kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài: [ĐYO] Số 08 - Lựa chọn

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Arrow [ĐYO] Số 08 - Lựa chọn

Đường Yêu Online
    Số 08 - Lựa chọn

“Bên anh là làm anh sóng gió . Xa anh là làm anh Bình yên. Em cũng vậy. Em lựa chọn sự bình yên cho mình.”

Link download
    Thời gian 0:10:46
    Dung lượng: 9.89 MB

BTV & KTV: Hàn Cát Nhi
    Tác giả: ! Chấm Than !
    Phát thanh viên: Ozhi
    Ca sĩ: hoahongxula [Đôi khi em muốn khóc]
    Beat: Beloved-Lullaby, With-You, All-I-Need-Is-You

:tim::tim::tim:

Em chưa bao giờ là người chung thủy. Kể cả trong thời gian mình quen nhau đôi khi em vẫn bị rung rinh loạn nhịp vì người khác. Nhưng em của bây giờ không thể mỉm cười tình tứ với ai khác - liếc mắt ngang dọc với ai khác. Em không có hứng thú , và không tài nào tìm cho mình sự hứng thú .

Kiểu như là Chán yêu ý anh ạ. Giá mà người em chán là anh thì tốt biết mấy. Để anh đừng chiếm hết tâm trí của em , chiếm hết một cách tham lam quá sức.

Hôm qua , khi anh chạm nhẹ vào em. Em cứ run bắn lên. Thế nào có lúc em tưởng em mất hết cảm giác rồi cơ , hóa ra là vẫn còn ,mà còn quá nhiều nữa là đàng khác. Anh bây giờ là của người khác rồi nên em không thích " Anh chạm vào em ". Nhưng em lại muốn gần anh hơn ai khác trên đời. Em bắt đầu lí trí dần , bỏ đi bản năng cố hữu. Gạt tay anh ra , thế mà lòng lại muốn anh kéo em vào lòng , ôm em chặt đến ngạt thở như trước đây.

Em quay vào nhà , không dám nhìn anh thêm một phút giây. Nhưng anh không , em quị xuống khi nghe tiếng xe anh xa dần. Em không khóc , chỉ là nước mắt ứa ra , không có một tiếng nất. Đơn giản là những giọt nước mắt đua nhau rơi xuống. Nhiều dần nhiều dần....đến nỗi em có cảm giác em sẽ không bao giờ đứng lên được , em sẽ mãi mãi yêu anh Quá Nhiều như vậy.

Em chỉ muốn anh đừng quay lại. Anh biết rõ lí do mà ! Chúng mình sẽ không là gì của nhau cả. Quá khứ thì có nhưng hiện tại và tương lai thì không. Anh là một người khác với thế giới của em. Anh ở tầng lớp xa xôi trên kia mà em không thể nào với tới. Em đã chạm phải và em đã té. Té rất đau - đau mà vẫn phải lết dậy để bò lên cho bằng được. Gia đình nói là em phải biết thân biết phận. Em biết chứ , nên em đã để anh đi đó thôi. Vậy sao anh không để em quên anh , sao cứ quay lại lúc em cảm thấy một chút yên ổn. Anh nhẫn tâm lắm anh biết không. Nhẫn tâm khi cứ xé nát em ra như thế này.

Em không thích yêu qua đường. Em không thích quen chơi chơi vài 3 tháng rồi quên nhau nhanh chóng. Em không thích yêu mà có quan hệ tình dục. Vì em sợ sẽ không phân biệt được đâu là tình dục đâu là tình yêu. Em không thích xìa tay lấy tiền của anh như bao đứa con gái ngoài kia.

Nhưng yêu anh em vẫn mang cái tiếng là lợi dụng và bị lợi dụng. Cả 2 gia đình đều không coi em ra gì. Em đã đang và sẽ phải chịu đựng điều đó nếu anh còn " yếu đuối " như hôm qua. Em không muốn nhìn Người đàn ông của em yếu đuối. Dù trong lòng em hả hê khi thấy anh nhớ em nhiều đến vậy. Nhưng mình buông nhau ra rồi anh ạ. Buông nhau ra lâu thật lâu rồi.

Em vẫn còn yêu anh , vẫn còn yêu anh nhiều đến hết trái tim em. Nhưng yêu là một chuyện và ở bên anh lại là một chuyện khác. Em có thể là bạn của anh. Có thể nói chuyện bình thường với anh. Nhưng khi anh đau khổ hay mệt mỏi hãi để Người yêu mới của anh làm những gì em đã từng làm với anh. Em không thể gãi nhẹ đầu cho anh ngủ , không thể xoa xoa lưng cho anh thoải mái , không thể nấu cho anh món anh thích , không thể dọn dẹp lại đống hỗn độn trong anh, càng không thể ôm anh và đón lấy bờ môi đang run rẩy. Em không thể nữa rồi.

Em đã đủ mệt mỏi. Đủ đau đớn. Bởi anh đã nhẫn tâm " vừa " đủ khi xa em. Đã để em một mình lâu đến nỗi em quen với nó. Không phải là em đang trừng phạt anh. Lúc nào em cũng muốn anh êm đềm. Nhưng....em xin lỗi. Mình đi tiếp con đường thì có kết cuộc gì đâu anh?

Em không muốn thi đại học , em muốn đi làm vào tự nuôi sống em. Gia đình anh đòi hỏi em phải có bằng đại học , đòi hỏi em phải xinh đẹp , cao ráo. Để đi bên anh cho xứng?

Gia đình em thì không muốn em phải chịu khổ khi cả nhà anh chả ưa gì em nên ra sức phản đối.

Chính những điều đó chia cách chúng ta. Chính những điều đó khiến anh chán nản và cũng chính nó làm anh xa em hơn. Giờ anh lại muốn mình đi lên con đường cũ. Kết thúc như cũ. Em lại đau thêm một lần nữa.? Anh muốn như vậy à?

Bên anh là làm anh sóng gió . Xa anh là làm anh Bình yên. Em cũng vậy. Em lựa chọn sự bình yên cho mình.

Vì thế anh đừng quay lại. Đừng bao giờ. Cứ để em ở đây thôi. Sống với lí trí để xem cuộc đời có đẹp hơn không . Anh đã dạy em thế còn gì? Em vứt bỏ bản năng cũ rích. Em sẽ sống , sẽ sống để đi lên cho bằng chính em. Để sống tử tế và đạp đổ mọi thứ cản đường.
    thay đổi nội dung bởi: Hàn Cát Nhi, 06-09-2016 lúc 08:41 PM

Nhím Ngông Nghênh Hàn Cát Nhi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Quảng Bình

Cứ mỗi lần nghe lại DYO Số 8 là lại thấy nao nao:)

Giải Nhì Truyện Ngắn HHT'10
    I do...
    Muội Muội's Avatar

Hay quá! Không biết nói gì ngoài hai tiếng "cảm ơn nhiều" :)

"Hỏi ông trời gì được gì mất, nỡ để nhân gian tình ái vô căn? Than hư không phá toái như mộng, để tử sinh bao kiếp luân hồi".

<b>ೋღIn Loveღೋ</b> hoahongxula's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    xứ lạ

ủa ủa bài hát nì đâu ra? ac...ac... xin thề là trưa ni HH mới record lại bài nì với beat khác chất lượng hơn hahaha vol kỳ nì nghe "xao xuyến" ghia
    Enjoy life today, yesterday is gone and tomorrow may never come!

... như là có nhau ! Yêu!'s Avatar

Hazz :)

Khi cánh cửa hạnh phúc đóng lại , người ta cứ nhìn hoài, trông đợi hoài vào cánh cửa ấy mà vô tình không để ý một cánh cửa khác đang mở rộng chờ đón ta....

Siu Nhưn Quần Chíp Ozhi's Avatar

Đứa nào nó đọc vậy! >"<

Haiz, cảm giác nó xa ghia vậy chị yêu

À, beat rất hay

Hãy mặc quần chíp ngoài quần dài và bạn sẽ là siu nhưn

Yeah yeah

Hiding... Pih_no_love's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hàn gia trang

giọng ss Oz hay thật ^^

cảm ơn các ss về số này nhé :)
    Catch a falling star and put it in your pocket...Save it for a rainy day