User Tag List

Trang 12/52 đầuđầu ... 267891011121314151617182242 ... cuốicuối
kết quả từ 89 tới 96 trên 409

Ðề tài: Yêu

Administrator bebadboy87's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Em và Anh . . . . . .

Vì đó là một phần của sự quyến rũ ...

Administrator bebadboy87's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Cũng như em vài bữa trước, ở đây giờ này đang có người phát điên vì nhớ

Em đâu rồi . . . . . . .

Vì đó là một phần của sự quyến rũ ...

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hix...

...ngồi nhìn cái lap mà mắt lờ đờ như là đang say thuốc vậy chả là đêm qua mình và N đang ngồi trong phòng mình thì thầm tâm sự thì cô H hớt hải mở cửa phòng bên chạy sang gọi "chết rồi Sóc ơi, N ơi ...thằng T nó ngủ mà nó cứ bị giựt không à, cô H sợ quá đi thôi" ...mình ném vội mọi thứ cùng N chạy sang phòng cô H nhìn thằng bé nằm sấp nghiêng, áp má bên trái xuống nệm, miệng thì vừa thở vừa rên rỉ, người thì cứ chốc chốc lại co giựt. Nhìn mà mình cũng cuống tay, cuồng chân không biết phải nên làm gì nữa. Sau một thôi một hồi phone check cái 24h service health-line thì mấy cô cháu quyết định ẵm thằng bé vào bệnh viện. Thằng bé đang ngủ mơ màng, mà khi dựng nó dậy người nó co giựt liên hồi, ngồi còn phải có người đỡ ...lúc đó mình lo phát điên lên được >.<

Đêm đường phố vắng hoe vắng ngắt, vào bệnh viện mình lái thẳng vào cửa emergency. Vào tới nơi thì phải làm thủ tục, đo nhiệt độ, hỏi han và bắt đầu ngồi chờ ...chừng 1 tiếng rưỡi sau thì được kêu vào phòng ngồi ..chờ tiếp = ) ) lần này thì được y tá đến hỏi thăm và cũng làm tất cả những thứ đã được làm, được hỏi ngoài chỗ làm thủ tục ...rồi tiếp đến lại được chuyển đến 1 phòng khác xa hơn tí để ...chờ tiếp tục = ) ) cho đến khi bác sĩ vào khám, chẩn bệnh, bắt nằm tại chỗ cho uống thuốc, chờ cho thằng bé hạ sốt rồi mấy cô cháu mới được vác nó về. Lúc đó thì thằng bé lăn ra ngủ ngon lành, chỉ có 3 cô cháu là mặt mày xanh sao, hốc hác, mắt trắng dã và được bao quanh bởi 1 quầng đen phía dưới mí mắt ...nhìn không khác gì con cú mèo Thử tưởng tượng, đi vào bệnh viện lúc 12h mà cho tới 4h30 mới mò về được tới cái giường để nằm vật ra ngủ thì mình đã phải chờ đợi biết bao lâu trong bệnh viện rồi >.< ...và sau sáng nay thì mình đã tự nhủ lòng rằng từ nay thà là chết cũng không bao giờ vào bệnh viện để phải chờ nữa

4h30 ngủ ...9h30 thức, hệ quả là bây giờ nhìn mặt mình thiếu ngủ nu thấy ớn còn hơn là bị say cafe nữa

p/s: hôm Đại Hội Thánh Mẫu, lúc vừa hát xong chạy xuống lấy đồ đi thay cho tiết mục dance thì mình nghe tiếng gọi lí nhí phía sau lưng nhưng vì trong phòng treo đồ có quá nhiều người nên mình không quay lại, cho đến khi có cảm giác của một bàn tay nhỏ và giọng 1 bé gái cất lên thì mình mới quay lại nhìn nó:

- Excuse me, excuse me...
    - Yah?
    - Can you just wait here for a minute?
    - Um... okie

...trở lại với 3 đứa bé gái khác, trên tay mỗi đứa cầm 1 bông hoa, rồi nhất loạt đồng thanh

- This flower is for you
    - Aw... thank you you guys, this is so nice of you

...một đứa lên tiếng

- I like your singing, you sing really well

...đứa khác lại tiếp

- I wanted to give it to the boy [hát chung với mình ] but then when i heard your singing, i want to give it to you

Mình quay lại cám ơn 4 đứa nhóc tì 1 lần nữa rồi chạy vào thay đồ cho kịp, ôm mấy bông hoa vào trong phòng thay đồ mà nguyên nhóm dance của mình xúm vào hỏi thăm ...rồi cuối cùng có đứa cười ha hả phán

- Aw... Annie has fans, fan nhí

Ôi, mình có fans

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Bây giờ bên VN đã bước sang ngày 30 rồi nhỉ... ngày cuối cùng của tháng 5, một ngày đã được chờ đợi từ rất rất rất lâu rồi.

Vừa vào album, đã thấy được thứ mà "ai đó" muốn mình thấy... mọi thứ vẫn được tiếp tục, những dự định vẫn được hoàn thành [?]

Đêm qua ngủ mà mình cứ trằn trọc mãi, giật mình thức giấc rồi lại cố nhắm mắt ép mình ngủ thêm ...ngủ quên. Ngủ chập chờn kiểu đó mà mình cũng có được 1 giấc mơ và mình vẫn còn nhớ rõ mồn một diễn biến của nó ra sao (việc này xưa nay rất hiếm khi xảy ra, thậm chí là không có giữa mình và những giấc mơ = ) )

...mơ thấy mình được toilet kiss và trong 1 thoáng ngập ngừng thì mình đã đưa tay ra cho người ta xỏ cái tròn tròn vào ngón áp út. Lúc chấp nhận thì cảm giác cũng chẳng có gì là lạ, nhưng đến khi chiếc nhẫn được đeo trọn vẹn vào ngón tay rồi thì người mình như vừa được tỉnh cơn mê, tim đập loạn xạ, cảm giác tuôn trào và nước mắt chỉ trực chờ được tuôn ra ...nhưng đôi bàn chân thì muốn nhảy cẫng lên, đôi bàn tay muốn vung vẩy và cái miệng muốn gào thét trong sung sướng (chẳng biết khi được toilet kiss ngoài đời mình sẽ ra sao, chứ trong mơ sao mà nó kinh khủng quá )

p/s: toilet kiss

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hôm nay nghỉ ở nhà...
    ...việc đầu tiên là được ngủ nướng = ) ) nằm tới 10h hơn thì phone réo ầm ĩ, mình giật mình rồi quay trở mình chẳng may quá đà lọt cái rầm từ giường xuống thảm ...thức luôn

Dậy... sau khi vệ sinh buổi xế trưa là mình bắt tay vào dọn dẹp phòng, lau chùi, ôm chăn mền đi giặt rồi phơi (mình thích mùi nắng, gió trên quần áo hơn là mùi máy sấy), hút bụi ...rồi quay sang dọn dẹp, vệ sinh cái washroom. Tự nhiên làm xong bằng đó thứ cảm thấy mình cũng có ích ghê đó chứ

Xong việc, mò xuống nhà thì thấy N đang ăn mì gói ...mới nhận ra là mình cũng đang đói = ) ) cũng đi kiếm gói mì nhai (lâu lắm rồi mới được ăn mì gói = ) ) vừa ăn vừa log-in YM, rồi lần lượt là goiyeu, album và vào đây. Đã được nhận, được thấy, được đọc những thứ mà đáng lý ra mình phải biết đến cách đây mấy hôm rồi ...:mpl: cái áo so với cái của anh sao mà nó nhỏ quá vậy, nghi là mình nhét không vừa quá = ) )

Mình quen với cái theme Lucifer rồi, bây giờ không có thấy khó chịu sao đó ...lúc đầu mò vào còn tưởng là do N nó chỉnh theme, nhưng đi vào kiếm lại mới biết là cái theme Lucifer đã biến mất rồi ...chỉ 1 thời gian ngắn mà có nhiều thay đổi quá. Có điều là, mọi thứ của mình đều vẫn sẽ được giữ u-như-kỹ

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hôm nay làm từ 10h - 6h ...làm về tới nhà ăn uống no nê xong tự nhiên cả nhà lục đục kéo nhau lũ lượt ...N thì đi shopping với bạn. Ba thì chở L đi mua foods cho cái party ở trường của nó, vậy là cô H kéo theo chó con đòi đi chung luôn. Mình với cái bộ dạng - sau khi đi làm về - thì chẳng muốn thò mặt đi đâu, trong khi vừa rung đùi nghe nhạc - bấm móng chân - thì kẻ đi cửa trước, người ra cửa sau cái vèo ...đi hết, để lại mình mình ở nhà. Lúc đầu còn tính ẵm chó con tản bộ đi ra quán cách đó vài trăm mét, để vừa đi dạo vừa cho thằng bé hít thở không khí trong lành, vừa exercise cho cả 2 chị em luôn (bởi mình biết đi chưa được nửa đường là nó sẽ bắt mình ẵm rồi - không ẵm thì nó nằm lăn ra đường khỏi đi nữa luôn, nên mình chỉ có 1 chọn lựa là vác nó lên thôi ...mà vác nó được tới quán và về tới nhà thì cũng là một kỷ lục thể dục thể thao rồi = ) ) vậy mà nó lại lon ton, ham vui đi với mọi người ...thôi thế là mình nhảy chân sáo lên lầu, vào phòng mở lap lên, dạo 1 hồi album, goiyeu rồi bắt đầu nt gọi anh :-"

Lại nói về cái album ...photobucket mấy nay hình như là có vấn đề, khi vào rất chậm. Rồi hôm nay lúc log-in mình toàn bị báo lỗi, một hồi sau thì nó cứ load, load nữa, load mãi chứ không chịu vào tới nơi cho. Vì hôm qua đã được nghe kể về hình anh đã có, và mình tin là anh cũng đã up lên rồi nên nó càng load lâu mình càng sốt ruột ...cuối cùng là tắt cái phụp cái tab đang mở đó không vào nữa = ) ) mãi về sau này khi tin tưởng là mọi trục trặc đã được khắc phục, mình lại mò vào album để thử lần nữa ...lần này thì nó load rất ngay, mà thậm chí là không hề có chút vấn đề nào nữa cơ. Vừa vào trang đầu mình vừa cross-fingers, hồi hộp hy vọng là thứ mình mong đợi đã được anh đáp ứng rồi ...hy vọng là anh sẽ không quên (tới đây thì chắc anh đã hiểu lý do cho 2 tấm hình nãy mình gửi anh rồi :-")

Chủ ý của mình cho việc chụp 2 tấm đó là để giải thích cho anh hiểu cross-fingers là gì thôi, nhưng trước khi kể ra mình đã cho anh thấy mất rồi ...nên là bây giờ đang đắn đo không biết có nên up lên đây nữa hay không = ) ) lỡ chụp rồi mà không up thì uổng công quá vả lại mình cũng muốn show hàng 1 tí á mà :")

p/s: cái áo anh mặc đẹp đó chứ :cr:

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hôm qua show hình Vợ, hôm nay show hàng Chồng

Mình vốn dĩ tham lam và không muốn chờ đợi nên vừa vào goiyeu đọc entry này, vừa vào album để kiếm hình xem ;)) ...do mải đọc nên dù chẳng nhiều hình nhưng đọc xong entry trên thì mình cũng mới chỉ dạo xong được hết đám hình mới. Mà lúc đầu nhìn ở thumbnail còn cứ tưởng đó là hình ghép bằng pst nữa chứ, rồi tự hỏi chẳng lẽ chỉ để minh hoạ cho cái entry mà Chồng phải mất công ghép hình ảnh vào ánh sáng sao ...có lẽ do mình nghĩ nhiều chứ thực sự là anh sẽ không nhận ra sự "ăn nhập" của 2 thứ này là gì ;)) có khi đọc xong cái này rồi vẫn còn chưa nhận ra nữa cũng nên = ) )

...mình nhớ cái theme Lucifer, theme này bị lỗi tùm lum hết. Đã vậy cái kiểu căn khung này quá dài và quá rộng làm mỗi lần nhìn vào là mình khó chịu à = ) )

Bỏ mặc công việc, bỏ mặc những thứ mình đang càm ràm trong đầu hoặc những thứ vừa được kể ra thì ...đời thật là ổn

p/s: À, mà Chồng vốn dĩ không thích và cũng không có thói quen show "hàng" ...mà hôm nay mình lại mạo muội show trước rồi hỏi sau nên chẳng biết là có nhăn-nhó-chịu-khó-chấp-nhận không nữa = ) )

27.03

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích