kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Halloween SG - 01/11/2008

♥_bi.iu.mòn_♥ butbi*'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    The Earth

Default Halloween SG - 01/11/2008

Butbi do có tí trục trặc nên phải về sớm, lê la về nhà, nên lon ton vô kể tí chút về đêm Hallo ở đây, có gì mấy bạn bên BTC sẽ bổ sung sau há (nhất là về khoản hình ảnh :fi:)

Hôm nay SG mems đã có 1 đêm tuyệt vời (Bi kô nói quá, đợi mấy bạn ấy vô bổ sung cảm xúc nhá :hum:), đủ thứ trò chơi, làm quen, danh sách đưa lên, đi đầy đủ, kô vắng 1 ai cả...

Bi xuống đến KB là khoảng 14.25', lúc đó đã có bà iu, chị kem, bé Nhi, anh Raymone, chị Giấc mơ xinh, bé Duyên Bò Mộng (qua hôm nay, Bi cám ơn bé Lâm nhìu lắm nhé , về gì thì BTC và Lâm biết thôi nhé )...Vừa xuống đã bị mấy "bé" kia la chí choé: "bà Bi kia, sao giờ mới tới..." :hum:... hè hè, có lý do chính đáng chứ bộ :hum:....hixx... thiệt trong đêm nay, chỉ đoán k ra chị Giấc mơ xinh thôi, còn lại, Bi đều gọi đúng tên hết nhé (tài hoh, hè hè )...

tiệc của chúng ta bắt đầu bằng... gầy sòng bài ... anh Raymone anh í bảo k biết oánh, mà từ ít thành "gầy dựng" nguyên gia tài kẹo luôn (<-- Bi chạy qua xin xỏ mí lần của anh ấy á :kis:...), thua nhỏ hoh sao, chỉ có 9 nút mà cũng bị thua cà

chi Liên vì phải trả xe anh, nên ngậm ngùi đi về, hú hú, hoh biết đâu, ss chưa chơi với tụi em :meo::meo:...thương ss lắm nè, busy vậy mà vẫn đến cười tươi, chơi với tụi em

hixx... mình chơi ẹ quá,mà giữa chừng toàn "ra nhận người quen" :kis:... Deep nè, Langtu nè... :hum:... chạy ra chạy vô,như con loi choi á

rồi đến lượt hóa trang... chơi rất công bằng và fair-play... ai kô có mặt nạ là... bạn Uyên + DBM + Yuri + Giấc mơ xinh... trang trí cả... kô ai mặt trơ mà ngồi trong vòng tròn cả nhá

Bà Uyên thì làm thiên thần, với 2 cái cánh tung tăng, Boa thì đeo mặt nạ... hú hú... đứng cạnh bên, mà sợ toát mồ hôi... >"<... chị Giấc mơ xinh thì làm phù thủy >"<

nguyenthang thì chơi "Độc" hơn... lấy giấy hóa trang thành "xác ướp" <-- sau này "được" đội thêm cái vương miện... và biệt danh của bạn ấy là "công chúa xác ướp"... ...mờ sau này, ngồi cận bên, mới biết, anh ấy bảo: "Vầy sao anh ăn :hum:"

vòng tròn giới thiệu làm quen, giao lưu...xong hết, đến lượt chị "giải nhất Idol HHT năm 2007" hát, và bà Uyên nhảy múa minh họa thì thêm bên Đa cảm đến... hè hè, thế là có thêm được hóa trang... Duyên là hăm hở nhất

vì có thêm người nên thêm lần nữa... giao lưu...vòng tròn mở rộng hết cỡ, kiểu này thành oval mất tiu ròi :hum:...đông vui và không có gì bàn cải về sự ngại ngùng or...

bí rợ bé DBM khoét rất đẹp, nhìn dễ thương lắm :hum:... đốt đèn cầy lên... để vào giữa... và nghe chị Tóc Đuôi Gà kể chuyện ma :hum: chị ấy đang kể đến đoạn gây cấn thì... "giấy trang trí" sập... (<-- chắc là nó cũng sợ ma giống mình :so_funny)

1 tiếng là "Á á á"... để đón mừng, bổ sung thêm lực lượng là anh Rock..và em anh ấy...hè hè, anh ấy chơi nguyên bộ xương... ...

công nhận chị Tóc Đuôi Gà kể chuyện mạch lạc và hay ơi là hay... em sợ cái bàn tay trồi lên... và cái ngọn nến trắng đã tắt rồi mà lại cháy bùng lên á chị :hum:

sau đó thì có nhận call của Langtumuadong gọi về hỏi thăm tin tức, mà ngay lúc bà Uyên kia đi đâu mất tiu, thê là, bạn Bi lon ton chạy đi tìm...tông nhầm cái cửa :hum:...sau đó vô lại thì đến "ngón chân thương đau" <-- nhờ thế mới biết tài băng bó của DBM :hum:

như đã nói, sự cố nên về ngay lúc này (vừa vì cái chân, vừa vì papa kiu gọi), thế nên chỉ biết đến đây thôi, chắc tối nay về, BTC sẽ post lên đầy đủ tường thuật và hình ảnh đó :hum:... các bạn đón chờ nhé :hum:
    <Bi đi băng lại cái chân đây>

P.s: MOd dán lên dùm nhé :hum:

ôi yêu quá... cuộc sống hiện tại :hum:

♥¯`¤. Lóc Chóc .¤´¯♥ ♥Nước Mắt Thiên Thần♥'s Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    — ¶—¶εa√εή —

Tình hình nà hum qua thành công tốt đẹp

Bổ sung phần tường thuật cho bé Bánh bía nha ^^

Mình tuy là BTC nhưng đến "hơi trễ" tự vì mấy nhỏ bạn đi học 6h kém mới về ^^... rất mong bà con thông cảm...

Hum í mình cosplay Công Chúa Lọ Nồi ...Mình vừa đến nơi thì thấy nhóm của ông Đa Cảm cũng tới gòi... book món ăn xong òi vọt lên luôn... Đến tới phòng "hội họp" thì mọi người đang ngồi vòng tròn chơi hát hò [hên là mình ko bị hát.. nếu k nổ mất thôi ]... Nhóm Đa Cảm lên thì bị "bắt cóc" vào phòng đặc biệt để hoá trang, vẽ mặt... Khá đông đủ muh vẫn chưa biết mặt những người đến trước nên giới thiệu lại ...

Tiếp sau màn giới thiệu là tocduoiga lên kể chuyện ma ^o^... típ tới là bạn nào í lên kể chuyện "bà già" =))... Xong xuôi, ai cũng... bao tử kêu réo inh ỏi gòi.. nên nhập cuộc... nào ta cùng măm ... Mấy cái camera cứ hoạt động liên tục ... cuối cùng thì cái nào cũng hết pin .. còn mỗi 1 cái của nhỏ bạn mình với máy quay phim của chị Kem

Kế tiếp là màn.... trò chơi...

Trước hết chia làm 5 nhóm, mỗi nhóm 6 người - cân đối vừa nam vừa nữ ^^... và mỗi nhóm tự đặt tên cho mình ... Gồm có những nhóm 0h Yeah, Úm Ba La Ùm, 0h No, Cà Na và Nụ Hôn Thần Chết

- Rên Idol
    Mỗi nhóm phải chọn cho mình một kiểu Rên riêng.. và các thành viên trong nhóm phải cùng rên với nhau, nhóm nào có kiểu Rên ấn tượng nhất sẽ thắng cuộc.... BTC lúc này cũng xí đú... làm 1 kiểu rên đặc biệt... ma chê quỷ hờn ... Nhưng tính ra vẫn hay hơn cả những nhóm cùng chơi [cái nì là sự thật mà ha ]...
    -> Nhóm thắng cuộc lần này là 0h No... mà xui 1 cái là.. lúc í quên bảo chị Kem ghi âm mấy cái kiểu Rên lại vác lên đây hù mọi người

- Uống nước couple
    Mỗi nhóm phải chọn ra 1 cặp nam nữ.. uống hết ly nước theo kiểu các bạn đã thấy trong video clip ... Nhóm nào uống hết nước trong khoản thời gian ngắn nhất thì thắng cuộc...
    -> Cuối cùng phần thắng thuộc về... 0h Yeah ^^ [Đa Cảm điêu luyện ghê kơ ]

- Xác Ướp ^.^
    Chà chà... mỗi nhóm phải hoá trang cho một thành viên trong nhóm mình thành xác ướp ấn tượng nhất và phải thuyết trình phần hoá trang của mình ...
    + 0h Yeah hoá trang thành Pharaon đại đế với phần thuyết trình ấn tượng ...
    + Úm ba la ùm hoá trang thành "người tâm thần " [như trong clip í ^^ ]
    + 0h No quảng cáo dùm Sony Ericson... tuy thiếu giấy nhưng vẫn hoàn thành tốt nội dung của mình ...
    + Cà Na xí mụi hoá trang thành 1 phụ nữ với 2 trái táo muốn rớt ra ngoài ...
    + Nụ Hôn Thần Chết cũng hoá trang thành 1 phụ nữ mấy ngàn năm về trước [ung rock bon chen xà beng tự thuyết trình mà toàn 88 k thôi nên hết giờ ]
    -> Phần thắng thuộc về 0h Yeah... được tính vào món quà chung cuộc ^^

Sau khi chơi xong trò chơi Xác Ướp thì tụ tập lại take pic... mà hình như là.. nhóm nào chụp chung với xác ướp của mình thì cũng có... 2 con nhỏ váy trắng trong BTC bon sờ chen vào [muh đi đâu cũng bị xua đuổi hêt.. hổng thương BTC chi hết..tuy là thế nhưng 2 thiên thần ấy vẫn cứ bu ]

9h30.. thời gian đã trễ òi.. nên cũng đến phần phát quà cho mọi người... Sự thật là, những người thắng cuộc cũng chẳng vui vẻ nhận quà gì cho cam [cứ như cực hình ấy nhỉ ]

- Phát quà cho nhóm 0h No [thắng cuộc phần thi Rên Idol ], và uống nước couple cho Đa Cảm + mắm Hạnh của nhóm 0h Yeah ... Phần thưởng ở trong 1 cái hộp to to, đen đen... mọi người phải đưa tay vào lấy quà ... Ai nhận quà xong cũng shock ... cái gì nhớt nhớt trên tay mình ấy nhỉ [thế mới gọi là Halloween chứ lị.. rất may là BTC chưa bị xách dép rượt ]

- Phát quà chung cuộc: phần thắng thuộc về 0h Yeah [nhóm nì nhìu quà nhỉ ] và Nụ Hôn Thần Chết... phần quà nì đẹp lắm cơ.. gói trong cái hộp bự kơ mà ... Nhóm 0h Yeah bị mình giật quà chạy về nhà luôn .. k bít có ai thù hận ghim sâu trong lòng ko ta [nói thế chứ cũng share cho những người mình gặp trên đường chạy về chứ bộ.. chỉ còn mỗi 10 cây kẹo mút mang về nhà :meo: ]

Phần tường thuật đến đây là hết... Hôm qua thật sự rất vui, hò hét quá trời hậu quả là sáng nay... tắt tiếng

- Bà già BoA có cái mặt nạ Quỷ dzí mấy kon chuột, kon ma cứ đem đi hù người ta mãi =)).. làm chị tui sợ chuột muốn xanh mặt dzí bà lun... mà cũng có 1 tấm tui chụp với bà

- Muốn chụp với 2 cánh mình 1 tấm mà hổng có cơ hội >.<... chỉ có hình mình với Uyên, mình với Bi, Bi với Uyên... mô phật :meo:

Hôm qua vẫn chưa làm quen được hết với tất cả mọi người .. hẹn lần sau nói chuyện nhìu hơn vậy ^^

Thấy ai cũng muốn bít mặt Duyên Bò Mộng hết nên post 1 tấm cho mọi người nha... hình đặc biệt em nì chụp ko né .. còn chụp với ai thì....

ღ♥ღ Heaven - Bình Yên - Lặng Lẽ - Âm Thầm Sẻ Chia ღ♥ღ

ღ♥ღ Tình Yêu - Nước Mắt - Nụ Cười - Hạnh Phúc - Nỗi Đau - Tất Cả Đến Từ Anh ღ♥ღ