Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 17 tới 19 trên 19

Ðề tài: BiỂn & SóNg

Tiểu học - Đại học chữ to tiếu_gia's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *^~BiỂn~^*

Gửi đến em người con gái.... tôi yêu...!

--------------------------------------------------------------------------------

Ai đó đã hỏi Anh ?

" yêu một người có thể yêu bao lâu ? "

... Là một đời ? một thoáng , một ngày , hay chỉ là một tíc tắc ?
    Anh không biết ... bởi vì Anh vẫn đang yêu em !

Yêu một người , rốt cuộc có thể yêu bao lâu ? mà cần phải yêu bao lâu ? ... để đến lúc nhớ , Anh không cảm thấy đau lòng ? cần phải yêu bao lâu ... để đến lúc buồn , Anh không còn rơi nước mắt?

Yêu một người , rốt cuộc có thể yêu bao lâu ? Anh không thể chứng minh, bởi vì vẫn đang yêu Em ... và sẽ còn yêu Em hơn thế nữa ! Không biết nhiều năm sau , một lúc nào đó nhớ đến em , liệu anh có đau lòng, hay là sẽ thấy hạnh phúc ? Nếu như anh biết có thể yêu em bao lâu , nếu như anh hiểu tình yêu kéo dài đến lúc nào , nó có bao nhiêu điều tốt đẹp , thì anh sẽ không nói ... anh xem như anh không biết để anh nghĩ là yêu em không bao giờ có hồi kết ...

Nhưng anh ko biết, vì vẫn đang yêu em !

Yêu một người ... là dùng trái tim hay là dùng nước mắt ? yêu một người , là yêu một đời hay chỉ yêu ngắn ngủi ? Từ mãi mãi rốt cuộc có ý nghĩa gì , là bên nhau một đời hay là chờ đợi một đời ?

Nếu như trong lúc yêu có thể yêu hết một lần , thì khi không còn yêu nhau nữa , liệu có thể hoàn toàn quên nhau đi không ? Lúc tình yêu đã lìa xa rồi , có phải phút ra đi quay đầu lại sẽ chỉ thấy nó có bao điều tốt đẹp thôi không ?.....

Anh không biết ... bởi vì Anh vẫn đang yêu em !

..............

Anh tin vào tình yêu vĩnh cửu , dù khái niệm ấy có hoang đường và khoảng cách có xa vời ... anh sẽ yêu em bằng cả trái tim ...

Yêu ... là vượt qua thiên trường địa cửu ... Nếu như nhiều năm sau , ở nơi sâu thẳm của trái tim vẫn có một không gian thuộc về em , ở nơi sâu thẳm của trái tim vẫn có một phần thuộc về tình yêu với em , và nếu anh có thể mỉm cười khi nghĩ đến em ... nếu anh khóc khi nhớ kỷ niệm xưa ... thì phải chăng đó là tình yêu vĩnh cửu ?

Anh Không Biết ... Vì Anh Vẫn Đang Yêu. Đối Với Anh Yêu Dù Là ... 1 Tíc Tắc ... Vẫn Cho Là Yêu ... Vì ... Anh Yêu Bằng Con Tim . Chứ Chẳng Phải Lời Nói .
    Chẳng biết mình đang viết gì ... nhưng anh biết chính xác 1 điều
    em đang ở rất gần anh rồi ... người yêu của anh.

Anh hứa anh sẽ là 1 người yêu tốt , chắc chắn rồi phải ko em ...

Anh ko thể dành tặng cho em tình yêu đầu tiên của anh , ko thể tặng cho em nụ hôn đầu của anh, nhưng anh sẽ tặng cho em một tình yêu tuyệt vời nhất của anh.

Mỗi khi em buồn , anh sẽ ở cạnh em , để em có thể tựa vào và khóc , anh sẽ ôm em thật chặt, và chắc chắn với em là sẽ ko có gì có thể làm người yêu anh phải lo lắng nữa.

Anh biết , anh có 1 quá khứ ko đẹp đẽ gì cả , anh có tai tiếng , trong cách sống và cả trong chuyện yêu đương. Ấn tượng ban đầu, em sẽ ko ưa gì anh cả , nhưng anh sẽ cho em thấy , anh là người như thế nào .Em sẽ ko phải thất vọng đâu.

Những tật xấu của anh, nhiều lắm , phải ko em ....
    Đủ thứ hội tụ nhé, người yêu em mà

Anh hút thuốc rất nhiều nhưg anh hứa sẽ ko hút khi anh ở bên em. Thế nên , ở bên anh mãi nhé , và anh sẽ bỏ thuốc lá ngay thôi

Anh hay đánh nhau, quá khứ rồi, và chẳng có lí do gì , để anh lại làm người yêu anh lo lắng mỗi khi anh ra khỏi nhà cả

Mọi người nói anh lăng nhăng, anh ko biết định nghĩa chính xác của từ đấy là gì .Chỉ có 1điều anh biết , khi yêu em, anh sẽ ko nghĩ tới bất kì người nào khác cả . Chỉ có 1 mình em, duy nhất em thôi.

Trái tim anh đủ rộng cho 1 tình yêu bao la , nhưng chật lắm, chỉ đủ chỗ cho 1 người.

Khi anh nói 1 điều gì đấy, nghe thật lạ , và khó tin, thì em hãy cứ gật đầu nhé, vì anh sẽ ko nói dối em bao giờ. Mọi chuyện , anh sẽ nói cho em , vì em là người yêu anh , em đc quyền biết , và em có nghĩa vụ là phải chia sẻ với anh

Em cũng phải hứa, em sẽ yêu anh hết lòng , và chỉ yêu 1 mình anh thôi nhé

Anh ko đòi hỏi những điều đầu tiên ở em , hiểu chứ em thân yêu ...
    Nhưng khi yêu anh , thì những gì em dành cho anh , phải là duy nhất đấy nhé !

Anh mong, em sẽ mãi là nguồn cảm hứng của anh, sẽ là nơi yên bình mà anh nghĩ đến đầu tiên mỗi khi chông chênh trong cuộc sống.Mỗi khi anh có chuyện, anh mong , em sẽ luôn sẵn sàng ở bên cạnh anh.

Cuộc sống của anh và em có thể khác nhau, có thể là rất khác , nhưng khi ở cạnh nhau , hãy cứ là chính mình em nhé. Hãy cứ cười tươi như em luôn cười , hãy nói theo cách em vẫn nói nhé...
    Anh cũng sẽ là anh , là 1 người tự do , nhưng yêu em , anh sẽ tự do trong 1 khuôn khổ nào đấy.

Anh ko biết , mình sẽ ở bên nhau đc bao lâu ... anh ko dám hứa trứoc là sẽ yêu em trọn đời, nói trước bước ko qua mà. Anh chỉ biết anh sẽ yêu em cho tới khi nào , em hết yêu anh , thế đc chưa ...

Nếu ...

Đến 1 buổi sáng, em thức dậy, nhận ra hết yêu anh rồi, em cứ nói nhé, anh sẽ ra đi .Đi thật nhẹ nhàng như chính cách anh bước vào cuộc sống của em. Vì anh là gió mà. Chắc chắn , sẽ rất nhẹ nhàng , cho cả 2.

Nhưng đấy là chuyện sau này. Còn bây giờ , anh muốn gặp em , em sẽ yêu anh , nhiều như anh sẽ yêu em, phải ko?

Mượn lời bài viết của 1 người khác nói lên tâm trạng của biển gửi tới sóng
    thay đổi nội dung bởi: tiếu_gia, 14-12-2010 lúc 08:06 PM
    kt_vienthongduchien1

Thiên hạ độc nhất chính là ta
    Ngày cười ba tiếng ta là tiếu_gia

*(`'•.¸(`'•.¸*¤*¸.•'´)¸.•'´)*
    AnH ChỈ MoNg 1 ThẢo NgUyÊn ĐầY ChÓ
    1 NôNg TrƯờNg BáT NgÁt Lá Mơ XaNh
    1 GiÃy TrƯờNg SơN TrỒng ĐầY Sả Ớt
    1 DòNg SôNg VớI ĐầY RưỢu PhA CồN
    Ở NơI Đó ThÁNg NgÀy AnH Tu LuYệN
    Để TrÁi TiM AnH quên LãNg BóNg HìNh Em

Tỳn Êu alone Mi Yuu - Duyên's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hàn Băng Tuyết

Ck cũng biết & cũng đã từng êu 1 ng dza dziết đến thế cơ àh Thương wá
    kHôNg BuÔnG nHữNg Gì CầN nẮm ... KhÔnG nẮm NhỮnG gÌ cẦn BuÔng

DuYêN k XiNh GáI nHưNg CũNg K pHảI lÀ xẤu
    DuYêN k DâN cHơI nHưNg CũNg K rẺ rÁcK
    DuYêN k NhÀ gIàU nHưNg CũNg K nGhÈo Và K đÓi
    DuYêN k ĐuA đÒi NhƯnG tẤt Cả ĐốI vỚi DuYêN lÀ đẦy Đủ
    DuYêN k GiỐnG mỌi NgƯờI bỞi DuYêN lÀ ChÝnH dUyÊn

Lạnk - Tự đắp chăn
    Buồn - Tự làm mình vui
    Đau - Tự uống thuốc
    Khóc - Tự lau nc" mắt

Bé còn quấn tã

biển và sóng xa nhau lắm mà cũng gần nhau vô cùng.biển yêu sóng nhưng sóng không bao giờ yêu biển đâu mà lòng sóng luôn hướng vào bờ, muốn ngàn năm còn vỗ, muốn hôn mãi cát vàng.vậy là biển lại cô đơn. biển mãi yêu đơn phương

Trang 3/3 đầuđầu 123