kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Ðề tài: [ĐYO] Số 14 – Anh luôn ở đây – Trong trái tim em

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Cool [ĐYO] Số 14 – Anh luôn ở đây – Trong trái tim em

Đường Yêu Online
    Số 14 – Anh luôn ở đây – Trong trái tim em

Em yêu anh.

Không chỉ vì bên anh em thấy em được an toàn.

Không chỉ vì bờ vai rộng và vững chãi của anh sẽ che chở được những mỏng manh yếu đuối của em.

Không chỉ vì trái tim anh rất thật.

Không chỉ vì cái mà em luôn cho là “sự cuốn hút vô hình của anh”.

Không phải vì những lời nói đầy gai góc của một tâm hồn đầy vết thương.

Mà còn vì, trái tim em nói rằng, em cần có anh trong cuộc đời em, nói rằng em nhất định phải bước về phía anh.

Link download
    Thời gian 0:08:29
    Dung lượng: 7.77 MB

BTV & KTV: Hàn Cát Nhi
    Tác giả: Hân Như
    Phát thanh viên: Uyển
    Ca sĩ: Đắng [Giấc mơ thiên đường]
    Beat: Pretty Boy

:tim::tim::tim:

Tình yêu, xưa nay vốn là ảo, có ai chạm được vào nó đâu, nên ta chẳng cần dùng thêm một từ ảo nữa để xen vào giữa hai ta, anh nhỉ? Cứ coi như một cái chớp mắt, rồi thời gian sẽ trôi qua nhanh, và khi mở mắt ra, mình sẽ ở bên nhau.

“Tình yêu chính là lúc em yêu anh, một lần duy nhất mãi giữ tấm chân tình.” Thường thì người ta hay nói em ngốc, anh cũng hay nói em ngốc. Em cứ yêu là cắm đầu cắm cổ, mù quáng và trẻ con lắm. Yêu em, chắc anh sẽ còn khổ nhiều.

Em còn nhớ lúc mình mới bắt đầu, em hoang mang và do dự nhiều lắm, nghi ngờ nhiều lắm, nghĩ ngợi cũng nhiều, mơ mộng còn nhiều hơn. Có lẽ, mọi thứ đến quá nhanh, như một giấc mơ thần tiên mà chưa bao giờ em nghĩ là mình sẽ là nhân vật chính trong đó.

Em cũng khó lòng lý giải được con tim mình tại sao đã rung đập nhanh dữ dội trước anh như thế?Yêu anh- có người nói em may mắn, có người nói em ngốc, có người ghen tị, có người không vui, có người đau, có người giận, em nhắm mắt trước tất cả những cảm xúc tác động đó.

Nhưng em chỉ muốn là chính em, và em cũng muốn anh là chính anh trong lòng em. Chẳng phải người xấu, chẳng phải nhân tài, chẳng là hotboy hay gì gì đó. Em chỉ muốn anh là anh- và của riêng em.

Em tham lam và ích kỷ quá đúng không? Em đã nói là khi yêu thì em bất chấp mà. Hì. Anh nhớ những gì em viết trong nhật kí viết tay của em chứ? Nếu quên thì nhớ mà chép lại ra giấy rồi dán trước màn hình PC ấy. ^^

Em nói đùa nha, chứ em biết anh đối với em thế nào mà. Đôi khi, em làm bộ giận hay ghét anh, cũng chỉ mong có thể mang đến cho anh những phút giây thư giãn, những nụ cười mà trong tưởng tượng khi đó em đều nghĩ anh sẽ cười thật tươi. Cuộc sống của anh, có lẽ cần nhất là nụ cười, phải không anh?

Có đôi khi, em tự hỏi rằng, nếu đến giây phút này mà ta không gặp nhau, và không đến bên nhau, thì không biết em đang chìm nghỉm với nỗi cô đơn ở tầng đáy nào của cuộc sống? Lại dùng câu điều kiện rồi này… Thì, em đã nói em ngốc mà.

Mọi con đường đều đổ về La Mã. Những con đường anh đã đi, em đã đi, dù nó rẽ lung tung không như ý mình muốn, nhưng sau cùng, nó vẫn giao nhau, và bằng cách này hay cách kia, em vẫn sẽ gặp anh mà. Đúng không nhỉ?

Đấy, em nhất định tin vào điều đó.
    Em yêu anh.
    Không chỉ vì bên anh em thấy em được an toàn.

Không chỉ vì bờ vai rộng và vững chãi của anh sẽ che chở được những mỏng manh yếu đuối của em.

Không chỉ vì trái tim anh rất thật.

Không chỉ vì cái mà em luôn cho là “sự cuốn hút vô hình của anh”.

Không phải vì những lời nói đầy gai góc của một tâm hồn đầy vết thương.

Mà còn vì, trái tim em nói rằng, em cần có anh trong cuộc đời em, nói rằng em nhất định phải bước về phía anh.

Con đường, dù dài, dù ngắn, thì em cũng sẽ bước đi vững vàng, vì em biết em luôn có anh dìu dắt em đi.

Anh-với em, không chỉ là một người yêu, mà còn là một người anh, một người đi trước dẫn đường, một người dạy cho em những điều quan trọng về cuộc sống mà không một ngôi trường nào dạy nổi cho em.

Anh nhẹ nhàng như gió, bước vào cuộc đời em, bất chợt nhưng để lại là cả mênh mông những dư âm.

Và thế là đủ để em yêu anh, chờ anh, mong anh, ôm ấp anh ở tận sâu trong trái tim em.

Anh tin vào điều đó không anh? Và, anh sẽ đi tìm em chứ?
    thay đổi nội dung bởi: Hàn Cát Nhi, 06-09-2016 lúc 08:49 PM Lý do: Fix

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Thấy ở mediafire có 20 lượt download, ở đây thì 338 lượt view, tự nhiên thắc mắc là tại sao không ai nói điều gì khi nào topic này. Phải chăng, như chủ đề lần này, vì biết tình yêu vốn có ở đó nên không cần phải đi tìm.

Đơn giản chỉ là đang nghĩ thế

Tiểu học - Đại học chữ to An^Ky's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ^^

Nghe bài số 14 này làm mình nghĩ đến em iu of mình của thời trước đó ^^ thankz tác giả đã gợi lại cho mình một hồi ức rất đẹp về em! ^^ I Love her very very much!!! Ko bik em có bik đc điều này ko!!! ^^
    ...Hạnh phúc, nhé!^^

Tiểu cô nương Kin Ngố's Avatar

Anh luôn ở đây — Trong trái tim em — Luôn là như thế
    Nhưng anh à !
    Liệu sau bao năm gặp lại liệu chúng ta có còn là của nhau.
    Vị trí bên cạnh em ko phải là của anh. Bên cạnh a cũng ko là của e.
    Có lẽ sự đã an bài như thế rồi
    Chỉ là e không biết sau 3 năm nữa em sẽ đối diện với a như thế nào
    Khi anh đi tìm em !!
    Cuộc đời này, ưu phiền vĩnh viễn nhiều hơn hoan hỉ.

Bé đi nhà trẻ 499x's Avatar

Ôi ! Hay thế mà sao không có ai nghe nhỉ?

♥H2T♥ jinwon's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nhà bố mẹ

Anh nhẹ nhàng như gió, bước vào cuộc đời em, bất chợt nhưng để lại là cả mênh mông những dư âm.

Và thế là đủ để em yêu anh, chờ anh, mong anh, ôm ấp anh ở tận sâu trong trái tim em.

lẳng lặng yêu
    lẳng lặng nhớ
    lẳng lặng đau khổ

và rồi giờ thì chúng ta

Bé còn quấn tã Hayumi_Natsuki's Avatar

Có chút đùa cợt, có chút trẻ con, có chút hi vọng^^
    "Đường đi khó không khó vì ngăn sông cách núi mà khó vì lòng người ngại núi e sông” :tsk:
    _Nguyễn Bá Học_