Trang 3/28 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 217

Ðề tài: Bạn đang đọc truyện gì?

Bé còn quấn tã lequynhchau's Avatar

Mình thì thích đọc truyện tình cảm. Tây ta gì cũng chơi tuốt. Nhưng có hơi nghiêng tí xíu về văn học trung quốc. Lúc nhỏ thì thích truyện tranh, lớn thì thích truyện chữ. Chắc về già thì thích nghe kể chuyện quá. Hiện tại mình đang đọc conan.

Bé còn quấn tã Yin*Zin's Avatar

Mình thì đang đọc bộ manga " Milk Crown" , vui lắm í ! Xem xong cười đau cả bụng lun ! À ! Mình còn đọc cả cuốn " Hoàng tử bé nưã " (tuy ko hiểu lắm =.=").
    Em yêu kARA như Cá yêu nước
    Như người Việt Yêu Bác Hồ.....

Bé còn quấn tã

Default couple 50 - Quách Ni - Khắc tinh đáng yêu

Dạo này mình đang thích mấy truyện tình cảm nhắng nhít của Trung Quốc :x Đọc vừa nhẹ nhàng vừa buồn cười :x Bây g mình đang nghiền ngẫm quyển Couple 50 của Quách Ni, bạn nào hứng thú thì sang topic mình bàn luận luôn nhé, mình mới post được tầm chục trang thôi :">

http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=389108

Giải KK Truyện Ngắn HHT'10
    ~Khoan thai~
    Bồ Công Anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *ơ hờ*

Chậc!! Dạo này ko thể gọi là đọc sách bởi ta đọc truyện online. Ngôn tình tiểu thuyết, ngược ái và kiểu kiếm hiệp online, ko phát hành thành sách! >.<

Xét về sách, chỉ có Phấn Hoa lầu xanh của Tào Đình, Cô Đơn vào đời của Dịch Phấn Hàn, Bên nhau trọn đời của Cố Mạn. Những truyện này cũng khá thương đau, Bên nhau trọn đời còn được cái kết có hậu chứ 2 truyện kia thì phải dùng từ thê thảm Ta cũng đã đọc cuốn Hóa ra anh vẫn ở đây của Tân Di Ổ cơ mà ko thích lắm, tình tiết nội dung khá ổn nhưng cứ luẩn quẩn làm sao a~~~!!!)

Tạm gọi là thú vị với văn phong và tư tưởng là tác phẩm của Trương Duyệt Nhiên - nhà văn nữ Trung Quốc này ko mấy giới trẻ Việt Nam biết vì quan điểm và nội dung viết sâu sắc đến độ khó hiểu [giới trẻ thời nay ko thích những truyện tư duy nặng nề :cr:] - gồm có cuốn Mèo đen không ngủ Mười Yêu. Nếu bạn nào thích những truyện ngắn có chiều sâu, ngòi bút sắc bén, thích tư duy tìm hiểu và thích "tiêu cực" giống ta thì cứ tìm đến nhà văn này. Bảo đảm sẽ thán phục cách viết của nàng :)

@Hoa trà trong gió:
    Thử tìm xem các nhà sách online đi!!! Mua hàng qua mạng bây giờ cũng phổ biến mà :) Ta thì cuốn nào của Sakura cũng đã ngốn hết từ lâu. Kết nhất vẫn là cuốn Đài các tiểu thư, mấy cuốn kia teen quá :| Cơ mà ta đã có cuốn này và Xu Xu đừng khóc . Ta đang đợi các tác phẩm khác của Sakura in thành sách sẽ mua trọn. Hiện tại vẫn đang theo dõi truyện Lãng tử gió của ss ấy, cơ mà vẫn chưa viết xong!!!
    thay đổi nội dung bởi: Bồ Công Anh, 24-10-2010 lúc 10:48 AM
    ...tương lai nào cũng thế,
    một kẻ vuốt mắt mình,
    cuộc đời nào chẳng lỡ...

trầm.tối Phong Linh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    đáy trời

Đang đọc Tam quốc chí diễn nghĩa, mon men sang đến quyển 2

@Bca : ss đang có cuốn Thủy tiên đã cưỡi cá chép vàng đi của TDN, em đọc chưa ^^ ss đang lười biếng, có truyện trong tay mà cứ chần chừ chưa chịu đọc. Cả Cô đơn vào đời (DPH) cũng thế, để trên giá sách mãi rồi >.<
    Tặng nhau chín ngón không-đeo-nhẫn

Ai nhớ ngàn năm một ngón tay !

Giải KK Truyện Ngắn HHT'10
    ~Khoan thai~
    Bồ Công Anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *ơ hờ*

Smile

Trích Nguyên văn bởi Phong Linh View Post
    Đang đọc Tam quốc chí diễn nghĩa, mon men sang đến quyển 2

@Bca : ss đang có cuốn Thủy tiên đã cưỡi cá chép vàng đi của TDN, em đọc chưa ^^ ss đang lười biếng, có truyện trong tay mà cứ chần chừ chưa chịu đọc. Cả Cô đơn vào đời (DPH) cũng thế, để trên giá sách mãi rồi >.<

Cuốn đấy em biết nhưng không có!
    Không biết ở Hà Nội làm sao chứ trong HCM rất ít nhà sách bán truyện của TDN ss ạh! ^^'
    Em muốn kiếm quyển Anh đào xa tít tắp của TDN mà ko thấy
    Mà cuốn Thuỷ Tiên đã cưỡi cá chép vàng đi cũng gồm nhiều truyện ngắn trong 1 cuốn như Mèo đen không ngủ Mười Yêu đúng không?!

Em sẽ đi kiếm

P.S: Em cũng còn mấy cuốn truyện xách về để lên kệ mà chưa có hứng đọc nên vẫn cứ cho chúng yên vị ở đấy. Em đang định mua cuốn Yêu anh hơn cả Tử thần của Tào Đình
    thay đổi nội dung bởi: Bồ Công Anh, 29-10-2010 lúc 04:05 AM
    ...tương lai nào cũng thế,
    một kẻ vuốt mắt mình,
    cuộc đời nào chẳng lỡ...

Giải Nhì HHT-Nơi Tôi Có Bạn 2009
    Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Có thói quen là một khi đã đọc một truyện nào đó của tác giả nào đó thì sẽ tìm những tác phẩm còn lại của tác giả đỏ để nghiền ngẫm, tất nhiên, nếu quyển đầu tiên đọc ko tệ

- Dịch Phấn Hàn : Cô đơn vào đời, Bốn năm phấn hồng
    Cả 2 tác phẩm đều diễn tả một cách chân thực về cuộc sống, có thể nó có cái nhìn khá bi quan nhưng khiến người đọc có thể nhận thức được " cuộc sống này vốn dĩ chẳng phải màu hồng, và sẽ chẳng bao giờ hoàn toàn là màu hồng ". Đọc xong vẫn có cảm giác luyến tiếc ko biết liệu số phận những con người đó sẽ đi về đâu, họ sẽ gặp ai và làm gì trong cuộc đời này...

- Cổ Mạn :Bên nhau trọn đời, Anh sẽ yêu em từ cái nhìn đầu tiên, Sam sam đến đây ăn nè
    Mình thích các tác phẩm của Cổ Mạn, một phần vì các tác phẩm hầu như đều có một kết thúc có hậu, một phần khác lớn hơn là đọc truyện của CM ko bị đau đầu suy nghĩ quá nhiều, tình yêu rất nhẹ nhàng. Điểm trừ là các chàng trai trong truyện hầu như đều đúc từ 1 khuôn mẫu nhất định.

-Minh Hiểu Khê : Sẽ có thiên thần thay anh yêu em, Bong bóng mùa hè, Dư vị trà chiều, Chuyện thần thoại
    Văn phong có vẻ hơi lê thê, dài dòng, lãng mạn quá mức cần thiết, nhiều khi đọc mà thấy bực bội trong lòng vì những chi tiết ko đáng lại đc kéo dài một cách quá mức, và có điều là mình ko hề thích việc tác giả tự đưa mình vào trong tác phẩm, tự ví mình có rất nhiều ưu điểm, đc rất nhiều chàng trai theo đuổi . Tuy nhiên, bạn nào thik sự lãng mạn chậm rãi, đọc cũng ko đến nỗi nào.

-Tào Đình :Xin lỗi, em chỉ con đĩ. Yêu anh hơn cả tử thần ( mới đọc xong chiều nay ),

Bản thân cảm thấy Yêu anh hơn cả tử thần ( T Đ) và Sẽ có thiên thần thay anh yêu em ( MHK ) có nhiều điểm khá tương đồng :), nhưng dù sao đọc xong vẫn có chút rung động...Mặc dù, thấy nó cứ thế nào ấy:meo:

Tân Di Ổ : Anh có thích nước Mĩ ko, Hóa ra anh vẫn ở đây

So với "Anh có thích nước Mĩ ko" thì " Hóa ra anh vẫn ở đây" đã xuống tay rất nhiều

Đang nhăm nhe tác phẩm Giai Kỳ Như Mộng của Phi Ngã Tư Tồn. Nghe thiên hạ đồn là rất hay, ko biết như nào

Năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình yên..!

Học sinh trung học lanh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi có gió

Hiện giờ đang đọc "Tuổi thơ dữ dội" lần đầu tiên đọc truyện về chiến tranh Việt Nam nhưng có vẻ thấy hay lắm.
    Cũng đang đọc dỡ nên chưa biết kết thúc thế nào,mọi người đọc chưa vây? Cho mình xin ý kiến nhé
    Mình đọc nhiều truyện lắm rùi nhưng ấn tượng nhất với truyện " Nếu em ko phải giấc mơ",mình thấy phần 2 hay hơn phần 1
    Sống,đôi khi cần phải tàn nhẫn với bản thân....:snow:

Trang 3/28 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối