Trang 2/11 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 81

Ðề tài: Như trẻ thơ, tin vào cổ tích...

Này em, ngoan nhé ! muathutim's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Vì quá yêu nên quá vội. Vội thì sẽ vấp.
    Trăm năm kết nghĩa vuông tròn

Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

NK ngày 29/7/2007

Trong căn phòng bé xíu ấy , nó hay đứng bên cạnh cửa sổ. Cửa sổ to , dài bằng một nửa chiều cao căn phòng. Bên ngoài cửa sổ là một miếng đất cỏ mọc tươi tốt. Những cây " hoa cỏ " xanh mượt , cao bằng cánh cửa sổ. Nhìn qua đó , cảm thấy rất thú vị.Bên khung cửa sổ , thả hồn theo tiếng nhạc. Mơ mộng...
    Những lúc mệt mỏi , nhìn qua cánh cửa sổ , suy nghĩ về một cái gì đó.....xa xôi...
    ...Khi nắng lên, nhìn ánh mặt trời ấm áp , từng giọt nắng bước qua khung cửa sổ , đem sức sống của một ngày mới vào phòng...
    ...Mưa ! Những chiều mưa rơi , đu*'ng bên khung cửa sổ , nghe tiếng mưa rơi. Từng giọt lách tách , rồi ào ạt.... Xòe bàn tay , hứng những giọt mưa...mưa...cứ mưa đi...sau cơn mưa thì trời sẽ sáng...

..Nhớ và thích những phút giây bên cửa sổ... nhìn ra bên ngoài.... là màu xanh...của cỏ...của lá...của sự bình yên...........!

Bài này mình viết một tháng trước. Tròn một tháng rồi. Nay vào blog đọc lại , thấy bình yên. Ấm áp. Mình cũng đã từng có những phút giây như thế... Như Là Giấc mơ...Một giấc mơ Bình yên..!
    Dạo này , mình cứ mãi loay xoay với mọi việc , đôi khi tỏ ra quá ích kỉ. Mình ích kỉ chăng.? Có phải vì thế mình viết vào đây ,nơi mình trốn tránh được những người biết mình là ai.
    Chính bản thân mình cũng ko muốn như vậy , nhưng...

... Thôi , hãy khóc đi , và bỏ sự ích kỉ của mình nào. Chính mình đã đóng khép trái tim. Chính mình đã ko chia sẽ tâm sự với ai. Và chính mình , đã tự dằn vặt bản thân...
    ...Nếu vết thương ấy đã quá sâu , nếu đang bị tổn thương , tự mình xoa dịu cho mình Xoa Vết thương ấy... cho bình yên...cho riêng mình...
    ..Cười lên nào ! Hãy là một con bé ngang bướng , hay nói hay cười , hay chọc ghẹo người khác ... Và hãy quan tâm lại những người mà lâu nay , ta quá ích kỉ , mà lãng quên... Thật ta chẳng quên chỉ là sợ mình bị tổn thương , nên trốn tránh...
    Ta biết mình đã sai... Vậy ta gạt bỏ hết buồn phiền. quay lại với mọi người... và cười như ta vẫn thế...!
    Sẽ off, gọi cho con bạn thân nói rằng : Dạo này thấy tao khác hả , bị khùng đấy mà , giờ hết rồi.
    Mùa Thu Tím

Tâm hồn mình đã từng rất trong veo.
    Còn giờ đây? Tại sao đôi khi mình lại tự dằn vặt bản thân?

Trích từ NK của bản thân - Ngày 5/9/2007

Cảm thấy nhẹ nhàng ,dịu êm một cách lạ lùng.
    Tháng ngày bình yên là đây.
    Mọi việc trôi qua , theo một con đường bằng phẳng nhất của nó.
    Và trái tim , cũng dịu đi phần nào những nỗi buồn.
    Ta... tự nhiên nhớ lại những kỉ niệm... xa xôi...mỉm cười cho nó.... hạnh phúc ngây thơ...bé bỏng..... Vẫn là ta...của riêng mình ta...
    Ta không trọn vẹn , khiếm khuyết quá nhiều.
    Bề ngoài, tính cách...nhưng ta là một cái " tôi " riêng biệt.
    Chẳng ai có thể là " tôi "
    Sống ngạo nghễ , tự tại.
    Sống cho mình và vì mình.
    Sống cho những gì ta mơ ước.
    Và cho yêu thương của ta.
    Ta khóc....
    Cười...
    Đều ta ta... với chính con người mình....Không giả dối...

Khi ấy, mình vẫn chưa đến 20t. Và sống hết mình cho những ước mơ của mình, chưa bao giờ biết lùi bước. Vẫn biết mình không là gì,nhưng vẫn có lòng tin ở bản thân.
    Còn bây giờ???

Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Là thói quen thì dễ trở thành nghiện ???
    Như....mì tôm chẳng hạn

Ngày trước, còn là học sinh được ở nhà với ba mẹ, mì tôm là món mà cả năm có khi mình ăn chưa tới chục gói. Mà muốn mình ăn mì tôm phải kèm thịt bò và giá nhé :phu:

Sau đó, những ngày tháng đại học, tiền có thể ko có, tình có cũng như không, nhưng mì tôm thì hình như tuần nào cũng vài gói Mì tôm lúc ấy chỉ là gói mì + nước sôi mà thôi, ko có thêm gì nữa cả nhé Có khi cả nửa tháng liền làm bạn với mì tôm :mpl: ( thường là tháng trước tết như bây giờ ) để rồi sau đó nhìn thấy mì tôm là người ôm nghén, chỉ muốn
    Rồi đâu lại vào đấy, sau đó lại vẫn tiếp tục làm bạn với...mì tôm

Giờ ra trường rồi, việc làm dù ko hơn ai nhưng cũng đã có. Tiền bạc ko rủng rỉnh như đôi người, nhưng cơm nước, ăn vặt luôn đầy đủ. Thế mà chẳng hiểu sao, tuần nào mình cũng phải ăn vài gói mì tôm :dien: Có nhiều khi đồ ăn trong nhà nhiều thế, lại vẫn thấy thèm mì tôm mà đi mua về nấu ăn.

Một là mình nghiện, hai là mình không bình thường

Pê ét cái không liên quan gì đến mì tôm :

p/s: Vợ yêu chồng ! :le:
    thay đổi nội dung bởi: muathutim, 24-01-2011 lúc 05:00 AM

Shadow of the wind

Mình hỏi cái không liên quan đến mì tôm:

Thiệp cưới
    đâu ?

P.s. cái liên quan đến mì tôm

Sáng nào em cũng 1 gói mì tôm như thường, suy ra là chị là người bình-thường.
    Vì em nghĩ em là người - bình - thường ! :">

(Người không-bt thì không bao giờ nghĩ mình là người không-bt.)

Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Nếu mình vẫn tiếp tục ăn như heo, ngủ như nhợn thế này, thì tầm 2 năm nữa, chồng mình ko cõng nổi mình mất thôi

Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Còn 12 tiếng nữa là mình lên xe rồi. Cảm giác chờ đợi, lâng lâng khó tả
    thay đổi nội dung bởi: muathutim, 27-01-2011 lúc 05:19 AM Lý do: ^^

Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Tôi háo hức, tôi mong đợi điều gì khi tôi trở về chứ :)
    Là những điều tương tự thế này sao?

Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Trời lạnh và gió to quá. Về đến nhà là ngã bệnh luôn. Mấy hôm nay chỉ nằm ở nhà, chẳng đi đâu cả. Hôm nay, má bảo lên nhà má chơi, lên rồi mình cũng nằm ì ra đó. Người có bệnh thật khó chịu,mà thời tiết lại chẳng khá hơn.Về được 2 hôm, mỗi tối uống 1 viên thuốc ngủ...

...

Về nhà, nhận thấy bé T thật sự đã trưởng thành rồi.Ừm, con bé cũng 18t rồi. Mình quên mất một điều, con bé có thể là người hiểu hoàn cảnh của mình nhất. Hai chị em tâm sự khá nhiều về chuyện của mình. Hơn ai hết, con bé đã sống cùng ngôi nhà với mình, cũng đã trải qua 18 năm như mình đã trải qua. Nó hiểu :) Con bé đã trưởng thành, cũng biết lo nghĩ thì mới hỏi mình được câu :
    " Liệu anh đó có thật sự tốt với Hai, có thể làm cho Hai hạnh phúc hay không? Hai đã tìm hiểu kĩ chưa, hay lại sai lầm như mẹ? "
    Nói chuyện với cô 6 và bé T xong, ít nhiều cũng thấy vơi đi những buồn phiền.

...

Em hỏi ngược lại anh :" Anh có được hạnh phúc không? " Quen em, anh thấy mất tự do, bị ràng buộc, chịu nhiều gánh nặng lắm phải không anh?
    Anh bảo buồn vì hiểu rõ con người chỉ đến thế. Anh nói em sao? Nói em chỉ đến thế thôi sao? Một từ thôi, một lời thôi, đủ sức làm đau em.
    Em biết anh đi liên hoan với cty. Em cũng biết sau đó anh sẽ còn đi tiếp với 1 số bạn. Thế nên anh có thấy lúc anh đi, em có nt hay gọi điện léo nhéo gì không? Không hề ! Em để anh được đi thoải mái với bạn, vì em biết khi em ở trong đó, anh đã dành hầu hết thời gian của mình cho em. Mãi đến khi mẹ sốt ruột thấy anh chưa về, mới gọi cho em. Em lo nên gọi xem anh thế nào. Xe bị hư, cũng ko nói với em là sẽ đi tiếp nữa. Thế nên em chờ anh về đến nhà sẽ gọi lại cho em. Càng chờ càng thấy lo lắng nên em mới gọi tiếp. Ra anh đi tiếp với bạn. Em có cấm anh sao, em có giận dỗi gì nếu anh đi với bạn sao? Nhưng chẳng lẽ anh không thể nói được với em một tiếng để em không phải lo lắng? Không lẽ anh không thể gọi cho em 1' khi sửa xe được sao? Anh biết em đang bệnh, vậy mà... Anh nói anh buồn gấp trăm ngàn lần em. Từ bao giờ vậy anh, từ bao giờ mà đối với anh, tất cả là đều do em sai?

...

Càng ngày mình càng thấm thía cái chân lí mà bao người vẫn nói : Đàn bà không tệ bạc, đàn ông không yêu. Cả đời, người đàn ông vẫn sẽ nhớ tới người đã bỏ rơi họ, làm họ tổn thương. Ngược lại, người ở bên cạnh họ, yêu thương họ càng nhiều, họ sẽ càng làm người đó đau. Và dù thế nào đi chăng nữa, đối với họ, đàn bà là người có lỗi.

Trang 2/11 đầuđầu 12345678 ... cuốicuối