Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 30

Ðề tài: "Danh Ngôn" Tự Xuất Của Chính Bạn !!!

Yêu Tự Do tocduoiga's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Melbourne - Australia

Con đường tình yêu:

Có gian nan, có trắc trở

Có diệu dàng, có ngọt ngào

Có đau thương, có nước mắt

Có niềm vui, có nụ cười

con đường tình yêu, trong vị ngọt còn có đắng...

...cái đó gọi là ngọt đắng.

tocduoiga - Nguyệt Thiên
    Con người ta gặp nhau nhờ Duyên, yêu nhau bởi nợ, và chia tay do phận.

tocduoiga - Nguyệt Thiên

http://www.matnauhoctro.com/4rum/signaturepics/sigpic252038_13.gif

Người Duy Nhất Love You THIÊN TỬ's Avatar

Wow, cũng đã lâu rồi không có thời gian nghĩ đến "ranh ngôn" để post chia sẻ với mọi người. Mong mọi người thông cảm nhá vì dạo này bận rộn tí.

Tôi luôn muốn làm người đầu tiên trong tất cả điều gì liên quan đến em. Nhưng tôi lại muốn làm người cuối cùng trong tình yêu của em.

I had always wanted to be the first person you share about whatever come across your life. However, I would only want to be the last lover in your life.

TT 8/28/2010
    Giải Thích :

Những điều trong cuộc sống này, có đôi khi làm em vui, có những lúc làm em buồn nhưng những lúc ấy, em hãy nhớ đến tôi, vì tôi luôn luôn nhớ để dành cho em một bờ vai.

Tôi luôn muốn làm người đầu tiên được nghe niềm vui của em chia sẻ, được nâng niu giọt nước mắt mỗi khi nó muốn rơi.

Nhưng em ơi em nhớ nhé, dù tình cảm của mình không được như ý muốn. Tôi vẫn sẻ đứng đằng sau em, Chờ cho em vượt qua bản thân mình, gia đình và xã hội.

chờ cho em đi ngang hết bao nhiêu đời người khác.

Và đến một lúc nào đó nếu em đã mệt mỏi, thì tình yêu này dành cho em tôi vẫn còn và sẽ là người cuối cùng nâng đỡ em dù lúc đó em đã gục ngã không dậy nỗi
    Tại Sao Khi Quyết Định Yêu Là Phải Chuẫn Bị Tinh Thần Để Chịu Đau.? Trong Khi Tình Yêu Không Chỉ Có Đau Mà Còn Có Hạnh Phúc! <TT 11/15/09>

Yêu Một Người Và Nói Lên Câu I Love You Mà Không Thể Đến Kề Bên Thì Còn Đau Hơn Là Nói Lên Lời Chia Tay. <TTST>

Đừng trách tôi là người kì lạ khi đầu óc bạn chưa đủ lớn để hiểu. Chính nhờ có những người quái lạ như tôi thì bư'c tranh cuộc sống mới đông đầy đấy bạn ạ.

Don't ever accuse me being a wierdo when you were never old enough to understand its value. My differences are meant to fulfill the art of life.

TT 9/9/2010
    Giải thích:

Có nhiều người đã trách tại sao bạn lại không làm như thế này, tại sao bạn lại không chịu nghĩ như thế nọ, tại sao bạn không có giống tôi tí nào cả?

Có những người có trí thức nhưng đã không có ý thức khi đặt ra những câu hỏi ấy với tôi và với cả bạn nữa! vâng, tôi đang nói bạn đó, bạn đã bao giờ nghe những câu hỏi như thế chưa? Chắc chắn là có rồi nhỉ?

Nhưng mà bạn ơi, mình cứ mặc kệ người ta muốn nghĩ sao, muốn nói gì.

Hãy cứ là chính mình, vì bạn không giống ai và chắc chắn một điều là cũng không ai có thể giống bạn hoàn toàn 100%.

Nên nhớ nhé, hãy hãnh diện vì bạn là bạn.

Dù đẹp hay xấu, thông minh hay ngốc nghếch, hòa đồng hay thinh lặng thì mỗi điều mà bạn làm đều có ý nghĩa. Dù không là ai nhưng cũng không ai là mình, nên hãy nhớ Mình là chính MÌnh

Dù không là nhất nhưng bạn là người duy nhất, độc nhất.

Tại Sao Khi Quyết Định Yêu Là Phải Chuẫn Bị Tinh Thần Để Chịu Đau.? Trong Khi Tình Yêu Không Chỉ Có Đau Mà Còn Có Hạnh Phúc! <TT 11/15/09>

Yêu Một Người Và Nói Lên Câu I Love You Mà Không Thể Đến Kề Bên Thì Còn Đau Hơn Là Nói Lên Lời Chia Tay. <TTST>

Tình yêu em đủ lớn để chia sẻ, nhưng xin lỗi tình yêu tôi ích kỷ nên chỉ dành riêng em!

Your love is big enough to share for others; I'm a selfish, I only have enough love for you only!

TT 10/11/2010
    Giải Thích:

Nói câu này cho nó tí lãng mạng thế thôi nhưng thật sự đang buồn Đang cố gắng chấm dứt hết, để em có thể bước đi riêng.

Mình quen biết nhau là cái duyên nhưng rất tiếc mình không có cái nợ của nhau nên giờ đây thì mình nên dừng lại.

Nhường em đó, còn đường phía trước. Chắc chắn thằng bạn của tôi sẽ làm cho em có thêm nhiều nụ cười và hạnh phúc.

Nếu như có một lúc nào em nhớ tới tôi thì không cần gì nhiều đâu, chỉ một cái text để hỏi thăm cũng đủ để tôi cười trong hạnh phúc.

Thạc sỹ huongduongxanh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ

Cái gì cũng có cái giá của nó và tình yêu cũng vậy.

p/s: TT vất vả quá, im góp chút ít, níu k đc cứ vjêc thẳng tay, hôm sau e lại vào
    thời gian có thể lấy đi tất cả

nhưng

k thể xóa đi tất cả

-‘๑’•.ღ°• huongduongxanh - mong manh nhưng mạnh mẽ •.ღ°•‘๑’-

Đang học vỡ lòng OldCat's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Light Island

Ai biết tôi, nhìn ra tôi và hiểu tôi, người đó bị câm, mù và điếc.
    Chán...chán....đời sao mà chán...!!!

@hươngduongxanh & oldcat: Thank you các bạn đã ủng hộ topic nhé. Coi bộ theo chiều hướng mà TT thấy thì số người xem thì nhiều nhưng người viết ra thì ít. hihihi

Lâu rồi bận rộn không có thời gian để vặn đầu. Hôm nay thi final, thấy tinh thần stress nhưng thi được một môn thấy thoải mái tí rồi, nên nảy sinh ra câu nói này mới mong chia sẻ cùng các bạn nào yêu "ranh ngôn"

Yêu mà không cần giải thích mới là yêu thật sự. Đừng hỏi vì sao tôi yêu bạn mà hãy hỏi bạn đã làm gì để tôi yêu. :timup:

Love without explainations is true love. Don't ever ask me why I'm in love with you, just give a thought of what i could be in love with.

TT 12/14/10

Giải Thích:
    người ta nói yêu là mù quáng, mà thật sự TT thấy là đúng vậy, chỉ có tình yêu mù quáng thì mới là tình yêu chân thật đến từ 1 con người.

Có người nói, khi yêu là phải cân nhắc, phải dùng lý trí nhưng có mấy ai làm được điều ấy khi họ đã rơi vào "vực thẩm của tình yêu"? heeeee

Nếu trong tình yêu có chắc trở, đừng ngại mà ngồi nói chuyện với nhau để tỏ bày tâm sự, chẳng ai đọc được câu hỏi trong đầu của bạn đâu, trừ khi bạn thổ lộ ra nó. Nhưng nhớ là đừng có hỏi câu hỏi tại sao lại yêu tôi? vì câu hỏi đó không cần thiết nữa nếu như hai người đã là "của nhau".

Câu hỏi đó khó trả lời lắm, vì nếu phải suy nghĩ ra tại sao yêu người ta thì có lẽ là bạn yêu người ta bằng "tính toán" bởi chỉ có tính toán thì mới biết vì sao, còn tình yêu chân thật thì sẽ chỉ "hiến dâng" mà không hề đòi hỏi "lợi nhuận". Cố gắng nhé, hãy yêu cho thật lòng.
    thay đổi nội dung bởi: THIÊN TỬ, 16-12-2010 lúc 12:43 PM

Thi xong finals tự nhiên thấy khoẻ re :rock: Moi cái đầu thêm được một câu :cr:

Khuất mắc không tự nhiên nó đến hoặc đi, trừ khi có lý do cho sự hiện diện của nó.

Conflicts can't be self-motivate to stay or go, unless there is a reason for its appearance.

TT 12/17/10

Giải Thích:
    Có đôi khi những mâu thuẫn, khuất mắc cứ tới tiếp tục, một người thì thích im lặng không giải thích, còn người khác thì cứ thích "giận hờn vu vơ" nhưng có cớ của sự giận hờn đó.

Nhiều khi mâu thuẫn đến nhưng là vô tình nó đến chứ không có cố ý. Nếu không nói ra cho nhau hay để sau này tránh thì mâu thuẫn cứ mỗi ngày lớn dần rồi từ từ nó cũng sẽ làm cho tình cảm giữa hai người như cái hình "trái tim rách" kia.

Cố gắng nhé, tránh làm tổn thương nhau trong cuộc sống giữa tình người và người cũng thế không chỉ trong tình yêu

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối