User Tag List

Trang 4/52 đầuđầu 123456789101434 ... cuốicuối
kết quả từ 25 tới 32 trên 409

Ðề tài: Yêu

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Thứ nhất, sơ chứ không phải xơ
    Thứ nhì, ai nói Công Giáo thì không thắp hương
    Thứ n, ...:le: :meo:

Tired, too tired to do anything anymore... cả tuần mệt mỏi, nhất là những ngày cuối tuần.
    Rồi kéo theo sang đầu tuần sau, rồi X'mas thì kéo vào đến giữa tuần...
    Hết X'mas thì lại starts to do everything all over again...
    It's just too much to handle and yet too little to complain = ) )

I Miss You - Em Nhớ Anh

Đang ở Richmond, VA
    Sắp lên máy bay về rồi so_funny

27.03

Administrator bebadboy87's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Anh sẽ vẫn để sai chính tả như vậy nhá.
    Cho nó gọi là có cái gì đó mà em đọc rồi phát hiện ra ấy

Vợ Yêu thực sự là anh không muốn em bị mệt mà. Nếu không phải vì em hay thức khuy như thế thì chắc anh đã bảo em đi từ lâu rồi chứ chẳng đợi đến lúc đó mà dục đâu. Đâu phải cứ thế mà rồi lại nc như không có gì được chứ ... nhưng mà nói thì như hôm nay đó Em giận tùm lùm tùm la ... từ nay anh nhắc em rồi nếu Em mệt thì coi như anh đang giục em đi - còn không thì coi như Vợ chưa mệt và ngồi lại đến khi Em thấy mệt nha. Em lớn rồi, phải biết giữ gìn sức khỏe cho chính mình :*

Anh đang mặc áo đỏ lừ, gần giống kiểu cái xanh. Anh mua được hai cái, một cái màu đỏ và một cái màu trắng hôm đi NhaTrang. Mặc vào nhìn nổi phết, quần trắng áo đỏ nên nhìn người như có hai khúc tách biệt vậy

Em nhớ và nhận ra cái gì đây không *kỷniệm* Dọn bàn học và vô tình thấy cái này trên bàn. Hôm trước lôi ra nghịch quên không bỏ vào chỗ cũ. Hồi đầu là bỏ vô ví cơ nhưng mà nó nặng và to quá nên nhiều khi ngồi nó tì lên ví thấy cộm cộm. Cả cái hình trái tim giấy kia nữa, lúc đầu cũng ở trong ví nhưng vì nó phẳng cứng mà cái ví lại hay cong nên để lâu là nó bị hỏng. Giờ còn mỗi hai cái hình, được xếp quay lưng vào nhau để ở phần ngoài phía thấy được trong ví thôi. Gần như kiểu ai mượn ví, mở ra phát là thấy được ngay á, cái ở ngoài là cái riêng em chồng tay cằm còn cái bên trong là cái anh và em. Thi thoảng ngồi rảnh mà nhớ đến là lại lôi ra đảo vị trí hai tấm cho nhau đấy

Người ta nói, xa mặt cách lòng. Nhưng anh thấy với em và anh thì điều đó lại giúp cho mỗi người nhận ra và trân trọng hơn những giờ phút được ở bên nhau. Được cười được nói, được sẽ chia và được nhận hạnh phúc. Như em nói " anh không có ... giận em " và anh lại nói rằng " Anh nhớ Em "

Vì đó là một phần của sự quyến rũ ...

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Trời lại lạnh rồi.. ! bụi nữa chứ, đi có tầm hơn 2km từ quán trà về nhà thôi mà cay xe hết cả mắt rồi lúc rửa mặt thì khăn mặt vắt ra nước màu xám xám ... eo ôi Hà Nội ban đêm, giờ của những chiếc xe tải ...

Lúc trưa đang ngồi làm thì mẹ gọi điện
    - Mẹ đang mua đồ, con thích chăn màu gì nhỉ ?
    Màu xanh biển nhạt hoặc xanh da trời đậm ?
    - Mẹ bảo lằng nhằng và hỏi tiếp có mua gối nữa không
    Trên giường có một cái gối màu trắng ghi xanh, một cái gối vuông mà mẹ còn hỏi mua gối nữa chi hả trời ...

Chiều, về nhà đã thấy chăn mới trong phòng trên giường, thơm mùi vải. Chả hiểu mấy nay mẹ thay hết chăn trong nhà làm gì, toàn chăn mới và vẫn tốt ... có lẽ mang về quê chăng.

Hôm nay thứ ba rồi, mai thứ tư ... đi học giáo lý rồi ngày kia thứ 5 cưới bà Hường event. Tự dưng thấy có gì trống trống, vô hồn thế nào ấy. Nhận lời đi chơi, uống nước hay thậm chí là chỉ gặp nhau để nói chuyện phiếm ... nhưng hai hôm rồi ... ai cũng bảo sao hôm nay mày cứ đần đần. Đã nhớ thì chớ, đi vào đâu cũng thấy người ta ôm nhau, có đôi rồi cười cười thì bảo sao mà không đần được.

Toàn tự đốt thời gian vào mấy dòng code, ngồi type lúc thì hoa hết mắt - rồi thì lại rủ rê nhau đi cafe, trà đạo ... quanh đi quẩn lại vẫn chỉ những thứ đó. Lâng lâng, tự dưng chả hiểu sao mọi thứ lại như thế. Chỉ biết không còn như xưa, dễ dàng như xưa ... em khiến cho mình thấy sự khập khiễng giữa hai đứa, thái độ và sự tôn trọng em dành cho mình ít như thế nào. Không phải mình không biết, chỉ vì bấy lâu vẫn cố giấu, lảng tránh và né nó đi để dần có thể quên. Em thì khác, em không quên hoặc không thể quên ... Em giữ nó trong mình, nơi sự yêu thương pha trộn với sự cảnh giác và một trái tim bị tổn thương đầy lòng khinh bỉ ... Em nhắc mỗi lần mình quên như một cô giáo giúp học trò ghi nhớ rằng đừng có huyênh hoang quá. Em nhắc, khiến mình chột dạ ... em nhắc để mình biết - dù anh có nói ngọt bao nhiêu đi nữa thì cũng như trước - cũng thế mà thôi. Em nhắc, vì em chưa bao giờ quên - em chưa bao giờ và không phải là người quên.

Bối rối, hỗn độn và không biết phải làm gì ...

Hà Nội ơi, lạnh rồi !

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hôm nay vui thế chứ lại. Nếu so với hôm qua thì đúng là khác một trời một vực luôn :x

Sếp đi vắng, Cty có thể nói hầu hết mọi người lăn ra chơi trừ phòng Quản lý khách hàng. Ông thì Fifa online, ông thì Half Life, có mấy bà còn ngồi đọc tạp chí thời trang mới cả truyện tiếu lâm ... vui... Nếu như không kể mấy pha mất điện xuất thần thì ngày hôm nay khá ổn, mà mất điện thì đi mua nem chua rán về ăn cũng vui chứ .... nói chung là hôm nay vui.

Chiều, đang ngồi ghế giám đốc chát chít thì sếp về. Biết hông, sếp gọi ngay Chie đi cùng ra ngoài ... vội vội vàng vàng out ngay nick, vơ cái áo khoác rồi phi ra thang máy. Sếp ở dưới xe đợi sẵn òi, sau khi đi mấy nơi thì sếp thả ở Hale Club - nơi buổi tối có buổi Offline của bên sét-cờ-lát... Kinh khủng khi ở đó HHT được vinh danh như đơn vị tài trợ hosting cho chương trình. Tí thì mình cũng lên nhận giải như ai nếu không sớm nói lại với bên đó là còn đang bận ăn Spaghetti và thực sự không phải câu nệ chuyện đó... bọn nó còn in hẳn cái bằng có chữ HHT Forum to đùng đoàng cơ mà ...

Đi học Giáo lý, hôm nay mới vui. Ông thầy tự nhiên hứng chí lôi ra cái laptop, rồi kêu người mang màn chiếu và máy lên để chiếu ... chiếu phim về Chúa cho cả lớp xem. Cắm xong, bật máy lên, máy sáng òi nhưng mà ông loay hoay mãi vẫn không thể xuất được hình từ lap lên màn chiếu ... ông cũng nóng mặt, chạy đi chạy lại, rút ra rồi cắm dây mấy lần vẫn thế. Và nếu hôm nay từ sáng đã không được phởn như thế thì mình vẫn ngồi tại chỗ rồi. Khoảng 6 bước là lên được chỗ ông ấy, mình giúp ông sử dụng output của win để tạo đường ra cho VGA khi Fn ở keyboard không họat động. Khỏi nói, ông muốn cám ơn mình thế nào ... = ) )
    Về chỗ, mấy đứa xung quanh bắt chuyện ngay. Tự dưng quen thêm mấy đứa ở lớp, thân thêm một tí và có gì đấy gần gũi hơn.

Nhà thờ đã bắt đầu có hang đá, thời tiết, ánh sáng và đồ vật -- tất cả đã nhuốm đượm màu Noel. Hôm nay 16 rồi, mấy nữa là Noel đâu. Ngày thứ sau tới, anh sẽ mang máy ảnh đi, và tất nhiên em sẽ được nhìn những dây đèn lấp lánh, hang đá và cả những con người thiên chúa. Chờ anh nhá...

À, tí quên ... mai anh đi ăn cưới - buổi trưa. Anh không biết anh có về sớm được không. Nếu có, em sẽ biết - còn không thì anh hy vọng em đi ngủ sớm hơn bình thường.

Nha :x

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Trích Nguyên văn bởi AyE View Post
    Muốn viết dài lắm nhưng lười quá nên để sau vậy ...chỉ muốn nói một câu thôi rồi ra luôn = ) )

Chồng: tầm đầu năm sau nữa
    Chồng: có thể ****
    Chồng: tầm tháng 2-3 năm 2011

Mình đang quỡn = ) )

Đã không chạm tay vào chỗ này bao lâu rồi nhỉ, cứ hẹn lần khất lượt mãi cho tới hôm nay mới thực sự có thời gian [bất đắc dĩ] để tập trung và viết ;))

Bắt đầu với lễ VN của tuần trước ...sau lễ mình ra về, đứng trên đầu cầu thang vừa bước xuống vừa nhìn thì phát hiện ra Huyền đang đứng dưới chân cầu thang, đối diện cửa ra vào, chắc là H cũng không kém phần ngạc nhiên nên 4 mắt nhìn nhau một lúc, H cười khoe 2 cái má lúm đồng tiền sâu hoắm rồi mình mới ngỡ ngàng chắc chắn "H hả...?" "Ừ, U nhận ra H hả" "choy ơi, H qua đây từ khi nào?" và cái conversation cứ tiếp tục với những câu hỏi xã giao của 2 người chỉ vừa đủ quen để gọi là bạn cứ tiếp tục mãi cho tới khi mình ra xe về ;)). Thực ra thì mình và H chỉ quen nhau sơ sơ qua cái dịp lớp mình và lớp H tưởng bị nhập chung đầu năm lớp 9 nhưng cuối cùng không thành thôi, người quen H và có thể gọi là thân thì phải kể tới bà 3 cơ. Và thế là con bé quyết tâm phóng xe về nhà, lục lọi cái address book để kiếm số điện thoại của chị 3, gọi số nhà thì được báo số này không còn sử dụng nữa, gọi sang số cell thì bị chuyển vào voicemail của một gã con trai nào đó = ) ) hoảng quá tắt vội phone và nhảy vào YM trách móc bà 3 thê thảm thương :"). Sau vụ bà 3 không thành thì mình còn có ý định đi mail cho Hồng biết nữa cơ, nhưng nghĩ lại chắc là bây giờ đang thời điểm thi nên H sẽ rất bận vậy là lại thôi. Và có một điều mình vẫn đang thắc mắc mãi là tại sao Huyền lại đi chung với bà của Hân mà lại không thấy Hân nói gì đến chuyện của Huyền sang đây ...có lẽ là mình nhiều chuyện quá rồi khi mà đem cái chuyện chẳng ăn nhập gì tới cái NK này để mà vòng vo tam quốc ở đây = ) ). Chả là, Huyền + Hân + Hồng + mình + chị 3 đều học chung trường, chung khối và hiện tại thì Huyền + Hân + Hồng + mình đang sống trên cùng một tỉnh bang của Canada, hơn nữa Huyền + Hân + mình thì sống cùng 1 thành phố và rất có thể là Huyền + Hân đang sống dưới cùng 1 mái nhà = ) ). Lâu lâu gặp lại bạn cấp II nên xúc động kêu gào tí mà :") "ai đó" không hiểu thì cũng chịu khó đọc nhé ;))

Đã xa Nó đến cả chục ngày rồi, và giường như khi đã tập được một thói quen nào đó thì sẽ rất khó bỏ nếu như "lỡ" có phải bỏ. Trước đây mình chẳng bao giờ ra đường với cái khăn quàng cả, 7 mùa đông rồi mình vẫn sống không cần quàng khăn mà ;)). Nhưng rồi sau mấy bữa đi đâu, làm gì cũng quàng Nó thì mình lại cảm thấy trống trải khi đem trả Nó về với chủ của Nó, mình không thiếu khăn nhưng mà cái mình đang xài "tạm thời" quá mỏng manh so với Nó, chẳng đủ ấm chút nào. Nói như vầy không có nghĩa là than lạnh [đừng có cuống lên như vậy mà ;;)], chỉ là mình Nhớ Nó thôi :P. Hồi hộp thì ít mà lo thì nhiều, vì chẳng còn bao lâu nữa là tới Noel rồi vậy mà ...mặc dù biết tới 90% là trễ mà sao mình vẫn tin và hy vọng là nó sẽ tới đúng hẹn nghĩ lại thì ...chỉ cần tới nơi an toàn, nguyên vẹn là đủ rồi > : D < anh ha :*

Cho tới giờ phút này thì mình có thể thoải mái để nói rằng ...mình đã chuẩn bị xong xuôi hết quà cho cả nhà rồi :") quà của chó con mình còn có cơ hội thử cho nó luôn rồi cơ = ) ). Chả là lần nào đi làm về cũng phải giấu quà vào trong áo khoác, cái áo đã cộm nay càng cộm hơn, vào tới nhà là tranh thủ phóng thẳng lên phòng và hy vọng là không ai phát hiện ra mình "mập" hơn bình thường = ) ). Phải tới 2 lần như vậy thì mới đứa hết được đống quà lên phòng. Chẳng ai mảy may nghi ngờ gì, chỉ có chó con là lồm cồm leo cầu thang lên, đẩy cửa cái rầm lững thững vừa đi vào phòng mình vừa cười khằng khặc, có điều thằng bé chưa đủ hiểu là chị có quà cho mọi người mà nó chỉ biết là nó đã vào được phòng mình để đón mình đi làm về là chính và nghịch cái laptop là mười thôi = ) ) thừa cơ hội ku cậu đang lay hoay bấm bấm con chuột của "ai đó" mua cho thì mình lôi ngay bộ đồ ra ướm lên người thằng bé luôn ;)) chưa mặc, chỉ mới ướm thôi mà đã thấy nó đẹp trai cực kỳ rồi so_funny. Đến "ai đó" còn phải khen là nó hấp dẫn nữa cơ mà = ) ) :* > : D <

Hôm qua ba với cô H đi party ở cty ba tổ chức, chó con ở nhà đi tập múa với 3 chị ...vậy mà tập múa xong 4 chị em vác nhau về nhà mà mãi một lúc mới thấy chàng và nàng về ;)). Chưa thấy người đã thấy tiếng, cô H thì cười hô hố "trúng quá trời đồ luôn mấy đứa ơi" ...ba thì vừa khệ nệ khiêng cái thùng bự gấp đôi gấp ba người vào nhà vừa nức nở khoe "năm nay ba trúng gần như là độc đắc". Chả là trong party cho ăn, cho uống, cho nhảy đầm và cho chơi vé số bốc thăm trúng thưởng, cô H thì trúng bộ đồ nghề còn ba thì rinh được cái dàn home theater về nên mới có màn về khuya như vậy : ) ). Hôm nay thì tụi mình cũng vừa dợt xong bài múa, nhìn lại thì hình như mình đã chuẩn bị xong cho X'mas rồi ...xong cho tất cả, để phục vụ và đáp ứng nhu cầu tất cả ...trừ mình

Yêu Xa...
    ...nên sẽ có nhiều lúc được gọi bằng cái tên "thiệt thòi"
    ...và rồi sẽ đổ lỗi cho "hoàn cảnh"
    ...sau đó là những "khoảng lặng" từ hai phía
    ...nhưng tất cả rồi sẽ được "bù đắp" bằng "hạnh phúc" mà cả hai đang cố gắng dành cho nhau

...đi qua những ngày mưa mới thấy yêu thêm những ngày nắng mà, đúng không anh :P

Em Yêu Anh!

> : D <
    2chamgachngang1dausao

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hôm nay vui lắm, một ngày thật là vui, cả nhà ai cũng vui... ba vui vì tổ chức bữa ăn uống, họp mặt gia đình được mọi người, mọi nhà tham gia nhiệt tình. Cô H vui vì có bạn để t8m, để nói chuyện, để kể về chồng, về con. Tũn vui vì nhà đông người, ai cũng thích, cũng cưng vì em nhỏ nhất nhà mà. N vui vì mình biết là nó chẳng thích ngày hôm nay chút nào, nhưng hiện tại ngày hôm nay đã gần qua hết nên nó vui = ) ). L vui vì mọi người đều vui : ) ) thì cứ cho là như vậy đi. Ông Tuấn vui vì hôm nay có bạn, có bè để ăn uống, nhậu nhẹt. Mình thì ...thực sự mà nói thì mình chẳng biết có cái lý do nào để có thể làm cho mình không vui được cả = ) )

Mấy nay zai phone liên tục so_funny ...hôm kia T phone vì chuyện "a chance" và "đắt hàng" = ) ) ...hôm qua H phone để rủ rê lên stage "tập 2" = ) ) ...rồi khuya qua thèng chóa "sống là phải chảnh" phone để t8m cho đến khi điện thoại hết pin = ) ) tự nhiên sau khi nói chuyện với nó xong mình cũng muốn thay đổi vì nó quá = ) ) ...nói thay đổi vì nó chỉ là cái cớ thôi, thực ra là từ lâu thì mình đã bị lung lay rồi, chỉ còn chờ cho đến khi có một "đồng phạm" nữa là mình sẽ kết tội và gán hết lên mình kẻ đó thôi = ) )

Tự nhiên muốn khóc quá thề luôn ...mấy lão nhà bác V giờ này mới đi làm về để qua đây ăn cái "tàn cuộc" : ( tự nhiên thấy tội tội, mặc dù là đồ ăn đều có chừa lại chứ không phải ăn "thừa" đâu, nhưng mà vẫn thấy sao sao khi mà tất cả những ai được mời đều đã về hết một lúc rồi mấy lão í mới mò qua tới nơi : (

Muốn khóc

p/s: thực sự là không muốn viết ra, nhưng nếu đã lỡ viết thì chẳng có chỗ nào thích hợp bằng "đất" của mình nên mới vác cái mớ hằm bà lằng tả bí lù này vào đây, khi nào hết ...cơn thì cho nó bay :-"

Ai mà tặng mình bài này, mình nguyện sẽ lấy người đó làm Chồng so_funny ...thề luôn = ) ) nhưng mà phải tự biết để tặng và thật tâm muốn tặng chứ không chờ mình nhắc cơ ...nhưng rất tiếc là mình đã nhắc đây rồi so_funny

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

To Chồng Noel '09:...

Bắt đầu từ nay anh chỉ thương 1 mình em thôi, ...chiều hư em, không có được gạt em, ...hứa với em chuyện gì nhất định phải làm được, nói 1 lời với em nhất định phải trung thành, ...không thể ăn hiếp em, chửi em, nhất định phải tin em, ...người ta ăn hiếp em anh phải binh em, ...em vui thì anh phải vui với em, em không được vui thì phải dỗ ngọt em, ...vĩnh viễn phải cảm thấy em là người đẹp nhất, nằm mơ cũng mơ thấy em, trong lòng của anh chỉ có em, ...chỉ vậy thôi :-" ;;) = ) )

Anh làm được chứ

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Cô H nói là chừng 25t thì có con là được rồi, có con đầu lòng từ lúc còn trẻ thì sau này có muốn có thêm vào cái tuổi băm... thì cũng vẫn có thể. Nhưng như vậy thì quá sớm, khi đó gia đình chưa ổn định, sự nghiệp chưa vững chắc thì làm khó đảm bảo lo cho con được đầy đủ. Còn nếu chờ cho tới lúc tạo lập được cơ ngơi, tiền tài rồi mới có con để cho nó có được cuộc sống xung túc thì lại rất khó và nguy hiểm để sanh con đầu lòng vào tuổi băm... trở lên, vì sanh ở tuổi đó sẽ nguy hiểm cho cả 2 mẹ con. Nghe xong "bài" này mà mình khó nghĩ quá, nhưng nghĩ lại thì ...có con là chuyện "tự nhiên" sớm hay muộn thì làm sao mà cấm cản được = ) ) :")

Ở nhà, cứ mỗi lần phải chăm cho chó con là mình lại than ...có bữa buột miệng "chưa có con nghen, mà đã phải chăm cho em như vầy rồi nghen ...mai mốt có con là tui bắt chăm lại cho biết à" vậy thì cô H tiếp lời ngay "đừng có nói là mai mốt có con rồi bế về bắt bà ngoại nuôi dùm à nghen, tui chết liền á, chết liền cho coi" = ) ) ...mà bà ngoại không nuôi thì bà nội nuôi :-" có đặt cọc sẵn hết rồi :-" = ) ) còn bà chê thì bắt ông nuôi :-" so_funny. Mình vẫn tự hứa là mình sẽ trở thành một người mẹ thật tốt, mặc dù chưa biết "tốt" bằng cách nào thôi = ) )

Eo ơi ..." hâm " ;)) :*

27.03

Trang 4/52 đầuđầu 123456789101434 ... cuốicuối