Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 21

Ðề tài: Xỏ lỗ tai, giúp tớ

~ღ~Cánh hoa~ღ~ Hoa Trà's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Vườn hoa New Jersey

Default Xỏ lỗ tai, giúp tớ

Tớ đã xỏ lỗ tai kì này là lần thứ 4, ở gần vết thương cũ. Tớ khổ vì nó vì bị sưng mủ, đỏ tấy lên. Tệ nhất là bên tai phải. Tai trái chỉ bị một chút thôi. Mẹ giúp tớ nặn hết mủ ra sau khi tháo bông. Kết quả là hiện tại tớ phải bỏ đôi bông tai ra vì sợ 2 tai bị hư.

Từ khi xỏ tai lần cuối này, tớ không dám thay bông mới gì cả. Lâu lâu, tớ lại dùng cồn (oxy già) để lau hoặc nhỏ vài giọt lên để nhằm sát trùng vết thương và xoay nhẹ bông tai để nó không dính vào thịt. Xỏ cũng khoảng 4 tháng mà nó không lành vết thương. Ai biết cách nào hay thì giúp cho tớ với. Con gái mà không đeo bông tai thì thiệt thòi lắm
    Chỉ mình tôi - cô đơn - lặng lẽ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ~~~Tất cả - hãy chìm vào quên lãng - chìm đi nhé~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ~~~Để ta có thể bắt đầu lại từ đầu ~ bắt đầu lại từ bước khởi đầu cho cuộc sống
    ~ Silently ~ Shy ~ Nicely ~ Ugly ~ Baby ~ Easy ~ Lonely

Shadow of the wind

Em thấy chị nên đi bác sĩ xem sao. Đi bs cũng an toàn hơn nữa, họ sẽ có cách giúp mình mà.

Này em, ngoan nhé ! muathutim's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi ấy bình yên !

Chị có 2 lỗ tai bấm từ nhỏ , ko đeo gì nhưng cũng ko bít nè :cr:
    Tím lại ko thích đep bông, hồi nhỏ mẹ bấm nên để dzị để mai mốt mẹ chồng đeo vàng thôi

p/s : Vào spam xíu , chứ ko đeo bông nên ko giúp gì đc em hết :fi:
    Trăm năm kết nghĩa vuông tròn

Giải Nhì HHT-Nơi Tôi Có Bạn 2009
    Because You Live
    Thiên Thần Bay's Avatar

Xỏ bông tai lần thứ 4 :oh::oh:
    Vậy là chứng tỏ da bạn này thuộc loại da độc rồi, thế nên Xỏ lỗ tai dễ bị nhiễm trùng và mưng mủ.
    Dù có đeo vàng nguyên chất thì cũng sẽ gây dị ứng
    Chưa kể đến chuyện có thể đeo bông hay ko, nội chuyện xỏ 4 tháng mà vết thương chưa lành thì nên đi bác sĩ đc rồi
    Nếu bác sĩ kiểm tra mà cho là ko thể đeo bông thì cũng đừng buồn ^^! , sức khoẻ trên hết mà

p.s: Chả bù cho mình, thik đi xỏ lắm cơ, buồn buồn đi ra tiệm bắn phát, 2 ngày sau muốn đeo gì đeo, chả bao h có vết sưng hay nhiễm trùng, mà dù ko đeo cũng chả bao giờ bị bít

Năm tháng tĩnh lặng, kiếp này bình yên..!

Nơi Cư Ngụ
    Vườn hoa New Jersey

hết hạn insurance rồi á, chứ không cũng hỏi bác sĩ được, mà thật chán bs ở Mỹ xỏ bông tai lần thứ 4 là do bs gia đình ở Mỹ xỏ cho đó vậy mà khi bị nhiễm trùng thì họ không có trách nhiệm đã thế tai bên phải lại là cho cô y tá thực tập bấm thử nữa, bắn bị xéo quá giờ lỗ tai khó mà thấy lỗ xuyên qua... chịu thua rồi >.<!

Cảm ơn chị em, các bạn ^^"
    thay đổi nội dung bởi: Hoa Trà, 02-02-2010 lúc 08:10 AM
    Chỉ mình tôi - cô đơn - lặng lẽ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ~~~Tất cả - hãy chìm vào quên lãng - chìm đi nhé~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ ~~~Để ta có thể bắt đầu lại từ đầu ~ bắt đầu lại từ bước khởi đầu cho cuộc sống

Siu Nhưn Quần Chíp Ozhi's Avatar

Bạn Vịt thuộc loại da độc rồi!

Lời khuyên duy nhất là đừng xỏ bông nữa! Ráng tìm kiếm tậu về cái loại bông tai kẹp ấy! Ko thì đeo nó cũng dị ứng kim loại thôi!

[như mềnh mềnh ko có xỏ lỗ tai! T____T]

Hãy mặc quần chíp ngoài quần dài và bạn sẽ là siu nhưn

Yeah yeah

•innermost feelings • September.04's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    hửm

Tớ cũng xỏ lỗ tai lần thứ 3,lần nay bấm 1 lần tới 4 lỗ
    Lúc trước tai cũng bị sưng tấy rồi làm mủ nên tớ k đeo nữa,lần này bấm lại thì nay đã 8 tháng mà 1 bên tai vẫn còn hơi đau.Da cũng thuộc loại da độc như cậu vậy đó.Nhưng bắt đầu qua tháng thứ 9 thì nó lành òi,tớ k có thay đổi bông tai nhiều

Cứ nhìn vào mắt trẻ con mà sống
    Yêu thương dễ mà,nghe nó dụi đầu vào vai, và nói mơ: " Tớ không đi chơi với ấy được đâu,
    tớ phải ở nhà trông chị tớ,vì chị tớ sợ khủng long cực kì ý"
    Buồn cười,mà thấy mắt mình tự nhiên ướt

Nơi Cư Ngụ
    Vườn hoa New Jersey

Híc, vậy kể như là tớ không thể xỏ lỗ tai rồi. Ừ thì da độc nhưng thiệt tình để chỉ 4 tháng thôi mà nó đã sưng mủ rồi thì làm sao như bạn September được... (xỏ tới 4 lỗ @_@!)

Trang 1/3 123 cuốicuối