anh được 1 ngày duy nhất thì đó sẽ là ngày cuối cùng em còn sống trên đời.

Bé vào mẫu giáo Ga_Bông's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    __.Trái''_.Tim._''Em__

UHm', nói sao giờ về suy nghĩ của mình nhỉ.
    Là con trai, ai không nghĩ đến chuyện đó nào? Chính vì thế ma cuốn sách "Đàn ông nghĩ gì ngoài xxx" là một trong những mặt hàng bán chạy nhất trên Amazon đấy. Chả gì cả! Đàn ông lần đầu gặp người phụ nữ thì trước hết là nghĩ về xxx(cái này thì các anh em phải thú nhận thôi). Nhưng rồi đến khi yêu nhau, xxx sẽ ít khi có trong từ điển của đàn ông hơn. Vì yêu nhau mà, giữ gìn cho nhau, rồi có nhiều chuyện còn để nghĩ hơn...
    Nói chung là đàn ông con trai đứng đắn bây giờ không quan trọng chuyện đó quá nhiều như mấy mem nghĩ đâu. Chỉ mấy anh con trai bồng bột, suy nghĩ chưa đủ lớn để hiểu, coi chuyện đó chưa phải vấn đề "tày đình" thôi. Mà mấy chị em bây giờ cũng khiếp lắm cơ. Nhìn mới thấy con gái giờ đây còn " khủng " hơn con trai. Đấy, trên mạng nhan nhản các vụ tung clip.... đấy thôi, rồi trang này tung tin " teen A trường ABC lộ hàng ", " bạn B, học sinh trường THH chụp ảnh ****",...vv
    Mà tiện thể nói thêm cái viêc ăn mặc bây giờ. Sao mà nhiều cái nó không thể " chịu " được. Mấy bạn gái cứ ăn mặc hở hang, rồi thế nào cũng có ngày thấy ảnh mình trên các trang web *** cho coi.
    Vấn đề xxx với teen giờ đây là một vấn đề vẫn nhạy cảm như ngày nào, nhưng đã là một vấn đề nóng. Giáo dục là một phần cực quan trọng. Gia đình cũng vậy. Bạn bè cũng vậy. Phải tiếp thu những thứ tích cực. Phương Đông là phương Đông, phương Tây là phương Tây, giao lưu văn hóa thì phải tiếp thu những thứ phù hợp, không thể cái gì cũng tiếp thu một cách "quá nhiều" như thế được.
    Còn việc sống thử, mình nghĩ là không nên. Rất nhiều vấn đề sẽ nảy sinh. Người ngoài nghĩ sao. Khi không yêu nhau nữa thì người con gái sẽ phải làm gì khi bị xã hội đem ra bàn tán rằng thế này, rằng thế kia. Đó là một sự thiếu công bằng! Còn nữa, các bạn sinh viên( nói riêng sinh viên thôi), "thu nhập" thì đa số là do bố mẹ "đầu tư". Ăn còn nhiều khi thiếu nữa là. Giờ sống với nhau rồi, nhiều thứ phải lo toan. tiền thì chưa kiếm được. Đến một lúc nào đó, chả biết chuyện gì sẽ xảy ra. Ảnh hưởng đến gia đình, bạn gái, chuyện học hành,danh dự của 2 đứa. Nói chung là nhiều chuyện lắm lắm. Chúng ta chưa đủ sức để giải quyết những chuyện đó. Vậy nên mình khuyên các bạn chưa lên sống thử làm gì. Cứ yêu nhau trong sáng là được rồi.
    Vậy thôi, mình có gì nói đấy. Chúc các nam nhân, nữ nhân có những suy nghĩ thật "lớn" nhé !!!!
    Happy.
    thay đổi nội dung bởi: Ga_Bông, 25-03-2011 lúc 01:30 AM
    Một kỉ niệm...
    ...Về ai đó...
    ...Sẽ mãi mãi...
    ...Không quên...

Trang 4/4 đầuđầu 1234