kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Ðề tài: Sẽ có một ngày.....!

Default Sẽ có một ngày.....!

Em đang sống một cuộc sống không có anh. Không hề có anh. Và em cũng không cho phép anh quan tâm em nữa. Hai đứa mình sẽ như người xa lạ. Sống cuộc đời khác nhau - không liên quan gì đến nhau - không dính dáng gì đến nhau.

Sẽ quên nhau như chưa từng nhớ - Sẽ hết yêu như chưa từng say đắm - Sẽ hạnh phúc như chưa từng đau !

Một ngày nào đó em sẽ thôi tiếc nuối khi nhìn lại con đường mà hai đứa mình đã trải qua. Ở trên đó có biết bao nhiêu là sóng gió , trắc trở. Biết bao hạnh phúc , tiếng cười. Biết bao nước mắt , chông gai.

Một ngày nào đó em sẽ thôi không khóc khi mỗi đêm về , một mình trong căn phòng lạ , nhắm mắt lại và thấy anh. Nước mắt cứ ướt đẫm một bên gối , tay ôm chặt tim , và môi mím chặt để đừng khóc thành tiếng. Và khi không thể chịu đựng nữa thì chạy vô toilet , mở nước thật to , rồi gào khóc. Mỗi đêm em ở đó khoảng 2 tiếng. Và khi bước ra , em không dám nhìn mình trong gương.

Một ngày nào đó em sẽ thôi nhớ khi nghe những bài hát mà mình thường nghe ở Hi-end. Nhớ có lần , em đang chạy xe từ chỗ làm về nhà , bỗng nhiên em nghe bài Unbreak my heart từ quán cafe bên đường. Em đã không thể chạy tiếp , dừng lại đó và nghe nốt bài hát rồi đi như kẻ mất hồn. Em nhớ lại cảm giác lúc trước. Anh đã hôn em theo nhịp của bài hát này. Đã hôn em rất dài và sâu.

Một ngày nào đó em sẽ thôi đau - khi mơ thấy anh - và buổi sáng hôm sau lại mất một lúc để định thần lại những gì diễn ra trong giấc mơ không phải là sự thật. Mơ là ảo , nhưng hạnh phúc trong mơ thật lắm. Lúc nào em cũng lặp lại cái giấc mơ : Anh đang đi bên em , cười đùa như trước. Quá khứ lặp lại và không cho em sống dễ dàng. Em nằm co ro trên cái nền nhà. Để xoa dịu nỗi đau mơ hồ cứ ám ảnh.

Một ngày nào đó em sẽ quên đường đến nhà anh để thôi ngay cái cảnh cứ chạy lên nhà anh rồi chạy về. Cái khao khát được nhìn thấy anh một chút không lớn bằng ý nghĩ : Nếu gặp em , anh sẽ chẳng vui vẻ gì ! Có phải như thế không nhỉ. Nhưng thật sự có những lúc em muốn vứt bỏ tất cả những thứ em đang cố gắng để chạy đến bên anh , để thấy trong lòng đừng giằn vặt ,để được ôm anh trong tay.....để làm hết tất cả những điều em mong muốn, để nói hết những nhớ nhung. Nhưng em bây giờ khác xưa rồi. Mạnh mẽ hơn xưa gấp trăm ngàn lần. Nên một mình em có thể chịu đựng được tất cả. Tất cả.

Một ngày nào đó em sẽ quên số điện thoại của anh. Để mỗi giờ , mỗi phút trôi qua là em kô phải cố gắng để đừng gọi cho anh. Một ngày cứ lặp lại khi em cầm đt lên và đặt nó xuống. Nếu em gom nỗi nhớ lại - chắc nó sẽ lớn hơn trái đất rất nhiều lần.

Sẽ có một ngày nào đó em bỏ đi thói quen nhìn cái áo đẹp và nghĩ là khi nào em có nhiều tiền thì sẽ mua tặng anh.
    Sẽ có một ngày nào đó em quên đi cái mùi hương quen thuộc của anh. Mùi hương đó đôi khi em ngửi thấy ngay chính trên cơ thể mình. Anh hay hỏi em mỗi khi em hít hà rồi nói : Anh có mùi rất đặc biệt. Đó là mùi đặc trưng của anh. Anh không nhận ra đâu. Nhưng em thấy rất rõ.

Sẽ có một ngày nào đó em quên căn phòng đó. Nơi bắt đầu mọi chuyện , và cũng là nơi kết thúc.

Sẽ có một ngày nào đó - Chứ không phải là hôm nay

Em sẽ chỉ yêu anh trong chờ đợi , chờ đợi tình yêu em dành cho anh kết thúc.

Giờ em đã trưởng thành hơn rất nhiều. Trưởng thành hơn để hiểu rằng yêu một người không nhất thiết cứ phải ở bên cạnh họ. Mà điều quan trọng là làm cách nào để cho họ hạnh phúc.

Sự ra đi của em làm anh hạnh phúc - kể cả hạnh phúc trên nỗi đau của em - em vẫn thấy nó xứng đáng.

Ôi yêu quá cuộc sống không anh !!!

Bé còn quấn tã

Sẽ kô có ngày đó. Ngày mà bạn quên , quên hết. Hãy để dòng đời trôi tự nhiên. Hãy để tâm hồn lắng lại 1 cách nhẹ nhành.

Bé còn quấn tã badabada's Avatar

Quá khứ sẽ rất đẹp! Những chuyện buồn rồi cũng qua đi, hướng tới tương lai, 1 ngày nào đó bạn nghĩ về quá khứ hãy nghĩ đó là 1 kỉ niệm đẹp! Đó sẽ là 1 bước vấp trong cuộc đời bạn, gạt qua mọi chuyện và mạnh mẽ nhé!
    Anh không buồn khi mất em, anh chỉ buồn khi nghĩ về những kỉ niệm xưa!

Bada : Cảm ơn Bada nhé ! CT vẫn luôn mong như vậy ! Bởi giờ thời gian trôi thật chậm , vết thương cắt thật sâu. Ct đuối lắm. Nếu cuối cùng của Yêu Thương là Hận Thù thì không tốt đúng kô?

Nitety : Một ngày nào đó...còn xa lắm lắm luôn. " Em chờ đợi , là chờ đợi ngày em hết yêu anh chứ không phải ngày anh yêu em "
    Ôi yêu quá cuộc sống không anh !!!

Tiểu học - Đại học chữ to NhoxTy's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    †åç må†

♥♥♥ Ngày ấy rồi sẽ đến♥♥♥

Anh Chỉ Là Một Của Thế Giới
    ...
    Nhưng Là Cả Thế Giới Trong Em...

Nhớ anh đến từng phút giây em mong chờ...