Trang 6/6 đầuđầu 123456
kết quả từ 41 tới 45 trên 45

Ðề tài: Vài dòng lời ngỏ

Bé còn quấn tã
    Nơi Cư Ngụ
    Lạng Sơn

Ôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1 tiền nhương xiền vô hình Huhuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu...............hưk,hưk.. ......... bụt ơi heplmeAKAK

Đang học vỡ lòng

Default Phổ biến Thơ Balon

--------------------------------------------------------------------------------

Thưa bạn HB,
    Từ ngày bạn phát minh ra thơ Balon tới nay cũng khá lâu mà chưa tạo ra được phong trào thơ Balon trong thi đàn Việt Nam cũng như thế giới.
    Tôi đề nghị bạn hãy thay đổi cách làm. Thay vì chọn hình thức câu đố mà không thấy ai tham gia, bạn hãy sáng tác nhiều bài thơ Balon thật hay theo ý bạn và phổ biến cho bạn đọc cùng thưởng thức. Sau đó bạn mới phát động phong trào làm thơ Balon và tổ chức cuộc thi thơ Balon có phát thưởng. Hi vọng cách làm này sẽ hữu hiệu hơn và mới thành phong trào được.
    Theo tôi nghĩ, thơ là phải do chính mình cảm xúc và sáng tác theo cảm hứng thì mới hay được, chứ còn làm theo câu đố thì ít ai muốn làm. Đó là lý do khiến bạn độc thoại lâu nay trong Đố Thơ Balon.
    Đa số người vào đọc chỉ là để xem các links của bạn mà thôi !!! Vô hình chung, bạn là người quảng cáo không công cho youtube mà không đạt được mục đích của mình.

V.I.P
    Nơi Cư Ngụ
    Vũ lưu
    Blog Đã Viết
    23

HB cám ơn bạn NTA có nhã ý quan tâm tới việc phổ biến thơ Balon.
    HB đã hồi đáp trong "Thơ Balon" từ lâu.

Đang học vỡ lòng
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội

Chào Hoài Bão, CL đã lâu rồi không online, hôm nay ghé thăm box, cảm thấy rất khâm phục Hoài Bão đã cặm cụi phát triển ý tưởng thơ mới - thơ Balon :)

CL có tra google thử thì thấy HB cũng đã cố gắng phổ biến hình thức thơ này ở nhiều diễn đàn. Cũng có nhiều bạn quan tâm đón nhận, tuy vậy họ vẫn còn rụt rè, bỡ ngỡ nên số lượng câu đó giải được có vẻ không nhiều (CL chỉ xem qua, chưa cập nhật tình hình).

CL một lần nữa thấy rất khâm phục sự kiên trì và tâm huyết với Tiếng Việt của Hoài Bão. CL có quỹ thời gian eo hẹp, hiểu biết về Tiếng Việt và vốn Hán-Việt có hạn nên thú thực là cũng không hiểu gì để tham gia cùng Hoài Bão.
    Tuy nhiên, CL vẫn chúc Hoài Bão sớm thực hiện được hoài bão của bạn :) Và nếu có thể thì hãy chia sẻ những bài thơi Balon của bạn tự làm để mọi người có thể tiếp cận với thể loại thơ này dễ dàng hơn nhé.

Chi Lan

ps: mình vẫn chưa bao giờ quên lời hứa tìm sách cho Hoài Bão, nhưng có lẽ là vô vọng.
    thay đổi nội dung bởi: Chi Lan, 08-04-2011 lúc 01:47 PM
    "HỘI LIÊN HIỆP NÔNG DÂN VÃI U - HHT."

Hô to 3 lần QUYẾT TÂM.

V.I.P
    Nơi Cư Ngụ
    Vũ lưu
    Blog Đã Viết
    23

Mừng Chi Lan trở về thăm HHT.
    HB rất cảm kích về lời khích lệ của bạn hiền.
    HB nhận thấy bạn sẵn có khả năng nhưng chưa có dịp khai thác đó thôi.

Cám ơn bạn vẫn nhớ lời hứa tìm sách lúc trước.
    Sau này, nếu kiếm mãi không ra, mình sẽ tự biên soạn lấy.
    Nhân đây, HB cũng xin sơ lược về cuốn tự điển Việt-Hán đang tìm kiếm để may ra thêm được bạn nào đang có chăng.

Thí dụ:
    Phần tiếng Việt: muốn tra con muỗi tiếng Hán là gì.
    Phần tiếng Hán cần có hai từ viết bằng tiếng Việt, có thêm tiếng Hán càng tốt, đó là: vănmân.

Bạn nào có thì giờ và biết sơ qua tiếng Hán, đều có thể soạn sách được.
    Bạn dùng ba cuốn Hán-Việt của ba tác giả sau đây rồi đảo lại từ Việt qua Hán, sẽ thành tự điển Việt-Hán:
    1/ Hán-Việt Tự Điển của Thiều Chửu.
    2/ Từ Điển Hán-Việt của Đào Duy Anh.
    3/ Hán-Việt Từ Điển của Nguyễn Văn Khôn.

Ghi chú: Qua cách giải đáp câu đố, HB biết một bạn đang sở hữu cuốn tự điển trên nhưng bạn ấy quý như Cửu Âm Chân Kinh, chỉ muốn riêng mình có để độc nhất quần hùng.

HB không trách người cũng không buồn cho mình mà chỉ tiếc cho dân tộc mình !

Xin bạn vui lòng PM cho NC thoiaotrang.com hoặc HB hoahoctro.com khi có nhã ý tìm được sách.
    Sẽ có người tới tận nhà để xin nhận sách và được đền ơn bạn.

Trang 6/6 đầuđầu 123456