Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 17 tới 24 trên 31

Ðề tài: Thường Thức Mỹ Phẩm

Đang học vỡ lòng Mystery's Avatar

Nếu bạn dùng một physical sunblock như CLARINS SPF 40 Sunblock thì không sợ bị nhờn da, Mystery rất sợ những loại kem nặng nề về hoá chất và cảm giác nhưng rất mê loại kem chống nắng của hiệu này.

Physical Sunblock thường thì có titanium dioxide nên khi bạn để kem dưỡng da lên thì có thể thoa lên và nó sẽ đủ sức thấm vào da và trở nên như một cây dù che nắng và tia cực tím cho ban. Sau khi thoa lên, bạn có thể bắt đầu trang điểm ngay.

Chemical Sunblock là kem chống nắng bằng chất hóa học nên thường thì nên thoa nó lên da trước khi dùng kem dưỡng da. (Đó là sự phân biệt giữa physical và chemical sunblock), một ví dụ là SHISEIDO SPF 50 sunblock.

Mùa hè hoặc mùa đông mình khuyên các bạn nên đầu tư vào một bình kem chống nắng riêng cho khuôn mặt quý giá của chúng mình. SPF 15 đủ để bảo vệ nếu mình ít khi ra nắng nhưng vì có những nơi lớp ozone quá mỏng dù cho ít nắng củng có thể khiến tia cực tím làm hại đến da của chúng ta, tốt nhất là các bạn mua một kem chống nắng riêng có khoãng SPF 30 cũng đủ. Thà là cẩn thẩn hơn là hối hận nha các bạn.

Hè này bạn nào có về du lịch Việt Nam thì nên đem theo một chai kem chống nắng theo. Shiseido bảo đảm là kem của họ đủ sức chống lại mồ hôi nên bạn có thể thử còn mình thì sẽ khư khư với chai Clarins để không bị những vết sạm và nám.
    "It's great to have a private jet. Anyone that tells you that having your own private jet isn't great is lying to you." - Oprah

Vừa mới được tin tốt thông báo cho các bạn luôn nè....Sephora.com đang có quảng cáo bán tất cả hàng của hiệu DECLEOR 40% off (nhưng phải mua trên mạng mới được) only until 6/30. Đây là một hảng dưỡng da của Pháp rất nổi tiếng, các bạn vào mạng của Sephora xem thử đi.

Khi mua đồ của Sephora online, bạn sẽ được 3 samples nhưng có đều là sự lựa chọn không bằng như khi mua ở tiệm của họ. Nhưng Sephora thì rất thoải mái chuyện sample nên nếu có dịp ghé vào tiệm của họ thì họ sẻ làm cho bạn sample mà không cần đòi hỏi bạn phải bỏ tiền mua đồ.
    "It's great to have a private jet. Anyone that tells you that having your own private jet isn't great is lying to you." - Oprah

*[£iµ £i€]*
    Khách

Chà chà , box nhà mình có thêm người tư vấn make up rầu
    Mình dán topic này lên cho cả nhà thấy rõ nhá

<b>ೋღIn Loveღೋ</b> hoahongxula's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    xứ lạ

oh man, cuối cùng thì hôm qua HH đã đi được Sephora, nói sao ta? phải gọi là what a pleasant experience! Mí người ở đó so so so nice, hông giống như những gì người ta nói trên mấy forum, I think their service is like the best. And she matched me with the MUFE HD foundation, I'm a bit lighter now cuz of the winter so I got #123 I love love love it! HH quăng liền cái MAC Studio Sculpt qua 1 bên.

Sunmy: bạn mua cái Make up forever HD foundation along with the HD primer đi, I'm serious. Feel so light and it's oil-free so although it keeps your skin moisturize, it controls the oil too. Man i'm so in love, never use any other foundation again SERIOUSLY!
    Enjoy life today, yesterday is gone and tomorrow may never come!

Bé đi nhà trẻ sunmy's Avatar

Sunmy: bạn mua cái Make up forever HD foundation along with the HD primer đi, I'm serious. Feel so light and it's oil-free so although it keeps your skin moisturize, it controls the oil too. Man i'm so in love, never use any other foundation again SERIOUSLY![/QUOTE]

Really? Nhưng mà khổ cái gần mình chả có cái Sephora nào hết trơn, có lần mình lên mạng coi thử nó o đâu, oh my god, xa lắc lơ luôn, chán ko? Mà bạn mua hai cái đó bao nhiêu vây. (hi hi, vì tiền có giới hạn đó mà ). Like last time, what you are talking about is liquid foundation, right? never used liquid foundation before đó mà, nghe giới thiệu kiểu này chac phải về xài thữ quá. Anyway, thank you

Hoahongxula, bạn có đăng ký để trở thành hội viên của Sephora không (aka Beauty Insider program)? Rất có lợi vì lâu lâu hội viên được coupon (phiếu giảm giá) cho tất cả mỹ phẩm trong tiệm. Nhân viên ở Sephora không có huê hồng và họ không lệ thuộc phải bán cho một hãng mỹ phẩm nào nên đó là một lý do mà mình rất thích Sephora.

Sunmy, bạn có thể lên mạng của Sephora để tìm hiểu về giá của các mỹ phẩm mà họ là đại lý. MUFE HD Primer - $32, HD foundation - $40. Họ còn có những cách trang điểm "hot" nhất để bạn tham khảo.

Trích Nguyên văn bởi *[£iµ £i€]* View Post
    Chà chà , box nhà mình có thêm người tư vấn make up rầu
    Mình dán topic này lên cho cả nhà thấy rõ nhá
    Cám ơn bạn ủng hộ! Mình rất mê học hỏi về nghệ thuật trang điểm và mỹ phẩm. Lúc nào cũng thất ấm ức vì những báo chí thời trang ở Mỹ như là MarieClaire gần như không bao giờ bàn về vấn đề dưỡng da và trang điểm cho người Á Châu. Chúng ta có nén đẹp riêng của chúng ta nhưng thường thì phải dùng cách trang điểm của Âu Mỹ để làm đẹp và đôi khi không mấy hợp với nén đẹp của chúng ta. Mong rằng một ngày gần đây, chúng ta sẽ có thêm nhiều sách báo làm đẹp dành riêng cho chúng ta.

Đang học vỡ lòng Giun Đất's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Góc nhà

Trích Nguyên văn bởi Mystery View Post
    Xin lổi bạn vì Mystery đánh máy bằng chử Việt còn quá chậm và những từ ngử chuyên môn vể trang điểm mình còn vụng về khi diển tả bằng tiếng Việt, nếu không rõ thì nói cho mình biết nhe...

Những mẹo nhỏ để sửa mắt sâu và lồi khách xin hẹn bạn thêm vài ngày vì mình phải tìm cách diễn tả qua tiếng Việt để dể hiểu hơn (mình sẽ cố gắng xem có thể kèm thêm hình để các bạn có thể hình dung).

Woa, bạn quả là rất thành thạo! Tiếng Việt bạn cũng okay nên đừng lo. Nếu một vài từ chuyên môn bạn không biết dịch như thế nào cho hay thì chơi luôn tiếng anh cũng đc

Bạn à, mình có một vấn đề khác đây.

Bạn giúp mình phân biệt một màu thuộc nhóm sáng hay nhóm tối đi. Có hình minh họa thì càng tốt!

Khi trang điểm, mình để ý nhìn gần, da mình trông như bị khô. Da tróc lên, có nhiều vẩy và thấy phấn rất rõ. Có cách nào làm cho da mình smooth hơn ko bạn?
    Đi ra ngoài nắng dùng foundation loại nào thì hợp? Trang điểm nhẹ như thế nào?
    Đi dự dạ tiệc thì dùng foundation nào?

Loại eyeliner bằng liquid mình dùng được, nhưng đậm quá. Mình ko thích màu mè như vậy (mặc dù nhiều người khen trông mình xinh hơn). Bạn có bút chì eyeliner xài tốt, ko bị lem bởi mồ hôi hay nước mắt, dễ kẻ và long lasting không bạn?

Thanks bạn nhiều nhiều nhiều! Mình học hỏi đc rất nhiều!

Wasted

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối