kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Nội quy Box Truyện (Update 05/05/2011)

~...Vị ngọt Trà Sen...~ vịt_con_xấu_xí's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    swan lake

Default Nội quy Box Truyện (Update 05/05/2011)

Chào các bạn, chuyên mục Truyện của chúng ta gồm đủ loại truyện: truyện tiểu thuyết, truyện ngắn, truyện của thành viên ở website khác,...vân vân.... Đọc truyện giúp ta trau dồi thêm về cuộc sống gia đình, kiến thức, và cách viết văn giàu cảm xúc,...vân vân... Ở đây, mình chỉ có vài điều nho nhỏ nhưng vẫn giúp bạn thoải mái đóng góp và đọc truyện. Bạn cùng xem và tham gia với mình nhé :)

1/ Có thể bạn không biết, nhưng box truyện đã được bạn đóng góp rất nhiều và vì thế bạn có thể gởi trùng 1 câu truyện nào đó lên chăng? Bạn có thể kiểm tra trước khi gởi bài bằng cách sử dụng chức năng Tìm Kiếm của diễn đàn. Điều này giúp bạn không bị nhóm quản lí xóa bài khi bạn gởi và cũng giúp nhóm quản lí không phải kiểm tra.

2/ Khi bạn gởi bài, tên truyện và tên tác giả là điều cần thiết để người xem tiện theo dõi. Tránh những cách gởi kiểu chữ teen như: TrUyỆn vUi NgÀy tẾt, Bất Fân Thắng Bại,.... Ngoài ra, tránh gửi những truyện viết bằng nửa tiếng Anh nửa tiếng Việt, viết bằng tiếng Anh không nguyên mẫu và đặc biệt là hạn chế đặt tiêu đề topic hay post truyện viết hoa hết tất cả các chữ cái.

3/ Nếu là truyện ma, bạn nên gởi ở đây, nếu là truyện thần thoại, bạn nên gởi ở đây, nếu là truyện về cuộc sống, bạn nên gởi qua chuyên mục Túi Khôn Nhân Loại. Nếu bạn post sai box, mods sẽ xoá luôn topic không thông báo. Mong các bạn chú ý!

4/ Gởi bài có dấu, điều này chắc bạn cũng hiểu. Khi gởi bài có dấu, người xem dễ theo dõi và truyện thì lại khá dài nên bạn chú ý gởi có dấu nha. Bài gởi nào không có dấu, nhóm quản lí sẽ xóa tạm bài để nhắc nhở bạn.

5/ Vì trang web chúng ta là trang web Hoa Học Trò nên những truyện bạn gởi, tránh những đề tài về người lớn, hoặc không thích hợp cho tuổi thiếu niên. Nhóm quản lí sẽ xóa bài của bạn mà không báo trước.

6/ Để tiện cho người xem, bạn nên gởi ít bài để tiện theo dõi. Muốn gởi bài, bạn nhấn vào chữ Gởi Bài Mới hoặc làm theo hướng dẫn ở dưới đây:

7/ Ở đây, bạn có thể gởi những truyện sáng tác của thành viên ở trang web khác, nhưng bạn chú ý chút. Khi gởi bài, bạn nên có trách nhiệm cho bài gởi đó:
    a. Bạn phải xin phép tác giả trước khi gởi.
    b. Bạn phải chịu hoàn toàn trách nhiệm bài gởi của mình nếu tác giả có khiếu nại.
    c. Tránh tình trạng gởi trùng bài với box Tác Giả Là Tôi. Vì có nhiều bạn không biết tác giả đã gởi bài ở web của chúng ta rồi.

Dành cho những bạn thích đọc truyện: Bạn thích đọc truyện, dĩ nhiên, nhưng để tránh cho truyện không bị ngán, bạn có thể bàn luận một ít về truyện. Tránh tình trạng gởi bài spam, sẽ mất đi thú vui gởi bài của người gởi. Vui là chính, bạn chú ý nha.

Chúc các bạn vui vẻ đọc truyện.

Thân,

Ban Biên Tập Hoa Học Trò
    thay đổi nội dung bởi: Bồ Công Anh, 15-05-2011 lúc 08:11 AM
    [CENTER]13 là số may mắn, vì nó là ngày sinh của vịt con ^^
    YM ~ vitconxauxi_hht2004

Giải KK Truyện Ngắn HHT'10
    ~Khoan thai~
    Bồ Công Anh's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    *ơ hờ*

8/ Những truyện nào post không tên tác giả hoặc nguồn trích dẫn sẽ được xoá bay không dấu vết! Không cảnh cáo!

9/ Đối với những truyện dài chưa hoàn thành chúng tớ sẽ xóa không phục hồi với những truyện mà lần post cuối cùng là từ hai tháng trở về trước tin từ ngày có thông báo! Cái này tính với bài post truyện, không tính theo bài cmt cuối cùng của topic.

10/Những bạn nào post truyện của những tác giả online lên diễn đàn, phiền các bạn nhọc công một chút, cần phải xin phép tác giả của truyện đó. Điều này để tránh các tác giả kiện cáo!

11/ Điều này đã từng được nhắc đến trong nội quy nhưng có vẻ như chưa thực sự có nhiều người chú ý. Lần này mình bổ sung thêm và thắt chặt hơn 1 chút:

- Những topic trong box đều phải có tiêu đề đúng với quy định: [Thể loại] Tên truyện - Tên tác giả

- Nếu là truyện sưu tầm ở diễn đàn khác và không biết tác giả là ai, bạn hãy đề theo mẫu: [Thể loại] Tên truyện - Sưu tầmbên trong topic cần ghi nguồn của diễn đàn đó ở đầu bài post đầu tiên.

- Ở phần Thể loại, bạn sẽ đề là TN [với truyện ngắn] hoặc TD [với truyện dài]. Nếu tác giả đã viết xong và bạn sẽ post trong vòng 3 bài post trở xuống, nó sẽ được xem là Truyện ngắn. Còn lại được xem là Truyện dài. Mong các bạn chú ý!

*Kể từ ngày hôm nay, nếu topic không đúng như trên, một là Mods sẽ giúp bạn sửa lại nếu topic của bạn đã post được nhiều. Còn không, topic sẽ bị xoá không phục hồi!

Ngày 05/05/2011.

Thân,

Dương Nguyệt - Bồ Công Anh!
    thay đổi nội dung bởi: Elsie, 05-05-2011 lúc 08:07 AM
    ...tương lai nào cũng thế,
    một kẻ vuốt mắt mình,
    cuộc đời nào chẳng lỡ...