Trang 1/46 12345671131 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 368

Ðề tài: Nameless.

trash little princess's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    新世界より

Default Nameless.

Warning: Đây là NK của tôi - 1 con khốn nạn. Ai k thích, có thể đi ra ngay từ h`. Tôi tự biết bản thân tôi thế nào, nên đừng đọc xong rồi chửi tôi. & nếu có điều gì bức xúc, làm ơn pm vào hộp thư riêng của tôi mà nói. Bất cứ bài comm nào k mang tính chất viết NK, nếu cần, tôi sẽ nhờ Mod box del thẳng tay. Tks.

--------------------------

1st Date.

Fly away... Fly to the top... Fly forever...

Kimi no hibasho wa koko ni aru...

[Bolero - DBSK]

---------------------

Dạo này cuộc sống bình yên đến lạ thường, và chán cũng đến lạ thường :drink: Mọi việc diễn ra như thường ngày, có điều có cảm giác nó trôi chậm hơn 1 tý. K sao, lâu lâu đổi vị đời cũng k chết ai, dù là nó có k ít phần chán nản

Đang tuần thi. K hiểu sao đang thi mà mình lại có thể phởn đời như thế! Bài thi chưa học, ngồi onl suốt từ 7.30' a.m tới giờ, chưa ăn sáng nữa Haiz......... Tình hình là mình đang rất... rất đói Nhưng mà làm biếng ăn trưa quá OMG...!! Cứ kiểu này chắc mình chết mất Đã thế tối nay còn phải học KXÂ. Ôi... Mình thật là phục bản thân Nhưng mà, thật sự là k muốn học chút nào cả ==! Mệt mỏi quá. Tất cả đều khiến mình cảm thấy mệt mỏi. Có quá nhiều áp lực và công việc, trong khi mình thì k phải thần thánh. Mình chỉ đơn giản là 1 hs bt, có học lực bt, và thik giả danh hs gương mẫu thôi Đôi lúc nhìn lại đời, để xem mình đã đi đc quãng đường dài ngắn thế nào, và đã đi quãng đường đó như thế nào... Nhưng nhiều lúc nhìn lại, chỉ càng muốn buông xuôi. Học 1 lúc 2 trường thật sự k dễ! Hoàn tất 1 học kỳ của trường THCS lại phải quay ngay sang chuẩn bị cho kì thi ở NV. Thi xong rồi, thì quay lại học ngày bên THCS. Chẳng có lúc nào để nghỉ! Lắm khi tự phục mình, k hiểu sao lại có thể sống nổi và vẫn phởn đời thế này Và k ít lần từ nhủ, mình còn phải sống thế này cho đến khi nào? Giá mà mình thik Nhạc đc 1 chút. 1 chút thôi cũng đc...

Hqua vừa phát hiện ra có ng nói dối mình ^^! Thật đáng thất vọng. Ng ấy nhờ mình, nhưng lại k nói đúng sự thật Mà mình thì lại rất ghét những ng như thế :mpl: Hnay gặp, đã định là sẽ dằn mặt 1 lần, nhưng lại thôi ^^! Chẳng bik tại sao. Chỉ là cảm thấy con ng ấy k đáng để mình nói thêm lần nữa. Mình đã bị thế này 1 lần rồi. Cũng vẫn là con ng đó. Và chắc chắn, mọi chuyện sẽ dừng lại, tại đây!

Đôi lúc, gia đình cũng chẳng thể là chỗ dựa an toàn...

Ôi... cuộc đời... Thật khó tìm đc 2 chữ bình yên trong mi
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 28-05-2010 lúc 01:22 AM
    người ôm lấy muôn loài nằm trong tiếng bi ai

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

2nd Date.

Thi Địa & Sinh :)

Làm bài cũng k đến nỗi nào Mềnh vốn giỏi mà Sáng nay dậy sớm học bài, học hết cả đống bài trong vòng vài tiếng, mình phục mình quá

Tình hình là lớp có đứa làm bài k đc, thế là nó đem mình ra đòi "tâm sự" đây Thật là! K lúc nào mình yên thân ==! Có hôm đang ngủ thì có đứa fone tới hỏi mai có đi học k? Có đứa sáng nay còn hỏi hnay thi học bài j`? Có đứa làm mình mệt chỉ vì chuyện bạn bè của nó. Bây h` tới thằng này. Làm bài k đc, và mình lại ngồi nghe những j` nó nói^^~ Nhiều lúc cảm thấy thật mệt, và thật sự chỉ muốn gạt phắt nó đi. Nhưng nghĩ lại, thấy tội nghiệp tụi nó nên đành ngồi nghe T.T!! Ôi cuộc đời. Giả làm ng tốt thật là khổ

Haiz............. Hnay vừa nhận đc tin bài thi Văn của mình đc 7đ :) Đã đoán trc đc là điểm Văn của mình chẳng thể cao, mà sao nghe xong vẫn thấy nản làm sao ấy Mình là mình ghét cái loại văn thuyết minh này! Khô khan, gò bó!! Mấy bạn điểm cao toàn là đi học thêm, học thuộc bài rồi chép vào. Mà vốn dĩ, Văn đâu phải loại môn học thuộc - chép như thế chứ!? Tức chết mất!! Có lẽ năm nay k học Văn đâu :meo:

Muốn 1 bữa tối chỉ có thật nhiều bánh kem, trà nóng và chocolate Mình thik đồ ngọt, thik kẹo và bánh :)

Lạ!! 24.12, mình có cảm tưởng còn lâu mới tới, mà vs ngày 26.12 thì mình cứ ngỡ như là ngày mai ấy 26.12, hi vọng k ở nhà 1 mình :) Mọi ng đều đi off cả rồi T.T!! Bạn Hương k phải Cass mà cũng bon chen đi off vs anh con Gấu chứ :meo: Ghen :meo:

Dạo này có ng kêu mềnh già hơn tuổi quá K phải giận họ, mà là ứ hiểu tại sao cứ bị kêu Haiz.......... Thật là tội nghiệp bản thân T.T

KXÂ - Dạo này GÂ 2 bè đã khá hơn nhiều :) Thật là may! Còn vài tuần nữa là bắt đầu thi rồi :) Năm nay bài khó hơn năm trc nhiều. K bik có phải thế k nữa, nhưng thật sự mình thấy hơi đuối rồi ==!!

Htrc Mrs.Yên fone cho umma, nói mình diễn tốt hơn trc nhiều :) Mình cũng thấy lạ. Bt rõ ràng là rất run, thế mà năm nay tỉnh như k có j` xảy ra ấy Còn đòi cô cho diễn bài "Bé lên 3" mới khổ cơ Ôi...!! Dây thần kinh xấu hổ của mình vẫn chưa đứt

NV sắp thi, thế mà đến h` mình vẫn chưa học bài tới 1 chữ Xem ra trình độ phởn đời của mình vẫn chưa bị mai một nhỉ Aish... Nói thế thôi, chứ thật ra vẫn sợ môn ÂNTT. Môn ấy, mỗi 1 thể loại NTSK là vài - vài chục tờ A4, học k hết nổi :sad: Mình k muốn học ở NV nữa đâu mà

Vừa mới sửa xong đt :) Công nhận tài phá của mình thật là đáng sợ! Đt mua chưa lâu mà đã đem đi sử Bây h` mất hết công sức chơi game lúc trc rồi Cái iPod Touch của mình cũng thế, sau 1 lần bấm nhầm, thế là các songs & clips, số lần nghe cũng bay bay bay như thế ~

Dạo này, tự thấy mình thật là lạc loài Vừa phát đề thi, đứa nào cũng cặm cụi ngồi chép. Trong khi mình thì cầm cái đề lên, trả lời sơ qua rồi mới bắt đầu làm. Làm xong, dò lần nữa rồi mặc kệ nó, lấy nháp ra ngồi nhảm. Trong khi chúng nó, nếu xong thì đa phần ngồi dò kĩ lại, k thì ngồi chơi. Nhiều đứa bạn mình, nhìn thấy mình nhảm hết cả trang A4, thi xong chúng nó kéo nhau ra thắc mắc Ôi mẹ ơi!! Thi xong chắc mình phải đi phẫu thuật thẩm mỹ! Chứ lỡ như tụi trong p` thi nhớ mặt thiên thần mình đây, bik mình ngồi nhảm, rủi ra đường gặp mình, chúng nó ngó mặt mình rồi bắt chước kiểu lăn bò lết ra cười, miệng k ngừng hét "con điên!" thì kẻ làm thiên thần có tấm lòng trắng như than chì mình đây cũng phải ngậm kẹo nuốt sữa, xuống âm phủ trấn nhà con quỷ vô gia cư mà trú tạm quá

Hnay có ng` buồn Mình k muốn! Mình ghét nước mắt! Vì chủ yếu, nó khẳng định rằng ng để những giọt nước ấy rơi, đang buồn. Vẫn là nhiều lúc, muốn lau đi nỗi buồn của thế giới, dù bik là nó con lớn hơn cả ước mơ du lịch khắp thế giới! Nhưng nhìn ss cứ buồn như thế, em k chịu nổi, Oz à ^^~

Fly away... Fly to the top... Fly forever...
    Kimi no hibasho wa koko ni aru...

Ss làm em thuộc luôn câu đó rồi

Đc tin ss hết buồn, lòng nhẹ

Đêm nay trời sẽ lạnh, nghe bài nào của DB nhỉ ~..........
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 28-05-2010 lúc 01:23 AM

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

3rd Date.

Dạo này cứ hỏi vu vơ...

Mình là ai?

Mình sống để làm gì?

Mục đích sống của mình là gì?

Hạnh phúc của mình là cái gì?

Vẫn đang đi tìm câu trả lời, nhưng bản thân thì chẳng muốn biết câu trả lời

Có khi nào, trong câu trả lời ấy, không có lí do gì để mình đc tồn tại?

Cứ như là, mình đang trốn chạy chính bản thân ấy...!!

Khó chịu!! ^^~

Mai thi Anh & Hóa. Bây h` vẫn chưa học xong gì cả :mpl: Nhưng mình chẳng muốn học. Mình muốn nghỉ môn Văn & Anh năm nay. Tất cả đều thật là đáng chán! Mình ghét!!

Mai thi xong lại lên NV học tiếp ÂNTT. Tuần trc mình nghỉ, k bik có bỏ lỡ gì k? Mình chán công việc nộp bài cảm nhận. Nhưng bik sao bây h`?! Trong mắt cô, mình là 1 hs chăm mà! Vs lại, hành động của mình ảnh hưởng rất nhiều tới appa, k thể làm bậy đc

Con ghét học ở NV, vì appa dạy ở đó... Những gì con làm, chẳng bao giờ đc công nhận. Con chán nản. Cuộc sống thật vô vị!! Con ghét cái nơi ấy. Những gì con cảm thấy vừa lòng, có lẽ, chỉ đơn giản là con có thể thik nghi thôi... Con muốn đc sống 1 cách tự do và thoải mái. Hiện giờ thì, có quá nhiều áp lực đè lên con, và con thì chẳng bao giờ đc phép rũ bỏ nó cả^^! Đc rồi, nếu điều đó, theo pama là tốt cho con, thì con sẽ cố. Hi vọng, giống như mọi ng nói, sẽ có ngày con phải cảm ơn pama^^!!

Mang mặt nạ quả thật rất khó chịu^^~
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 28-05-2010 lúc 01:23 AM

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

4th Date.

Hnay sẽ mệt mỏi đây!! Mình chỉ muốn biến mất. Uhm, sống mệt mỏi quá^^!!

Mình thích dấu lặng. Mình thích nhất là dấu lặng breve. Dấu lặng có trường độ còn dài hơn cả dấu lặng tròn. Và theo như mình học, cho đến bây h`, nó là dấu lặng có trường độ dài nhất... Mình cũng muốn, giá mà cuộc đời của mình cũng đc dài như dấu lặng ấy. 1 sự yên lặng và bình thản... thật dài Nhưng, giống như trong bản nhạc, dấu lặng breve xuất hiện k nhiều. Ít nhất là trong tất cả những bài mình đã học, chưa bao h` mình gặp dấu lặng breve. Trong cuộc sống cũng vậy Mọi thứ đều thật là vội vàng và nhanh chóng! Mình thik dấu lặng đen. Nó k dài, nhưng mình thích cách viết của nó. 1 kiểu dấu lặng uốn lượn nhất. Nó khác những dấu lặng khác. 1 sự riêng biệt Lặng trắng và lặng tròn... Chúng thật giống nhau. K phải là k thể nhớ, mà là mình ghét phải nhớ!! Thật là mệt Lặng đơn, lặng kép... Các loại dấu lặng cứ chia nhỏ dần. Thường gặp nhất là lặng đen - đơn - kép. Và những dấu lặng ấy cũng thường gặp khá nhiều trong cuộc sống. Mọi thứ trôi qua đều thật nhanh. Trong bản nhạc gồm toàn những chùm nốt liên 5, liên 6,... Mình thik những đoạn có dấu lặng. Cứ như 1 chút gì đó, im lặng 1 cách hoàn toàn, nhưng lại là những khoảnh khắc để đoạn nhạc vừa vang lên có thể in sâu vào tâm trí ng nghe...

Mình thích dấu lặng. Sẽ đi tìm, cho đến khi gặp đc dấu lặng breve trong cuộc sống...

Hnay chỉ toàn nói về dấu lặng ...............
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 28-05-2010 lúc 01:24 AM

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

5th Date.

15.12 - Happy B'Day, Junjang oppa!! Happy B'Day, my Love ^^~ 1 Kim JunSu tuyệt vời hơn nữa, anh nhé! Best wishes. Yêu anh, Junjang àh. Tất cả chúng em... Yêu anh nhiều, JunSu^^!!

[Happy B'Day Kim JunSu]

--------------------------

Thật k ngờ đấy, Junjang àh~ Em cứ ngỡ tận ngày 01.1 mới là sinh nhật anh cơ! Hóa ra đó chỉ là trên giấy tờ. Đến hôm nay em mới biết. Thật là... Xin lỗi anh nhiều lắm, JunSu ~__________~!

Junjang yêu của em àh~ Hãy là 1 JunSu mới, thật tuyệt, tuyệt vời hơn cả bây giờ nữa, có được không, JunSu? Hãy cố gắng nhiều hơn nữa, không phải vì thành công trong sự nghiệp, JunSu àh~ Mà là vì hạnh phúc của anh, Ok^^!? Hãy sống để được mỉm cười, dược yêu thương, anh nhé! Hạnh phúc của anh là cuộc đời của cả ngàn người khác. Xin anh, vì chúng em - vì Cass, vì DBSK - đừng đốt cháy nó, anh nhé! Em biết rằng, anh mong cơn sóng gió này sẽ sớm qua. Và em tin, nhất định sẽ là như thế. Sau cơn mưa, trời sẽ sáng mà, anh nhỉ? Cứ khóc đi anh, để rồi ngày mai, khi mọi nỗi buồn đều trôi đi, anh sẽ lại có thể cười thật tươi như ngày nào.

Cười lên đi, anh yêu... Cười lên, anh nhé!

Hôm nay trời có mưa một chút, anh ạ ^^~ Lại mưa vào đúng ngày sinh nhật anh cơ đấy! Anh àh~ Seoul dạo này lạnh lắm đấy! Giữ sức khỏe cẩn thận, anh nhé! Em không muốn anh bị bệnh đâu, vì anh còn phải động viên tinh thần JJ và bên cạnh Chunnie nữa mà! Em đã từng muốn bật khóc, đang - sẽ, khi Chunnie bảo các anh đều thật mệt mỏi, nhiều lúc tưởng như không thể tiếp tục. Vất vả cho anh qúa, Junjang àh~ Xin lỗi anh, ngàn lần xin lỗi anh... Em biết, dù em có xin lỗi thế nào thì vẫn không thể đủ. Em biết... Em biết, sẽ có rất nhiều người chửi rủa em, bảo em điên khi thấy em thế này. Em biết... Em cũng biết, mình thật vớ vẩn khi xin lỗi anh mãi mà chẳng rõ vì cái gì. Có quá nhiều điều để em muốn nói lời xin lỗi. Em cũng biết... Xin lỗi anh, vì tất cả. Nhưng anh àh, tất cả đều chẳng còn quan trọng. Đối với em, quan trọng là, em yêu anh, yêu DBSK, yêu Cass, Junjang àh ^^~ Em biết, em biết rõ điều đó...

Seoul cũng khoảng 11.45' p.m rồi, anh nhỉ!? Ngủ ngoan nhé, anh yêu!

09.12.15
    9:53' p.m
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 04-06-2010 lúc 08:10 PM

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

6th Date.

Hnay lên trường nhận điểm 1 số điểm làm mình rất vui :hum::hum: Nhưng cũng có 1 số làm mình phải xem lại T.T AV đc 7.3 Văn cũng đc có 7.3 HKII mình đi tu :huhu1: Còn bây h` phải lo bên NV trc :alone:

Chiều đi học KXÂ Mình đang rất buồn ngủ, k bik chút nữa có học đc k Nhưng hnay phải đi, nhất định phải đi thôi :huhu1:

Mình ghét 2 đứa ngồi cạnh mình :meo: Chúng nó thik Suju, nhưng k phải là E.L.F. Thế mà suốt ngày toàn đi so sánh DB vs Suju :meo: Mình là mình k muốn nói, chỉ sợ tụi nó lại có khoảng cách vs mình :alone: Chịu vậy!! Đành cố gắng im lặng vậy == ~

Hnay tốn gần 30k :) Mình chỉ mua 2 thứ thôi mà nó đốt tiền như điên ấy Mua có cây bút 18k & thiệp cho 26.12 có 7k Thôi kệ, mình cũng đang dư tiền quá, muốn đốt bớt Vs lại sắp ngày đó rồi, mình cho phép bản thân tiêu tiền nhiều hơn 1 chút mà :timup:

Dạo này yêu DB kinh khủng :timup: K phải dạo này nữa! Thật ra lúc nào cũng yêu nhiều lắm! Nhưng dạo này mới rảnh hơn 1 chút, để lên 4r đọc fic & nghe nhạc DB nhiều hơn :timup: Htrc gặp 1 fic rất hay :timup: Tiếc là sau khi đọc đc 1 đoạn, Au cảnh báo chap sau có yaoi nên đi ra ==!! Lúc lên trên mới thấy dòng rating 15+ Buồn hết sức Ít fic hay mà đa số fic hay là yaoi

Htrc lên News, thấy lời chúc của JaeChun tặng Junjang ngày sn :timup: Thật sự là rất tuyệt vời :timup: Đọc xong chỉ muốn khóc :"> Nhất là lời của Chun ấy!! Yêu DB :-*

Always keep the Faith ^^~

Mình thik làm con trai Nhiều ng bảo mình lạ. Uh, mình cũng thấy mình lạ. Nhưng mình cảm thấy con gái thật nhu nhược quá!! Mình chán con gái ^^!!

Tình cờ vào đọc Diary của 1 ng bạn (àh~ K tình cờ cho lắm nhỉ ). Chợt nhận ra mình k hiểu j` về ng đó hết. Và càng nhận ra mình chẳng làm đc j` để giúp 1 ai cả. Lại có cảm giác mất đi giá trị tồn tại :) Xem ra mình vẫn còn may mắn. Vẫn có thể khóc khi dồn nén quá nhiều ^^! Vẫn bik cách làm mình thanh thản hơn... Phải cố yêu cuộc đời hơn nữa thôi!!
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 28-05-2010 lúc 01:24 AM

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

7th Date.

Doushitte kimi wa suki ni natte shimattan darou

Romanisation

Doushite kimi wo suki ni natte shimattan darou
    Donna ni toki ga nagarete mo kimi wa zutto
    Koko ni iru to omotteta noni
    Demo kimi ga eranda no wa chigau michi

Doushite kimi ni nani mo tsutaerarenakattan darou
    Mainichi maiban tsunotteku omoi
    Afuredasu kotoba
    Wakatteta noni
    Mou todokanai

Hajimete deatta sono hi kara
    Kimi wo shitteita ki ga shittanda
    Amari ni shizen ni tokekonde shimatta futari
    Doko ni iku nori mo isshou de kimi ga iru koto ga touzen de
    Bokura wa futari de otonaninatte kita
    Demo kimi ga eranda no wa chigau michi
    Doushite kimi wo suki ni natte shimattan darou
    Koko ni iru to omotteta noni
    Mou kawanai
    Tokubetsuna imi wo motsu kyou wo
    Shiawase kao de tatsu kyou wo
    Kireina sugata de kami sama ni negatteru kimi wo
    Boku janai hito no tonari de
    Shukufukusareteru sugata wo
    Boku wa douyatte mioreba ii no darou

Doushite kimi ga suki ni natte shimattan darou
    Ano koro no bokura no koto
    Mou kawanai (kangaeta kangaeta)
    Doushite kimi no te wo tsukami ubaenakattan darou
    Boku no yoko ni iru hazu datta (sono mama ni)

Soredemo kimi ga boku no soba hanareteite mo
    Eien ni kimi ga shiawase de iru koto
    Tada negatteru
    Tatoe sore ga donna ni sabishikute mo (sabishikute mo)

[どうして君を好きになってしまった� �だろう (A cappella Version)]

-----------------------

Phát hiện lớp KXÂ của mình nhiều ng giọng hay ghê cơ :hum::hum: Thik giọng anh Khang :hum::hum: Trầm, ấm, mượt và có thể lên cao :hum::hum: Hiếm gặp bạn nào hát đc như thế :timup: Anh Nguyên GÂ thật là giỏi ~_______~!! GÂ 2 bè 1 cách dễ dàng! Thật là phục. Các ss thì XÂ rất tốt Nhất là bạn Châu. Vừa XÂ vừa GÂ tốt Mình thik bạn ấy. Nhưng 2 năm k gặp, có lẽ bạn ấy chẳng nhớ mình là ai đâu ^^!!

Dạo này đi lùng fic YooSu đọc Có nhiều fic đc các bạn trans mượt quá cơ :hum::hum: Yêu các bạn ấy ghê gớm :hum::hum: Au nước ngoài viết thật là hay :hum::hum: Thật sự là cũng khá lâu rồi mình k ghé vào tvfxq Dạo này làm biếng onl ghê gớm

Lại bệnh ^^!! Sáng nay 3.12' a.m thức dậy vì bệnh ~________~!! Mình bệnh nhiều quá! Đến nỗi ai cũng bảo sao mình bệnh mãi thế?! Thật là mệt!! Mình cũng có muốn thế đâu.......... Hi vọng mai sớm hết bệnh để còn học đàn nữa. T2 đi học rồi. Trễ nhất là t2. Nhất định mình phải khỏi bệnh. Còn nhiều thứ để mình học lắm!! Fighting !!.................

Lâu lắm rồi mới ngủ nhiều thế này. Ngủ từ 1.45' p.m tới 4.32' p.m. Ngủ chập chờn. Mình k dám ngủ luôn, thức dậy sẽ bị nhức đầu mất. Thật là......!! Ngủ như 1 con heo vậy ="=!! Lại còn lỡ hẹn nữa chứ Tội nghiệp tụi nhóc. Tuần sau chắc phải cho tụi nó đi chơi bù ~________~!! Hnay, và cả hqua nữa! Toàn nghe Why did I end up falling for you Acappella Ver :timup: Lâu rồi k nghe bài đó. Thik phần đệm. Phần giai điệu cũng rất hay :timup: Yêu DB :hum::hum:

Bây h` mình ở nhà 1 mình Có lẽ đi đọc fic ....................
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 28-05-2010 lúc 01:25 AM

Nơi Cư Ngụ
    新世界より

8th Date.

Lâu k onl

Hqua phởn

Hqua cô cho làm bài tập ôn thi NLCB :"> Có 1 mình mình làm xong :"> Hi vọng tuần sau thi tốt

Học NLCB về, umma cho tạt qua Lotte ăn :timup: Đang ăn tự dưng lại có bài Magic Castle của DB :hum: Khổ thế chứ :timup: Nhưng tức 1 điều, cứ tới đoạn của Su hát là cái TV cứ tắt tiếng ==!! Cửa hàng đó muốn bị phá sản hay sao ấy nhỉ ==!!

Mình bik điểm TB rầu :timup: 8.8 T.T~~ Ok, mình bik rồi, HKII phải làm lại :sad:

Hqua đc ăn nhiều kem :timup: Thik :hum:

Hnay lên lớp, đứa nào cũng tặng thiệp & đc ng ta tặng lại nhân Noel. Nhìn lại mình, k có j` cả Bị 3 đứa đòi mai phải có 1 lũ chết tiệt, trấn ng k nương tay Thật ra mình cũng đã định sẽ tặng j` đó cho chúng nó, nhưng cho tới tối hqua mới nhớ là mình chưa kịp mua j` cả, thế nên dẹp luôn. Omo~ Mình thật là giỏi

Dạo này mình thik nghe bài To my bride (JaeSu - DBSK). Thik giai điệu bài đó. Nhẹ nhàng và hạnh phúc :timup:

Hnay đc nghỉ KXÂ :P Thật là may quá! Hnay đỡ mệt 1 chút

Mình bik là mình đã có cố gắng. Dù chỉ chưa đầy 1 tuần thôi, nhưng mình vẫn cảm nhận đc là mình đã tiến bộ hơn trc nhiều. Ít nhất là ý thức... Hi vọng mọi thứ sẽ ổn ^^~

Hnay cô cho đổi chỗ Lần đầu tiên mình bị xuống bàn 5 ngồi Ngồi cạnh mấy bạn k bik điều nữa. 1 đám luôn ấy chứ T.T!! Mình ghét chúng nó. Mình vẫn rất cố gắng, nhưng có lẽ đã đi đến giới hạn rồi. Và mình k thik bất cứ ai đụng tới DB như vậy. 1 lũ rảnh đời. Mình ghét! Vì chúng nó k phải là ELF và chúng nó làm những việc mà chúng nó k có quyền!! Lúc mình bị chuyển, 1 đám đứa phản đối. Mình bik, vì nếu mình bị chuyển đi thì tụi nó sẽ k ai chỉ bài đâu ==!! Xem ra mình cũng chỉ là công cụ cho tụi nó. Nhưng thật sự, ít ra thì mình thik 1 số đứa bàn trên hơn, dù học ở đó hơi mệt.

Chuyển xuống dưới, xa Gấu, buồn =(( Gấu cũng bi chuyển. Dù sao thì chỗ ngồi hiện h` của mình cũng gần Gấu hơn. Mình nhớ Gấu. Nhớ cái dáng lùn lùn, mập mập, tròn tròn, dễ đạp của nó. Nhớ cái mặt thật là bự của nó, khi mồm nó cố dành chỗ để đồ ăn đc nhét vào đều & nhiều vào mỗi sáng. Nhớ những lúc mình chửi nó ngu mà k sợ bị nó chửi lại hay đập mình bởi thực sự trong cái chuyện nó nhờ mình giúp thì nó rất ngu, ấy thế mà nó vẫn cứ hỏi để đc mình chửi nó ngu mãi. Nhớ những lúc nó chỉ bài. Con ấy nó học bài như siêu nhân. Chẳng biết nó muốn ăn chữ nào k mà đọc nhanh hơn gió ==!! Nói chung là, nhớ bạn Gấu Mình k ghét & k trách cô, nhưng vẫn muốn ngồi kế bạn Gấu

Ngồi cạnh bạn Hạnh - kẻ đứng hạng 1 lớp. Haiz... Năm ngoái thua bạn ấy có 0.1, năm nay thua những 0.2 điểm =(( HKII quyết tâm cướp ngôi vàng =(( Ứ chỉ bạn ấy Văn - Anh - Nhạc đâu :meo:

Phía dưới là bạn Vịt, kẻ đầy tớ láo toét của mềnh Hnay mình hiền, k đả động gì tới bạn ấy. Chứ như cái lần bạn ấy ngồi kế mình ấy, bạn ấy đã từng muốn chuyển chỗ chỉ vì mình phá quá Lạ!!! Mình ngoan hiền thế mà ai cũng bảo mình phá

Haiz...... Chuyển chỗ là k thể chỉ bài Nhạc cho bạn Gấu, bạn Nhân, bạn M.Hoa, k thể chỉ bạn Thư cách học Nhạc dễ hơn. Chưa kịp thực hiện lời hứa sẽ giúp các bạn ấy kéo điểm môn Nhạc lên Các bạn ấy dễ thương lắm

Htrc, mình nói chuyện vs Gấu. Mình nói ẩn dụ thôi. Mình bảo nó đi chết đi. Cho tới khi nào nó muốn sống lại, nó ghét cảm giác chết thì hãy sống lại và nói vs mình cảm giác của nó. Bạn Mạnh bắt đầu quay xuống. Bạn ấy tưởng mềnh nói thật Thế là bắt đầu nói chuyện vớ vẩn Mình thik bạn Mạnh ghê gớm!! Bạn ấy như con nít ấy!! Rất ngây thơ :timup: Thik những bạn như thế :hum::hum:

Mình cũng muốn khi chết đi sẽ hiến xác cho y học Thật ra cái này mình đã muốn lâu rồi, nhưng htrc bạn Mạnh bảo Gấu đi hiến xác đi, mình mới chợt nhớ ra chuyện đó Mình muốn đóng góp chút j` đó :"> Nghe có vẻ hơi điên nên mình chẳng muốn nói vs ai ^^~ Mình còn có nhiều dự kiến cho tương lai quá!! Hi vọng sẽ có thể thực hiện hết :)

Htrc bạn Gấu có ý định sống vs 1 cái mặt nạ, giống như mình. Mình thật sự k muốn như thế. Sống như lúc này đây, nó còn chịu chưa nổi nữa mà!! Bik là sống 1 tgian sẽ quen, nhưng mình k muốn nó đeo mặt nạ. Điều đó thật sự k tốt cho nó tý nào. Nó bảo nó muốn vô cảm. Mình k bik nên nói làm sao? Nó đơn giản chỉ muốn tìm 1 cuộc sống bình yên. Mình chỉ bảo nó chết 1 tgian, chứ chẳng bảo nó vô cảm. Nhưng 1 đứa như mình, đâu có đủ quyền để can ngăn vào cuộc đời 1 ng khác? Chỉ đơn giản là mình muốn tốt hơn cho nó thôi.

Gấu àh, mày làm ơn bik nghĩ giùm tao đi. 1 mình tao, làm sao lo cho cả đời mày đây?

Dạo này mình đọc nhiều fic :) Thik fic của bạn fish. Bạn ấy thật là có khiếu viết :hum::hum: Bạn ấy viết short fic, sad fic rất hay :timup: Nhưng mình chỉ mong bạn ấy đừng viết sad fic nữa. Mình k chịu nổi đâu T.T!! Yêu bạn fish :X

26.12, còn 1 chút nữa thôi... Hđó nhất định sẽ thật tuyệt vời. Dù chỉ là 1 chút. DB àh~~ Chờ...

24.12, là hnay ^^! Đối vs mình, ngày này k q.trọng lắm. Nhưng cũng k hẳn là 1 ngày quá bt. Bởi vì các bạn của mình hnay có vẻ vui hơn bt. Thế là đủ rồi ^^!! Dù sao thì, chúc mừng 1 chút thôi cũng có sao đâu nhỉ?

Merry Xmas!!

DB àh~~ Merry Xmas ^^~~
    thay đổi nội dung bởi: little princess, 28-05-2010 lúc 01:25 AM

Trang 1/46 12345671131 ... cuốicuối