Trang 1/5 12345 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 33

Ðề tài: Xin lỗi!

Moderator Kún_ngốc's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    lang thang

Post Xin lỗi!

GỬI ĐẾN.......
    Ba của con,con xin lỗi.
    Con biết bây giờ con nói lời này thì ba đã xa con mãi mãi và cũng chẳng nghe được lời này của con nữa rồi. Nhưng dù sao con cũng phải sống thật với bản thân mình. Con nhớ ba, nhớ ba lắm ba có biết không? Con mong được gọi tiếng ba nhưng đó chỉ là trong tiềm thức và con chỉ gọi được trong những giấc mơ.
    Con xin lỗi vì đã không hiểu được lòng ba, đã trách ba. Trách ba đã làm khổ mẹ con, trách ba không quan tâm đến gia đình.
    Giờ đây khi trong con đã ý thức được mọi chuyện xảy ra xung quanh mình thì tất cả đã là quá muộn. Ba đã rời xa mẹ, anh em chúng con.
    Con xin lỗi. Con mong ba ở nơi phương trời xa nghe được lời con nói. "Con yêu và thương ba nhiều lắm."

Mẹ của con, con yêu mẹ nhiều.
    Con biết mẹ đã vất vả vì hai anh em chúng con mà con lại không giúp gì cho mẹ được. Con mong mẹ tha lỗi vì đã có những lúc con vô tâm và vô cảm trước nhựng việc xảy ra trong gia đình mình. Con cũng đau lắm mẹ à! Con muốn nói lên tất cả nhưng mẹ cũng đã biết con quá sốc trước việc của bà ngoại, bà nội rồi lại đến ba nữa. Mà thực ra con không muốn đối diện với những sự thật ấy. Con biết mẹ đã cố gắng giúp con trở nên mạnh mẽ hơn, can đảm hơn nhưng con không thể nào quên được mẹ à. Con biết nhiều lúc con làm cho mẹ buồn, con xin lỗi mẹ. Con xin lỗi vì đã không hiểu mẹ. "Con yêu mẹ nhiều, nhiều lắm!"

Anh trai của em, em thương anh nhiều.
    Em biết em có lỗi với anh nhiều. Em đã vô cảm trước lời anh nói. Đã có lúc em nghĩ nếu anh không tồn tại trên đời này thì có lẽ mẹ và mọi người sẽ yêu thương em nhiều hơn. Nhưng em đã thực sự nhầm. Mẹ và mọi người trong đại gia đình thương em, dành cho em tình cảm nhiều hơn anh đơn giản vì em là đứa con gái duy nhất trong cả gia đình, vì em thiếu thốn tình cảm của ba ngay từ nhỏ. Em cũng biết là anh thương em nhiều, muốn che chở, bảo vệ em nhưng em luôn từ chối. Em biết tình cảm em dành cho tất cả nhiều nhưng em nhút nhát không nói ra tình cảm thật của mình. Em cũng yêu anh nhiều lắm.

Cậu, người tớ yêu!
    Tình cảm của cậu và tớ đã kết thúc nhưng không đồng nghĩa với việc chúng ta không thể làm bạn. Tớ k biết cậu còn tình cảm với tớ hay không nhưng tớ vẫn rất yêu cậu. Tớ thà buông tay để cậu có được hạnh phúc cho riêng mình. Tớ thà buông tay để cậu không phải đau lòng. Tớ thà buông tay để cho tất cả mọi thứ trở nên tốt đẹp hơn. Tớ thà buông tay đễ cậu và tớ k phải gượng ép với nhau. Tớ biết tớ và cậu nên quên tất cả mọi chuyện.
    Tớ
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn ở dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    >_< >_<

♥H2T♥ +~vìsao~+'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    +~H2T~+

Trích Nguyên văn bởi Kún.miss.sad View Post
    GỬI ĐẾN.......
    Ba của con,con xin lỗi.
    Con biết bây giờ con nói lời này thì ba đã xa con mãi mãi và cũng chẳng nghe được lời này của con nữa rồi. Nhưng dù sao con cũng phải sống thật với bản thân mình. Con nhớ ba, nhớ ba lắm ba có biết không? Con mong được gọi tiếng ba nhưng đó chỉ là trong tiềm thức và con chỉ gọi được trong những giấc mơ.
    Con xin lỗi vì đã không hiểu được lòng ba, đã trách ba. Trách ba đã làm khổ mẹ con, trách ba không quan tâm đến gia đình.
    Giờ đây khi trong con đã ý thức được mọi chuyện xảy ra xung quanh mình thì tất cả đã là quá muộn. Ba đã rời xa mẹ, anh em chúng con.
    Con xin lỗi. Con mong ba ở nơi phương trời xa nghe được lời con nói. "Con yêu và thương ba nhiều lắm."

Mẹ của con, con yêu mẹ nhiều.
    Con biết mẹ đã vất vả vì hai anh em chúng con mà con lại không giúp gì cho mẹ được. Con mong mẹ tha lỗi vì đã có những lúc con vô tâm và vô cảm trước nhựng việc xảy ra trong gia đình mình. Con cũng đau lắm mẹ à! Con muốn nói lên tất cả nhưng mẹ cũng đã biết con quá sốc trước việc của bà ngoại, bà nội rồi lại đến ba nữa. Mà thực ra con không muốn đối diện với những sự thật ấy. Con biết mẹ đã cố gắng giúp con trở nên mạnh mẽ hơn, can đảm hơn nhưng con không thể nào quên được mẹ à. Con biết nhiều lúc con làm cho mẹ buồn, con xin lỗi mẹ. Con xin lỗi vì đã không hiểu mẹ. "Con yêu mẹ nhiều, nhiều lắm!"

Anh trai của em, em thương anh nhiều.
    Em biết em có lỗi với anh nhiều. Em đã vô cảm trước lời anh nói. Đã có lúc em nghĩ nếu anh không tồn tại trên đời này thì có lẽ mẹ và mọi người sẽ yêu thương em nhiều hơn. Nhưng em đã thực sự nhầm. Mẹ và mọi người trong đại gia đình thương em, dành cho em tình cảm nhiều hơn anh đơn giản vì em là đứa con gái duy nhất trong cả gia đình, vì em thiếu thốn tình cảm của ba ngay từ nhỏ. Em cũng biết là anh thương em nhiều, muốn che chở, bảo vệ em nhưng em luôn từ chối. Em biết tình cảm em dành cho tất cả nhiều nhưng em nhút nhát không nói ra tình cảm thật của mình. Em cũng yêu anh nhiều lắm.

Cậu, người tớ yêu!
    Tình cảm của cậu và tớ đã kết thúc nhưng không đồng nghĩa với việc chúng ta không thể làm bạn. Tớ k biết cậu còn tình cảm với tớ hay không nhưng tớ vẫn rất yêu cậu. Tớ thà buông tay để cậu có được hạnh phúc cho riêng mình. Tớ thà buông tay để cậu không phải đau lòng. Tớ thà buông tay để cho tất cả mọi thứ trở nên tốt đẹp hơn. Tớ thà buông tay đễ cậu và tớ k phải gượng ép với nhau. Tớ biết tớ và cậu nên quên tất cả mọi chuyện.
    Tớ
    temmmmmmmmmmm!
    Đừng buồn nữa em ak,anh cũng vậy ak.
    Ba của anh đã đi về với suối vàng rồi,anh cũng rất buồn,hận mình...vì ngày đó mình còn tref nên ham chơi không đẻ ý đến những lời ba nói,nhìn những cơn đau của ba mà mình không làm gì được...bây giờ hối hận cũng đã muộn,từ khi ba mất anh đã làm lại chính mình,là người con trai duy nhất và là con út nữa nên anh phải phấn đấu làm lại chính mình,anh đã tình nguyện nhập ngũ phục vụ cho tổ quốc,và bây giờ anh sẽ theo đuổi nghề y này,anh biết sưức của mình nhỏ lắm nhưng một phấn nào đó mình cũng có thể chăm cho sức khoẻ cho gia đình được,không phải nhìn người thân mình phải sống với những cơn đau,bệnh tật,anh sẽ cố gắng và phải cố gắng,em cũng vậy nha,bây giờ có buồn,hối hận...cũng vậy thôi,tất cả đều vô nghĩa,hãy đứng dậy bằng chính đôi chân của mình để người thân của mình không phải buồn nữahãy cố gắng học hành thăạt tốt nha em,anh tin rằng sau này em sẽ là một giáo viên giỏi vừa có tâm,đức,tài,cố lên nha em,anh sẽ luôn bên cạnh em.....chúc em thành công.
    -TÔI YÊU H2T-
    Đừng hỏi vì sao...?
    Chỉ đơn giản.Tôi là tôi. '/.

Nơi Cư Ngụ
    lang thang

A cuong em cảm ơn anh nhìu.
    Ốc: ss cũng cảm ơn e nha. Ss cũng k định viết ra kái pài này đâu. Nhưng tối qua ngồi nt vs đứa e nhận của ss nó tâm sự làm ss nhớ lại nên ngồi viết ra thui
    thay đổi nội dung bởi: Kún_ngốc, 19-01-2011 lúc 10:18 PM
    >_< >_<

Sinh viên đại học ng0ctan's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Q5

Hjx gia đình thiêng liêng nhưng sao bây h gia đình mình tuy ko bộc lộ ra nhưng trong sâu thẳm là những vết nứt khó hàn gắn,ông anh trai mình nữa !!! Nhưng mjh còn may mắn là vẫn còn ba mẹ !! Chúc bạn vui

Nơi Cư Ngụ
    lang thang

Ừk có lẽ những gì vẫn thuộc về mình thì mình mình khó nhận ra nhưng khi đã đánh mất nó rồi thì mới thấy đáng quý biết chừng nào. Cảm ơn những ai đã đọc bài của kún và chia sẻ vs kún. Cảm ơn mọi ng nhìu!
    >_< >_<

Bé còn quấn tã chuotnhat_97's Avatar

nghe xong nhuẽng lời này,mình cảm thấy là mình vẫn rât hạnh phúc,nhưng mình lại không biêt quý trọng nó,huhu mình hối hận wa
    một người hạnh phúc là 1 người luôn cươi.Vì vậy,hãy luôn cười bạn nhé

Nơi Cư Ngụ
    lang thang

Ừkm, yêu thương k chỉ biểu hiện qua xúc cảm của mỗi con người mà nó còn được biểu thị qua hành động. " Hãy coi yêu thương là những điều bình dị nhất để có thể nhắc và nghĩ tới mỗi ngày" bạn nhé!
    thay đổi nội dung bởi: Kún_ngốc, 20-01-2011 lúc 01:15 AM
    >_< >_<

Sinh viên đại học ng0ctan's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Q5

Hjx chúc bạn tìm đc bình yên,mjh cung bùn lắm ^^

Trang 1/5 12345 cuốicuối