Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 8 trên 43

Ðề tài: Viết cho những người bạn đã xa...

Administrator
    Tỏa Nắng
    Mây Phiêu Lãng's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Thiên đường

Default Viết cho những người bạn đã xa...

HHT 8 tuổi, cũng là lúc Mây vào HHT này được gần 8 năm... Thời gian chưa dài đủ để đi hết một đời người, nhưng cũng không ngắn để có thể lãng quên tất cả. Những người bạn ngày nào cùng vui đùa, trêu ghẹo nhau trong diễn đàn, có người đã đi xa mãi mãi, có người một đi không trở lại, và có người thỉnh thoảng mới ghé thăm... Không biết ai còn nhớ, ai đã quên?! Xin được vài dòng tri ân, gợi nhớ về nhau và lưu lại chút kỷ niệm...

Chanh Chua: Những dòng chữ đầu tiên, tui muốn gửi đến bà, như một lời xin lỗi, một nỗi buồn, và một nốt lặng... Bà hiện diện trong diễn đàn, gây ấn tượng với tui đột ngột hệt như cách bà đột ngột ra đi, không lời từ giã... Có người nói với tui bà đã mất, nhưng thực lòng, tui vẫn không thể tin và chấp nhận đó là sự thật. Nick của bà vẫn im lặng trong danh sách bạn bè của tui, vẫn lặng lẽ vậy, và tui cũng vẫn để vậy... Tụi mình đã từng thân rất thân, và vì chút chuyện nhỏ nhặt của bà và một người khác nữa, tui đã phải đành lòng đứng giữa hai người. Nhưng, tình cảm dành cho bà thì vẫn vậy, không gì thay đổi. Vẫn còn nhớ những bài thơ mà tui, bà, nhỏ kia đối đáp trong Vườn Thơ Chiều Tím. Phải chăng giờ đây điều đó đang ứng nghiệm với mỗi chúng ta?!... Luôn cầu mong bà bình yên, thanh thản, dù - ở - bất - kỳ - nơi - nào - đó...

Meodzo: Mắm kia! Chẳng có gì để nói nhiều với bà ở đây. Bởi tui và bà, tuy không còn thường xuyên trò chuyện, gặp nhau trên mạng nữa, nhưng tụi mình vẫn thường xuyên nói chuyện, biết những thông tin về nhau rồi. Tui chỉ nhắn với bà 1 điều: Yêu thương và tin tưởng người bà đã chọn nhé. "Cuộc đời có bao nhiêu mà u sầu..."

Aya (*caonguyen*): Anh, cảm ơn anh về tất cả... Cầu chúc anh luôn vui vẻ, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống thường ngày...

Speaker: Cái loa to mồm, luôn chành choẹ, cãi nhau cùng Nấm ngày xưa. Vẫn nhớ cái má phúng phính nhìn muốn bẹo của SP hôm gặp nhau ở HN ngày nào. :cr: Hôm nào ra ngoài đó, lại cà phê nữa nhé. Lâu rồi chẳng được cãi nhau, chành choẹ với ai đấy, tự nhiên thấy buồn buồn :cr:

Chàng Trai Lãng Mạn (!Mưa!): Kỷ niệm với huynh cũng khá nhiều, đã từng có thời gian đối đáp thơ qua lại, từng gửi email cho nhau, chat và tâm sự nhiều điều. Nhưng cuối cùng, dường như thế vẫn chưa đủ, dường như muội vẫn chưa hiểu huynh, và huynh cũng vậy. Khoảng cách giữa muội và huynh có vẻ như ngày càng xa... Và càng xa hơn nữa khi huynh lập gia đình, muội có cảm giác dường như huynh đã thay đổi, khác xưa rất nhiều... Hay cũng có thể là muội trước giờ chưa thực sự hiểu huynh?!... Dù thế nào đi nữa, thì muội vẫn luôn quý huynh như một người anh trai, người huynh trưởng thuở nào...

Tommy Nguyễn: Chưa đủ thân để thành bạn tâm giao, cũng chẳng phải chỉ là người xa lạ... Mây luôn "kính nhi viễn chi", ngưỡng mộ Tommy từ xa. Trước giờ vẫn luôn thế. Và vẫn luôn tự hào vì HHT có một thành viên như thế...

Simpleman: Ông xã đầu tiên của Mây trong HHT. Chỉ nghe nói là SM đã về Việt Nam và đang làm việc tại HN (hay TP.HCM thì cũng không rõ nữa). Những chuyện xưa vui nhiều hơn buồn, nghịch phá đủ trò và là thế hệ admin đầu tiên cùng Cảm xúc, Chuột túi. Một người bạn mà nếu giờ được gặp, có lẽ sẽ nói câu đầu tiên: Hey, còn nhớ Nấm không?!... ^^

Nếu ngày mai Mây không là Mây nữa
    Cuộc sống có trở về bình yên??!!....

Với :tlh: Không Gì Là Khó Tưởng Tượng!!

Bế quan. Lên núi tu luyện nội công!
    (Có người hỏi rằng: Nếu thay từ Quan bằng từ Mây ở chữ ký thì điều gì sẽ xảy ra?!!...)

kem dâu mút
    Khách

Trích Nguyên văn bởi Mây Phiêu Lãng View Post

Chanh Chua: Những dòng chữ đầu tiên, tui muốn gửi đến bà, như một lời xin lỗi, một nỗi buồn, và một nốt lặng... Bà hiện diện trong diễn đàn, gây ấn tượng với tui đột ngột hệt như cách bà đột ngột ra đi, không lời từ giã... Có người nói với tui bà đã mất, nhưng thực lòng, tui vẫn không thể tin và chấp nhận đó là sự thật. Nick của bà vẫn im lặng trong danh sách bạn bè của tui, vẫn lặng lẽ vậy, và tui cũng vẫn để vậy... Tụi mình đã từng thân rất thân, và vì chút chuyện nhỏ nhặt của bà và một người khác nữa, tui đã phải đành lòng đứng giữa hai người. Nhưng, tình cảm dành cho bà thì vẫn vậy, không gì thay đổi. Vẫn còn nhớ những bài thơ mà tui, bà, nhỏ kia đối đáp trong Vườn Thơ Chiều Tím. Phải chăng giờ đây điều đó đang ứng nghiệm với mỗi chúng ta?!... Luôn cầu mong bà bình yên, thanh thản, dù - ở - bất - kỳ - nơi - nào - đó...

Chị ơi, đọc cái phần viết cho chị Chanh, em không..... ừm ...... Em cũng cầu mong, như chị cầu mong!

Lost.
    Khách

Ồh , chị Chanh Chua (....?)

Thật không thể tin !!!

Chợt nhớ lại ...
    Một thời gian 2 chị em đã từng rất thân với nhau.
    Hồi đó không biết vì sao chị ấy lại quan tâm đến những gì em viết, đến những bài thơ , đến những cảm xúc bế tắc, đã từng gọi chị ấy là đại ka, đã từng dùng chung một cái địa chỉ Email, cùng viết chung một pic Nhật ký, có những topic đối thơ riêng, ....và cùng đi qua nhiều điều rắc rối và phức tạp về tâm trạng và cảm xúc những vui những buồn, của hiện tại cuộc đời bằng những an ủi và động viên...

Một thời gian sau, chị ấy thưa thớt lên HHT, đôi lần nói chuyện trên Y!M , dăm ba câu chuyện đời thường vội vã.... cũng chỉ nghĩ rằng có lẽ cuộc sống nhiều bận rộn quá, rằng chị ấy sẽ phải lo cho đời sống thực tại riêng của mình ....vẫn những nghĩ suy ấy thôi rồi cầu mong nhau bình yên !

Thế mà vừa đọc bài viết của Mây, em không tin đc - đã phải ra yahoo hỏi Kem rằng điều đó là thật àh - Kem nói cũng đã được nghe bé Linh kể lại như vậy .....
    Sao mà xót xa !
    Bất ngờ quá !

Cuộc sống đem đến là những bất ngờ và những điều dường - như - là - mãi mãi - kể cả những yêu thương cho nhau !

Gửi lời tạm biệt một người chị !
    thay đổi nội dung bởi: Lost., 29-11-2008 lúc 12:47 AM

Trang Sassy
    Khách

Chị Chanh?? !

Thật thế sao???

Cứ ngỡ..và cứ luôn mong một lúc nào đó cái nick đó lại xuất hiện..Thế mà sao...

Gửi Gió cho chị..và chút hơi ấm trong mùa đông lạnh

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Đọc bài này thấy buồn buồn, Chanh Chua ra đi à , một người nóng cháy đôi lúc bốc đồng nhưng có tấm lòng tốt.
    Cảm Xúc còn nhắn tin cho anh khoảng hai tháng trước.
    Mít Ướt hình như đã có baby
    XiTrai, BoylearnToLove không thấy nữa
    JokyGirl , Killer_zorro, Cher vẫn con thấy trên yahoo
    Hnbacmenh , Speaker, Mưa, Coffee Love, Tomato, poppet vẫn còn loanh quanh.

speaker
    Khách

XiTrai, BoylearnToLove không thấy nữa
    Xí Trai em vẫn gặp nó, còn Boy em chịu , chắc đi buôn gỗ rồi bóc lịch rồi

Trang Sassy
    Khách

Thế sếp SP bao h định cho HHT ăn bánh kẹo đây

hongbiet
    Nơi Cư Ngụ
    yes here

Cũng giống như lúc em chat với chị, em vẫn tin chị Chanhchua vẫn còn, em nhớ hoài cái buổi chiều đó, chị ấy vào chào em, cũng lâu rồi 2 chị em mới gặp lại nên nói cũng lâu lắm, chỉ còn luyên thuyên kể em nghe rất nhiều chuyện, rồi còn hẹn bữa nào rãnh sẽ ghé ra Q9 thăm em vì chị về VN làm giấy tờ và còn ở lại rất lâu...khoảng 1tháng sau chị chanhche nhắn tin hẹn em ra yahoo...em nghe chị chanhche nói mà hết hồn, còn hết hồn hơn khi chỉ nói chị chanhchua mất cách đây hơn 2 tháng do tai nạn giao thông, vậy thì người chat với em ở yh là ai kà? ko thể nào tin đc, mà nếu người đó có mạo danh chị chanhchua thì cũng ko thể nào đc, vì lúc chat chỉ kể cho em nghe về chuyện tình cảm và cũng có những chuyện chỉ có 2 chị em biết, chợt nghĩ em cũng hơi thoáng rùng mình >.< nhưng dù có thế nào thì em vẫn tin chị chanhchua vẫn còn, 1 ngày nào đó cũng ở yh chị ấy sẽ vào chào em. Dù ở 1 nơi nào đó xa xôi thì chị em mình vẫn luôn cầu chúc cho chị ấy mạnh khoẻ và bình yên, chị Mây nhỉ !
    _Đặng Hoàng_ ...Our friendship is the gilf that time can never take away... _hongbiet_

Trang 1/6 123456 cuốicuối