kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài: Word Cut

Đang học vỡ lòng MoMongTienNu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Aoi Umi

Default Word Cut

1. Open tấm hình mình muốn....then open New File on (File)

2. Type cái Chử on New File, then drag tấm hình over cái chử ...rồi bạn sẽ thấy Layer 1 on the rite side (layer pallett)

3. Rite Click on Layer 1 Chọn "Select Layer Transparency", Then Rite Click again chọn "Add Transparency Mask"

4. Click on layer (Word Layer) cái Chử....rite click and chọn "Intersection Transparency Mask"

5. Go back to Layer 1( layer có hình) rite click and chọn "Intersection Transparency Mask".

6. Go FILE open New File, Use Transparency. Then drag Chử over New File .

7. After that click on Word chose Layer ->Stroke -> hoạc chọn cách fa màu, hoạc thêm 1 tí gì cho tấm hình đẹp tí....

Good Luck... :giggle:

oh by the way lúc minh open New FIle thì size không thành vấn đề ...sau khi làm song mình có thể dùng CROP tool để làm nhỏ lại....save as GIF. file nhe bà con....

và dây là kết quả

Dark Angel
    Khách

Những bài viết của em rất có chất lượng. Rất vui được em tham gia, anh bây giờ vào năm học, fulltime nên ít vào HHT hơn trước. Hy vọng sẽ có nhiều bạn tham gia đóng góp như em.

Đang học vỡ lòng MoMongTienNu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Aoi Umi

hì dạo này em cũng bận học ghê lắm rùi , khi nào rãnh rãnh mới làm và chụp lên được thui à , hi vọng mấy bài em làm bà coan ko chán