Trang 4/4 đầuđầu 1234
kết quả từ 25 tới 31 trên 31

Ðề tài: Thường Thức Mỹ Phẩm

Đang học vỡ lòng Mystery's Avatar

Trích Nguyên văn bởi Giun Đất View Post
    Woa, bạn quả là rất thành thạo! Tiếng Việt bạn cũng okay nên đừng lo. Nếu một vài từ chuyên môn bạn không biết dịch như thế nào cho hay thì chơi luôn tiếng anh cũng đc

Bạn à, mình có một vấn đề khác đây.

Bạn giúp mình phân biệt một màu thuộc nhóm sáng hay nhóm tối đi. Có hình minh họa thì càng tốt!

Khi trang điểm, mình để ý nhìn gần, da mình trông như bị khô. Da tróc lên, có nhiều vẩy và thấy phấn rất rõ. Có cách nào làm cho da mình smooth hơn ko bạn?
    Đi ra ngoài nắng dùng foundation loại nào thì hợp? Trang điểm nhẹ như thế nào?
    Đi dự dạ tiệc thì dùng foundation nào?

Loại eyeliner bằng liquid mình dùng được, nhưng đậm quá. Mình ko thích màu mè như vậy (mặc dù nhiều người khen trông mình xinh hơn). Bạn có bút chì eyeliner xài tốt, ko bị lem bởi mồ hôi hay nước mắt, dễ kẻ và long lasting không bạn?

Thanks bạn nhiều nhiều nhiều! Mình học hỏi đc rất nhiều!
    Xin lổi vì mình trả lời hơi chậm! Mình muốn hỏi bạn vài câu trước khi góp ý vì muốn tìm gốc ngọn của vấn đề:

- Bạn hiện có dùng mỹ phẩm dưỡng da không? Nếu có thể, bạn cho mình biết skincare routine của bạn và hiệu của skincare thì càng tốt.

- Da bị xần có nhiều trường hợp nhưng thường xuyên nhất là vì lớp da chết trên mặt chưa được tẩy sạch vì cleanser thường không đủ chất để làm nhiệm vụ đó. Thường thì chúng ta nên dùng face scrub ít nhất là một lần mỗi tuần để tẩy đi lớp da chết còn trên mặt để khi đánh phấn thì sẽ được mịn hơn. Nếu có thể, bạn thử dùng Bliss Facial Scrub (có ở Nordstrom, Sephora, bliss.com). Loại scrub này rất nhẹ và hột cát tròn xoe nên sẽ không khiến da bị tổn thương khi dùng và có thể dùng được mổi ngày nếu bạn muốn có kết quả nhanh chóng. Sản phẩm skincare của Bliss dùng rất nhiều chất trái cây nên có mùi thơm nhẹ nhưng không nồng rất dể chịu.

- Khí hậu oi bức mùa hè khiến cho makeup của mình rất dể bị "melt" nên tốt nhất là dùng càng ít càng tốt. Hiện mình chỉ dùng concealer cho những chổ cần "camouflage" rồi một làn powder foundation để cho da nhìn smooth nhưng không cakey. Từ khi bắt đầu dùng Makeup Forever HD Primer, mình thấy đây là một món không thể thiếu trong tủ mỹ phẩm của mình. Nó khiến cho da mình mịn và mình không phải sử dụng nhiều product.

- Mùa hè tốt nhất là powder hoặc powder foundation, powder blush, eyeliner và mascara thì đủ rồi. Nếu muốn thì chỉ dùng một màu mắt để làm nổi cặp mắt của bạn thôi. Lipgloss hoặc chapstick làm môi không khô và đẹp hơn.

- Dạ tiệc thì nên trang điểm khác hơn ngày thường một chút. Mỗi người thì có một cách khác nhau để làm khác hơn. Nếu thường bạn dùng màu mắt sậm hơn màu môi thì đổi ngược lại. Tốt nhất là đeo một cặp lông mi giả. Bạn có thử dùng son môi đỏ lần nào chưa? Mỗi người con gái nên có một chiếc đầm đen và một thỏi son đỏ của riêng mình. Nói vậy chứ chọn được một màu son đỏ hợp với làn da của mình rất khó. Một là bạn dùng son đậm, màu mắt nhẹ nhưng đừng bỏ quên eyeliner và mascara. Hai là dùng màu mắt đậm nhưng son môi nhạt. Mình thường nghe mọi người khuyên là chúng ta nên chọn hoặc mắt hoặc môi nhưng không nên dùng màu đậm ở hai nơi. Điều đó không đúng lắm. Chỉ cần bạn có đủ tự tin thì có thể hòa "smoky eyes" với "red lipstick."

Thật ra liquid eyeliner tốt hơn bút chì ở độ chống mồ hôi tốt nhất. Nếu bạn thấy hơi dramatic thì thử dùng slanted eyeliner brush rồi kẻ nhẹ một lằn mỏng thì sẽ không dầy và dramatic. Nhưng nếu bạn muốn dùng bút chì thì Urban Decay 24/7 eyeliner hoặc Makeup Forever eyeliner đều không tệ. Cái mẹo để ít bị lem là dùng chì đen kẻ nhưng không gần đuôi mắt để tránh bị lem. Dùng một màu sáng kẻ mí dưới để làm sáng mắt và nhẻ bị lem thì dể "fix" hơn.
    "It's great to have a private jet. Anyone that tells you that having your own private jet isn't great is lying to you." - Oprah

.:*~Tawny~*:.
    Khách

chị Mystery dạo này ít lên mạng, nên chắc chưa đọc dc tin nhắn của em . TÍnh nhờ chị tư vấn ba cái dzụ primer & foundation.
    Strangely, em rành đánh mắt, nhưng foundation thì em chưa hẳn là entry level nữa

Tính đi sephora hỏi họ cái Makeup Forever HD foundation, nhưng làm biếng .
    Em cũng có combination skin ( veryyyyyy oily T-zone & dryyyyyyyyyyyyy, flaky cheek/U-zone). Thường em mà bỏ foundation lên, beside chuyện em chọn màu không đúng, em không biết blend & chọn loại foundation nào hợp cho da, nên thường thì wear make up đến buổi chiều là da mặt nhìn nhờn, nhìn kinh dị gì đâu .
    Chị ở đâu ở S.CA, em có công chuyện ở UCLA nên sắp xuống. Nếu có cơ hội mà gặp chị, chị tư vấn & đi shop mỹ phẩm với em thì thích quá .

CHuyện giỏ & stuff em có nhắn với chị trong tin nhắn rồi, bữa em mới chôm được 1 em Gucci xinh mà rẻ dc $200. Khi nào chị thích bất cứ túi gì cứ nhắn em hen. KO bi61t cách nào liên lạc với chị lẹ ko

Bé còn quấn tã salùn_loveyou's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    nhà |♥|

bạn cho mỳnh hỏị..

mỳnh nghe nói các sản phẩm dưỡng trắng của olay sữ dụng rất hiệu quả

nhưng k biết tưổi mỳnh có dùng hợp khổng

mình 17t ák

Trích Nguyên văn bởi .:*~Tawny~*:. View Post
    chị Mystery dạo này ít lên mạng, nên chắc chưa đọc dc tin nhắn của em . TÍnh nhờ chị tư vấn ba cái dzụ primer & foundation.
    Strangely, em rành đánh mắt, nhưng foundation thì em chưa hẳn là entry level nữa

Tính đi sephora hỏi họ cái Makeup Forever HD foundation, nhưng làm biếng .
    Em cũng có combination skin ( veryyyyyy oily T-zone & dryyyyyyyyyyyyy, flaky cheek/U-zone). Thường em mà bỏ foundation lên, beside chuyện em chọn màu không đúng, em không biết blend & chọn loại foundation nào hợp cho da, nên thường thì wear make up đến buổi chiều là da mặt nhìn nhờn, nhìn kinh dị gì đâu .
    Chị ở đâu ở S.CA, em có công chuyện ở UCLA nên sắp xuống. Nếu có cơ hội mà gặp chị, chị tư vấn & đi shop mỹ phẩm với em thì thích quá .

CHuyện giỏ & stuff em có nhắn với chị trong tin nhắn rồi, bữa em mới chôm được 1 em Gucci xinh mà rẻ dc $200. Khi nào chị thích bất cứ túi gì cứ nhắn em hen. KO bi61t cách nào liên lạc với chị lẹ ko
    Hi Trang,

Da bị sần (flaky) thì nên dùng exfoliator khoản 1-2 lần trong một tuần thì da sẽ mịn hơn và lúc đánh phấn không bị sần nhé. Chị rất thích Bliss Facial Polish vì hạt cát rất mịn và tròn nên sẽ không gây hại cho da và nhẹ nên có thể dùng mỗi ngày nếu thích. Vì da của em là combination cho nên makeup không thể giữ được đến nguyên ngày. Tốt nhất là nên có blotting paper để chậm dầu throughout the day. Nếu Trang muốn, chị có thể mua giùm em một loại blotting paper của Nhật (thường có trong Japanese supermarket), rẻ hơn của Clean & Clear nhưng rất tốt. Để chị xem lại brand của nó và em thử tìm ở vùng của em xem có không, há.

Chọn màu foundation cho da dầu là một chuyện hơi khó vì chất dầu trên da sẽ khiến cho màu bị biến đổi, hoặc là sậm hợn và đôi lúc chuyển xám (became greyish tint). Tốt nhất là dùng primer (chị thích nhất là rồi để foundation lên để trách trường hợp bị đổi màu. Lúc nào cũng chọn một foundation khoảng chừng 1/2 shade sáng hơn da của mình vì ngoài foundation, mình sẽ dùng thêm powder và blush nữa. Dĩ nhiên không nên chọn màu quá sáng vì mode geisha makeup đã lỗi thời rồi.

Nhắc đến chuyện shopping thì đã mê. Vậy khi nào em xuống vùng LA hay OC thì cứ liên lạc chị. Chị đã nhắn e-mail của mình cho em rồi đó.
    "It's great to have a private jet. Anyone that tells you that having your own private jet isn't great is lying to you." - Oprah

Trích Nguyên văn bởi salùn_loveyou View Post
    bạn cho mỳnh hỏị..

mỳnh nghe nói các sản phẩm dưỡng trắng của olay sữ dụng rất hiệu quả

nhưng k biết tưổi mỳnh có dùng hợp khổng

mình 17t ák
    Mystery phải đi xem ingredients (chật liệu) về sản phẩm trắng da của Olay rồi sẽ nhắn tin cho bạn nhe. Thường thì sản phẩm nào cũng phải qua kiểm chứng của FDA rất kỹ trừ khi món hàng không bán trên đất Mỹ mà thôi. Nhưng về hiệu quả thì còn tùy vào loại da của bạn. Chuyện quan trọng về dưỡng trắng là kem chống nắng để cho da không bị thâm hay sạm. Mình không có dịp đi shopping trong tuần nên hẹn câu trả lời cho bạn vào cuối tuần nha.

.:*~Tawny~*:.
    Khách

chị C ^_^ , em có nhắn trong private mes cho chị rồi :hum: , nhờ chị mua mấy món đó, chắc nhờ chị mua giùp em luôn blotting paper. Mũi em dầu ghê gớm lắm >_<

EM xài MUFE HD Foundation shade 125 thì nhìn tự nhiên lắm, nhưng em không biết pump ra bao nhiu lần, tại nó hợp với da em quá, em có cảm giác như nó là da thật, không biết cover đủ chưa >_< nên 1 lần em pump 4, 5 cái lận >_<. Chị nghĩ em có cần prime da em trước khi bỏ foundation lên hum :hum:
    Khi nào xuống em bắt cóc chị liền

Bé còn quấn tã pethienthan_9x's Avatar

ơ chị ợi chỵ còn chưa trả lời về mắt 1 mí mà e có đôi mắt 1 mí e mún bik cách trang điểm về mắt 1 mí chỵ giải thik đc hem ạ
    và cả cách trang điểm vs khuôn mặt cóa nc' da bánh mật nữa ạ chyj trar lowif nhanh cho e nha
    tôi nghĩ mình[SIGPIC] là 1 thiên thần tôi 0 sinh đẹp 0 cóa đôi cánh thiên thần nhưng tôi tin và tôi nghĩ mình là 1 tiên thần:seehaha: ít nhất là trog mắt 1 ai đóa
    yêu đồng nghĩa vs hận[

Trang 4/4 đầuđầu 1234