Trang 5/5 đầuđầu 12345
kết quả từ 33 tới 39 trên 39

Ðề tài: Hãy mỉm cười với bao chuyện đời.

Miss You Baby Kienfa's Avatar
    Blog Đã Viết
    95

Yes, trước hết hãy sống cho bản thân, còn trẻ thì nên dành thời gian đi đây đó nhiều cho biết. Cuộc sống đôi lúc không như ý mình mong đợi, cứ làm chuyện chi mình thấy lòng thanh thản, đa số linh cảm bản thân thường cho mình biết đúng hay sai.

Chú nghĩ nên tập cho mình có một tư tưởng kiên trì, mạnh mẽ, dù thế nào cũng không buông bỏ. Có nhiều vấn đề mình không định được hướng, hãy nhìn nó ở khía cạnh khác, hay một góc nhìn khác sẽ thấy chưa hẳn là như mình nghĩ ...

Be strong girl

Nhìn cái title thì cũng 6 năm có lẻ rồi

Năm mới cầu mong những điều mới, những dự định đang ấp ủ sẽ hoàn thành vượt kế hoạch

Chỉ ước ngủ 1 giấc dậy quên hết tất cả. Mình đã kỳ vọng quá nhiều, và giờ thật sự thấy thất vọng - hụt hẫng.

Thà cứ quyết tâm 1 lần...

27-28 tuổi đầu, vẫn còn thích chơi. Mặc kệ cho ba mẹ hối thúc, bản thân vẫn thích những buổi chiều la cà đâu đó, vẫn thích đi làm về nằm dài chờ đến lúc ới xuống ăn cơm.

27-28 tuổi đầu, vẫn lười làm việc nhà và thật ra cũng chẳng biết làm gì :)). Ba mẹ vốn vẫn chiều chuộng từ nhỏ, đâm ra thành quen đến bây giờ. Con gái lớn to đầu vẫn chẳng bắt ép làm việc gì, chỉ đi làm về nhà ăn cơm rồi đi chơi

27-28 tuổi đầu, suy nghĩ của mình vẫn rất đơn giản về mọi thứ. Thật ra cũng hiểu rằng cuộc đời ko phải màu hồng đâu, nhưng đôi lúc cách nghĩ vẫn lơ ngơ lắm. Mình chỉ sống đơn giản rằng, ai tốt với mình thì mình sẽ tốt lại. Mình ko phát triển quá nhiều mối quan hệ, kể cả bạn bè. Đôi lúc sợ bè lại nhiều hơn bạn.

Mình có 1 tình yêu hơn 7 năm. Vẫn thích những lần đón đưa mỗi ngày, vẫn thích những lần thèm ăn vặt mè nheo 1 tí là sẽ có người đem đến. Vẫn thích được chở lòng vòng đi chơi mỗi tối rảnh rỗi. Vẫn biết anh luôn nhường nhịn và chịu đựng 1 đứa hâm dở như mình, 1 đứa chỉ cần trở trời trở gió nổi chướng là lên là hoạnh hoẹ đủ kiểu ;)). Mọi người vẫn luôn bảo, chỉ có con gái chờ con trai, chứ chẳng ai như mình bắt người ta chờ đến ngần ấy năm :)). Hơn 1 lần anh nhắc đến chuyện cưới, nhưng mình vẫn còn ham chơi lắm. Vẫn còn muốn rong chơi tự do tự tại!

Nhưng thật ra cũng đã đến lúc nên suy nghĩ nghiêm túc đến nó rồi! Haizz

Ahihi, cuối cùng thi sau hơn 7 năm ròng rã chờ đợi thì cuối cùng cũng đã thấy tia sáng chói lóa hiện ra rồi. Tada, có thể lời nói dành cho năm nay sẽ thành hiện thực . Ko nên nói gì trước cả, nói trước bước ko qua

Vậy là đã kết thúc 1 quãng đường phải ko?

Nửa tháng trôi qua mình chẳng thể hiểu được vấn đề là gì, lý do là gì, và tại sao lại như thế. Có phải hết yêu thì là hết yêu, vậy thôi phải ko? Mỗi sáng thức dậy mình vẫn thấy cảm giác tủi hờn vẫn nghẹn ở cổ họng, nước mắt đôi lúc cứ chực trào.

Tấm thiệp năm đầu tiên tặng mình vẫn còn giữ cho đến tận bây giờ, và mình mang trả. Mình vẫn tin những dòng chữ người đó viết trong tấm thiệp đó như 1 lời ước hẹn, và mình ngây ngô tin cho đến tận bây giờ. Vì tin những lời đó nên dù ng đó có lỗi lầm gì mình vẫn luôn bỏ qua. Nhưng có lẽ mình đã sai, có lẽ mình đã đặt niềm tin nhầm chỗ...

Từ bỏ những tháng ngày bên nhau với bao buồn vui, đau khổ, mệt mỏi, hạnh phúc. Từ bỏ những tháng ngày đã cùng nhau trải qua biết bao khó khăn, tủi khổ...

Ng ta cứng rắn từ bỏ đc như vậy thì mình cũng nên cứng rắn. Đừng tỏ ra ủy mị để ng khác coi thường!

Là 7năm4tháng5ngày - là tuổi thanh xuân của mình./.

Đúng là cuộc sống luôn có những điều bất ngờ. Từ thế bị động xoay 1 vòng 360 độ giờ mình lại thành thế chủ động :)). Cảm giác bị đơ đôi lúc thật đáng sợ. Cái con người từng rất thân quen đó đứng trước mặt mình van xin. nài nỉ, ỉ ôi nhưng rồi mình vẫn đơ ra như thế. Thì ra cũng có lúc mình như thế này :))

Trang 5/5 đầuđầu 12345