Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 25

Ðề tài: *Tiếng Vọng Sinh Linh*

*♥*Ma Bư Mập*♥*
    Khách

Default *Tiếng Vọng Sinh Linh*

Cuộc sống của chúng ta muôn màu muôn vẻ , chúng ta sống trong 1 thế giới đầy những cảm xúc, nhiều niềm vui và cũng lắm bon chen.....

Nhiều lúc chúng ta cảm thấy mệt mỏi, muốn buông xuôi tất cả , bỏ mặc cho số phận.... Thế nhưng, có bao giờ bạn thử ngồi lại và cảm nhận...chúng ta là những đứa trẻ may mắn, chúng ta đã biết thế nào là hương vị tình yêu , mùi vị của cuộc sống....Có bao giờ bạn nghĩ đến những đứa trẻ kém may mắn hơn ta? Những đứa trẻ lang thang, bị bỏ rơi,...họ sống nhưng không biết tương lai sẽ đi về đâu.....Hơn thế là những sinh linh nhỏ bé đã bị giết chết ngay từ trong bụng Mẹ.....Chúng có tội tình gì? Những em bé ấy không được nhìn thấy ánh mặt trời, không thể thưởng thức hương vị của cuộc sống.....

Thế thì tại sao chúng ta lại bỏ đi cuộc sống đáng quý này?? Có lẽ mọi người hãy ngồi lại và suy nghĩ về cuộc sống của mỗi người chúng ta......

MaBu xin tặng mọi người nhạc phẩm " TIẾNG VỌNG " do chính MaBu sáng tác....Hi vọng sẽ giúp mọi người có những suy nghĩ về cuộc sống này....ĐÂY MỚI LÀ DEMO THÔI .....

Ngày hôm nao con đã ước mơ sinh ra bên Mẹ Cha mãi ,
    Và vòng tay ấm áp sẽ luôn ôm con qua bao tháng ngày,
    Được Cha yêu tặng khúc hát
    Và dòng sữa Mẹ thơm mát,
    Hòa lên muôn khúc ca nuôi lớn đời con....

Nào ngờ đâu khi đó ước mơ khi xưa chỉ là mơ ước,
    Vì con đâu có phúc thấy ông mặt trời vui cùng nắng hồng.
    Giờ quanh con là bóng tối
    Lòng con đang thật chơi vơi
    Mẹ Cha đang ở đâu....Ôi Mẹ Cha yêu hỡi....

DK:

Nào con đâu có biết tội tình chi,
    Mẹ Cha ơi sao nỡ quay mặt đi
    Để cho những khúc hát cùng dòng sữa thơm mát,
    Sẽ khg còn trong ký ức.
    Và con sẽ chẳng trách Cha Mẹ đâu,
    Dù lòng con vẫn mãi mang niều đau.
    Chỉ mong sao âm vang mang lời nói con thơ
    Gửi Mẹ Cha sẽ khg xóa mờ

p/s : Lời có thay đổi chút
    thay đổi nội dung bởi: *♥*Ma Bư Mập*♥*, 31-07-2009 lúc 06:35 PM

Giấc Mơ Xinh
    Khách

Cha ơi cha ở đâu
    Mẹ ơi mẹ ở đâu
    Đêm khuya ôi lạnh lắm
    Đứa bé mồ côi đang nằm bơ vơ như dấu chấm hỏi. Hỏi giữa cuộc đời

Đã rất nhiều lần mình nghe bài hát này và lần nào cũng thấy thật đáng thương cho những đứa bé này. Ở chúng có biết bao khát khao tình yêu nhưng ko bao giờ có được. Còn trong chúng ta có những người đc chia sẽ TY quá nhiều mà lại ko biết trân trọng. Cuộc sống thật khó có thể ở khía cạnh cân bằng.

*♥*Ma Bư Mập*♥*
    Khách

Bạn wa' khen....mình chỉ viết lên cảm nghĩ và sự bức xúc của mình thôi :)...cám ơn bạn đã đọc :)

Bé đi nhà trẻ iris_iris's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    lạng sơn

bài hát hay buồn bạn có tài tài sáng tác và tài làm đau lòng người khác
    bạn chỉ mình cách tải bài hát này về máy được ko? mình mất đi đứa con mình khi bé chưa thành ng vô tình thôi ko phải phá nhưng nó là nỗi đau lớn nhất mình phải chịu đựng
    em sẽ học cách yêu của cỏ
    kiên nhẫn nảy lên và xanh đến kiệt cùng

*♥*Ma Bư Mập*♥*
    Khách

Hiện giờ bài này chỉ là Demo thôi bạn à....còn bản full thì mình chưa có up lên :)
    Mình biết bạn đã chịu đựng nỗi đau này....nhưng mình nghĩ rằng những đửa trẻ thơ chúng rất trong trắng , mìh tin rằng đứa con của bạn sẽ khg oán trách bạn đâu, như lời bài hát mình có ghi đó :)
    CHúc bạn sẽ vơi bớt nỗi buồn
    THân :)

Học sinh trung học Đại hiệp mỏ nhọn's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở nơi đâu đó

Thực sự mà nói cuộc đời mình nhiều ngã rẽ, mình có thể phân vân trước những con đường đó và ko biết chọn con đường nào mình thực sự mong muốn nhưng khi ta sáng suốt thì ta đã có thể tiến đến con đường ta muốn. Dù khi đi ta ko cẫn thận, vấp ngã, xung quanh ta vẫn còn người thân nhẹ nhàng đưa tay nâng đỡ nhưng các em bị bỏ rơi, bắt buộc phải lang thang ngoài đường phố , dầm mưa dãi nắng, cũng chỉ có con đường duy nhất mà người ta gọi là cặn bã của xã hội.
    Thậm chí đứa bé còn chưa mở mắt nhìn đời thì cũng đã vật lộn , phơi mặt cho nắng , chỉ vì cha mẹ em muốn kiếm chút lòng thương của người qua đường.

Đúng như bác Bư nói, đã có lúc ta đấu tranh cho sự bon chen, ganh ghét của chúng ta nhưng khi mệt mõi lại muốn buông xưôi tất cạ EM đã nhiều lần như vậy, cảm thấy bất mãn và ganh ghét với cuộc sống của ai đó nhưng khi nhìn lại sau lưng thì lại tự miễm cười vì đã có một gia đình trọn vẹn.
    Ước mơ của em sau này thành một người giàu có , đến lúc đó em có thể quyên tiền làm từ thiện để xây thêm trường học giúp trẻ em hiếu học, trại trẻ mồ côi, khuyết tât. Một ước mơ thật xa vời
    "Một kiếp phù sinh một kịch trường
    Đồng sàng dị mộng kịch thê lương
    Say sưa mộng cảnh ai người tỉnh
    Tỉnh giấc nồng say mộng kịch tàn."

ly_papygirl gooddythin_nd1996's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ở nơi có anh :x

Bài hát này buồn quá, nghe xong mới biết là tớ là 1 con bé may mắn khi trên đời này vẫn còn cha mẹ, vẫn còn những người thương yêu tớ, tội nghiệp cho các em bị cha mẹ bỏ rơi, ngày ngày phải đi kiếm từng đồng tiền để có thể nuôi bản thân. Có lẽ phải dành thời gian suy nghĩ lại về những hành động của tớ đối với cha mẹ, là 1 đứa trẻ may mắn cảm giác thật hạnh phúc. Ma Bư có tài sáng tác ghê, hát cũng hay nữa, nghe bài hát cảm động thật, chỉ muốn chạy vào ôm ba mẹ 1 cái. Ko biết bây giờ ở nơi đó, có em bé nào chưa được sinh ra đã bị giết ngay trong bụng mẹ........................................
    Mình tạm chia tay nhau nhé anh để ta biết được có yêu nhau không
    Mình hãy cho nhau 2 lối đi để xem quãng đường của ai xa hơn
    Thời gian sẽ nói lên tất cả nếu ta còn yêu sẽ quay trở về
    Thì lúc đó 2 ta sẽ cùng mở rộng trái tim và cùng cho nhau
    Yêu lại từ đầu
    =))

*♥*Ma Bư Mập*♥*
    Khách

Cuộc sống rất đáng quý...hy vọng mọi người hãy biết quý trọng nó cho chính mình và mọi người xung quanh :)
    p/s: bài này mình viết nhưng khg phải mình hát gooddythin à ....cám ơn bạn đã ủng hộ

Trang 1/4 1234 cuốicuối