Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 12

Ðề tài: giành cho anh... ng nó yêu thương nhất...

Đang học vỡ lòng pe'ngok''s Avatar

Default giành cho anh... ng nó yêu thương nhất...

Nhớ !Một cảm giác nhớ nhung mãnh liệt và khó tả xen lẫn trong nó .Lại một buổi tối nữa nó ngồi một mình và nhớ anh da diết .Giờ này chắc anh đã ngủ ,còn nó vẫn ngồi đây với bao nỗi muộn phiền trong lòng .Nó muốn khóc ,khóc thật to để nước mắt xua tan đi cảm giác khó chịu này nhưng nó sợ mình sẽ làm cả nhà tỉnh giấc .

Tim nó nhói đau như có vết dao cứa nát vì một nỗi giờ đây anh đã ra đi .Anh giờ đây ko còn là anh của nó nữa rồi .Và mãi mãi sẽ như thế ...

Nó sai lầm hay ông trời cố tình để cho nó một bài học ,sau này nó sẽ vững vàng hơn.Nó đau và buồn lắm !

Tình yêu đẹp là gì đến bây giờ nó cũng ko thể hiểu dc .Đó có vẻ là một thứ quà xa sỉ ,một món đồ vô giá mà nó ko bao giờ mơ đến được .Với nó ,định nghĩa về tình yêu đơn giản lắm :yêu là trong mắt người mình yêu chỉ có một nửa kia mà thôi .

Hạnh phúc tưởng chừng đơn giản nhưng mong manh và dễ vỡ lắm .Những thứ càng khó giữ gìn càng khiến người ta trân trọng và bao bọc nó hơn và cũng chính bởi tính cẩn thận đó mà đôi khi vô tình người ta đánh mất những hạnh phúc giản dị nhất ngay xung quanh bản thân mình .Có một thời và có lẽ là ngay cả bây giờ cũng thế ,nó từng mơ mộng rất nhiều ,đầu óc vi vu theo từng cơn gió bay cao bay xa đến tận tít trời xanh cao thẳm để rồi đến khi có một biến cố xảy ra làm thay đổi tất cả .Hi vọng để rồi thất vọng .Bất ngờ ,hụt hẫng biết bao nhiêu khi ngay cả bản thân nó cũng ko hiểu được điều gì vừa xảy ra trước mắt nó .Tất cả vụt tan biến đi như bong bóng xà phòng.Liệu cánh hoa kia khi đang vươn mình khoe sắc trong ánh nắng vàng có tự hiểu dc rằng một lúc nào kia nó sẽ lụi tàn tan vào thế giới hư vô ?Liệu hạt mưa sa có oán trách mặt đất khi nó vừa đặt chân lên mặt đất thì đã bị mặt đất nuốt chửng vào lòng ???

"Ước gì ko có mây đen để cuộc sống luôn có nắng vàng

Ước gì chỉ có niềm vui để nỗi buồn ko bao giờ tồn tại

Ước gì hạnh phúc ở bên ta mãi mãi ko rời xa "

Nhưng tất cả chỉ là những điều chúng ta mơ ước ,còn sự thật thì sao quá phũ phàng và đắng cay cực độ đến nỗi mà nhiều khi nếu ko có đủ lòng tin và sự vững vàng thì nó sẽ làm ta gục ngã .Trái tim rớm máu .Đau xót vô cùng .Hãy luôn nhìn về phía trước ,gác lại mọi thứ sau lưng ,tin và kì vọng vào tương lai tươi sáng của ngày mai ,hạnh phúc sẽ chờ bạn ở phía trước .Nhưng đó chỉ là lí thuyết .Lí thuyết đưa ra thì hay và đẹp đẽ lắm nhưng nếu ko áp dụng vào thực tế ,ko dc thực hành chứng minh thì mãi mãi nó cũng chỉ là lí thuyết suông mà thôi .Từ lí thuyết đi đến thực tế là một khoảng cách xa xăm .Hiện tại của nó phũ phàng và đau xót lắm .Mọi thứ xung quanh nó vẫn diễn ra bình thường như tạo hoá đã tạo ra cho nó nhưng đôi khi nó bỗng nhận ra một điều không hiểu sao nó vẫn thấy nhớ anh đến lạ kì ,nhật kí của nó viết đầy tên anh,lúc nào hình ảnh của anh cũng xuất hiện trong đầu nó ,và nó đã yêu anh nhiều hơn nó nghĩ !!!

... Chấm hết tất cả ko phải trong những nụ hôn hay vòng tay ấm áp mà trong những giọt nước mắt đau buồn .Nhìn bạn bè say sưa kể chuyện tình cảm ,nó nhìn lại mình và chợt nghĩ cuộc sống này sao bất công quá :biết bao người đang chìm ngập trong hạnh phúc vậy mà mỗi mình nó phải gặm nhấm nỗi buồn này một mình .Nhiều khi trông thấy anh ,mặt nó luôn tươi cười mà trong lòng thấy buồn lạ .Tự hỏi : anh có ghét nó ko ? Nếu anh biết nó đang nghĩ những gì thì có lẽ anh sẽ chẳng buồn nói chuyện với nó nữa .Nó thấy sợ điều đó ...

Tự hứa với lòng mình nó sẽ quên, sẽ tạm biệt tất cả những gì thuộc về ngày hôm qua .Ngày hôm qua đã là quá khứ ,hôm nay là hiện tại ,tương lai đang ở phía trước ,còn rất nhiều điều thứ vị đang chờ đón nó và nó sẽ hướng tới điều tốt đẹp đó .Nó biết cuộc sống vốn ko công bằng ,càng hi vọng chỉ càng thêm thất vọng nhưng nó tự hiểu rằng "đừng để hi vọng ở vào một vị trí quá cao để rồi kết cục chỉ nhận được sự thất vọng tràn trề ,hãy để hi vọng ở mức bình thường vì đôi khi trong cuộc sống hạnh phúc luôn đến vào những lúc ít ai ngờ đến nhất "

Nó ko hi vọng một ngày nào đó anh sẽ đến bên nó vì nó biết anh đã rời xa nó .Nó ko quay đầu lại ko phải vì chạy theo anh và vì nó tự hiểu giữa anh và nó sẽ chỉ mãi là hai đường thẳng song song .Nó biết rằng cố quên sẽ là nhớ .Nó yêu anh quá nhiều !!! Phải làm gì để hình ảnh của anh trong trái tim nó bị xoá mờ ?Nếu nỗi buồn có thể trôi tan đi trong giọt mưa thì nó ước gì mình là chiếc xe đạp để chạy mãi dưới trời mưa ,để hình bóng của anh tan biến theo những hạt mưa rơi ...

Ngày mai nó sẽ gặp anh nhưng ko phải là nó của ngày hôm qua .Nó hứa !!! Nó sẽ làm được .Sống và đối diện với thực tế .Ông trời đưa ta đi qua những nỗi buồn để tìm đến những hạnh phúc .Trải qua nhiều chuyện rồi nó sẽ vững vàng hơn cho con đường dài và khó khăn phía trước !

Vâng !Nó sẽ quên anh với thực tại ,sống với hiện tại của cuộc sống chứ ko mơ mộng bay cao bay xa hão huyền như trước nữa .

Ngày mai sẽ là lần cuối cùng nó gặp anh .nó sẽ bước đi và ko bao giờ nhìn vào ánh mắt của anh vì nó sợ nó sẽ khóc ,sẽ ko quên được anh ,nó sợ mình sẽ mềm lòng và ko vượt qua đc cảm giác đó .Và anh ,anh đừng nhìn nó nha anh ,đừng nhìn nó bằng ánh mắt trìu mến và thân thương đó đc ko anh ??? Tạm biệt ... rồi một ngày anh và nó sẽ trở thành những người bạn chứ ko phải vết dao kia đâm vào tim như trc nữa .Vết thương lòng nào trải qua thời gian cũng sẽ lành .Nhìn về phía trc ,hát vang bài ca của người tự tin ,sống bằng niềm nhiệt huyết sẵn có của nó .Nhìn về phía trc và tự nhủ : nó sẽ sống vì ngày mai !!! nhưng ko biết nó có làm đc ko nữa vì bây h trên con đg của nó đã thiếu vắng bóng anh.
    sống sống sống

không giận không hờn không oán trách.

sống mỉm cười với thử thách chông gai,

sống vươn lên theo kịp ánh ban mai.

sống an hòa với những người chung quanh,

sống sống là động nhưng lòng luôn bất động.

sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương .

sống yên vui danh lợi mãi coi thường

tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

Đang học vỡ lòng nguoidaukho_cn's Avatar

nếu cs chỉ cóa nắng vàng chỉ cóa hp thì cs đâu còn thú vị đâu còn muôn màu nữa...đã không có duyên có nợ thì làm sao tránh cho khỏi chia ly....cóa 1 thứ sẼ là mãi mãi đó là 1 ký ức đẹp 1 kỷ niệm đẹp trong trái tim...vậy thôi...sống là để viết vào trái tim ai đó 1 hình ảnh đẹp đẽ mà họ sẽ chẳng bao giờ quên pe' ngok ak`...
    Tình..là..tình..tương..tư..ngỡ..đẹp...n hư...thơ...đời...mà..đời...mấy..ai..có ...được..giấc...mơ...

ngok' đã tự nhủ với bản thân mình rằng phải sống với thực tại.cho những kỉ niệm đó vào quá khứ.nhưng hình ảnh đó con ng đó cứ hiện ra trong đầu ngok'.ngok' ko thể quên đc.cố quên sao vẫn nhớ
    sống sống sống

Sinh viên đại học
    Nơi Cư Ngụ
    khóc trong tim

Bạn ngốk dạo này nhjều tâm trạg quá nhỉ.đừg buồn nữa smile cáj xem nào :)
    .................................................. .................................................. ...............
    tạm biệt hht
    :cuane:

Bé còn quấn tã pÉ út ll nunA's Avatar

cuỘC sỐNg nÓ là nhƯ vẦY mỪk ngỐk.
    k ai tỐt vZ mÌnh = mÌnh hẾt, kŨng k aI vỰc dậy đC mình = mìk hết.
    ---> mỌi nG vẫn luôn muỐn thấy NgỐk cưỜi mỜ. cỐ lÊn nhẠ ^^
    Dễ khÓc nhÈ - hAy mÍt ưỚt - lUôn hÒa đỒng - tkÍck kẾt bẠn - dỄ bỰc bỘi - maU lÀm lÀnh - tkÍck đC iÊu - gÉt cÔ đƠn - gÉt lỪa dỐi - thÍck ăN kẹO - mUốn ăN kEm - hAy ngỊch ngỢm - cHỉ mUốn mỘt h/p đơN giẢn - [ It's mE ]

tỚ là Nun :fi:

Trích Nguyên văn bởi 『.:Hoàng Tử Gió:.』 View Post
    Bạn ngốk dạo này nhjều tâm trạg quá nhỉ.đừg buồn nữa smile cáj xem nào :)
    hì em bùn lắm lắm lun.em mún có đc chàng hoàng tử thiệt lòng mà đâu có đc
    sống sống sống

Trích Nguyên văn bởi pÉ út ll nunA View Post
    cuỘC sỐNg nÓ là nhƯ vẦY mỪk ngỐk.
    k ai tỐt vZ mÌnh = mÌnh hẾt, kŨng k aI vỰc dậy đC mình = mìk hết.
    ---> mỌi nG vẫn luôn muỐn thấy NgỐk cưỜi mỜ. cỐ lÊn nhẠ ^^
    thank pé út nha.ngok' sẽ cố gắng.
    sống sống sống

Đang học vỡ lòng nguoidaukho_cn's Avatar

Đâu có ai bắt ngok' phải quên đâu ngok' hãy nhớ người ấy thật nhiều vào để biết rằng trong tim ngok' vẫn còn đấy 1 T\ y...Xóa bỏ hận thù trong tim đi ngok nhé vì như thế bạn sẽ thấy mệt mỏi hơn cứ yêu người ấy thật nhiều...yêu đâu phải được ở bên người mình yêu thì mới là yêu...phải không nào...cứ cho hết đi để 1 ngày cuộc đời sẽ trả lại cho bạn tất cả...http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IW67OFD8.html
    Tình..là..tình..tương..tư..ngỡ..đẹp...n hư...thơ...đời...mà..đời...mấy..ai..có ...được..giấc...mơ...

Trang 1/2 12 cuốicuối