kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Nơi Tôi có bạn

Tiểu học - Đại học chữ to P.chi's Avatar

Default Nơi Tôi có bạn

Bước vào Hoa Học Trò bởi quyến rũ của tà áo trắng và chiếc nón lá ngang tay. Một cái gì đó thật là Việt Nam, dễ thương mềm mại, ẻo lã và thướt tha làm sao. P.Chi yêu hình dáng mãnh mai ở người con gái xứ Việt. Ngày xưa ấy, những bài được viết và trích ra từng mãnh nhỏ. Mình đã đọc say mê. Không những đọc cho mình mà còn muốn đọc cho những người khác cùng nghe nữa.

Thật là tức cười, vài năm sau đó. P.Chi phát hiện ra, những câu chuyện đã được đọc từ Hoa Hoc Trò này hình như không phải là của cái diễn đàn hiện tại. P.Chi tìm thấy trong Google.com thật nhiều Hoa Học Trò mà không biết mình đã vào chốn nào trước đây. Mình chọn một trong những cái nhiều ấy.

Hoa Học Trò của Mắt Nâu thật dễ thương hơn những gì mình đã suy nghĩ. Bài viết thì ngây ngô ghê lắm. Nhiều lúc mình cũng phải bật cười với những câu trả lời ngộ nghĩnh của các members. Cái buồn và cô đơn của những năm trước bị phá sản đã mấy lần cũng cùng thời phá sản và tái thiết của HHT Mắt Nâu. Mình càng thấy quý mến âm thầm khi nghe các Kiến nói chuyện trên diễn đàn. Mình thấy những giọng nói của học trò xứ Việt Nam có cái gì đó rất quyến rũ, đến nỗi mình khó mà "off" cái radio của HHT mỗi lần đã "on" nó lên.

Vâng, P.Chi cũng phải kể về những bài hát trong diễn đàng nữa chứ. Dĩ nhiên mình chỉ muốn nói một cách đại cương tại sao mình lại có mặt tại diễn đàn này mà thôi. Một điều là hình ảnh của những chú kiến hiền hòa, chăm chỉ, và rất sốt sắng đã thu hút mình thất nhiều. Đôi khi mình thấy tiếc rằng kỷ thuật máy vi tính của mình kém cỏi quá cho nên không thể hiểu biết hay khai triển hết cái hay tại diễn đàng này. Nhưng dù sao, mình phải công nhận là mình đã có những thời gian thất khó quên với Hoa Học Trò.

Thân mến
    Hãy tìm một cái gì đó thật là dể thương để nghỉ đến
    Ban sẽ thấy vui và thấy yêu đời ngay

Giải Nhất Cảm Nhận Bài Hát HHT'09
    Xỏ Có Đẳng Cấp
    Bè Xỏ Lá's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Xỏ Lá Company

Cám ơn - Một lời cám ơn phải chăng chưa thể nói lên cảm xúc lúc này :). Bạn đừng thấy tiếc - bởi khi tham gia vào forum thì không cách này hay cách khác bạn đã chung tay làm nên một HHT như bây giờ.