User Tag List

Trang 11/52 đầuđầu ... 5678910111213141516172141 ... cuốicuối
kết quả từ 81 tới 88 trên 409

Ðề tài: Yêu

Administrator bebadboy87's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hôm nay Chủ nhật, nằm ườn đến gần 9h sáng... mặc cho mẹ ở dưới nhà kêu gào và trời thì nóng như cái lò. Phải lười lắm mới ngồi dậy bật được cái quạt rồi lại nằm dài ra đó - cái giường - Rồi thì với cái điện thoại, gửi cho Vợ một cái ôm - hug - > : D < ... có chờ một lúc hy vọng là em sẽ reply nhưng một lúc hoh thấy rồi bỏ điện thoại đó nằm lúc nữa.

9h45 sáng mò dậy đánh răng rồi kiếm bánh mỳ phết bơ rắc ít đường vào ăn ... anh thích ăn cái đó - một hai cái thôi hoh nhiều. Ăn xong thì xách giầy ra đá bóng...

10h sáng đi đá bóng ... quả là một sai lầm kinh khủng mà chắc không bao giờ để bị lặp lại. Ra sân, mình đứng không thôi mà đã mồ hôi nhễ nhại ... hôi rình. Vào đá được tầm 45 phút thì kêu ói ói giơ tay xin thay người. Ra ngoài ngồi một lúc thì cảm thấy khó chịu trong người, mua chai nước uống được hai hớp thì bắt đầu thấy kinh khủng hơn ... muốn ói và thực sự đã ói - duy chỉ có điều trong bụng không có gì để ói mà thôi. Chỉ tới lúc đó anh mới biết là mình đang bị say nắng ... theo đúng nghĩa của nó. Anh nghĩ tới buổi kiểm tra kinh buổi chiều và không để mình phải chịu đựng lâu nữa ... anh ra trả vé và phóng xe về nhà. Lôi tủ lạnh ra hộp mía và ngồi ăn, chả hiểu nhớ ở đâu là ăn mía thì nó hồi sức nhanh ... thế là cứ ngồi ăn ... vừa cho lại sức vừa cho ráo mồ hôi để đi tắm. Tắm nước nóng chứ hoh để thêm nước lạnh nữa ... eo ơi chưa bao giờ sợ bị ốm như sáng nay luôn á.

12h35 Ăn cơm rồi ngủ, ngủ được lát tầm 1h20. Hoh dám ngủ sâu vì bên cạnh hoh có đồng hồ nên cứ nằm thao thức, lúc đó thì xuống lấy điện thoại lên để xem giờ thì thấy tin nhắn của em - hạnh phúc đấy chứ, em nói em sẽ không bỏ anh dù gì đi nữa mà : h u g : Mẹ đã biết anh học đạo, nguyên do các tài liệu kinh anh print ra để học cho dễ. Mẹ không phản ứng thái quá, mẹ chỉ hỏi vài cái căn bản rồi thôi... anh nghĩ cũng sẽ không vấn đề gì nhiều lắm ... nói để em đừng lo.

14h10 Anh đến nhà thờ , khá đông các em be bé tầm từ 6 đến 12 tuổi đang chào cờ xong sân chính. Mỗi em đều đeo một cái khăn như kiểu khăn quàng đỏ. Kiếm cái ghế nhựa và anh ngồi vào góc để lôi cái tờ kia ra đọc lại cũng như cố học thêm vài kinh trước khi vào giờ kiểm tra.

14h30 Anh và mọi người vào phòng, có một chiếc bàn dài to như bàn họp và 4 dãy ghế 4 hàng phía trước. Tất cả ngồi ở 4 dãy ghế 4 hàng đó, còn cha ngồi ở chiếc ghế phía trên đối diện bàn họp. Từng người một, theo thứ tự ngồi ngẫu nhiên lúc vào phòng lên ngồi đối diện với cha qua chiếc bàn và bắt đầu đọc. Cha cho tự đọc, tức là thuộc kinh nào thì cứ đọc kinh đó, cha có một quyển sổ ghi 38 kinh cần thuộc và cứ qua được kinh nào thì cha đánh dấu vào kinh đó.

16h10 Đến anh, anh thuộc 12/38 kinh ... chủ yếu là các kinh cơ bản và mọi người hay đọc nhất. Các kinh còn lại anh " bắt buộc " phải thuộc để cha khảo vào ngày 19/5 tới đây nếu muốn có chứng chỉ. Anh nhớ là hành động trước khi đứng dậy khỏi ghế tiến đến đối diện với Cha anh đã nghĩ đến em và gửi cho em một cái ôm nó ý nghĩa thế nào với anh. Ít ra là về mặt tinh thần, anh đang làm những điều mà anh cho là đúng đắn, những điều giúp chúng ta có thể đến với nhau. Bỗng dưng thấy lớn hơn một tẹo

Tất cả trẻ con trừ một đứa, đều lớn lên - PeterPan

Mai, anh có việc phải bay vào Đà Nẵng. Ngủ lại một đêm và trưa thứ 3 anh sẽ ở Hà Nội. Hy vọng, em vẫn nhớ và chờ anh. Yêu Và Nhớ Em

Vì đó là một phần của sự quyến rũ ...

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

22h20... thời tiết Đà Nẵng cũng không quá nóng như ban đầu nghĩ, không biết giờ thì Hà Nội có mưa rồi thì mát hoh chứ như này là Đà Nẵng dịu hơn ở HN rồi. Dễ chịu, và yên lặng quá ...

Vào Đà Nẵng lúc gần 10 kém. Và theo taxi đến khu văn phòng LG đang dựng, rồi khảo sát sơ bộ rồi thì ai vào việc nấy. Trưa thì tự túc, còn chiều thì Trà văn phòng dẫn 4 anh em đi ăn bánh tráng tương cùng vài món nữa mà theo Trà là đặc sản ở Đà Nẵng và mai các anh ra rồi nên kiểu gì bữa nay các anh cũng phải ăn. Trà còn giới thiệu cả cầu sông Hàn, mấy anh em tất nhiên ai cũng biết nhưng chưa ai xem tận mắt bao giờ thành ra rất chi là hứng thú và hưởng ứng nhiệt tình. Trà bảo, tận nửa đêm nó mới quay nên lại dẫn mấy anh em đi mua đồ - quà cho mọi người ở ngoài Hà Nội. Đi bộ miết, ở Đà Nẵng có nhiều đồ khá là hay và thực tế thì cũng đâu có đắt ... mua được ít bánh, vài thứ linh tinh cho mọi người gọi là. Cũng tranh thủ, anh mua cho em được 2 tấm thiệp làm bằng gỗ trắng khá đẹp, anh nghĩ em sẽ thích, anh mua vì anh nghĩ đến em. Ăn rồi đi, đi rồi lựa, lựa rồi mệt ... sau khi mua đủ đồ Trà hỏi có muốn thức xem cầu quay thì giờ đi ra gần cầu thuê một chỗ nào đó rồi kiếm ghế nằm ngả lưng ở đó chờ cầu quay... đến lúc này thì mới gọi là hãi ... bảo thức đến 2h rồi mai bay sớm ai cũng ngán nên rồi Trà lại đưa mấy anh em về khách sạn.

Hai ông đang tắm, một ông xuống nhà xin phích nước. Vừa rồi, rảnh nên anh search noilongtamsu vào Google, cũng không có nhiều kết quả lắm. Nhưng chính nhờ hành động đột xuất đó mà anh được nghe bài Chia đôi một trái tim em hát cùng với VTL. Ngày gửi tận 2008 thì chắc là em thu trước đó cũng được một thời gian, rồi còn hay hơn nữa là khi anh chú ý đến nick luv6. Ban đầu cũng ngờ ngợ, sau đó quyết định chọn một bài ngẫu nhiên của luv6 ... run run nghe nhạc dạo đầu rồi vỡ òa khi người hát là giọng em ... thật sự lâu lắm mới lại được nghe em hát - hát nhiều đến vậy. Anh vẫn luôn biết em thích hát, anh cũng biết em hát hay còn anh thì hát dở ẹc ... nhiều lúc lắm anh ước gì mình có thể hát khá hơn một tẹo ... nhất định anh sẽ rủ em hát cùng với anh

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Chồng hâm, lấy link nhạc ở YCH thì nó die ngay từ lúc lấy rồi, đâu có nghe được đâu mà anh đem post vào đây làm gì ...vả lại, em không nghe lại em hát đâu ;)) còn nếu anh muốn nghe thì save về mà nghe. Còn ...những ai khác ngoài anh và em muốn nghe thì đó là chuyện của họ :-" = ) ) (bởi ...cứ nhìn cái page view là biết Yêu nhà mình nhiều fans mà = ) )

...ự iên ình uốn ạm ội ê ...ông é ì ôi, é a à ại ấy ản ao. ã ắc ông ống ồi ao ông à ản ân ình, ứ ích àm ái óng ủa ười ác àm ì ...ình ông ích ó ái óng eo ám ình âu ...Cáu >.<

...
    Tâm trạng mình đang không ổn, ngay cả đến Chồng còn xác nhận điều đó là đúng mà. Mà mình cũng khẳng định là mình không ổn ...à mà thôi, không nhắc chi đến mấy chuyện này làm gì, bởi càng nhắc sẽ càng chứng tỏ là mình không ổn, rồi sẽ kéo theo nhiều thứ không ổn khác ...để rồi lúc đó thì mọi chuyện đối với mình sẽ thực sự không ổn = ) )

Lại nói về chuyện họ hàng ...Út mới đem vợ sang hôm thứ 4 tuần trước, được qua đó xem hình đám cưới để rồi về mình ôm mộng nằm mơ :-" Hôm Mother's Day vừa rồi sang nhà bác chơi, lão H - anh họ - trong khi mình đang đứng xớ rớ nghe người lớn nói chuyện thì lão ý đến đứng phía sau mình rồi cất giọng trêu chọc. Đại khái thì lão ý muốn rủ mình cùng về VN chuyến này để làm phụ dâu cho đám cưới lão, nhưng chắc gì cô (chị) dâu đã chịu ...mình vừa cao hơn, da trắng hơn, trẻ hơn và ...prettier thì cô dâu dại gì mà chọn mình đứng kế bên chứ ...nhưng mà sau cái đề nghị "rủ rê" của lão thì mình về nhà cứ quay cuồng hết đầu óc lên. Nào là "nếu như về đợt này thì sẽ dễ xin nghỉ làm hơn, vì thời gian này chỗ làm đỡ bận rộn" rồi thì "về vừa được ăn đám cưới ở VN - chuyện mà mình bấy lâu vẫn mong muốn lại được 1 lần tham dự - vừa có thể gặp Chồng và gia đình Chồng" ...đã vậy còn lan man mãi tận "nếu như về cuối tháng 6 thì mình xin ở lại qua 10th b-day của H2T luôn ...trong thời gian ở VN thì mình sẽ về ở nhà Chồng, vì dù gì Mẹ cũng đã ngỏ ý muốn mình ở với Mẹ 1 thời gian để Mẹ tìm hiểu mà". Có lẽ đọc tới đây thì có người đang mừng rú lên và hăm hở ủng hộ mình lắm lắm, nhưng mà anh ơi ...nhớ là em đang "không ổn" nên em có chiều hướng suy nghĩ mọi thứ theo lối "không ổn" vì chắc chắn rằng kết quả của chúng sẽ chỉ là "không ổn" mà thôi

Mình có thừa khả năng mua vé máy bay và chi tiêu trong thời gian ở VN từ tháng 6 đến hết tháng 11 (nếu mình về) ...mình tự tin là mình sẽ xin nghỉ được, mặc dù thời gian có hơi lâu nhưng manager sẽ không từ chối mình đâu ;)) ...chỉ có thứ duy nhất làm mình lo ngại đến nỗi chỉ dám giữ tất cả suy nghĩ ở trong tình trạng nghĩ suy chứ không dám hỏi, dám làm đó là sự đồng ý của Ba = ) ) thôi thì hãy cứ tự an ủi bản thân rằng ...mọi thứ còn quá sớm, không nên để chúng tiến quá nhanh, vì Hôn Nhân là chuyện ...cả đời người mà.

27.03

Quay Về Đi...
    Đô
    1,784,175
    Tài khoản Tiết Kiệm
    4,812,143
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Thoáng 1 cái đã sắp hết tuần rồi, mai đã là thứ 6, mai mình có lương ...nhưng mà có lương hay không không quan trọng. Đi làm thì hầu hết ai cũng có tâm trạng mong ngóng cho tới ngày phát lương, nhưng mình thì không, mình chẳng quan tâm ngày nào có lương, chỉ cần biết mỗi tháng đều có report về là mình đã được nhận lương đầy đủ là được ...nhận lương rồi cũng để y sy trong account thôi, vì mình chẳng dùng tới nó làm gì, mà có muốn dùng cũng chẳng vì mục đích gì cả ...Chán (người ta không có $ thì lo sốt vó, chán muốn chết ...còn mình dư $ không có chuyện gì để làm cũng ...chán muốn chết = ) )

...
    Hôm nay đi làm short shift nên được nghỉ có 1 cái break. Vừa bước vào phòng launch là đã bắt gặp cái tên-con-trai mới vào làm (người châu Á) đang ngồi lù lù sát tường bên phía cửa, mình đi thẳng vào kiếm chỗ góc tường đối diện để ngồi chủ yếu là để tránh tia-nhìn mà thôi (chẳng hiểu sao từ hôm đầu tuần tới giờ, hôm nào cũng đụng nhau mấy lần = ) ) ...ngồi có 15 phút mà mình bị soi từ đầu tới cuối. Thay vì ngồi thẳng thì "he" lại quay ngang người sang phía bên mình ngồi rồi cứ nhìn mình lom lom ...từ đang ngồi thẳng và nhai cái bánh ngon trớn, mình phát hiện ra bị soi nên nhét luôn nửa cái bánh còn lại vào giỏ rồi trườn người ngửa đầu ra ghế để né cái tầm-ngắm quái đản bên kia. Thực sự là mình khó chịu, à mà mặc dù chỉ mới gặp nhau vài lần trong tuần thôi nhưng mình đã có ác cảm với "he" rồi, mà chẳng riêng gì "he" ...hễ bất cứ một người châu Á nào gặp mình ở chỗ làm đều bị mình tránh mặt cả (kể cả bạn bè, người quen, họ hàng ...trừ gia đình mình) ...đôi khi mình còn ước rằng chỗ làm mình đừng bao giờ có châu Á bén mảng vào có lẽ là mình có-vấn-đề = ) )

Đi làm về tới nhà, mở cửa ra đã thấy N đang ẵm chó con trong bếp rồi nhảy lên cân cân ...mình bị cái tật bình thường thì không sao, hễ nhìn thấy cái cân là phải nhảy lên cân mới yên tâm = ) ) nên chờ N cân xong đi xuống là mình leo lên (để y xy quần áo đi làm về chưa kịp thay) chờ cái cân nó nhấp nháy một hồi thì nó cũng hiện số lên ...vừa nhìn thấy số kg mình hét toáng lên "CHẾT Rồi...iiiiiiiii lên ký rồi" với cái bộ mặt méo xẹo mình tiu nghỉu bước xuống cân. Cô H ngồi ngay đó cười hô hố nhắc mình là mình đang xách cái giỏ mà sau khi hí hửng quăng nó đi để leo lên cân lại thì mình mới biết là nó nặng tới 1kg3 ...có nghĩa là mình không lên ký mà tại cái giỏ của mình chứa quá nhiều ...bánh kẹo sau màn đó mình vác đồ đi lên phòng thì nghe văng vẳng phía sau tiếng của chó con cũng la oai oái "Chết Rồi..." ra là thằng bé cũng leo lên cân rồi nhảy xuống la toáng lên y chang mình vừa mới làm

...
    Ngày mai và thứ 7 mình lại đi dance, à mà hình như là CN cũng đi thì phải (không nhớ lắm ...vì mình không quan tâm gì mấy = ) ) rồi tuần sau lại đi dợt thêm lần cuối vào thứ 7 nữa là CN diễn rồi = ) ) mau thật đấy, mà cũng phải thôi ...cứ đợi cho tới sát ngày rồi mới kêu đi tập dồn tập dập, mình ghét cái kiểu này nhưng mình vẫn nhận rồi và tự hứa với lòng là sau lần này sẽ không đi dance nữa (nhưng không nhớ đây đã là lần thứ bao nhiêu mình hứa rồi = ) ) ...đã dợt bài CYM rồi và CN sẽ đi đăng ký bài đó

Sắp hết tháng 5 rồi, sau tháng 6 sẽ là tháng mình ...cũng là lúc mình cần có một buổi nói chuyện gia đình với cả nhà. Sao cách đây không lâu mình còn tự tin lắm lắm mà bây giờ tự nhiên ý chí tụt đi đâu mất hết rồi = ) ) lại luẩn quẩn về với câu nói cũ ...ước gì có Chồng ở đây

Cảm thấy cần phải lập lại cho một người rằng...
    Em Yêu Anh, Dũng !

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Hôm nay là thứ 3 rồi, mai thứ 4. Từng ngày với những mốc quan trọng cứ thế tiến dần đến. Vẫn biết là mong nó đến, nhanh thật nhanh ... nhanh chừng nào thì chừng đó được có em ... nhưng cũng đồng nghĩa là ít thời gian chuẩn bị hơn. Với tính cách nước đến chân mới nhẩy thì cũng dễ tong lắm.

Nốt thứ tư, thứ sau là xong ... rồi nốt em nói chuyện với ... là xong ... xong hết.

Hôm qua, sáng tranh thủ hỏi em chọn áo cỡ M hay cỡ S rồi confirm lại với bên bán áo. Bất ngờ một điều là khi buổi chiều, lúc họ mang áo đến, trả tiền ship và nhận áo thì thấy nó ghi ở cổ nhãn là của teevn ... chả nhẽ bọn nó bán hết màu đen tồn kho rồi chuyển sang màu sáng và không nhập màu đen nữa. Cỡ M nữ nhìn khá là bé, và không biết em có vừa không hay là lại chật.

Tranh thủ in mẫu ra một từ A4 rồi tối như hẹn mang áo phóng ra đầu Lạc Long Quân. Sau khoảng 10 phút đợt thì có một ông cắt tóc cua nhìn hơi bị hổ báo phi ra hỏi là " Dũng à, đi theo mình nhá " ... đi sau ổng, ổng dẫn đi sâu vào trong ngõ, càng ngày càng sâu càng tối. Có thoáng nghĩ nó là lừa mình, nó mà cướp xe ở đây thì mình chết chắc = ) )
    Lòng vòng một hồi, thì ổng cũng dừng lại, mở cửa và ra đón mình là 1 đàn chó ... không đếm kỹ nhưng phải hơn chục con ... ổng còn nhẹ nhàng " nó không cắn đâu bạn ạ ". Rồi sau đó hai đứa lên phòng của ông, hơi bừa bãi nhưng cũng chả vấn đề.

Nhá, ban đầu còn nghĩ là mang đến, rồi chờ ông vẽ cái mang về luôn. Đến rồi, ông hỏi vẽ thế nào rồi các yêu cầu họa tiết, hỏi gì ông cũng đánh chóc chóc vào comp ... khi đó mới ớ ra là khi vẽ thì phải chờ màu khô ... riêng với áo đen thì còn phải vẽ tới 3-4 lớp thì nó mới nổi màu lên được ... vậy đó ... thế là hẹn ông cố gắng tối thứ nay hoặc cùng lắm là tối thứ 4. Vì anh còn phải gửi nữa mà

Ra về, ổng chốt cho câu " mùa hè mà lại mặc áo đen à " = ) )

Tối qua, anh không ngủ được thật. Không biết có phải là trước đó ăn no hay do có một buổi chiều đặc biệt như hôm qua. Nhớ lúc em cười mỉm, mắt nhăn nhăn rồi thái độ thì ngập ngừng - nữa muốn nữa hoh, và tất nhiên là cả cú ngã khi mà lùi ra sau nữa = ) ) Thấy yêu em hơn, sau những điều đó ... những điều em dành cho anh và chỉ riêng anh mà thôi. Không còn sự ngại ngùng, tính toán mà thay vào đó là hơn hết những gì muốn cho nhau.

Giống như những câu truyện về con đường : Có những con đường phải đi một mình.Có những con đường không thể một mình đi. Anh sắp đi hết con đường một mình, sắp đi đến ngã ba, nơi có một người nữa cũng đang đi như anh và hai người sán lại để đi hai mình rồi (sến = ) ) )

Viết tiếp vào đây vậy ...

Em off rồi, và lại như nhiều bữa khác off chỉ với một câu uhm hoặc bye, so với mọi ngày thì đúng là nhanh nhanh chóng chóng đến đáng sợ luôn. Anh không tiếc em điều gì cả, và anh luôn muốn làm em được vui. Còn tất nhiên em nói ra được như vậy thì chắc em nghĩ anh hoh ổn lắm lắm rồi nên giờ anh có nói gì nữa thì chắc em cũng không nghe.

Chúng ta yêu nhau, và những chuyện như này thật sự không phải to tát gì, rồi chúng ta sẽ lại vui vẻ trở lại ... vì thật sự chúng ta cần nhau. Nhưng mỗi ngày, anh mong mọi chuyện hoh vui xảy ra càng ít đi nữa để dành cho nhau nhiều hơn những yêu thương vốn đã ít ỏi lắm rồi. Mai là thứ 4, một ngày quan trọng với anh, số viêc được sẻ ra từ anh đang nghỉ làm khá nhiều. Và cho đến thứ 6 - một ngày còn quan trọng hơn - anh nghĩ mình sẽ chỉ làm việc và tập trung cho kỳ thi mà không online gì nữa. Anh hy vọng, dù có giận gì anh đi nữa thì cũng sẽ hết ... được không

Ngủ ngon em nha, Yêu và Nhớ Em nhiều ... !

Giải Nhì Idol HHT '07
    Giải Nhì Online Hát 2008
    " 05.15.25.15 "
    Sóc Iu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Sếp 's ♥
    Đô
    3,111,069
    Tài khoản Tiết Kiệm
    9,834,300
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    2 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Từ sáng giờ cứ lay hoay tự hỏi và chờ đợi, giờ mò vào đây thì đã có câu trả lời rồi. Và bây giờ thì lại tự hỏi, nếu như ...mình không vào đây thì sẽ ra sao nhở : ) )

Như đã nói ở trên rồi, hôm nay là ngày "quan trọng" ...vậy mà hôm qua còn phải ôm thêm một mớ công việc vào người. Đã làm khuya mà hôm nay còn phải làm, làm và làm ... không biết thì thôi biết rồi tự nhiên lại làm mình cảm thấy bực bội.

Cuối kỳ, cuối năm rồi. Lại tới đợt phải làm self-evaluation, năm ngoái là do con bạn cùng chỗ làm làm dùm nên mình đâu có biết làm ...năm nay cứ ỷ y là thế nào rồi nó cũng sẽ làm dùm mình nên thay vì tranh thủ làm sớm thì cứ chờ đợi cho đến ngày nó đi làm rồi nhờ, vậy rồi cuối cùng nó cũng làm dùm nhưng mà làm không hết nên mình lại phải hậm hực nhét vào giỏ, đem về nhà tự làm ...mà nói thì nói vậy chứ thực ra là vẫn chưa làm = ) ) Làm xong cái đó, đem đi nộp là sẽ được tăng lương ;)) mà ham hố cái gì, tăng thì ít mà đóng thuế thì càng nhiều ...đâu rồi cũng vào đấy hết thôi :-" (có cảm tưởng như mình suy nghĩ hơi tiêu cực thì phải )

Vừa mới nghe tin là CN này sẽ mưa, kỳ Đại Hội Thánh Mẫu lại rơi đúng ngày CN. Cả tuần trước và tuần này trời đều nắng đẹp, rồi cái ngày quang trọng thì nó lại quyết định mưa ...bao nhiêu chuẩn bị, tập tành chẳng lẽ lại lết thết lội mưa rồi thực hiện à ...cáu >.< Đã vậy tự nhiên rồi rước họa vào thân, rủ rê hát hò ...bây giờ chẳng kiếm ra bài hát, hát lại bài cũ thì boring quá ...mà bài mới thì lấy đâu ra, phải kiếm sớm để còn dợt qua một ngày trước khi lên stage nữa chứ. Thứ 6 này còn phải chạy qua chở mợ Út đi shopping (vì đã lỡ hứa rồi), thứ 7 thì sáng đi làm rồi chiều về đi tổng dợt cái dance. Không kiếm bài hát sớm là mình hết thời gian dợt hát luôn. Nghe kể ra mà thấy muốn điên quá ...nản : ( (

...
    Có kẻ mới dọn ra ngoài, nói cho chính xác thì dọn ra từ lâu rồi nhưng lúc đầu thì viện lý do là vì cái này, cái lọ cái chai để không phải ngủ đêm ở nhà (nhưng ngày vẫn về ăn uống và tắm rửa = ) ) riết rồi ôm đồ đi luôn vài hôm, rồi cả tuần, dần dần lên nửa tháng, một tháng. Hôm qua về nói chuyện với ba và dọn "sạch sẽ" đi luôn rồi (ba mà không nhắn cho về nói chuyện thì chắc còn để vậy dài dài :-") mà vậy cũng tốt đi. Đi là hết trách nhiệm, từ nay mình không còn cảm thấy thương hại hay đái hoài gì tới nữa : ) ) mà có người cũng không phải lo chuyện ghen vì một số chuyện "tế nhị" nữa : ) )

Nói đi nói lại thì là ...sao mà mình ghét tháng 5 vậy nhỉ

Em Nhớ Anh

27.03

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged
    1 Thread(s)

Nóng toét mắt...

Bây giờ, hỏi ngại gì nhất ... trả lời ngại rất ra đường nhất là lúc trưa. Ra ngoài rồi đứng không cũng chảy mồ hôi như tắm - không nói phải chạy đi chạy lại ... rồi thì một lúc người hôi rình - đầu tóc rũ rượi - da đen xì như củ sấm.

Hôm bữa, lên Tràngtiền mua được một lố 3 cái áo mới 2 cái quần sooc' ... Rồi thì hôm nay bắt đầu mặc, trên tầng 7 của Cty - ngoài mấy đứa con gái ra thì hoh tính chứ từ giám đốc đến nhân viên ai cũng mặc quần sooc' mới áo ba lỗ hoặc áo sát nách. Điều hòa làm việc ổn, cũng không quá nóng nhưng phần nhiều là do tư tưởng sang tháng 7 đi Đà Nẵng tắm biển bắt đầu hình thành trong đầu mỗi người, thậm chí trưa nay còn đeo kính đen, cầm quả bóng mới cái túi để show hàng trong văn phòng chụp ảnh cho chi nhánh Tp.hcm há hốc mồm ra mà thèm : ) )

Hơi mệt, công việc nhiều ... nhiều thứ phải lo rồi thì trời lại cứ nắng nóng nên lúc nào cũng cảm thấy mệt, chán ăn và buồn ngủ.

Nhớ em, nhưng không đừng được, phải làm rồi phải học. Dù sao cũng để em hết giận thật đi đã, mọi ngày những lúc như vậy là lên nói được vài câu rồi hai đứa lại mặt lạnh, anh thì muốn nói nhưng khó nói, em thì không muốn nói.

Nốt mai, sẽ biết phải làm gì tiếp theo ... một ngày thứ 6 quan trọng !

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Đô
    12,718
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    1 Post(s)
    Tagged