kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: -Gửi anh-người sẽ trở thành người mà em yêu quí nhất !

.:Mãi.Là.Mưa:. mưa_buồn's Avatar

Default -Gửi anh-người sẽ trở thành người mà em yêu quí nhất !

..................................
    .................................................. ......
    [*From : Em - người con gái hứa sẽ mãi mãi yêu anh ]
    [*To : Anh - người con trai sẽ trở thành người mà em yêu quí nhất !]

...................................

Em chẳng rõ đây có phải là thư tình không nữa anh ạ , nhưng chắc là không sai đâu , vì em viết gửi cho anh mà - người sớm muộn gì cũng trở thành người mà em yêu quí nhất.
    .................................................. .
    Gọi là "yêu quí nhất" , nhưng anh biết đấy , đó là đã ngoại trừ cha mẹ em ra, có thể người khác nghe thế sẽ cho rằng em không yêu anh nhiều lắm, nhưng em lại không nghĩ thế và em chắc rằng anh cũng sẽ không nghĩ thế, vì nếu em yêu anh hơn cả cha mẹ em - người đã sinh thành và dưỡng dục em thì chẳng phải em mang tội bất hiếu sao? mà nếu như thế thì em không-đủ-tư-cách-để-yêu-anh !
    ................................................
    Chúng ta chưa gặp nhau đúng không anh? Nhưng sớm muộn gì cũng gặp nhau thôi, em tin thế, và em hi vọng anh cũng vậy.Nói ra thật xấu hổ anh ạ , đôi lúc em ngồi mơ màng, em tự hỏi xem anh là ai , anh ở đâu , anh là người như thế nào , và bao giờ em mới gặp được anh ,có bao giờ anh nghĩ đến em chưa anh?
    ............................
    Nực cười lắm anh ạ, nhỏ bạn em , nhỏ từng kể với em rằng nhỏ mơ thấy em là người có bạn trai đầu tiên trong cả nhóm đấy,nhưng...
    ..................................................
    ..... Em hi vọng chúng ta đừng gặp nhau sớm, chớ cho là em ngốc nghếch nhé , vì bây giờ em còn quá nhỏ, em chưa đủ tuổi để yêu anh, chờ em anh nhé, chờ đến lúc em trở thành một thiếu nữ, đủ chính chắn và tư-cách , em chẳng biết tư cách là gì cả anh ạ , em cũng chẳng cần dùng nó trong bất kì mối quan hệ nào em đang có, nhưng em lại muốn nắm chắc nó khi em gặp anh, em muốn tất cả mọi người đều thấy rõ, để họ đừng bao giờ mơ đến cái suy nghĩ rằng em không xứng đáng yêu anh!
    .................................................. ..
    Em là một đứa con gái ấu trĩ , thật ích kỉ và non nớt . Liệu anh có nhận ra ?
    .....................................
    Chúng ta sẽ gặp nhau như thế nào vậy anh? Anh có câu trả lời cho em chăng? Có phải là tình cờ anh giúp đỡ em rồi chúng ta quen nhau như mấy đứa bạn em hay mơ tưởng? Hay em và anh suốt ngày xung đột để rồi chèn hình nhau trong trái tim mà không hay biết giống mấy bộ phim tình cảm nhỉ? Phải chăng chúng ta có duyên rồi quen biết?....Em cứ thắc mắc vì điều đó mãi....
    ................................................
    Anh là người như thế nào? em cũng thường hay đặt câu hỏi đó và em không thể tự tìm ra câu trả lời, em không đoán được ! Nhưng có một điều em biết .... ngoại trừ cha mẹ em ra , người có thể khiến em ngoan ngoãn nghe lời chắc chỉ còn mỗi mình anh !
    .................................................. ............
    Em chưa đủ chính chắn anh ạ, em cũng không phải là đứa con gái mạnh mẽ dù rằng em chúa ghét sự yếu đuối, nhưng em không thích thể hiện sự yếu đuối của mình ra, ngay cả khi ở trước mặt anh , vì em muốn anh nghĩ em là người mạnh mẽ, đủ mạnh mẽ để anh cho phép em nhìn thấy sự yếu đuối nơi anh, em muốn mình là người "an ủi" chứ không phải là "được an ủi".
    ............................................

Em không là công chúa, vì vậy em chẳng cần anh phải là hoàng tử, em chỉ cần anh là chính anh !

[...]

Anh bình tĩnh nhé, em sắp nói với anh điều quan trọng nhất đấy, điều mà em luôn mong muốn,
    "Em sẽ yêu anh mãi mãi, em hứa, yêu mãi mãi và bất chấp tất cả,nhưng ngược lại, em cũng xin anh một điều :xin-anh-đừng-bao-giờ-yêu-em !
    .................................................
    Em không đùa đâu, em xin anh, xin anh đừng yêu em, vì.....anh biết đấy, đối với em anh là ánh sáng,là niềm tin, là hi vọng, anh xua tan tất cả những điều u ám quanh em , chỉ cần nghĩ đến anh là em cảm thấy hạnh phúc , anh là một " thứ " vô cùng thiêng thiêng mà chẳng dễ dàng gì em có được , vì lẽ đó em không muốn để bản thân làm vấy bẩn anh.
    .................................................. ........
    Anh là ánh sáng còn em thuộc về bóng tối ....Vẻ bên ngoài em không là thiên thần nhưng phần bên trong em hoàn toàn là ác quỉ.
    .................................................. ..
    Em không phải là một đứa con gái tốt ,anh ạ!
    .................................
    Em chưa từng làm điều gì để người khác phải lên án cả, nhưng em tự thấy bản thân mình thật tệ !
    .........................................
    Suy nghĩ của em không xấu xa như những người khác, nhưng đó chưa thể gọi là tốt đẹp, em chưa từng làm những việc tội lỗi, nhưng đó đâu đồng nghĩa với việc em hoàn toàn trong sạch, em không bị người khác xua đuổi, xa lánh, nhưng đó cũng không có nghĩa em là người tuyệt vời !
    [...] Em không nghĩ là em xứng đáng để anh yêu em, nhưng em dám chắc anh hoàn toàn xứng đáng để em yêu anh.

........Và .......

Em không cần anh yêu em ! Em chỉ cần anh biết em tồn tại !
    Em không cần anh yêu em ! Em chỉ cần anh biết....em yêu anh !

[....]

Anh đừng lo gì cả, em "mạnh mẽ" lắm, em có thể tự vượt qua nỗi cô đơn và sự bất hạnh, em có thể tự lo cho bản thân, em đủ khả năng kiềm nén sự ganh tị khi anh đi cùng cô gái khác....bất kì điều gì cũng có cái giá của nó , nhưng em không cần anh phải trả cho em gì cả , vì ngay từ đầu , vốn dĩ, em không cần thứ gì ngoài sự tồn tại của anh.
    Hạnh phúc của anh là hạnh phúc của em, nụ cười của anh là nụ cười của em, nước mắt của anh ,em xin nguyện là người hứng trọn....
    .................................................. ....
    Em hi vọng anh không yêu em, vì em sợ bản thân em sẽ làm anh đau khổ, mà em thì chẳng muốn vậy chút nào, vì em yêu anh mà, em đâu muốn nước mắt của em cũng là nước mắt của anh.
    .................................................. .......
    Em nói lại một lần nữa nhé ! Và em hi vọng anh gật đầu đồng ý....."Em yêu anh, mãi mãi yêu anh, đến lúc chết vẫn yêu anh ! Em chỉ xin anh hứa với em...anh-sẽ-không-bao-giờ-yêu-em...hứa với em ....., nghen anh!"

.................................................. .......
    ................................

Anh đừng suy nghĩ nhiều về những điều em đã viết nhé , em ổn mà, thật đấy, đôi khi nói ra tất cả khiến cho người ta cảm thấy nhẹ nhõm hơn nhiều, dù là trong nước mắt...

Em hứa sẽ mãi mãi yêu anh, em tin mình có thể làm được điều đó ! Nếu có "thứ" gì khiến em luyến tiếc khi phải lãng quên thì đó chính là anh !

.................................................. .............................

Dù anh không yêu em , nhưng anh cũng không có quyền cấm em yêu anh ngay cả khi anh là hoàng tử của em ...

Em không kí tên đâu,đến khi chúng ta gặp nhau em sẽ cho anh biết tên em,

Gửi đến anh, người con trai sẽ trở thành người mà em yêu quí nhất...suốt cả cuộc đời !

.................................................. ..............

thay đổi nội dung bởi: mưa_buồn, 29-01-2009 lúc 10:36 PM

Có những lúc quay đầu nhìn lại,
    Rồi lặng lẽ cất bước ra đi
    Bởi đôi khi chỉ nhìn là biết
    Có những thứ không thuộc về ta..

Tiểu học - Đại học chữ to ★Anhyeu's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    -

anh biết em vẫn tồn tại nhưng chúng ta chưa bao giờ gặp nhau :)
    yêu ko phải là bạn đã làm gì cho người mình yêu , yêu là bạn sẽ làm gì cho người mình yêu