Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 19

Ðề tài: Cảm xúc trong em.........

Học sinh trung học lanh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi có gió

Default Cảm xúc trong em.........

Anh như là cơn gió ....chợt đến..rồi lại chợt đi lướt qua bao người ....chẳng biết sẽ dừng chân ở nơi đâu gió cứ thế.cứ thế lướt đi... dường như chẳng hề biết mệt mỏi chẳng cần nhìn lại những nơi nó đã thổi qua..đã làm lá cây rơi xào xạc.. Vì anh là gió nên anh phải đi....anh quen di chuyển....mà nếu anh không đi..anh không phải là gió nữa.. Em nghĩ vậy là vậy. Là gió....người ta nói gió vô tình....nhưng em cảm thấy khi gió luồn qua từng kẽ tay em... em cảm thấy khi gió ôm lấy em..khi gió quấn quýt bên em Khi em vốc lên một nắm cát..hãy nhẹ nhàng thôi...vì em càng nắm chặt....cát sẽ càng theo kẽ ngón tay em trôi ra ngoài.. Em càng nắm chặt hơn nữa thì trong tay em sẽ chỉ còn vài hạt cát còn vương....và rồi chẳng bao lâu cũng bị gió thổi bay đi mất....Em chẳng còn gì... Khi em vốc lên một nắm nước....cố khép các ngón tay lại thật khít....để nước không chảy ra ngoài qua các khe hở.... Nước xoa dịu em....làm mát đôi tay em....nhưng được bao lâu chứ ?.. em có bao giờ đếm thời gian cho đến khi những giọt nước cuối cùng rời tay mình ?.. tay em vẫn còn ướt....nhưng nhờ gió...cũng lại khô như chưa từng. Em thử vốc một bàn tay đầy gió....để gió luồn qua những ngón tay em....gió vuốt ve em....gió ở quanh em....và gió là thứ chẳng rớt rơi.... Gió như là không hiện hữu....gió như không hình hài....Nhưng gió đủ cho em... Liệu có khi nào....gió muốn dừng chân ?.Em không cần biết gió đã đi qua những đâu..cũng chẳng thể biết gió sẽ tới đâu....sẽ dừng chân ở đâu.... chỉ mong....khi qua nơi em....gió thấy bình yên..

Nếu em được chết ngay bây giờ . Em sẽ ko sợ hãi .. E sẽ k hối hận .. Vì em đã trọn vẹn . Đã yêu anh nhiều hơn cả từng hơi thở.. Tại sao ? sống cả 1 cuộc đời .. kéo dài với những giấc mơ.. để rồi sợ hãi .. khi giấc mơ .. kết thúc . Tại sao trái tim em lại đớn đau . Anh có thể tự do rời bỏ em . Nhưng đừng lừa dối em . Tại sao trong em lại có những diễn biến khó hiểu như thế này ? Những cảm xúc .. em ko thể chiến thắng .. Hãy bay đến những điều có thể . Và ở nơi đó . em sẽ yêu anh Cho đến khi em chết ! Khi giọt nc mắt rơi xuống .. là lúc em học được điều ý nghĩa nhất trong cuộc sống này .. Là cho đi tình yêu và được đáp lại . Cho dù trái tim em có tan vỡ .. lớp son phấn kia có bong ra .. thì nụ cười .. vẫn phải giữ trên môi .. Vì vở diễn cuộc đời em phải tiếp tục .. Và trong vở diễn đó em chính là người nắm giữ định mệnh của chính mình . Em chưa từng biết em sẽ cảm thấy thế này .. Mỗi ngày , em lại yêu anh nhiều hơn .. 4 mùa có thể thay đổi .. Đông rồi sang xuân .. nhưg tìh yêu này của em là ở trong trái tim mìh và em k muốn thay đổi .. Anh đừng bắt em phải thay đổi .. Em đã quá mệt mỏi r . Em đã trông thấy anh trong đời .. sự xuất hiện ấy sẽ mãi như 1 vết sẹo theo em đến hết những ngày em sống.. Em có thể nào quên .. Em có thể nào đánh rơi nụ cười ấy ..nụ hôn ấy.. vòng tay làm trái tim em giờ nghĩ đến vẫn còn mãi rung động .. Em chưa từng nghĩ sẽ cảm thấy như thế này …cảm giác này là sao ? Em nhớ anh đến cả khi em nhắm mắt lại .. và em sẽ chết ..1 ngày nào đấy trong tìh yêu của anh E sẽ k sợ hãi …Đừng bỏ rơi em …Nếu ko có anh ..Sẽ k có bầu trời kia . Nếu ko có anh … Những vì sao sẽ k lấp lánh .. Nếu ko có anh… ngày mai ..nếu k có anh . Đừng chối bỏ những gì tuyệt vời nhất mìh đã có… Anh à ! Ngay cả trong giấc mơ .. Em cũng k thể chấp nhận nổi sự vắng mặt của anh Vậy nếu ngày mai ko có anh .. ko có anh .. Ai .. ai sẽ hôn em cho đến khi … ....em chết.

yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt bằng tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đớn đau bao nhiêu...
    khi nào a cảm thấy cô đơn......
    hãy về đây tựa vào vài e mà khóc......
    kể cho e chuyện đời gai góc......
    sớt bớt cho a cảm giác xót xa.....
    suốt đời em chỉ là 1 sân ga......
    đón nhận buồn vui con tàu a chở đến......
    và khi nào sầu nặng dáng anh gầy......
    hãy về đây tựa vào vai e mà khóc........
    kể cho e chuyện đời lừa lọc......
    chia sớt cho e cảm giác bị dối gian.......
    e sẽ vỗ về dù mất cả trần gian......
    anh luôn có bờ vai e để khóc......
    a k bao h lẻ loi cô độc......
    a k bao h thiếu vắng 1 vòg tay......
    a k bao h thiếu vắng 1 bờ vai.....
    khóc đi a tựa vào vai e mà khóc.....
    nhưng r` khi e đau buồn......
    a có là người chia sẽ vs e........!!!
    Đối vz thế giới này anh chỉ là 1 hạt cát........
    nhưng đối vz 1 ai đó anh là cả thế giới này......!!
    Thanh pho hôm nay trống rỗng....
    nhưng thực chất k trốg rỗg bao h.....
    chỉ có lòg ng` trốg.....
    nên nhìn mọi thứ đều trở lên cô đơn.....!!!

..e muốn yêu 1 người ... và muốn người đó hiểu e ... e muốn tin 1 người và người đó tin e ... là tình yêu chứ kô phải là giả dối ... là ngọt ngào chứ không phải 1 trò vui ... kô phải là 1 trò chơi thoág qa trong giây lát ... không phải là thể xác ... chốc lát trong màn đêm trôi ...
    Sống,đôi khi cần phải tàn nhẫn với bản thân....:snow:

♥H2T♥ DiệpPhong's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sơn cốc

Tiếc thật , khi gió đi gió mang đi tất cả cũng như mặt trời kia đâu phải của riêng ai
    Buồn nhè nhẹ
    Nhớ buâng khuâng ^^!

Nơi Cư Ngụ
    Nơi có gió

Gió mà anh
    Nhưng e nghĩ rằng một ngày nào đó gió sẽ dừng chân,dù chỉ là hi vọng thui
    P/s:a đọc nhanh nhỉ

Đang học vỡ lòng [sad]'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đỉnh núi Everest

ss ui đừng nản nhá !! Hjhj e cũng tin 1 ngày nào đó gió sẽ dừng chân..... IU ss nhìu !
    "•´`•.(*•.¸(`•.¸ ¸.•´)¸.•*).•´`•"
    "* † * My "LoVe" FoReVeR * † *"
    " •´¨*•.¸¸.*..^_^Waiting for You^_^..*.¸¸.•*¨."
    "•´`•.(¸.•´(¸.•*kt*•.¸)`•.¸).• ´`•"
    *(¨`•.•´¨)*
    `•.¸.•´

Nơi Cư Ngụ
    Nơi có gió

Trích Nguyên văn bởi [sad] View Post
    ss ui đừng nản nhá !! Hjhj e cũng tin 1 ngày nào đó gió sẽ dừng chân..... IU ss nhìu !
    Thanks em nha,ss cũng nghĩ vậy đó
    ss cũng iu em

Bé còn quấn tã phongoc's Avatar

yêu một người thật khó nhưng khi có được tình yêu thì cuộc sống mới trở nên trọn vẹn

♥H2T♥ San nhõng nhẽo's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    •ღ•

ss nỳ quên người ý đi
    rồi từ từ cũng sẽ có người iêu ss thật lòng mà
    Đáng lẽ tớ phãi là người nắm tay cậu :sad:

Nơi Cư Ngụ
    Nơi có gió

Lúc đó chỉ là viết theo cảm xúc thôi:
    Dù sao cũng cám ơn mọi người nhìu:Huglove: