kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: 3 đường dây dưa !?

我愛你 OoGấuoO's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam

Post 3 đường dây dưa !?

Phần 1 - Cô đơn --> ích kỉ --> ác độc

Mặc dù chuyện đã xảy ra lâu rồi , nhưng cái cảm giác ấy vẫn đau nhói như mọi khi , lúc trước khi còn là con gái , đã có rất nhìu người thích gấu , nhưng gấu lại từ chối họ thẳng thừng , để rồi giờ đây , khi fải giả trai sống ở 1 nơi ít người bít đến , ngay cả thích 1 người , người đó bảo mình gay và ko muốn gặp hay nói chuyện với mình , con tim đau lắm ! Nhớ lại những lúc có K bên cạnh , K luôn chia sẽ mỗi khi gấu buồn , lúc này chắc K đang vui vẻ bên ai nhỉ , đau , đau rất đau , để rồi nhớ mãi 1 người luôn bên mình đã ra đi , nếu có 1 điều ước , gấu ước K ở bên gấu lúc này , gấu thật ích kỉ K nhỉ , nhưng đó cũng chỉ là điều ước , gấu đã nghĩ kĩ rồi , có lẽ mình ko được như trước kia nữa , wá hiền lành sẽ bị người khác chà đạp , fải thật độc ác , dù sao thì cũng cô đơn ko có ai bên cạnh , nhưng việc trong tương lai hãy tính sau vậy ....

( Vậy là gấu đã trở nên ác độc với những suy nghĩ đó :hum: )

P/s : Mình giống khùng wá rảnh wá vào đây ghi tầm bậy ấy màk ! Mong mọi người đừng ném guốc , cà chua
    Phật dạy ta :

Nếu kíp này ta giết gián , kiếp sau ta sẽ thành gián

Nếu kíp này ta giết gà , kiếp sau ta sẽ biến thành gà

Nếu kíp này ta giết chuột , kiếp sau ta sẽ biến thành chuột

Vì vậy , kíp này ta phải giết người , để kiếp sau ta có thể biến thành người

我愛你 OoGấuoO's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Việt Nam

Típ nha

-----------------------------------------

Phần 2 - Hĩu rõ --> Cái lộn --> Tuyệt tình

Gấu cưới vô được 1 năm rồi , hĩu rõ về nhau cũng nhiều hơn , nên đã dẫn ra rất nhiều tranh chấp như một hôm người tối vô mệt mỏi vào nhà bảo đi ra ngoài ăn , nhưng gấu bảo đã mua thức ăn sẵn rồi , chỉ chờ vô về màk làm , cứ thế 2 người tiếp túc lớn tiếng dần với nhau. Thật sự cả 2 đều đã sai , nghĩ theo người phụ nữ , thật sự gấu fải tốn bao nhiu công sức mới nghĩ ra món mình nên làm màk chok ko chịu ăn . Nghĩ theo người đàn ông thì vô đã mệt mỏi cả ngày , chỉ muốn mau chóng kết thúc để được nghỉ ngơi thôi , vất vả cũng dẫn theo tính nóng nảy nên đã gây ra cãi lộn , người đàn ông lúc nào cũng ko muốn nghe lời người khác và đứng vẫn lập trường của mình , từ đó 2 người dẫn ra ly dị ...
    Phật dạy ta :

Nếu kíp này ta giết gián , kiếp sau ta sẽ thành gián

Nếu kíp này ta giết gà , kiếp sau ta sẽ biến thành gà

Nếu kíp này ta giết chuột , kiếp sau ta sẽ biến thành chuột

Vì vậy , kíp này ta phải giết người , để kiếp sau ta có thể biến thành người