User Tag List

Trang 7/52 đầuđầu 123456789101112131737 ... cuốicuối
kết quả từ 49 tới 56 trên 409

Ðề tài: Yêu

Quay Về Đi...
    Đô
    1,784,175
    Tài khoản Tiết Kiệm
    4,812,143
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Tuy sống chung dưới 1 mái nhà, nhưng cả nhà mình rất hiếm khi được ngồi chung mâm cơm để cùng ăn với nhau. Chẳng phải vì không muốn chạm mặt nhau, nhưng chỉ vì thời gian biểu của mỗi người mỗi khác và sự khác biệt đó quá lớn nên nếu cố gắng chờ nhau để có thể mỗi ngày cùng ngồi ăn cơm chung với nhau thì sẽ ảnh hưởng đến rất nhiều người và nhiều việc. Vì vậy nên cuối tuần là thời gian mà cả nhà cố gắng tranh thủ để cùng ăn chung một mâm cơm. Nếu như mọi khi thì chắc mình chỉ ăn qua loa cho xong rồi chạy lên phòng ngồi lap hoặc nhảy ra phòng khách kế bên để coi TV chứ không ngồi ngâm nga ở mâm cơm làm gì, vì có thói quen ăn rất nhanh nên thường thì mình là người đứng lên đầu tiên trong bữa. Nhưng hôm nay 1 là vì nhà mình ăn lẩu, mà cũng biết rồi ...ăn lẩu thì không thể cứ và cho xong chén để đứng giậy được, ăn lẩu là phải chờ nước sôi, chờ cho mọi thứ trong nồi chín, chờ truyền nhau cái muôi để múc hết một lượt rồi mới có thể bỏ thêm đồ mới vào nồi, nói chung ăn lẩu là cần thời gian và nó thật là phức tạp. Còn thứ nhì là vì câu chuyện mà mọi người nói đến hôm nay trong bữa ăn thật là "hấp dẫn" quá nên thay vì ăn cho nhanh cho xong sớm thì mình lại ngồi giả vờ nhai rồi nuốt thật nhỏ nhẹ trong khi vẫn vểnh tai lên để nghe rõ từng chữ của từng người một = ) )

Câu chuyện lúc đầu cũng chẳng có gì đặc biệt ...sở dĩ mà mọi người nói tới nó là vì lão anh họ mình kỳ hè này sẽ về VN để cưới vợ, trong khi đó cậu Út nhà mình cũng đang ở VN và chờ cho qua Tết cũng chỉ để danh chính ngôn thuận gọi cái người nhỏ hơn Út gần cả hăm chục tuổi bằng vợ = ) ) dĩ nhiên khi độ tuổi quá chênh lệch như vậy được nhắc đến thì sẽ có rất nhiều chuyện để mà nói và bàn :-" mọi người đang mỗi người một ý thì mình quay sang hỏi ba:

"Ba ...ba, vậy hồi đó ba có nghĩ tới là sẽ lấy mấy em nhỏ nhỏ như vậy không ba"

Ba: "Có chứ sao không"

N: "Trời, ba mà cũng có nghĩ tới á"

Ba: "Nghĩ chứ sao không nghĩ, mấy chuyện như vậy thì ai mà không nghĩ, nhưng quan trọng là có làm hay không thôi"

Ngưng một lúc để nhai, nuốt và lấy cái khăn giấy lên chùi miệng rồi ba tiếp:

"Lập gia đình là phải nghĩ cho gia đình, chứ không chỉ nghĩ riêng cho bản thân mình. Gọi là gia đình là mọi người trong nhà phải sống chung được với nhau. Chứ không phải chỉ cưới cho bản thân rồi mặc kệ cảm giác của mọi người ra sao"

Nghe tới đây mình thấy sao mà tội lỗi quá : D ...sau 1 thôi 1 hồi bàn tán xôn xao thì N lại tiếp:

"Ba, vậy mai mốt nếu con về VN con lấy chồng thì ba nghĩ sao ba"

Nghe nó nói mà mình như trút được phần nào gánh nặng trong lòng thổn thức bấy lâu mà chưa giám thổ lộ = ) ) nên mình tập trung cực độ vào nghe ba phán:

"Khi nào mà cảm thấy bản thân mình có thể sống tự lập được rồi, cho dù là bỏ ở bất cứ chỗ nào cũng có thể tự nuôi sống bản thân thì lúc đó hẵng tính gì thì tính"

N: "Ặc ...như vậy thì khó quá"

Cô H phì cười rồi tiếp: "Như vậy chắc là ế chồng hết với nhau quá" rồi lại tiếp tục cười = ) )

Ba: "Lấy người ở đâu thì lấy, nhưng quan trọng là coi đạo đức nó ra sao"

N: "Cái đó thì hơi khó rồi"

Ba: "Thì coi cách nó đối xử với ba, má và gia đình nó ra sao"

Cô H: "Chứ anh nghĩ dẫn người về tới nhà thì ba, mẹ dám nói xấu con cái chắc. Mà nó có hư nó cũng đâu có ngu mà hư vào lúc đó cho mình thấy" rồi lại cười hoành tráng :-"

N: "Gì chứ mấy cái đó nếu mà đã có ý định lừa mình rồi thì đóng kịch giỏi bà cố"

Ba: "Mình không rõ nhưng hàng xóm sẽ rành mà"

N: "Trời, ba cũng biết dân mình vốn nhiều chuyện rồi mà ...không thích nhau thì nói xấu kiểu nào chẳng được. Mỗi người nói một kiểu thì nghe ai"

Ba: "Bởi vậy nên mình mới bị thiệt thòi là không có thời gian tìm hiểu lâu dài, nên tốt nhất là quen qua những người thân của mình"

Đáng lý mình sẽ không lên tiếng đâu, nhưng nghe tới đoạn này rồi thì không còn bấm bụng mà im lặng được nữa rồi:

"Ba không thấy mấy người làm mai cho cậu Út sao"

Ba: "Làm sao"

"Thì làm mai không được thì nói xấu, trù dập vợ Út đó ...ăn không được thì đạp đổ. Họ với chả hàng"

Cô H lại phì cười, vì trước đó chuyện của ba và cô H cũng 1 thời lao đao lận đận. Nội phản đối đến nỗi phải họp đại gia đình để lên kế hoạch thuyết phục và can ngăn ba, nhưng rồi cũng chỉ vì:

N: "Cũng hên là ba lỳ..." nên ba và cô H thành đôi ;))

Nếu câu này được thốt ra từ một trường hợp nào đó thì chắc là sẽ bị chửi te tua rồi, nhưng vào lúc đó thì ba chỉ tủm tỉm cười và cho qua thôi = ) )

Ba là đàn ông con trai nên không so với ba được ...đó là câu mà cô H vẫn hay nhắc nhở mình, dù gì bản thân mình cũng là con gái, con gái vẫn thiệt thòi nhiều hơn. Nhưng chuyện của ba cũng đâu phải là dễ dễ dàng dàng để nên vợ nên chồng đâu, nhưng cuối cùng ba vẫn nhất định cho bằng được theo ý ba để lấy người ba đã chọn ...thì mình có được tự hào và nhận rằng mình giống cái tính "lỳ" đó của ba không ta = ) ) ...và liệu rồi ba có dễ hiểu và chấp nhận chuyện của mình hơn không : D

Quay Về Đi...
    Đô
    1,784,175
    Tài khoản Tiết Kiệm
    4,812,143
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Lịch trong tuần... [so_funny]

Thứ 2 - đi làm ...8h hơn ra khỏi chỗ làm, nhưng phải vòng lại mua vài thứ cho nhà, về tới nhà ~> hết ngày

Thứ 3 - đi làm ...rời chỗ làm, chạy đi lấy bộ đồ "eskimo" cho chó con ở bưu điện về tới nhà là 7h hơn, mặc lên cho nó, chụp hình, quay film, chạy sang nhà mợ O dzợt dance, về tới nhà ~> tới giờ ngủ

Thứ 4 - đi làm ...cũng như thứ 2, cũng về cùng giờ, cũng phải ở lại để mua vài thứ cho N và cô H, rút 1 ít $ để cho đủ số, về tới nhà ~> ăn uống rồi ngủ nghỉ

Thứ 5 - đi làm ...theo lịch thì sẽ xong vào 6h30, tưởng không cần mua gì mà cuối cùng cũng phải chạy sang chợ mua cho 2 giỏ đồ thật nặng, thật đầy, về tới nhà ăn uống xong thì ngồi vào nhặt rau và làm ruốc ~> tới giờ linh = ) )

Thứ 6 - đi làm ...đáng lý ra thì được nghỉ nhưng lại nhận làm thêm vì nghỉ ở nhà cũng chẳng làm gì, 6h sẽ xong, nhưng thay vì về nhà lại phải lội qua bên nhà mợ O dzợt lần cuối trước khi lên stage @.@ ~> về trễ là chắc giá rồi : D

Thứ 7 - đi chợ ...gói bánh chưng, bánh tét, chiều tối qua bên hội phật giáo dance, về nhà [chắc là sẽ] đi ra nhà hàng chỗ lão kia làm để ăn uống đón giao thừa ~> đứ đừ đư so_funny

Chúa Nhật - ngủ cho đã ...chiều đi lễ, mặc áo dài, đọc sách, [rất có thể sẽ] hát, ăn uống, nhảy nhót, về nhà, ngủ ~> chờ sang t2 để lại đi làm = ) )

Cái lịch này "ai đó" đã được mình kể sơ qua cho nghe rồi ;)) nhưng mà khi nghe tới cái vụ mình ôm đồm nhận thêm phần ktv nữa thì kêu trời kêu đất lên = ) ) mà nghĩ cũng đúng thôi, lịch thì kín mít kiểu này thì thời gian đâu nữa mà aye với chả eye :-" :")

Thành quả của [theo như cách gọi của cô H thì là] Rể nè ...biết là coi rồi nhưng vẫn muốn khoe á :-" = ) ) ...sau 1 hồi vật lộn với bộ đồ và thằng bé thì cả nhà đưa ra kết luận rằng:
    ...tay áo hơi dài [nhưng vậy cho ấm]
    ...quần hơi dài [nhưng đi dầy vào thì vừa ...đẹp]
    ...mũ so ra thì quá nhỏ so với cái đầu ...quá khổ của nó [nhưng đội lên thì nhìn đầu hết bư nên đẹp trai ác = ) )]
    ...áo tưởng không cài được nút vì cái bụng bự của nó [nhưng không, chỉ hơi khó cài vì là nút Tầu thôi ;))]
    Nói túm lại thì Rể lựa đồ hơi bị khéo ;)) không vừa vặn nhưng vừa ...đẹp và ấm áp = ) )
    ...Và [lại theo như cô H thì] khi nào có thêm bộ mới ;;) so_funny

Quay Về Đi...
    Đô
    1,784,175
    Tài khoản Tiết Kiệm
    4,812,143
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Em Nhớ Anh!
    > : D <
    2chamgachngang1dausao

Administrator bebadboy87's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Èo xuống tịt tận trang 6.

Anh lười, Em còn lười hơn - đùa chứ anh biết là em đã làm những gì rồi chỉ không hiểu là tại sao em lại xóa nó đi thôi. Trưa nay, vì vội nên anh cũng chẳng đủ thời gian để ăn cơm nữa mà pha mỳ ăn cho nhanh. Tranh thủ anh vào được tí và thấy Yêu của chúng ta được em nâng lên, và dù có pha chút giận dỗi trong bài viết thì anh cũng biết là ở một " ý nào đó " em vẫn thương anh. Rồi, anh ra ngoài chiều về vào xem thì đã thấy em xóa nó mất tiêu rồi. Em đâu có xóa được hẳn, nên chắc em lại nhờ ai rồi.

Hôm nay, và cả hôm qua nữa anh đi suốt. Ngồi xe và ở ngoài là nhiều chứ hoh đc ngồi lap. Hôm qua là xuống Hải Phòng, còn hôm nay là sang FPT Data ngồi xem cái Server. Công ty có một mạng VPN ở dưới Hải Phòng và tuy cũng hiếm hoi lắm mới phải xuống thì hôm qua cũng đã phải đi một lần. Sếp bảo Chie đi theo xem thế nào ... và thế là đi ...

Hôm qua, rồi cả hôm nay nữa anh không ngừng nghĩ đến em. Anh biết nhiều rằng em sẽ giận anh... vì anh bỏ em một mình mà, và cả vì anh đã phá hỏng ngày Chủ nhật của hai đứa. Anh không muốn Em giận, phần nào đó còn sợ ... vì những lúc đó em đùng đùng, ít nói và thậm chí " dễ ghét ". Nhưng be bé ở góc tim anh vui vì có gì đó, có quan tâm, có nhớ nhau thì mới khó chịu và như thế chứ. Người dưng thì sẽ dửng dưng tất cả. Đọc xong, em có bảo anh tưởng tượng ra nhiều quá hoh nhỉ :le:

Yêu và Nhớ Em nhiều Uyên hâm :-*

p/s : anh biết cái bài em viết rồi xóa Em chuyển đi đâu rồi á, còn quote nguyên cả thẻ nữa mới ác chứ, bộ em tính cất đi rồi sau post vào đây nữa hả ....

Anh đoán đúng hoh :-* Yêu Vợ Uyên

Vì đó là một phần của sự quyến rũ ...

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

24/02/2010 ....

Một ngày đáng nhớ cho tất cả những gì đã làm ...

Thấy Yêu hơn, thấy quý hơn và thấy cả sự vô duyên không đáng có của bản thân

Quay Về Đi...
    Đô
    1,784,175
    Tài khoản Tiết Kiệm
    4,812,143
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Trích Nguyên văn bởi bebadboy87 View Post
    p/s : anh biết cái bài em viết rồi xóa Em chuyển đi đâu rồi á, còn quote nguyên cả thẻ nữa mới ác chứ, bộ em tính cất đi rồi sau post vào đây nữa hả ....

Anh đoán đúng hoh :-* Yêu Vợ Uyên

Là do người ta biết anh vẫn để ý chỗ đó nên người ta mới chuyển vào đó á :-" mà chủ yếu là post để câu cái topic lên tí thôi, chứ em vốn kỵ post mấy bài kiểu đó vào NK mình mà :") lâu lâu phá lệ, post đ ể u tý = ) )
    Sai bét, em xóa mất rồi :phu:

...

Hôm nay lên cơn giền viết NK mới ghê chứ so_funny

[...viết tới đây tự nhiên ấn bậy trúng nhầm nút gì mà gửi luôn = ) ) có người tí phải vào "dọn dẹp" bãi chiến trường cho mình rồi ;)) hí hí so_funny...]

Chả là hôm nay có 1 vài chuyện muốn kể... e hèm...

Sáng nay mình lại đau chối chết, đứng làm mà mồ hôi lưng tõa ra mặc dù tay vẫn lạnh ngắc ...chân thì run lẩy bẩy, nhiều lúc cơn đau kéo tới mà mình tưởng chừng như có thể gục xuống xỉu ngay tại chỗ ...vậy mà sao mình vẫn chiến đấu tới cùng chứ không xin-được-bệnh như lần trước chữa = ) ) tự nhiên qua nửa giấc đầu của bữa làm thì lại khoẻ lên hẳn, chả họ hẹ hó hé gì mình nữa [sao mà mình tự hào về sức chịu đựng của mình quá :") = ) )]

Đi làm hôm nay có nhiệm vụ phải đi chợ mua rau về xào mì và nấu bún riêu ...đáng lý ra phải đi từ sớm [trước giờ làm] cư mờ vì mê ngủ nên mình quyết định cho nó chờ tới bữa trưa = ) ) ...vừa được báo nghỉ ăn trưa là 1, 2 co cẳng chạy xuống locker lấy áo, túi xách và chía khóa rồi phóng ra xe, chạy sang bên chợ, lập cập lựa rau rồi ra tính $ và phóng thẳng về nhà ...về tới nhà thì ăn hộc tốc cho xong cái salad để còn kịp giờ chạy ngược về chỗ làm [số mình đến khổ - thực sự là lúc đi chợ rất ư là cáu - còn làu bàu chửi nữa cơ ] ...trong lúc ăn, ngó quanh ngó quất trên bàn thấy mấy cái thư, lục ra xem thì có 1 cái giấy báo của mình từ bank ...mở ra thì mắt trợn tròn, miệng há hốc ...tháng vừa rồi mình xài gì mà lậm cả vào $ tiết kiệm = ) ) $ lương hết, lấn sang cả phần trước lương luôn = ) ) ...mà ngẫm cũng đúng thôi, nguyên một đống trong tủ quần áo của mình [bịch to bịch nhỏ xếp hết cái tủ = ) ) tới cả 7 - 8 bịch = ) )]

Nói tới đây thì phải kể thêm vào chuyện mà mình vừa được kể [đây mới là mục đích chính cho chuyến ghé thăm NK sau bao ngày xa cách của mình á = ) )] ...có người vừa thông báo là sau khi nghía qua cái bảng chấm công thì phát hiện tháng lương chỉ còn 1 nửa = ) ) ...mình ngồi cười đến đau ruột vì "ai đó" đâu có biết là tháng vừa rồi mình còn tệ hơn vậy nữa so_funny ...vừa type mà vừa nghĩ rồi tủm tỉm cười ..."sau này mà 2 đứa có về ở với nhau thì chắc 2 vợ chồng ôm nhau sống qua ngày quá"... = ) ) vì nếu nói theo chiều hướng lãng mạn thì chỉ cần có nhau, được ở bên cạnh nhau thôi là cũng đủ rồi, lúc đó ăn uống chỉ là phụ [ặc ặc] ...nhưng nói cho đúng ra thì chỉ vì cái kiểu làm đi đôi với xài này mà phải "nhìn nhau để sống" thôi = ) )

...
    Lý do vì sao mình không hay vào đây viết liên tục mà cứ post chơi bời ở ngoài là bởi vì khi vào tới đây thì mình cần được yên tĩnh thì mới có thể tập trung vào kể hết những thứ cần kể theo đúng cái phong cách mà mình muốn chúng được kể ...nhưng có 1 trở ngại là, ngày nào mình cũng bận rộn với ai mà ai cũng biết là ai đó nên mình chẳng thể nào đành lòng bỏ mặc "ai đó" ngồi 1 mình để mà hí hoáy type được ...mà dù có bỏ được thì tay tuy type nhưng bụng cứ bảo dạ bồn chồn không yên và rồi kết quả là NK của ngày hôm đó mình sẽ chẳng biết là mình đang viết cái gì = ) )

Tội cái là, mình biết "ai đó" cũng như mình ...vẫn chờ đợi để được đọc những dòng ' NK - tâm sự ' của đối phương, dù là ít hay nhiều, ngắn hay dài, hay hoặc dở thì bản thân đều cảm thấy thích thú và háo hức mỗi khi vào đọc ...mặc dù gặp nhau mỗi ngày nhưng vẫn có những thứ phải chờ đến lúc "một mình" rồi mới nghiệm ra được và cảm thấy muốn chia sẻ ngay ...NK online cũng giống như cái hòm thư nhắn tới "ai đó" của mình mỗi khi 2 đứa có chuyện hục hặc hay có 1 người bận rộn mà không thể online hoặc chỉ đơn giản là mình thấy Nhớ người ta thôi ...và mình biết rằng việc đầu tiên mà "ai đó" sẽ làm là check cái YêuAnh nhớ em mỗi khi vào tới h2t mà ;)) :timup:

...
    Mà thôi ...nói 1 hồi rồi lái sang cái gì rồi á = ) ) ...send thôi, có người vừa on lại rồi :X ...mình sốt ruột khi biết rằng "ai đó" đang sốt ruột chờ mình
    > : D < :-*

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Viết cái nào...

Mấy hôm rồi lại mới có thời gian buổi tối như hôm nay. Hôm qua, học lớp giáo lý xong rồi về ăn cơm. Cũng muộn nên cả nhà ăn hết cả, còn mỗi mình ... cho thức ăn vô lò vi sóng rồi lại để đó, chỉ ăn có ít cá mới gà phay ... vì ăn mình nên không có cảm giác ngon miệng mấy. Thế mới biết ở bên đó, em ăn một mình thì thế nào (nói thế chứ có người bảo giờ đang mập mà :-"). Ăn rồi lại đeo tạp dề vô rửa bát, toàn mỡ may mà có nước nóng thành ra cũng không đến nỗi.

Buổi sáng bất ngờ Miki vào hỏi thăm, lâu lắm rồi không nói chuyện. Qua vài câu chào hỏi ban đầu thì Miki bảo có anh trai sắp về lại Vietnam nên hỏi muốn mua Iphone hoh. Nhưng số mình có vẻ hoh có duyên với cái điện thoại này, vì thế mà quá tam ba bận rồi đều hụt ăn nó ... lần đầu là có người cũng định khi nào về thì mua, khi về thì nó hết hàng ... còn lần này thì ở US không bán ver world, mà mình thì chỉ muốn mua loại đó. Được lát, đang ngồi xem mấy cái shop bán thì em online ... Khỏi phải nói ... ngay từ sáng sớm khi log vào HHT thấy em post cái bài hát bên kia là biết em hoh giận nữa òi ... cười cười .... Em online, tắt hết mấy cái kia, đang định phi vào kiss thì em làm trước ... thực sự cũng nhớ em đến phát điên lên rồi. Với mình bây giờ, không gì quý giá hơn em ...

....
    Mấy dòng này, đáng lẽ ra phải viết hôm qua rồi ... nối tiếp (trả lời - bình phẩm) cái trên của em nhưng hôm qua làm sao thì ai cũng hiểu rồi :-" Nếu mà em nói là " cần được yên tĩnh thì mới có thể tập trung vào kể hết những thứ cần kể theo đúng cái phong cách mà mình muốn chúng được kể " thì hoh phải là anh đã dành nguyên một buổi sáng để cày việc và rồi buổi chiều nói chuyện với Vợ sao :-" Mà nhá, bây giờ đến cả Cty anh cũng hiểu anh sẽ làm gì và bận đến thế nào khi vào buổi chiều, anh hoh phải là hoh hợp tác nhưng hợp tác hoh hết ý. Và ngoài khi đi họp là việc bắt buộc ra thì hầu như buổi sáng anh làm, còn buổi chiều làm làm chơi chơi :-"
    Cái đống bịch to bịch nhỏ của em, đã lôi ra thử hết chưa. Hồi bữa anh nói gì rồi nhỉ, giờ nghĩ lại cũng đâu có sai á. Ba phải đóng thêm cho em cái tủ rồi, cái mà em, mà có thể sau này là anh có thể mở ra và đi lại tới lui trong đó mấy vòng á. Có một câu châm ngôn đại loại là : Phụ nữ chỉ đẹp thật sự khi nào họ đẹp cho một người đàn ông nào đó ... who :-"

Giờ này, chắc em cũng chuẩn bị dậy rồi. Đánh răng rửa mặt rồi còn chở cô H và chó con ra bác sĩ, hy vọng mọi thứ ổn và như cô H nói ... chỉ là chó con mọc răng để rồi sau đó bác sĩ bảo là hoh sao - cho mấy cô cháu an tâm ra về. Mai anh cũng có công việc hết sức quan trọng trước khi đi làm, là tạt qua Topcare lấy áo sơ mi. Hồi trước tết, nhà có mua tivi LCD và giờ, với hóa đơn mua tivi đó anh sẽ đổi được một hai áo sơ mi Viettien - quy theo số tiền ghi trên hóa đơn - mà thực tế là khá nhiều. Hoh biết áo tốt hoh, hy vọng là hàng chính hãng Viettien :-"

p/s : mai mùng 5, anh được lĩnh lương :-*

Quay Về Đi...
    Đô
    1,784,175
    Tài khoản Tiết Kiệm
    4,812,143
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Mùng 5 mình cũng có lương : ) )

Mình đã từng nói là mình ghét số 5 [cực kỳ] và còn hơn như thế nữa là số 10 [vì nó bằng 2 lần 5 ...? ai mà biết được = ) ) mà có biết cũng thà không biết còn hơn so_funny] ...vậy mà mọi người ai cũng muốn lấy 10 làm cái mốc ...nghe tới cái số thôi mình đã bị dị ứng rồi thì thử hỏi làm sao mình còn tinh thần để tiếp tục tiến hành những thứ tưởng-chừng-như đã thành kế hoạch được chứ : ) )

...

Hôm qua [tính chính xác theo giờ hiện tại thì là vậy] mặc dù biết sáng phải cùng cô H đưa chó con đi khám bệnh mà vẫn thức cho cố xác = ) ) ...lúc đồng hồ reo mình giật bắn người, mở cặp mắt cay xè ra, đưa tay tắt alarm rồi lại tranh thủ khép mắt lại thêm chút xíu ...thề là lúc bước vào phòng tắm, xả nước rồi mà mình vẫn có thể vật ra tại chỗ để vừa được ngủ vừa tắm so_funny ...theo như thông lệ thì trước khi nhìn thấy mặt bác sĩ người nhà và bệnh nhân phải ngồi chờ dài cổ ra, chờ đợi theo kiểu "mong đợi mỏi mòn" rồi tên mình mới tới phiên kêu vào phòng riêng để ...chờ tiếp = ) )

Đó cũng là 1 phần góp vào những nguyên nhân khiến mình ghét phải ...chờ đợi : ) ) [theo mọi nghĩa, về mọi mặt, đối với mọi đối tượng :-"]

Chờ rõ lâu, vậy mà nhìn mặt bác sĩ chưa tới 5 phút và trong thời gian 5 phút "hiếm hoi" đó ổng nói chưa quá 10 câu [lại là 5 và 10 đó thấy hoh = ) )] ...đúng là làm nghề sướng như là hốt dzàng vậy

Kết quả là thằng bé phải uống hết 1 lọ Antibiotic thì mới được coi là khỏi bệnh [thuốc bên đây, cho bao nhiêu phải uống hết bấy nhiêu chứ không được tự động ngưng uống khi "cảm thấy" đã hết bệnh theo kiểu VN = ) )] ...có lẽ thằng bé đã khá hơn chăng [?] nãy giờ để ý nhưng không thấy nó giật mình dậy ọ ẹ rồi ho khụ khụ như hôm qua nữa, bệnh có chút xíu mà nhìn thằng bé mệt mỏi và hốc hác đi hẳn : ( ...nãy đi làm về mình vào phòng ba ngay, thì thấy hắn đang nằm chèo queo ở trên giường nghịch lọ thuốc xịt mũi ...trong khi N và L đang ở dưới phòng khách coi TV. Như mọi hôm, chỉ cần vừa nghe thấy tiếng mở cửa thôi là cu cậu đã chạy ra đón mình rồi, vậy mà hôm nay lại nằm bẹp ở giường : ( ...thấy thương quá mình quẳng luôn áo khoác và túi xách chạy vào hôn lên má em, vừa thấy chị thằng bé nhỏm đầu ngồi dậy cười toe với mình, đưa 2 tay vỗ vào nhau rồi đưa ra phía trước ...miệng thì í ới "chị ơi, bế" [thực ra nó nói ngọng lắm ..."ai đó" nghe hoài rồi nên biết mà, nhưng nghe quen nên mình có thể dịch được là nó nói gì = ) )]

Thiên thần của mình đấy : D ...tuy là đa số thời gian ở nhà của mình thì mình toàn bị nó làm cho cáu phát điên lên thôi, nhưng cứ đi ra khỏi nhà là lại nhớ nó ...nhớ như xa cách lâu năm không được gặp vậy, không những nhớ mà còn thèm hun thèm cắn nó nữa cơ :") ...mai sẽ lại phải dậy sớm để chở cô H và nó đi làm cho xong cái chuyện đang còn bỏ dở mãi ...chắc là chỉ quá tam ba bận thôi : )

...
    Thực ra thì mỗi khi phải làm những chuyện mà mình không tự nguyện xung phong ngay từ lúc đầu - mình rất ngại - và còn lười đến nỗi muốn quên nó đi luôn cơ ...nhưng mà vì một vài lý do nào đó nên mình vẫn làm và cố làm cho xong, cho tốt ...và những việc đó không nằm ở số lượng 1 hoặc 2, tuy chúng không thể được gọi là quá nhiều [nghe giống như kể công quá : ) )] nhưng khi góp nhặt tất cả lại cũng chẳng phải ít ỏi gì đâu. Mình không cần lời khen hay động viên gì sau mỗi lần như vậy cả, nhưng ít ra cũng đừng nên biểu hiện nó 1 cách ngược lại mỗi khi mình không thể làm 1 điều gì đó trong hàng đống chuyện đó chứ : ) )

p/s: Mình không ám chỉ riêng lẻ 1 ai đâu [mà là nhiều hơn cái số riêng lẻ đó á] = ) )

...

Bổ sung thêm tí ...vì hôm qua sau khi đã lên giường thì mình mới nhận ra là còn 1 số cái mình muốn mà vẫn chưa kịp viết xuống thì đã send và tắt máy đi ngủ rồi :")

Thực ra thì ...cũng chẳng có gì quan trọng đâu, nhưng mình vẫn muốn "chỉnh" vì mình biết sau khi đọc những gì mình viết phía bên trên thì có người chắc chắn sẽ hiểu lầm mà :-" [không lầm thì sẽ là không hiểu hoặc không biết hiểu làm sao luôn á = ) )] ...số là, mấy cái bịch to bịch nhỏ ...tới cả 7 - 8 bịch nằm xếp hàng trong tủ quần áo của mình vốn dĩ có phải là quần áo đâu ...mà chúng càng không dành cho mình so_funny

Mình xài $ đều có lý do chính đáng và cân nhắc kỹ càng ...mặc dù đôi khi hơi quá tay 1 tí :") nhưng mà mọi thứ đều nằm trong vòng kiểm soát ...chứ mình không sống theo cái châm ngôn shop 'till you drop và cũng không bao giờ nghĩ mình có thể cho phép bản thân làm được như vậy đâu :")

p/s (tập 2): Đã "thanh minh - giải thích" xong rồi :-" = ) )

Trang 7/52 đầuđầu 123456789101112131737 ... cuốicuối