Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 12

Ðề tài: Ngàn lần là cứ: Có yêu em!

Bé còn quấn tã David Nguyên's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    France

Default Ngàn lần là cứ: Có yêu em!

Sài Gòn, ngày 20 tháng 2 năm 2009

Em bảo quả đất vuông
    Anh bảo tròn
    Em bảo vuông
    Ừ, thì vuông

Em bảo mặt trời màu đen
    Anh cho rằng đỏ
    Em bảo đen
    Anh chữa lại vàng
    Em bảo đen
    Ừ, thì đen!

Em bảo biển sao hẹp thế
    Anh nói rằng biển mênh mông
    Em bảo: Không
    Anh bảo: Có
    Một hạt sương long lanh nho nhỏ...
    Ừ, thì biển chẳng mênh mông!

Anh có yêu em không?
    Anh bảo rằng có
    Em lắc đầu: Không
    Anh gật đầu: Có
    Không có!
    Ngàn lần là cứ: Có yêu em!

Này Em, Tôi đã về.

Ngày 5 tháng 11 của 3 năm về trước, tôi đã từng nói với em: "Đi hay ở là chuyện chẳng thể đừng. Chỉ có một điều Tôi day dứt mãi không thôi ..." - là em vẫn chẳng chịu về bên cạnh tôi. Em bảo thủ, em bướng bỉnh, em cứng đầu nên em chẳng bao giờ chiều theo ý tôi. Thế là tôi đi mà chẳng có em..

Hai năm qua với biết bao sự kiện, biết bao sự thay đổi trong cuộc đời của cả tôi và em mà chúng ta chẳng thể nào đoán biết được. Giá ngày đó tôi đừng bỏ ra đi có lẽ tôi đã chẳng day dứt mãi vì để vuột mất em vào vòng tay người khác. Giá ngày đó tôi quyết tâm giữ em lại cho riêng mình có lẽ em sẽ chẳng phải trải qua những đớn đau ấy. Nhưng em nào phải của riêng tôi, em cứ thích đi là đi tôi chẳng giữ được. Tôi chỉ biết đứng từ xa nhìn và cầu mong em hạnh phúc bên cạnh người con trai mà em đã lựa chọn ấy. Nhưng than ôi, tôi phải nhìn những giọt nước mắt em ngấn ngấn nơi bờ mi, nhìn em thức đến hanh hao suốt những đêm dài... Tôi đau lắm em biết không? Giá mà tôi đau thay cho em được vậy.

Tôi muốn tôn trọng khoảng riêng tư của em, để em được bình tâm mà đứng dậy mạnh mẽ hơn sau mỗi lần vấp đau. Nhưng nửa trong tôi chẳng thể nén lòng, cứ muốn dang rộng cánh tay mình ra mà ôm thật chặt em vào lòng, mà vỗ về, mà an ủi, mà bao bọc em trong vòng tay tôi. Tôi chỉ muốn dùng nắm đấm thật chặt này để trả lại hết những đớn đau cho kẻ đã làm đau em. Tôi muốn thật nhiều nhưng tôi không thể làm được. Tôi đã chẳng từng bảo em, người ta ngã ở chỗ nào thì phải đứng lên ở chỗ đó. Ngày em vượt mưa chạy xe về rồi bảo nước mưa ngọt - tình tan thì tôi biết em tôi đã đứng dậy thật rồi.

Hai năm qua, tôi cứ không ngừng tự nói với mình rằng tôi phải quên em. Phải để em đến với người em yêu thương. Nhưng hãy xem, tôi đã sai lầm như thế nào khi bỏ đi biền biệt 2 năm để em tự chống trả với những đớn đau này? Một lần vấp ngã ở mối tình đầu của em và vô vàn lần những kẻ ghen ăn tức ở chọc phá em. Ngày xưa cạnh tôi em đâu bao giờ chịu những nỗi đau đó? Là tại tôi, tất cả là lỗi tại tôi.

Tôi đã muốn, bây giờ vẫn muốn và về sau này tôi cũng vẫn mong muốn như thế. Em à, hãy làm VỢ tôi đi. Để tôi được chăm chút em từng giấc ngủ, để tôi có thể bao bọc cho em tránh xa khỏi những đau khổ, những cám dỗ, những bi ai, để cuộc sống của em chỉ nên có những nụ cười mà thôi. Tôi đã đợi 2 năm chỉ để nói những lời này, tôi sẽ có thể đợi em lâu hơn nữa, dù có dài đến bao lâu cũng được. Miễn rằng em hãy nói với tôi: "Anh hãy chờ" chứ đừng bắt tôi nhận lời từ chối.

Tôi không còn trẻ để có thể hoà hợp với một diễn đàn teen nơi em vẫn hàng ngày vui chơi, nhưng tôi phải tìm em. Phải để cho em biết tôi đã chờ em và mong em như thế nào. Tôi biết phải tìm em ở đâu đây? Khi điện thoại em đổi số, khi Y! của em cứ im lìm mãi chẳng một lần trả lời, khi em nghỉ làm ở công ty cũ, và quán cafe quen em cũng chẳng cả ghé qua? Tôi biết tìm em ở đâu khi nhà em tôi không được phép tới hả em?

Tôi về hôm 14/2, những hi vọng sẽ được gặp em, được thấy tiếng em cười, được nghe hương tóc em bay, được nhìn thấy em lùng bùng nhét Socola đầy miệng, được dành ăn với em, được chọc em chu mỏ giận... Nhưng em tắt điện thoại ngay khi nghe tiếng tôi. Tôi biết, em sẽ trách Lit nhưng xin em, đừng đổ lỗi cho nỗi nhớ và tình yêu của tôi.

Tôi sẽ đợi, chỉ xin em đừng chạy trốn khỏi tôi. V

David Nguyên

Nơi Cư Ngụ
    France

Sài Gòn, ngày 24 tháng 2 năm 2009

Này Em, anh vẫn chờ!

Em có thấy Sài Gòn dạo này nóng nực đến lạ thường không em? Khi đáng ra, ở ngoài kia đang là mùa xuân mát lành và dịu ngọt. Và anh, anh cũng nhớ em đến điên cuồng. Ước gì, anh có thể nắm chặt tay em, và mình bước song hành cùng nhau trên con đường xanh rợp mát bóng cây ấy nhỉ. Rồi sau mỗi buổi chiều, anh sẽ cùng em đi lang thang trên khắp phố phường, để chậm rãi mà thưởng thức cái khoảnh khắc tuyệt đẹp cuối ngày. Hay mình sẽ cùng nhau ngồi uống cafe ở một quán cóc vỉa hè và nhìn dòng người qua lại. Bàn tay em sẽ nằm ngoan hiền trong bàn tay anh.

Đã hơn hai năm, Sài Gòn trong anh hầu như vẫn chẳng hề thay đổi. Từng góc phố, có nơi vẫn trầm lặng và cũng có nơi vẫn náo nhiệt như thế. Và, Em cũng vậy, vẫn cứ bướng bỉnh, cứng đầu và cực kỳ khó bảo. Mà không, có lẽ anh nhầm rồi, em đã lớn. Trong mắt những người khác em đã lớn thật sự và là một thiếu nữ trưởng thành rồi chỉ có anh vẫn cứ mãi nhìn thấy em là cô nhóc của anh mà thôi. Ừ, dù thế nào đi nữa, em vẫn mãi là cô nhóc của anh. Em vẫn là một cô nhóc để anh ôm chặt trong vòng tay của mình, để bàn tay em lèn chặt trong bàn tay anh, để tấm lưng này chắn gió cho em, để em là của riêng anh thôi.

Đã 2 năm, anh chẳng thể được nắm chặt bàn tay em, chẳng thể ngắm nhìn khuôn mặt em khi ngủ, chẳng thể thích thì giơ tay lên mà gõ gõ vài cái vào trán em... Đã lâu, lâu lắm rồi em biết không?

Anh biết, ngày mà anh bỏ đi là ngày anh đã thua chính mình. Có phải bởi tình yêu của anh dành cho em không đủ lớn để giữ anh lại bên em và để mang em về bên anh? Không phải, không phải thế đâu em à. Với anh, em vẫn là người anh thương yêu nhất. Anh chưa bao giờ tin vào cái gọi là định mệnh, nhưng anh lại vào số phận từ cái ngày mình biết nhau. Bỏ mặc hết tất cả, đừng đặt trách nhiệm, nghĩa vụ hay số phận của người khác giữa con đường của chúng ta. Anh đã sai, khi để những điều đó dẫn lối mình tới một con đường khác xa em. Nhưng điều đó có sao chứ, chẳng phải anh đã trở lại rồi sao?

Em có biết lý do anh chưa bao giờ xưng anh với một cô nhóc như em không? Vì anh luôn phải nhắc nhở về những trách nhiệm, hay nghĩa vụ hay việc phải chịu trách nhiệm về một ai đó. Còn bây giờ, anh chỉ có một điều duy nhất là làm thế nào để mang em về lại bên anh. Không nghĩa vụ, không trách nhiệm, không những trăn trở... hãy để tình yêu được tự do trên đôi cánh của nó đi em.

Anh biết, em đọc được những dòng này. Anh đã từng nghĩ sẽ ghi rõ tên người nhận nhưng điều đó không cần thiết phải không em? Chỉ Em và Anh biết được những điều này là đủ, không cần ai xen vào hết. Anh cũng không muốn làm em khó xử, vì em vốn không thích chuyện riêng tư của mình bị mổ xẻ nhưng em biết không nếu em vẫn không trả lời có lẽ anh sẽ gọi tên em một lần ở đây dù thực tế rằng anh gọi tên em hàng ngày trong mỗi cơn gió ùa qua đều khắc tên em trên đó. Và này Em, anh vẫn chờ. Xin em đừng chạy trốn anh thêm nữa.

Vẫn yêu em bằng tất cả niềm tin và hi vọng. Và anh vẫn yêu em vượt lên tất cả những điều phi thường trên thế gian này.

David Nguyên.

<font color="black">Nụ cười trong vắt tháng Tư Nguyễn Vũ Nguyên Anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    .. in Rockland

Ừ, đừng kêu gào ầm ĩ lên như thế nữa. Những việc này chẳng phải David chút nào ngoài chuyện sẵn sàng nổi sung và la hét hết với người này đến người khác. Văn phong thì cũng khá hơn và.. hơi bắt chước em rồi đấy. Em băn khoăn, mỗi lần viết những dòng này David bỏ đi mất bao nhiêu bản Demo và mấy ly cafe nhỉ =)). Có lẽ là một cơ số nào đó nhiều hơn 1 =)). Nhà ở NVT bán rùi à, em đi qua thấy ng khác ở, mà thui, chả sao tiếc mỗi cái balcon gió .

Em đã đọc, đã hiểu tuy là chả biết trả lời thế nào cả nhưng em hứa là sẽ suy nghĩ. Từ giờ đến lúc đó, David quay trở về nơi David thuộc về đi, và đừng làm thêm bất kỳ chuyện nào nữa. Lần này, cả David, cả L em sẽ không nói gì nữa cả. Chỉ mong đừng làm em khó xử, okie?

Dù bốn mùa trời đất có lặng quay, bỏ mặc ta với những đớn đau ngày cũ, thì cũng chớ một lần thôi thương nhớ, bàn tay người đã từng nắm tay ta.

Nơi Cư Ngụ
    .. in Rockland

quên, mais quelques soient les visages, l'amour n'est pas différent :cr: :cr:

Dù bốn mùa trời đất có lặng quay, bỏ mặc ta với những đớn đau ngày cũ, thì cũng chớ một lần thôi thương nhớ, bàn tay người đã từng nắm tay ta.

Nơi Cư Ngụ
    France

Trích Nguyên văn bởi Nguyễn Vũ Nguyên Anh View Post
    quên, mais quelques soient les visages, l'amour n'est pas différent :cr: :cr:
    Hahaa, dễ nể thật. Salut mà là con trai chắc cua gái giỏi lắm nhỉ lúc đó ganh với anh được đấy kakak
    Mất nhiêu bản demo với cafe thì em biết rồi còn hỏi, nói thì bảo là anh lắm điều không nói thì lại cứ thích gây chuyện vẫn ngồi ở cái quán ấy thôi. Salut hết cái thời được mơ với mộng rồi còn tương tư cái balcon gió làm gì nữa, lấy chồng đi thôi :-". Ah, tháng sau Lit về F lại đấy tính chịu ko gặp thật cũng ko chịu bỏ irgone nick của 2 ông già này à?

P/s: Có hình mới nhất thì chịu bỏ avatar cũ :))

Này thì có mới bỏ David dở hơi mặt ngáo thí sợ =))

Veronica Nguyên
    Khách

Không phải là 2 năm. Mà là 2 năm, 6 tháng và 29 ngày David ạ . Em không tính sót ngày nào đâu chỉ là có nhiều điều em không hề muốn nói và nhắc lại thêm hơn một lần.

Kẻ khôn ngoan cũng có lúc khù khờ đến ngu ngốc mà, David đang như thế đó, biết không? Nếu bỏ hết, thì còn Yên, còn gd, còn rất nhiều việc khác David đã từng nghĩ chưa? Mình làm sao mà sống bỏ mặc hết tất cả mọi người được?

Đấy là trời nóng và em đang ốm nên rên rỉ thế thôi, chứ chả có gì cả. Em nói là em sẽ nghĩ thì sẽ nghĩ mà

P/s: Trả thù cho cái tội để hình mà ko xin phép lại còn đặt điều đòi avatar mới :phu:

Nơi Cư Ngụ
    France

David về Pháp đi, đừng ở đây nữa. Về đi, về với Y đi, đừng để her đợi lâu hơn nữa.

Có những con đường chẳng bao giờ có mở đầu nên cũng sẽ chẳng có kết thúc đâu. Đừng tự huyễn hoặc mình về những điều không có thực. Hãy trở về thực tại của David là ở cạnh Y chứ không phải là em, về đi, về đi :).

Em giờ đã mãi mãi không còn là của David nữa rồi.

Nơi Cư Ngụ
    .. in Rockland

"Hắn" về rồi, về thật rồi.

Đêm qua, lúc 2h sáng điện thoại run lên bần bật, gõ từng tiếng vội vã trong đêm khuya.
    - 00336.. is calling.
    Tiếng chuông cứ đổ dài, và cũng có lẽ sẽ chẳng chịu dừng lại cho đến khi có người chịu bắt máy.
    - NA hả?
    Tiếng người con gái giọng sũng nước ở đầu dây bên kia vang lên làm mình tỉnh hẳn cơn mê ngủ.
    - Yên?
    - Ừh, David lại về rồi.
    Mình ngồi chết lặng, tay vẫn cầm điện thoại nhưng chả còn hiểu, chả còn nghe thấy chuyện gì.

Mình tội nghiệp, hay Yên đáng thương. Sao chẳng ai để cho nhau được yên thân thế này?

Trang 1/2 12 cuốicuối