Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 23

Ðề tài: Cơ Duyên

Bé đi nhà trẻ Trầm Tính's Avatar

Default Cơ Duyên

Sinh Nhật HHT cũng đâu khác gì ngày Lễ Tạ Ơn - có biết bao nhiêu người để mình nói lên một lời "Cám Ơn" trong một dịp Lễ có ý nghĩa đến thế này. Chuyện trước tiên tất nhiên là phải cám ơn anh Kienfa - không nhờ có anh thì làm sao có HHT - không nhờ có anh làm sao quen được nhiều người trên thật tế thì chỉ là ảo, nhưng sự yêu thương luôn là thật - và không nhờ có anh thì làm sao biết được hai từ "Trân Trọng" là như thế nào !

Nói về kỷ niệm với HHT thì tôi có rất nhiều - còn nói về bạn bè thì càng không ít - nhưng kỷ niệm đối với một người mà tôi rất yêu mến, và tình cảm tôi giành cho em rất khác thường, tôi không thể nào không nhắc đến được.

Lúc ban đầu tôi quen em, tôi thấy em cũng rất nhiệt tình, lại còn vui tính. Sau một thời gian tôi biết được thêm con người của em - tôi lại suy nghĩ khác đi. Em khó tính - em cứng đầu - em cãi bướng - và em ngoan cố hơn tôi tưởng tượng. Khoản một thời gian dài hơn nữa - tôi lại đi nghĩ ngược lại - nói tới đây thôi tôi tin chắc mọi người cũng đoán biết được em khó hiểu đến cỡ nào rồi.

Đừng tưởng em thích nghe những loại nhạc buồn là có nghĩa em đa sầu đa cảm - đừng nghĩ em ít nói rồi cho em là một người rất khó gần - đừng nghĩ em không quan tâm đến chuyện người khác rồi cho em vô tình vô vị - đừng nghĩ em trầm lạnh rồi cho em chỉ biết nghĩ riêng cho mình mà không hề lo tới ai.

Nếu có bạn nào nghĩ em như thế thì các bạn đã mắc bảo một sai lầm rất to - nói đúng hơn - các bạn chưa hoàn toàn biết về một con người thực sự của em !

Em và tôi không có cùng chung sợ thích bao nhiêu - nhưng những gì tôi không thích, trong phút tróc em có thể khiến tôi thích chúng ngay. Tôi không hề thích hoa - không bao giờ thích ngắm hoa - càng không bao giờ biết ngưỡi mùi thơm của hoa. Cũng vì em rất thích một loại hoa mang tên Tulip - nên một trong những nick của em phải có avatar của Tulip. Cho dù con người nhẽo nhạt tới đâu - cũng phải phát ra tính tò mò. Em chia sẽ với tôi rất nhiều thứ - có nhiều lúc em cũng hay mơ mộng diễn giông - tôi không ủng hộ em, cũng không mong những gì em muốn sẽ thành sự thật - mà tôi chỉ thầm hy vọng - tôi hy vọng rằng em luôn có một cuộc sống thật tốt - sức khỏe luôn dồi dào - chỉ cần như thế là tôi đã mạng nghiện.

Khi lúc mới đầu tôi nhìn bàn tay thon thả nhẹ nhàng chơi đàn piano của em - tôi cứ tưởng em yếu ớt, em hiền, như tiểu thơ. Thật ra thì không phải - em khác hoàn toàn - em mạnh mẽ hơn bất kỳ ai - vượt qua sự thử thách nhiều hơn ai - bước qua những sự khó khanh dễ dàng hơn ai. Nhiêu đó thôi cũng đủ để tôi quý em hơn vàng bạc châu báo rồi !

Tuy nói vậy - dù sao đi nữa em cũng là một người con gái. Thân hình rất nhỏ bé - lòng cứng rắng cách mấy cũng cần có người bảo vệ, chăm sóc.

Anh biết em rất ghét ai thương hải em - và sẽ không ai có thể cạng trở được những gì em quyết định - nhưng dù thế nào đi nữa - mặc kệ những gì em đang cố gắng phứng đấu. Anh vẫn sẽ luôn luôn bên cạnh diều dắt em - và sẽ sẳn sàng vang rỗng hai tay để che trở những sóng gió tạt vào người em !

Anh không hy vọng tình cảm anh em [hoặc bạn bè thân] của chúng ta sẽ là vĩnh cữu - nhưng anh mong sao những ký ức, những kỷ niệm mình có được sẽ không bao giờ phai mờ ! Em há !

Anh chưa từng cảm thấy thất vọng một điều gì về em đâu bé [Deleted] à... cố gắng mạnh mẽ hơn nữa em nhé !

Anh thực sự rất yêu quý em... Ùh em đó bé Đoan à !

Khách

Sao anh cứ hay làm cho em phải không biết nói gì thế này nhỉ, thật sự là bất ngờ, và...thật...em không biết nói gì mặc dù đã lặng đi một lúc lâu rồi !

Muốn khóc quá anh ạ..Vì cảm động - vì hạnh phúc - vì không ngờ còn có người nhớ đến em!

Cám ơn anh nhiều !
    Đọc bài anh viết vào một buổi sáng Thanksgiving - và biết chắc là ngày hôm nay vui hơn mọi ngày. Cảm thấy rạo rực và rộn ràng quá. Không phải vì gì hế đâu - mà đặc biệt là anh nghĩ đến em, viết cho em, vậy thôi cũng đủ làm em thêm nghị lực rồi.

Có nhớ những lúc em hay than thở buồn bực - rồi những lúc em gặp khó khăn. Anh cứ mắng em, không bao giờ anh chịu nói ngọt ngào (Ờ mà cũng đúng - đến girlfriend của anh, anh còn không cho nỗi một câu nào ngọt ngào cơ mà ) Nhưng đối với em - những lời đó của anh giúp em nhiều lắm, làm em suy nghĩ nhiều. Anh biết cách làm cho em cười sặc sụa mà không cần phải pha trò như một chú hề.

Chật - giờ mà ngồi nhớ lại thì biết kể sao cho hết nhỉ.

Cám ơn anh nhiều lắm

P/s: Có một điều rất lạ là cho dù anh có bất kỳ cái nick nào - mỗi khi anh viết là em nhận ra anh ngay - vì những lỗi chính tả của anh Cute (Nói thế thôi chứ đừng có nghĩ gì nha - đừng xóa bài này và cũng đừng có thôi post bài)

Moderator A Tủn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Zú Sữa To ^.^

Tủn cũng nhớ em êu dợ :cr:
    Thiên Hạ Đẹp Chai Nhất H2T Chính Là Tủn

Biết ngay em sẽ như vậy mà - thì lâu ngày anh em mình không bày chuyện nên nhân dịp Holiday được nghỉ anh cho em một chút ngạc nhiên chơi

Còn nhiều thứ muốn viết nữa - anh biết chắc viết hoài cũng không hết, với lại lúc đó đuối quá - miễn sao em cảm thấy vui anh đã yên tâm

Không có gì đâu - anh em cả mà - cám ơn chi cho nhiều - nhiêu đó thôi mà đã mềm yếu đến vậy rồi... nếu :phu: thôi bí mật =))

Hung dữ với em cách mấy em có biết sợ là gì đâu - không phải anh biết cách làm em cười sặc sụa - chính em tự mở lòng em ra để anh dễ dàng nhập vào tâm em thôi - nếu em cứ khép mình lại cho dù anh có pha trò đi chăng nữa em cũng đâu biết cười là gì, đúng không !

p/s: Câu em nói vì lỗi chính tả của anh nên em nhận ra ngay - anh nghe nhiều rồi - đa số những người anh quen trên đây đều nói vậy hết Trừ khi em thôi post bài anh mới thôi post bài - không tính những ngày bận rộn - còn những ngày bình thường thì em khỏi lo !

p/s: Còn một chuyện lạ khác nữa là mỗi khi anh vô lại đây người anh pm đầu tiên luôn là em - Cause you're special !

Khách

Bài nhạc hay quá - mới nghe lúc sáng xong cũng định post - không ngờ anh hiểu em ghê

Mấy tháng trước cũng vì bận quá nên em ít vào - hai hoặc ba tuần mới vào một lần! Tự nhiên khi biết anh có nick, biết anh onl lại nên em cũng thu xếp ngày vào ít nhất 1 lần để xem anh thế nào.

Ủa mà anh tính làm gì cho em nữa huh - sao lại nói như thế :phu: Nếu tính làm gì nữa thì cứ làm đi nha - em nhận hết không phụ lòng anh đâu đừng lo :cr:
    Mà khi nào rãnh ra Y!M nói chuyện - cũng quá lâu rồi không ai rãnh trùng giờ hết nên không gặp nhau được.
    Mà Christmas hay NewYear này anh có dự định qua LA chơi không ? Đã lỡ hẹn 1 lần rồi nhớ không

P/s: Thanksgiving gì mà buồn quá - định đi Black Friday nhưng không biết mua gì. Không lẽ đi ra đó vòng vòng coi thiên hạ mua mà mình không mua. :cr:

Anh mà - không hiểu em sao được

Có thiệt không đây - lúc đầu anh cũng đâu định làm nick, mà ngồi ngẩm nghĩ dù sao đi nữa lúc trước vô HHT đã là một thói quen không thể bỏ - rồi tự nhiên lặng lẽ ra đi vậy thấy hơi không nợ - dù mình bận cách mấy, cảm thấy nhàm chán cách mấy - cũng không quan trọng bằng tình cảm dành cho chỗ này bấy lâu nay !

Anh đâu tính làm gì đâu - sẽ không tính trước nữa, xua theo tự nhiên - khi nào cảm thấy có hứng thì làm tiếp mặc dù chưa biết làm gì =))
    Giờ này anh rãnh nè - mà chắc em đi làm rồi - tôi nghiệp con bé, làm suốt.
    Anh vẫn chưa biết năm nay anh sẽ làm gì - sao em không qua bên đây mà kêu anh qua bên đó - anh qua bên đó cũng nhiều lần rồi em thì chưa - qua đây mở mang kiến thức đi nhỏ

p/s: sao em không đi mua xắm đi, giống anh tối qua nè - coi thiên hạ mua, mình ủng hộ =)) không mua thì thôi lại còn xếp hàng dài ngàn cm - đã vậy vô đó còn chen chút để ngắm đồ - nghĩ lại cũng vui... kaka

Khách

Nếu em qua được thì đâu cần phải nói làm gì - em cũng muốn đi lắm chứ bộ Để coi - có thể khoảng 2 năm nữa - cơ hội đi đây đi đó sẽ nhiều hơn. Lúc đó sẵn ăn đám cưới anh luôn - một công hai ba bốn chuyện vậy cho nó khỏe

Em không thích đi shopping - tính em anh cũng biết rồi chứ gì ! Với lại giờ cũng đang khó khăn nên phải tiết kiệm chứ
    Giá như em đừng có lo lắng cho người khác nhiều quá :| Chắc sẽ không như thế này ! Thiệt tình - em ghét em quá !

Anh chuẩn bị gì cho X-mas chưa ?

Từ giờ không giám nói chuyện trực tiếp với em nữa đâu - lâu ngày không gặp mà lại cãi nhau như vậy - đừng rũ rê nữa nha - anh sợ rồi ! Replay như vậy coi bộ hay hơn.
    Có lòng muốn giúp ngược lại thành báo hải...

5' trước còn thấy trong người bực mình nóng nảy - giờ nghĩ lại anh mà như vậy thì đâu khác gì giống em hồi nãy - nên thôi bỏ qua - hít vào thở ra Con gái "Thật không hiểu nổi"

X'mas năm nay anh ở nhà - năm nào cũng vắng nhà thấy vô trách nhiệm quá nên quyết định năm nay làm tiệc với cả nhà còn em thì sao ?

Trang 1/3 123 cuốicuối