kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Ðề tài: I think ... I fell in love with an angel ... strange angel ....

Đang học vỡ lòng Wind Of Change's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Gió...

Default I think ... I fell in love with an angel ... strange angel ....

Ngày ... Tháng .... Năm ...

Phan thiết ...

không biết sao nó lại viết lên những dòng này ... phải chăng nó mún ai đó đọc ... ai đó hiểu ... hay đơn giản là nó chỉ viết như những entry vô hồn khác .... Mấy hôm nay phan thiết lạnh quá ... không mưa ... nhưng nó vẫn mún ngồi viết 1 cái gì đó ... cho ai đó ... hay cũng đơn giản là cho chính nó ...

Mưa ....

Lần đầu tiên nó thấy em ... trong 1 ngày mưa ... không to ... không lãng mạn như trong truyện ... cũng không tình cờ hay vì 1 nguyên nhân nào đó gọi là đặc biệt .... đơn giản là chỉ gặp ... và thích ... nó nói thích ... vì lúc nhìn vào mắt em ... nó thấy cái gì đó ... làm tim nó đập mạnh hơn bình thường ... nó chưa từng có cảm giác đó ... có lẽ là nó sợ .. hay đại loại thế .....

Mưa ...

Đêm đó ... không hỉu sao nó không ngũ được ... sau khi nói chuyện với em ... nó cũng chỉ cười 1 mình .... chắc nó khùng ... tự nghĩ vậy rùi cố gắng nghĩ khác ... cố gắng quên cái ánh mắt của em ... quên cái nụ cười kia ... cố gắng không cho nó cứ mỗi lúc lại trôi vào tim mình ... cố gắng nhắm mắt thật chặt ... thế mà vẫn cứ không kìm lòng đx ... lại nhìn mưa mà cười ....

1 Ngày ....

Lúc ... nghe tin em sắp đi đâu đó ... nó sợ ... sợ cái gì đó ... sợ mất .. mất đi 1 thứ mà nó làm như là của nó ... mặc dù chả liên quan gì đến nó .... nó biết ... rồi em cũng sẽ đi mất ... nhưng tại sao tim nó đập thật mạnh .... lẽ ra nó không nên như thế .... ngày ... lại trôi qua ....

.... 2 ngày ...

Hôm nay em đi sài gòn ... ko hiểu sao nó lại nt hỏi em đi khi nào thì về ... rồi có đi lun không ... khùng quá ... chả hiểu vì sao lại nt như vậy ... tự nhủ " chậc xem em là bạn thì nt thăm hỏi có chết ai đâu " ... thế mà ... lại cứ lo lắng ... sợ em nói dối mình ... sợ em sẽ đi mất ... mà em có là cái gì của nó đâu ... mà nó lại nghĩ vậy ... ( tâm thần nặng rùi ) ... ..... chưa bao giờ nó lại mong nhận ddx tn của em như vậy ... nó hỏi mọi thứ ... chả hiểu nó quan tâm nhiều như vậy để làm gì ... nó cũng không quan tâm đến chuyện đó ... chỉ biết là nó muốn hỏi và cần hỏi ... nó sợ ...

............................

.............................

..... 4 ngày ....

Không quá dài để chứng minh cái gì ... nhưng nó lại nói yêu em ... nó biết sẽ chẳng ai tin nó ... cũng như nó đả làm như vậy với những người con gái khác .... có lẽ bây giờ nó gặp quả báo ( sợ .. ) ... hay đơn giản nó phá vỡ những gì mình hứa .... đả bảo cứ sống 1 mình ... cứ lặng lẽ ... tập sống không để ai ghét mà cũng chẳng iu ai .... thế mà ... em làm nó thay đổi tất cả .... nhanh chóng .... nó mún cùng em đi chơi ... cùng ngồi ăn kem. .. cùng cười với nhau ... thế mà lại ngụy biện thật nhìu để trốn tránh những câu hỏi đó ... Nó đả hỏi em ... iu nó không ... em trả lời không ... rất nhanh ... hình như em không suy nghĩ ... mà tại sao em phải suy nghĩ nhỉ ( nó đả tự nghĩ như thế đấy ) ... lúc đó ... không hỉu sao ... nước mắt của nó cứ chực ở đâu ... chảy ra .... 1 giọt ... chỉ 1 giọt rùi nó cố lau rùi cầm lại ... nhưng 1 giọt đó đả phá vỡ hết qui tắt sống của nó ... lần đầu tiên nó khóc vì 1 người con gái .... có lẽ lúc đó có hạt gì bay vào mắt ... nó tự dối mình như vậy ....

Thế mà ... tối đó ... nó ngũ không đx ... nó biết em vẫn chưa ngũ ... định nói chuyện vs em ... nhưng lại sợ ... nó đả hứa với em là sẽ quên hết những gì nó đả nói với em ... nhưng có 1 điều nó lại không làm được ... sáng nay thức dậy ... nó thấy tim nó đập mạnh hơn thường ngày .... vì nó biết trong tim nó ... đang có 1 thiên thần ... 1 thiên thần kì lạ ... ..
    nó yêu em ... đơn giản là như vậy ... còn phức tạp ... thì cho nó 1 thời gian ... để nó chứng minh em nhé

Có một ngày, thức dậy,

...... Bên song cửa trắng, nỗi nhớ đong đầy…

...Rót một tách trà.........

Mơ.......

.............Bình yên ngày gió nổi…

Bé vào mẫu giáo goigiacmove's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    cánh đồng gió

mình cũng tin bạn đã... với ngta rồi. hạnh phúc khó tìm lắm đấy ,đừng để trôi qua mất sẽ không tìm lại được đâu. Mỗi phút giây qua đi , cũng có nghĩa là thời gian của chúng ta sắp hết , hãy làm gì mà con tim mách bảo. cố lên nha,. chẳng ai trách 1 lời yêu chân thật xuất phát từ 1 trái tim chân thật đâu ,mình tin bạn !!!
    xin đừng trách !!!

Nơi Cư Ngụ
    Gió...

hì cảm ơn bạn nha :P
    Có một ngày, thức dậy,

Mơ.......

Bé còn quấn tã thichthilam_aizamcam's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thiên đường !

Mình tjn chắc bạn đã rất hạnh phuc.Đúng không? Chẳng phải thất vọng nếu người đó không yêu ban??? Cứ suy nghĩ rằng một ngày bạn sẽ làm người đó cần bạn hiểu chứ?????????????
    "(¯`'•.¸(¯`'•.¸ ^^^»--(¯'N'¯)--»Love Nao
    »--(¯'N'¯)--»^^^ ¸.•'´¯)¸.•'´
    ..(\__/)...*♡*...(\__/)..
    ..(='o'=)..........(='o'=)..
    .(♥)__(♥)........(♥)__(♥).
    ¯) "

Sinh viên đại học
    Nơi Cư Ngụ
    khóc trong tim

Hì.cuốj cùg bạn này cũg tìm đc ngườj mớj.mìh vẫn nhớ bàj "kiếp sau..." của bạn.hp nhé
    .................................................. .................................................. ...............
    tạm biệt hht
    :cuane:

Nơi Cư Ngụ
    Gió...

hỳ viết dùm thui :) chứ hông phải cho mình . thank bạn đả cm
    Có một ngày, thức dậy,

Mơ.......