Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
kết quả từ 9 tới 16 trên 31

Ðề tài: Thường Thức Mỹ Phẩm

Đang học vỡ lòng Mystery's Avatar

Trích Nguyên văn bởi hoahongxula View Post
    smashbox có cái photo finish primer very good, nếu mặt có lỗ chân lông to (vì dùng makeup nhiều) thì nó cũng fill-up rùi nên foundation put on cũng smoother. Làm cho da bớt nhờn thì có thể do da bị khô nên tiết nhiều chất nhờn, tốt nhất là bạn thường xuyên moisturize thì sẽ hạn chế đươc. Some foundation also helps, and after foundation and blush and bronzer... put on some finishing powder it helps too. Hy vọng giúp được bạn phần nào
    Rất tán thành đề nghị dưỡng da của bạn. Nếu chỉ có thể chọn dưỡng da hoặc trang điểm thì nên dưỡng da vì có một nền tản tốt thì mỹ phẩm sẻ tăng thêm vẻ đẹp của mình. Có những bạn gái không lo dưỡng da và khi da bị xần lên vì nhiều da chết và ít chất nước, phấn nhìn không mịn và phải dùng khá nhiều lớp để cho đi, nhìn không tự nhiên.

Chuyện quan trọng và rất ư hải hùng với Mystery là có rất, rất nhiều bạn lại không dùng kem chống nắng. Ung thư da là một mối lo ngại và nhất là lớp ozone càng ngày càng mỏng đã khiến cho da của nhiều bạn bị thâm hoặc có những hột đen nhỏ thường gọi là "tàn nhan." Hiện nay có mode nước da ngăm nắng (tan skin) nhưng da bạn vẩn có thể ăn nắng khi thoa lên kem chống nắng (sunblock lotion) vì kem sẽ giúp cho bạn chống tia UV, chống phỏng (sunburn cho các bạn có nước da trắng). Nếu bạn làm việc ở văn phòng thì SPF 15 trong các loại mỹ phẩm cũng vừa đủ khi mùa đông nhưng tốt hơn là có thêm một làn kem chống nắng trên mặt vẩn tốt hơn.

Mình thích nhất là Clarins SPF 40 Sunblock cho da dầu - $45 và cũng thích hợp cho các loại da khác. Kem chống nắng của Shiseido nhẹ cho túi tiền một chút và lượng kem nhiều hơn hợp với các loại da nhưng một số người da dầu không thích chất đặc của hiệu kem nầy (cónsistency of lotion/cream is too thick).
    "It's great to have a private jet. Anyone that tells you that having your own private jet isn't great is lying to you." - Oprah

<b>ೋღIn Loveღೋ</b> hoahongxula's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    xứ lạ

hiện tại thì mình đang xài clinique city sunblock spf 40. Nghe mọi người bảo tinted moisturizer của Laura Mercier rất tốt nhưng mà mình ko dám dùng thử vì so*. bị break out, bạn có ý kiến gì ko? One more, mình đang muốn thử cái MUFE HD foundation vì nghe rất nhiều lời khen về nó, nhưng chỗ mình ở thì ko gần cái sephora store nào hết, nếu mình là MAC NC30 thì MUFE HD foundation là số mấy? nếu biết đươc thì mình order online luôn cho tiện, và giữa MUFE HD và Mat Velvet + Matifying Foundation thì mình nên chọn loại nào? I have combination skin. Man I'm so glad I can find you. Where do you work at? location?
    thay đổi nội dung bởi: hoahongxula, 19-06-2009 lúc 07:14 AM
    Enjoy life today, yesterday is gone and tomorrow may never come!

hiện tại thì mình đang xài clinique city sunblock spf 40. Nghe mọi người bảo tinted moisturizer của Laura Mercier rất tốt nhưng mà mình ko dám dùng thử vì so*. bị break out, bạn có ý kiến gì ko? One more, mình đang muốn thử cái MUFE HD foundation vì nghe rất nhiều lời khen về nó, nhưng chỗ mình ở thì ko gần cái sephora store nào hết, nếu mình là MAC NC30 thì MUFE HD foundation là số mấy? nếu biết đươc thì mình order online luôn cho tiện, và giữa MUFE HD và Mat Velvet + Matifying Foundation thì mình nên chọn loại nào? I have combination skin. Man I'm so glad I can find you. Where do you work at? location?
    Mình đã dùng thử Laura Mercier tinted moisterizer nhưng vẫn cảm thấy món này khiến không hợp mấy cho da nhờn. Nếu da của bạn không mấy nhạy cảm thì có thể hỏi những người bán hàng một chút "sample" để dùng thử. Nhưng nói thật, mình không mấy thích tinted moisterizer vì những hiệu dưỡng da nổi tiếng thường không bào chế tinted moisterizer, móng hàng này là của những công ty mỹ phẩm biết ý các nàng thích làm đẹp nhưng ít thời gian chăm sóc da nên họ chế tạo ra món hàng này.

Mình rất thích MUFE vì đây là một hiệu mỹ phẩm của những người trong nghề. Hiệu này chỉ tung ra thị trường mấy năm về trước nên cũng không có nhiều người biêt đến. Nếu bạn dùng NC 30 của MAC thì bạn có thể dùng thử MUFE HD #128, giá tiền $40 (chưa tính thuế). Mat Velvet với giá $34 thì nhẹ tiền hơn HD nhưng hơi khó sử dụng một chút. Bạn phải lắc bình kem và lần và dùng các ngón tay làm ấm kem (dùng ít thôi) rồi thoa lên mặt. Mình đón là da của bạn không có lớp nhăn nên chỉ nên dùng kem ở những nơi cần thiết rồi lúc chậm phấn lên cho đều và giữ cho kem không phai màu. Nếu dùng Mat Velvet thì bạn thử dùng màu sổ #40 nha.

Mình vì chiều ý ba mẹ cho nên phải làm việc văn phòng sau khi tốt nghiệp đại học năm ngoái. Hiện giờ mình chỉ giúp mấy đứa bạn trang điểm khi tụi nó có "mối" đám cưới hoặc mấy sô nhỏ ở Southern Cali. Nghỉ làm ở Sephora cũng trên một năm rồi bạn à.
    "It's great to have a private jet. Anyone that tells you that having your own private jet isn't great is lying to you." - Oprah

Nơi Cư Ngụ
    xứ lạ

cám ơn bạn nhiều lắm nha, àh mà nếu mình order online thì sephora có cho sample hông? hay mình phải tới store mới có vậy bạn?

Bé đi nhà trẻ sunmy's Avatar

Cám on vì câu trả lời của bạn, nhưng mà bạn chưa trả lời mình về vụ trang điểm cho mắt, mắt mình bên hai ben 1 mí, trang điểm xong nhìn hai bên ko đều gì hết trơn, bạn có ý kiến gì ko? MÌNH có thấy nạn nói về việc dùng kem chông nắng cho face (mình có xài cho body nhung mà còn face thi chỉ dựa vào lớp trang điểm thoi SPF 15), vậy nếu xài sunscreen thi cứ thoa lên mặt rồi trang điểm như thường hả hay là sao, da minh là thuộc loại combination, lúc này lúc nọ, liệu như vậy có làm da nhờn thêm ko? Giống như bạn, mình type có như vầy mà mò cả nửa tieng đồng hồ, chả biết mấy cái dấu nó o số mấy, chán ghê!!!!!!!!!!!!!1

Bé đi nhà trẻ sunmy's Avatar

smashbox có cái photo finish primer very good, nếu mặt có lỗ chân lông to (vì dùng makeup nhiều) thì nó cũng fill-up rùi nên foundation put on cũng smoother. Làm cho da bớt nhờn thì có thể do da bị khô nên tiết nhiều chất nhờn, tốt nhất là bạn thường xuyên moisturize thì sẽ hạn chế đươc. Some foundation also helps, and after foundation and blush and bronzer... put on some finishing powder it helps too. Hy vọng giúp được bạn phần nào
    Thank you, mình thuộc dạng combination skin, ko moisturize thì khô, mà khi apply rồi sau một hồi thi very oily, mình chả hiểu nựa Foundation bạn nói là liquid foundation phải ko, mình chỉ xài mineral foundation thôi vì thấy liquid foundation nó heavy quá nên ko thích, vậy sao đây. Anyway, once again thank you

Nơi Cư Ngụ
    xứ lạ

mùa hè thì ai cũng đổi qua tinted moisturizer hết đó bạn, feel really light on skin, vừa có spf mà lại moisturize skin and give you a good cover up nữa, nghe mọi người thích cái laura merrcier tinted moisturizer lắm ko thì của Stila cũng okie, bạn thử mấy cái đó xem. Còn về combination skin, nếu bạn sợ oily thì nên chọn moisturize nào mà dùng cho combination á, chứ đừng xài đại thứ nào cũng được, and always dust some powder on after all the steps, it will help control the oil too

Trích Nguyên văn bởi sunmy View Post
    Cám on vì câu trả lời của bạn, nhưng mà bạn chưa trả lời mình về vụ trang điểm cho mắt, mắt mình bên hai ben 1 mí, trang điểm xong nhìn hai bên ko đều gì hết trơn, bạn có ý kiến gì ko? MÌNH có thấy nạn nói về việc dùng kem chông nắng cho face (mình có xài cho body nhung mà còn face thi chỉ dựa vào lớp trang điểm thoi SPF 15), vậy nếu xài sunscreen thi cứ thoa lên mặt rồi trang điểm như thường hả hay là sao, da minh là thuộc loại combination, lúc này lúc nọ, liệu như vậy có làm da nhờn thêm ko? Giống như bạn, mình type có như vầy mà mò cả nửa tieng đồng hồ, chả biết mấy cái dấu nó o số mấy, chán ghê!!!!!!!!!!!!!1
    À, mình xin lổi vì quên mất phần 2 của câu bạn hỏi. Thật ra mode trang điểm của mấy năm nay đã không chú trọng mấy vể mí mắt vì các hiệu mỹ phẩm đã nhận ra các cô nàng Á Châu của chúng ta thường thì ít ai có được mắt hai mí như các cô Âu, Mỹ.

Mình sẽ nói về cách trang điểm ngày và đêm cho bạn nha:

Ban ngày - bạn dùng (1) primer (Ủrban Decay Eye Potion Primer) chậm nhẹ lên vành từ sát mi cho đến gần chân mày (2) dùng một màu không đậm nhưng không nhạt quá (nếu có chút shimmer thì tốt) chậm lên mắt chừng khoảng 1/2 phần của mí mắt (3) sau đó dùng cọ hoặc ngón tay áp út thoa nhẹ nhàng (blending) để cho màu nhìn tự nhiên không giống như ai đó làm văng màu trúng nhầm mí mắt của bạn, (4) dùng một màu sáng (có hay không shimmer đều không sau cả) để làm sáng một góc ngay dưới chân mày của ban.

Đừng chú ý cách dùng cọ để đánh màu đậm lên đuôi mắt (đó là cách mấy anh chị trong nghề trang điểm dùng mấy năm trước để tạo mí mắt cho các nàng như chúng ta, không hợp thời và đặc biệt chút nào hết). Làm cho cập mắt nổi bật chính là dùng eyeliner - chỉ cho bạn một cách làm cho cặp mắt long lanh đến không ai lo về hai mí mắt của bạn...dùng eyeliner màu đen hoặc xanh dương đậm để vẻ lên mí trên của mắt, sau đó dùng một màu chì (bạn thử mua một màu xanh ngọc hoặc xanh cổ vịt của Urban Decay - 24/7 eyeliner) hoặc eyeshadow with shimmer đi nhẹ vào mí dưới của bạn. Lập tức mắt của bạn trở nên sáng hơn và không cần phải dùng nhiều màu. Mắt nâu/đen rất hợp với màu xanh dương, xanh lá cây cho nên nếu dùng eyeliner với những màu đó sẽ làm cho mắt mình nổi nhưng vẩn nhìn rất tế nhị và nhu nhãng khi làm việc văn phòng.

Chuyện quan trọng nửa là nhớ dùng mascara để chảy mi (mình rất thích DiorShow hoặc BadGal của Benefit) - khiến long mi dầy và dài như là có dùng mi giả vậy đó. Và dỉ nhiên nếu cặp chân mày của bạn được nổi thì càng tốt hơn. (ZIBA là một chổ se chân mày rất đẹp và rẻ nhưng hơi đau hơn waxing một chút.)

Những cô nàng hay được trang điểm ở MAC thường cứ nghĩ là một cặp mắt đẹp phải cần dùng đển it nhất là bốn hoặc năm màu nhưng nếu bạn nhìn vào các tạp chí thời trang của MarieClaire, InSStyle, vân vân...những cô người mẫu thường chỉ có một hoặc hai màu trên mắt của họ.

Ban đêm - bạn cứ trang điểm như ban ngày và thêm một màu sậm tốt nhất là cùng một thành viên của màu mà bạn vừa cho lên 1/2 của mí mắt rồi dùng cọ để đặt màu lên sát vào mi như cách bạn vẻ đường mí rồi dùng cọ để pha cho màu từ từ hòa với màu lót.

Để mình vẽ một hoạ đồ rồi scan lên cho các bạn tham khỏa vì mình biết diển tả như vầy cũng hơi khó hiểu. Chắc phải đến vài ngày nửa mới có cơ hội làm việc đó.

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối