User Tag List

Trang 4/12 đầuđầu 12345678910 ... cuốicuối
kết quả từ 25 tới 32 trên 94

Ðề tài: [Sưu tầm]Những mảng màu Yêu Thương - đặc sánh, ngọt ngào.

Đang học vỡ lòng lệ quyên's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Mùa đông băng giá
    Đô
    333
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Bức thư gởi mùa hướng dương
    Nắng Sài Gòn hôm nay vàng quá. Vàng đến nỗi có cảm giác nếu có một cánh đồng hoa hướng dương ở đây thì không biết hoa sẽ vàng hơn hay nắng sẽ vàng hơn.

Mùa này chắc cánh đồng hoa ở Hà Nội đang rực rỡ lắm, dù Hà Nội không có nắng như nơi đây. Hướng dương ơi, biết không, giờ tôi rất nhớ một người, người ấy cũng yêu hướng dương giống như tôi, làm sao để tôi tìm thấy người ấy ..... làm sao để nói với người ấy tôi đang nhớ đến thế nào?

Tôi xa người đã nhiều tháng rồi, ngỡ rằng tôi đã quên những gì người nói với tôi, quên những lúc chỉ mỉm cười khi nghĩ đến người. Giờ khi tôi sắp trở về, khi tôi lại nghe tiếng người nói, tôi lại thấy mình như đóa hướng dương ủ rũ khi đêm về.

Người ta thường nói về hoa hướng dương với hai ý nghĩa khác nhau, một thì nói rằng, hoa hướng dương là sự giàu có giả tạo, và một thì nói nó tượng trưng cho sự chờ đợi và luôn dõi theo một ai đó. Ngày trước tôi luôn nói với người tôi chỉ tin nghĩa thứ 2, nhưng giờ đây người biết không, tôi lại nghĩ, nếu tôi là một đóa hướng dương, thì những gì tôi có đều là ảo ảnh, dễ có và cũng dễ mất. Và tôi, cũng sẽ mãi ngóng trông một người như loài hoa kia luôn cố vươn về phía ánh nắng để rồi bị tàn úa bởi chính thứ nó yêu thương.

Người có biết tôi ao ước được đi bên người dù chỉ một lần, ước giữa những con phố lạnh Hà Nội, tôi được đặt tay tôi trong tay người, và đôi khi tôi còn ước đôi tay người ôm chặt tôi trong lòng, để tôi nghe nhịp đập con tim người đang dành riêng cho tôi mà thôi.

Tôi biết tôi không thể trách người vì tôi là người ra đi. Chẳng phải có một nhạc sĩ đã viết :

Còn lại gì để nhung nhớ khi người quay bước đi
    Còn lại gì để luyến tiếc khi đa xa nhau rồi
    Giờ chỉ còn là nước mắt ôi tình yêu đã xa
    Những ân tình theo gió bay xa thật xa....

nhưng sao tôi vẫn thấy giận người khi biết giờ người đã hạnh phúc bên người khác, sao tôi vẫn thấy lòng mình tràn ngập sự ghen tỵ khi thấy người con gái khác trong tâm trí người.
    Nhiều khi, muốn người nhớ lại những lời hứa với hoa hướng dương khi nào, trách thời gian khiến người lãng quên, nhưng.... tất cả giờ chỉ còn là quá khứ với người, nhắc lại cũng chẳng thay đổi được gì. Vậy mà tôi .....

Dù biết thế sao vẫn yêu anh
    Dù cho anh đã quên mất câu thề
    Và dù anh đang vui bên tình mới kia
    Dù lòng em chẳng được nghe lời hạnh phúc....

Hướng dương ơi, chỉ muốn nói yêu người rất nhiều dù người đã xa, dù người đã quên. Bởi tôi biết, mùa hướng dương sẽ không bao giờ phai tàn, và không bao giờ quay lưng về phía mặt trời...

*Rain*
    Khách

Default Không đề

Này anh ,tôi quen anh như thế nào nhỉ...tôi cũng chẳng nhớ nữa

Nhưng tôi chắc anh nhớ

Lạ nhỉ!

Này anh , anh để ý đến tôi từ khi nào nhỉ...tôi cũng đâu quan tâm

Nhưng anh thì chắc chắn có

Lạ thật!

Này anh, ta hôn nhau lần đầu tiên là khi nào thế...tôi nhớ láng máng

Nhưng anh thì không bao giờ quên

Lạ lùng!

Này anh ,tôi thấy chúng ta quả thật là lạ....lạ lắm đấy,nếu không muốn nói la bất bình thường như lũ bạn tôi vẫn thường định nghĩa(tất nhiên là chúng nói trong những cuộc họp thượng đỉnh nơi quán ốc ,quán chè nào đó với âm lượng vô cùng khẽ khàng để mọi người cùng nghe cho vui )

Anh thân mến , có khi nào anh nghĩ chúng ta nên đổi vị trí cho nhau không?

tự thấy .tôi-thờ ơ như một kẻ du ca nổi loạn ...lang thang....lang thang mãi...chẳng có gì níu được tôi đâu.Còn anh, anh nồng nhiệt quấn quít quanh tôi như trẻ nhỏ...hồn hậu...tíu tít...Tôi ghét bức tường lắm , anh biết không, vì nó giữ chân được ngọn gió

Tôi thích nghe và sưu tầm những bài hát ngẫu hứng của Trần Tiến,còn anh, mê nhạc Trịnh với những tiết tấu miên man vô thường.

muốn tìm cách chứng minh...tôi và anh , hai đường thằng song song...có khi nào gặp nhau ở vô cực??!!

Hay ta đổi chỗ cho nhau đi ,anh thấy sao?

tự thấy ,nhiều lúc trái tim tôi hóa đá.Còn anh,tôi xin anh đừng bao giờ có ý định đi đến Nam Cực nhé,vì tôi nghĩ nếu băng giá ở đó đối diện với trái tim anh thì chắc Trái đất này ngập lụt mất thôi.

Anh à, nếu tôi là anh chắc chăng bao giờ tôi yêu tôi đâu.

Toi khong nho minh da noi voi anh duoc loi nao tu te-theo dung nghia den cung nhu nghia bong cua tu nay-chua nua,nhung neu bat toi dem het nhungloi co canh ma toi duoc nhan thi chac toi cung danh chao thua thoi.Co khi nao toi bi benh dang tri khong?

Toi cung la mot dua khong den noi nao dau.Bo me than yeu sinh ra toi cung day du chan tay mat mui nhu ai...cung mot cai dau vi dai di kem voi cai tran do uong buong de toi biet nghi suy .Nen nhieu khi toi cung suy nghi lung lam.That ma,anh tin toi di....

The nen toi nghi,

toi nghi,chac kiep truoc du vo tinh hay huu y anh da pham toi loi gi do vo cung ghe gom voi toi,chang han nhu neu kiep truoc toi la vo anh ,chac chua khi nao anh mo tay den viec nha giup toi; hoac neu toi la con anh ,chac anh hut thuoc la trong phong khi vo anh bung mang da chua; hay gia nhu toi la em anh , chac suot ngay anh chanh choe danh an voi toi....van van va van van...

Ket luan:kiep nay anh bi gioi day , nen gioi moi sai khien cai ong ba To Nguyet gi do quấn vướng víu chung ta vao voi nhau.Den toi day cung thuong cam cho cai so phan ham hiu cua anh,the anh ma anh suot ngay ra hớn vào hở,nhin dang ghet lam.

Yêu thật nhiều vì em là em.Yêu thật nhiều vì em thật lạ.

Đến là lạ cho anh!

...neu khong co mot ngay

bang tan

va

doi chan da chiu dung buoc

ngon gio dung lang thinh

va

em biet nho nhung dieu em can nho

Yeu that nhieu su can dam cua anh,yeu that nhieu su kien nhan cua anh.Yeu that nhieu cai cach anh yeu em.

Yêu thật nhiều bởi anh thật lạ.Yêu thật nhiều đơn giản là yêu thôi.

Đến là lạ cho em!

"Đôi khi tình yêu vẫn thế ,yêu nhau chỉ vì yêu thôi"(Trần Tiến)

Đến là lạ cho chúng ta....!!!
    thay đổi nội dung bởi: *Rain*, 26-08-2006 lúc 04:40 AM

Tiểu học - Đại học chữ to seshi's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Bụi
    Đô
    946
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Default o0-My LOve-0o

Những giọt nước mắt sẽ không rơi một cách vô nghĩa, trong cuộc đời không gì là vô nghĩa, cũng như không gì là mãi em trên cõi đời này, tự nhiên như sự gặp gỡ của hai ta để rồi anh yêu em...

Anh đã luôn mơ giấc mơ thật đẹp những giấc mơ mà anh khao khát những giấc mơ mà trong đó em đến bên anh và yêu anh nồng nàn, say đắm như sự sắp đặt của số phận trong mơ anh là người hạnh phúc, giá như nhưng giấc mơ có thể kéo dài mãi mãi, giá như anh cứ ngủ một giấc dài vô tận và mơ về em... có lẻ lại tốt hơn! Anh không phải cảm thấy chơi vơi, không phải cảm thấy hụt hẫng, mất phương hướng mỗi khi tỉnh giấc...

Dù em thế nào đi nữa, dù em không còn yêu anh. Nhưng tình cảm của anhluôn hướng về em, nó vẫn luôn chân thành và nồng nhiệt. Em có biết tâm trạng của anh lúc này không?. Ngồi một mình và nhớ về em trong sự cô đơn mòn mỏi. Một mong ước nhỏ nhoi bây giờ của anh là được bên emlúc này để có thể hét lên "Anh Yêu Em!","Anh Yêu Em! hàng trăm hàng ngàn lần và trao cho em nụ hôn nồng cháy chân thành để mọi người cùng biết, cùng sẻ chia cho tình cảm của Anh dành cho EM
    Anh viết cho riêng em _người trong trái tim anh..
    Anh muốn nói với em rằng ...
    Anh nhớ em nhiều lắm, nhớ em ngay cả khi bên em...
    Anh luôn mong em hạnh phúc !! Mong em luôn vui vẻ và may mắn ....
    Chúc em luôn làm tốt mọi việc và vững tin trong cuộc sống !!!
    Anh luôn mong em có hạnh phúc thật sự !!!
    Nếu như tình cảm này sẽ ko có tương lai ...
    Chắc anh sẽ khóc thật nhiều ,nhiều lắm em có biết không...???
    Rồi Anh không biết mình sẽ ra sao .. Bởi vì Anh yêu EM.. rất yêu EM !!!

Thạc sỹ Thienmy's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    **> Thiên Bình <**
    Đô
    20,529
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Rồi mai đây trên đường đời tấp nập ... vô tình ta gặp lại nhau ... nụ ngày ngày xưa ... vẫn ẩn chứa quá nhiều điều bí mật ... Anh thường trách Em sao không nói lên những tình cảm trong lòng ... tại sao? ... tại sao ... Có quá nhiều câu hỏi mà Em không trả lời ... Em thường nói: tình cảm dễ đến dễ đi, dễ dàng nói ra từ yêu thì cũng rất nhanh quên những lời đã nói ... tình yêu - hãy để trái tim cảm nhận chứ không cần phải nói lên lời ... Anh có thể trách Em sống quá đa cảm ... Em biết con người thật của Em là như thế ... không có tình cảm, con người sống như một sa mạc cằn khô ... Giữa tất cả những bon chen của cuộc sống, Em vẫn giữ lại cho mình một khoảng không gian riêng, với những ước mơ và ... những điều không có thật! ...... Khi hòa mình vào đó em cảm thấy mình không phải lo toan bất cứ điều gì ... Em có thể sống với chính mình mà không sợ bị tổn thương ... Khi sống trong thế giới đó Em đã suy nghĩ được rất nhiều điều bổ ích, về bản thân, bạn bè và mọi người ... Em sẽ sống tốt hơn, và Anh cũng thế nhé...
    THIÊN BÌNH

Dường như cơn gió vô tình
    Đưa ta đến với bóng hình ảo xa
    Nhưng hình lại của người ta!
    Bóng ta chỉ lại riêng ta một mình!

~*~ Sự thật phũ phàng _ Ngọt ngào man trá ~*~

- Thiên Bình Tiểu Muội - Quái Lão Nổi Loạn Giang Hồ -

Bé đi nhà trẻ yeumaimotnguoi_dl's Avatar
    Đô
    10
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

DĨ VÃNG MỘT TÌNH YÊU
    Thương gửi anh !

Em đã bắt đầu thay đổi nhiều lắm rồi... thay đổi nhiều dến nỗi chính em cũng ko còn nhận ra mình của ngày xưa nữa....
    Trời ạ ! chính em cũng ko hiểu nỗi vì sao mình lai như thế...... em yêu mà chẳng thèm suy sét cho cặn kẽ..... yêu một cách liều lĩnh, hết mình.. để rồi thứ em nhận lại được từ anh chỉ là sự đau khổ.... Em yêu anh nhiều... có đôi khi nghĩ có phải là yêu hơn tất cả mọi thứ em đang có... dẫu đôi lúc chợt nhận ra rằng anh ko xứng đáng nhưng khi ấy lai tự trấn an mình rằng.. anh cũng yêu em nhiều lắm.... chỉ như vậy là đủ, quá đủ đối với em..... khi em muốn rút chân ra khỏi cuộc tình buồn đó cũng là lúc em nhận ra rằng mình đang dần là con rối trong sự điều khiển của anh rồi..... em vội nói lời chia tay... vùi mình trong những ngày ảm đạm..... tránh mặt anh..... nhưng rồi trước ánh mắt thành khẩn.... trước những lời xin lỗi hứa hẹn của anh em lại mền lòng... lại ko thể giữ vững lý trí của mình được nữa...một lần nữa em lại tha thứ..... Em điên , điên thật sự rồi..em cứ tưởng sau chừng ấy chuyện xảy ra.. anh sẽ khác... anh và em sẽ lại vui, lại yêu...như những ngày đầu tiên.....em vì anh mà đã làm biết bao nhiêu chuyện, em liều đánh đổi sự tin yêu của mọi người chỉ vì anh , rồi bạn bè , người thân... ai cũng giận em cả.... em bế tắc... chạy đến kể cho anh nghe chỉ mong anh hiểu và thông cảm cho em vì suy cho cùng em làm việc gì cũng là vì nghĩ đến anh.. nhưng đáp lại là gì??? anh ngoảnh mặt đi mà ko thèm nói lời nào....đến anh mà còn ko thể hiểu và thông cảm cho em thì em còn biết làm gì nữa đây???
    Em như con chim gãy cánh... cứ chao đảo...chao đảo mãi.. ko biết bấu víu vào ai , ko biết tựa vào ai nữa.....Anh thật ác... Em rút lại lời chia tay của mình để rồi nhận lại lời chia tay ấy từ anh , sao lại ác như thế với em chứ???? em có làm gì nên tội đâu???sao lai đối xử với em như thế???? em dần dần biến tình yêu trong em thành nỗi căm hận... nhiều lúc chỉ như điên lên vì cái suy nghĩ trả thù.... nhưng ngay lập tức lại xìu xuống như con mèo ướt khi nghĩ rằng anh phải đau khổ..phải trả giá là em lại thấy nhói lòng... vì em biết.. nếu anh đau khổ thì em cũng chẳng thể yên vui gì....... em phải tự mình băng bó vết thương của chính mình....có nhiều khiem tưởng mình ko thể gượng dậy được vì trái tim em cũng vụn vỡ mất rồi....chút niềm kiêu hãnh còn sót lại trong em thôi thúc em phải đứng dậy , phải cho anh thấy rằng em ko yếu đuối...
    Cất hết những kỷ niệm... chôn vùi những quá khứ..... em luôn làm cho mình bận rộn để ko còn thời gian nhớ đến anh nữa... thế nhưng đôi lúc mệt mỏi dừng lại hình bóng anh lại ngập tràn... em chưa bao giờ cảm thấy lòng mình trống trải và cô đơn đến thế.....những buổi chiều rong ruổi trên đường... em vô tình chay ngang qua những dãy phố... những con đường hai đứa từng đi qua..... những kỷ niệm tưởng chừng như đã ngũ quên... chợt bùng dậy mạnh mẽ làm tim em nhói đau...
    Giờ đây cái em còn lại chỉ là một con số 0 tròn trĩnh.... em sẽ lại bắt đầu từ nơi đó... từ nơi em đã bước đến bên anh... có lẽ sẽ thật khó khăn nhưng em sẽ thật mạnh mẽ.... bởi em vốn là đứa bướng bỉnh phải ko anh???
    Thời gian trôi qua trôi qua... nhưng hình bóng anh ko hề phai nhạt..... trên bước đường đời em vẫn luôn cầu chúc cho anh những điều tốt đẹp nhất.... mong anh hạnh phúc với con đường anh đã chọn.. và em, em cũng sẽ sống hạnh phúc trên con đường em chọn cho riêng mình....
    Thôi nhé mình chia tay...
    Đừng bao giờ gặp gỡ
    Để cuối đường hai nữa
    Cứ nhớ và cứ yêU....
    post bởi yeumaimotnguoi_dl.... tác giả nusatthu_dethuong18bmt
    Yêu một người nào đó thật sự không nói ra được nguyên nhân vì sao yêu; bạn chỉ biết rằng, bất cứ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn , không một yêu cầu....

Sinh viên đại học nusatthu_dethuong18bmt's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    ¯¶¯h'ïêñ +)µσñ§
    Đô
    15,617
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

cho em tham gia với nào

Mùa Valentin đáng nhớ
    Có lẽ đối với mỗi người ngày Valentin là ngày được trông đợi nhất ,hạnh phúc nhất nhưng đối với em một năm về trước thì ko như thế bởi ngày đó là ngày em nhận được lời chia tay từ chính người con trai mà em yêu,người mà em nghĩ rằng em yêu nhất trên đời - em đã yêu người đó 1 cách mù quáng bằng tất cả trái tim mình để rồi cái mà em nhận được chỉ là sự đau khổ ,em như con chim bị gãy cánh , gục ngã ngay từ những bước đầu tiên chập chững bước vào đời,bởi đó là mối tình đầu tiên ,người đã đem tình yêu và hạnh phúc đến cho em lại là người lạnh lùng đến tàn nhẫn ,em chỉ như con rối trong sự điều khiển của anh ta ,em biết điều đó nhưng vẫn lao theo như con thiêu thân ko sợ lửa bởi tình yêu trong em quá lớn , lý trí ko thể thắng nỗi trái tim bướng bỉnh , em đắm mình trong nỗi đau khi bị bỏ rơi . Rồi anh đến kéo em thoát khỏi những ngày đen tối đó , anh là chỗ dựa
    giúp em đứng vững giữa cuộc đời đầy những cạm bẫy.Lần đầu tiên gặp anh nói thật là lúc đó em ghét anh lắm cơ . Ko biết lúc đó anh từ trên trời rơi xuống hay sao mà lại ngồi đúng bàn của em chứ??? khi anh hỏi :"Này cô bé sao laị khóc thế xấu lắm "em mới giật mình thấy anh ngồi trước mặt từ lúc nào , 1 người lạ hoắc ,dáng vẻ bụi bụi ,phớt đời , cái nhìn đầy sự chế giễu và khiêu khích , nhìn anh mà em tức ko sao chịu nỗi , dù sao người ta cũng đã 20t ( đủ quyền công dân rồi nhé ) vậy mà anh lại hỏi " này cô bé " nghe cai giọng mà phát ghét , em liếc anh bằng ánh mắt ko mấy thiện cảm ( chắc là sắc đến nỗi rách da ấy nhỉ?) em hất hàm bướng bỉnh trả lời :" Mặc kệ tôi mắc mớ gì đến anh đồ vô duyên " ( mô phật.... sao lúc đó em dữ thế ko biết??? )
    Ừ thì kệ bé nhưng bé cứ khóc như thế người ta lại tưởng tôi ăn hiếp bé đấy
    Thoáng đỏ mặt ngó xung quanh thì thấy mọi người đang chăm chăm nhìn mình em nín thinh , anh lại cất giọng hỏi vì sao khóc ( sao mà lúc đó anh tò mò vậy??? ) Như quả bóng chất đầy những nỗi đau bị vỡ tung, em lại òa khóc..... trông dáng vẻ anh lúc đó lúng túng đến tội nghiệp , ko hiểu sao lúc đó em lại kể mọi chuyện cho anh nghe như đã thân quen từ lâu lắm rồi ấy....Anh im lặng nhìn em khóc rồi chốt hạ 1 câu : " đừng buồn nữa bé , khi cánh cửa này đóng lại sẽ có 1 cánh cửa hạnh phúc khác mở ra dừng chìm mãi trong sự đau khổ để rồi ko thấy cánh cửa kia mở ra " rồi anh đi.......
    những ngày sau đó em em lao vào công việc để quên đi mọi chuyện nhưng lạ 1 điều là em nung nấu trong lòng 1 mong muốn được gặp anh , thứ 7 nào em cũng đến quán; cafe quen thuộc để mong gặp anh nhưng anh cứ như biến mất ko để lại một chút dấu vết nhỏ ban thân thấy em buồn thì ra sức mai mối : " chủ nhật mày đến nhà tao nha , tao sẽ cho mày gặp 1 người " Chủ Nhật em đến nhà nó mà trong lòng chẳng có chút hứng thú nào ( em thề đấy ) , chỉ khi nó dẫn anh ra giới thiệu " đây là Hùng anh họ tao , còn đây là bạn thân của em hai người làm quen đi" em như ko còn tin vào mắt mình nữa , anh đứng đó trước mặt em , bằng xương bằng thịt , con người đã bao ngày qua em đi tìm , anh nheo mắt tinh nghịch " thật bất ngờ , ta lại gặp nhau , chào cô bé khóc nhè " em sững sờ rồi tự dưng bật khóc , ( buồn cười nhỉ ) hai người lo lắng tưởng em bị đau nhưng đâu biết rằng chỉ tại em quá vui mừng khi được gặp anh , đến bây giờ nghĩ lại chuyện đó em vẫn buồn cười và thầm cảm ơn thượng đế đã mang anh đến bên em , niềm hy vọng nhỏ nhoi còn sót lại trong em , em nên cảm ơn anh vì điều đó , cảm ơn vì anh đã đến trong lúc em đau khổ và tuyệt vọng nhất ,cảm ơn anh đã yêu em , và cảm ơn anh đã cho em một tình yêu ngọt ngào như hôm nay....... yêu anh thật nhiều
    http://i943.photobucket.com/albums/ad276/nhuquynh862000htk/Quynh.jpg?t=1259251854
    (¯`'•.o0o°•¨KaNy♥LoVe¨• °o0o.•'´¯)
    Nếu xa anh em chỉ là ốc biển
    Sống âm thầm trong chiếc vỏ cô đơn
    (¯`'•.o0o° •¨KaNy♥LoVe¨• °o0o.•'´¯)
    Ðừn§ Để £ệ Rơi †rêñ Mắ† €m

Bé còn quấn tã
    Đô
    564
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Angry Thu tinh cua kinos

Những giọt nước mắt sẽ không rơi một cách vô nghĩa, trong cuộc đời không gì là vô nghĩa, cũng như không gì là mãi mãi. Hợp rồi tan,tan rồi hợp đó là điều rất tự nhiên, tự nhiên như chính sự tồn tại của anh trên cõi đời này, tự nhiên như sự gặp gỡ của hai ta để rồi anh yêu em...
    Anh đã luôn mơ giấc mơ thật đẹp những giấc mơ mà anh khao khát những giấc mơ mà trong đó em đến bên anh và yêu anh nồng nàn, say đắm như sự sắp đặt của số phận trong mơ anh là người hạnh phúc, giá như nhưng giấc mơ có thể kéo dài mãi mãi, giá như anh cứ ngủ một giấc dài vô tận và mơ về em... có lẻ lại tốt hơn! Anh không phải cảm thấy chơi vơi, không phải cảm thấy hụt hẫng, mất phương hướng mỗi khi tỉnh giấc...
    Dù em thế nào đi nữa, dù em không còn yêu anh. Nhưng tình cảm của anh luôn hướng về em, nó vẫn luôn chân thành và nồng nhiệt. Em có biết tâm trạng của anh lúc này không?. Ngồi một mình và nhớ về em trong sự cô đơn mòn mỏi. Một mong ước nhỏ nhoi bây giờ của anh là được bên em lúc này để có thể hét lên "Anh Yêu Em!","Anh Yêu Em!" hàng trăm hàng ngàn lần và trao cho em nụ hôn nồng cháy chân thành để mọi người cùng biết, cùng sẻ chia cho tình cảm của Anh dành cho Em! .
    Anh viết cho riêng em _người trong trái tim anh ..
    Anh muốn nói với em rằng ...
    Anh nhớ em nhiều lắm, nhớ em ngay cả khi bên em...
    Anh luôn mong em hạnh phúc !! Mong em luôn vui vẻ và may mắn ....
    Chúc em luôn làm tốt mọi việc và vững tin trong cuộc sống !!!
    Anh luôn mong em có hạnh phúc thật sự !!!
    Nếu như tình cảm này sẽ ko có tương lai ...
    Chắc anh sẽ khóc thật nhiều ,nhiều lắm Em có biết không...???
    Rồi Anh không biết mình sẽ ra sao .. Bởi vì Anh yêu Em .. rất yêu Em !!!
    Tình yêu là gì mà người ta phải chết vì nhau? Tình yêu là gì mà con người cứ mãi luôn theo đuổi? Tình yêu là gì... Ai có thể trả lời được câu hỏi tình yêu?
    Chắc chẳng ai có thể đưa ra được định nghĩa tuyệt đối về yêu. Lúc còn nhỏ tôi đã từng tưởng rằng tình yêu chỉ là mến một nụ cười, ấn tượng với một khuôn mặt hay một cử chỉ quan tâm... nhưng đâu chỉ đơn giản có vậy?!

Tôi chưa trải hết cuộc đời để có thể chiêm nghiệm được tình yêu nhưng giờ đây, khi đã lớn hơn, cái nhìn của tôi về nó không còn giản đơn như trước nữa. Đâu chỉ những vẻ bề ngoài, làm nên tình yêu phải là cái bên trong kia! Sự chân thành, hy sinh, cảm thông, chia sẻ...

Đó cũng là những gì tôi đã cảm nhận được từ Cry On My Shoulder - bài hát thực sự để lại ấn tượng trong tôi ngay từ lần nghe đầu tiên. Những giai điệu ngọt ngào, từng nốt nhạc vang lên đã dệt nên nỗi lòng của chàng trai với người mình yêu, về một tình yêu chân thành mà cao thượng biết bao!!!

Anh hiểu tâm trạng của em khi những giấc mơ không thành hiện thực:

"If the hero never come to you
    If you need someone you're feeling blue
    If you away from love and you're alone

Nếu người hùng trong mơ đã chẳng đến bên em
    Nếu em cảm thấy buồn... em thấy cần một ai kia bên cạnh
    Nếu em đang phải xa người mình yêu..."

Ai chẳng có ước mơ về một nửa thân yêu của mình; hình ảnh đó tốt đẹp, tuyệt vời biết bao khi một ngày kia một chàng hoàng tử, một người hùng sẽ hiện ra đưa em tới miền cổ tích... Nhưng em ơi, giấc mơ là giấc mơ còn thực tại vẫn cứ là thực tại. Hình ảnh đẹp về một người yêu lí tưởng đang bị ngăn cách với em bởi một chữ "xa" vô định về không gian và thời gian.

Anh biết em buồn lắm khi vây quanh em là nỗi cô đơn, khi mà em muốn tâm sự cùng bạn bè nhưng chẳng ai nhấc máy cả, bởi mọi người còn đang bận rộn, đang vui vẻ bên người yêu. Em có thể giấu đi nỗi buồn, nỗi cô đơn, những hụt hẫng trong cuộc sống nhưng liệu em co vượt được qua chúng không? Những cơn bão lòng lớn quá, những đêm cô độc dài quá mà đôi vai em lại quá bé nhỏ!

"Then I show you there's destiny
    The best things in life
    They're free

Nhưng anh sẽ chỉ cho em nhận ra số phận
    Rằng những gì tốt đẹp nhất trên đời
    Nào phải mất tiền mua?"

Đừng bi quan em ơi, số phận không phải cái bất biến. Cuộc đời đâu phải là màu đen, đừng vô vọng về những gì tốt đẹp, chúng không xa vời đâu, gần lắm! Anh sẽ chỉ cho em thấy cuộc sống tốt đẹp biết bao, anh sẽ cho em thấy em đáng được hưởng sự dịu dàng của tình yêu, của cuộc sống biết nhường nào...

"But if you wanna cry
    Cry on my shoulder

Nhưng nếu lòng em muốn khóc
    Hãy ngả đầu lên vai anh mà khóc nghe em..."

Anh không phải là một người hùng, nhưng đôi vai anh sẽ là bờ tựa vững chắc cho em mỗi khi yếu lòng. Anh không phải là một người lí tưởng như em mong ước nhưng anh thực sự quan tâm tới em. Anh không phải là một hoàng tử nhưng anh muốn là người đốt lửa sưởi ấm con tim giá lạnh của em. Anh sẽ cho em thấy những gì một tình yêu chân thành có thể làm được.

"If your sky is grey oh let me know...
    If heaven is a million years away

Nếu bầu trời với em chỉ một màu tăm tối
    Dù với em thiên đường có ngàn xa, xa lắm"

Hãy gọi tên anh, hãy cho anh hay, anh sẽ đưa em tới thiên đường của hạnh phúc. Dẫu rằng nơi ấy không thể như trong cổ tích nhưng đó sẽ là tất cả những gì tốt đẹp nhất anh có thể làm được cho em. Nơi ấy em sẽ là công chúa còn anh nguyện là hoàng tử của đời em. Người yêu ơi:

"I will always stay here by you side
    I promise you I'll never hide

Anh sẽ vẫn mãi luôn bên em, cùng hướng về phía trước
    Anh hứa đấy, anh sẽ chẳng khi nào lẩn trốn đâu em!!!..."

Những gì anh làm chỉ bởi vì "ANH YÊU EM".

"What real love can do - Những gì một tình yêu chân thành có thể làm được" - Đoạn điệp khúc lặp đi lặp lại cứ vang lên cuối bài hát đã tạo nên điểm nhấn thật sâu sắc. Tôi chợt nhận ra hai chữ "Chân thành" tuy giản dị, mộc mạc mà ý nghĩa biết bao, hình như nó đã hàm chứa tất cả. Liệu đó có phải là chất men của Tình yêu?...

Nếu Ai Chưa Từng Tan Nát Cõi Lòng ! Sẽ Không Thể Hiểu Được Nỗi Buồn Đau !
    Khi Trong Mắt Tôi Rướm Lệ , Chớ Hỏi Tôi Rằng " Nước Mắt Đổ Vì Ai ? "
    Hãy Để Tôi Quên Hết Sự Đời , Bằng Ly Rượu Giải Sầu Hỡi Ai Ơi !
    Tình Đã Trao Không Thể Nào Nhận Lại
    Tình Đi Rồi , Ta Vẫn Mãi Là Ta !

Bé còn quấn tã
    Đô
    564
    Tài khoản Tiết Kiệm
    0
    Cảm ơn / Thích
    Đề cập
    0 Post(s)
    Tagged
    0 Thread(s)

Angry Bức thư tình thứ 2 của Kinos

Tình yêu không thể là vô nghĩa,và tình yêu cũng không thể là vĩnh cữu.Nhưng em ơi,bây giờ tình yêu đối với anh là tất cả,là cuộc sống của anh và tình yêu của anh chính là em .Anh luôn mơ về một giấc mơ tình yêu có anh và em,một giấc mơ trong đó em là một thiên thần đến với anh trong những lúc anh cần em nhất,trong những lúc anh buồn nhất,chán chường nhất.Nhưng em,tình yêu là một tình cảm của hai phía,anh biết tình cảm của mình bây giờ chỉ là đơn phương,anh luôn mong đợi một sự chấp nhận từ em.
    Yêu một người là khi bạn tự thay đổi nhờ vào những điều kì diệu của tình yêu.Yêu một người là hễ khi nào trái tim còn đập là nó còn yêu,và dù không còn nằm trong cơ thể bạn nó vẫn biết truyền tình yêu cho nơi mà nó trú ngụ.Đó là điều anh muốn cho em thấy vào lúc này,đó là một điều tự nhiên mà anh đã nhận ra như anh đã nhận ra tình cảm của anh đối với em và lúc này.Ngay từ lần đầu gặp em anh đã biết em là một tên trộm xấu xa,một tên trộm xấu xa nhất thế gian này,em đã đánh cắp trái tim của anh ngay từ khi ánh mắt của em chạm vào anh.Em đã lấy đi thứ quý giá nhất của anh mà không cho anh cơ hội tìm kiếm lại.
    Và từ đó anh đã biết,yêu một người là bạn không cần trí óc để yêu mà chỉ cần một trái tim nóng bỏng chân thành,để chờ đợi cô gái của mình sau bao ngày phiêu dạt trở về,và bạn có thể tự hào nói rằng “Tôi có thể không thông minh,nhưng tôi biết yêu là gì”
    Anh biết,dù anh không có can đảm thừa nhận tình cảm của mình với em,anh không thể hét lên “ANH YÊU EM” trước mặt tất cả mọi người,nhưng anh vẫn mãi một tình cảm về em.Anh đã khóc,đã khóc khi biết em đã đạt được ước mơ của mình,anh khóc vì niềm vui,anh khóc vì sắp phải xa em.Cho dù em đi xa anh,nhưng chúng ta vẫn sẽ gặp nhau trong những giấc mơ,trong những hồi ức đẹp của anh về em.Cho dù có thể lúc này em rất thất vọng về anh.Nhưng em ơi!Con người lúc nào cũng có thể vấp ngã,và con người cũng có một phần yếu đuối trong tâm hồn mình.Còn anh,anh không bao giờ muốn mình là một con người yếu đuối trong mắt em,anh sẽ luôn hướng về phía trước,vẫn luôn hướng về con đường mình đã chọn.
    Lúc trước,anh luôn tự hỏi lòng chẵng lẽ thế gian này không ai dành sẵn cho ta ?Nhưng khi được yêu em anh đã tìm ra một điều không phải ai ai trong chúng ta cũng hiểu rằng chỉ khi yêu và được yêu con người mới thật sự bước và cuộc sống này và sống một cuộc đời trọn vẹn với tất cả ý nghĩa của nó-cuộc đời mà từ lâu,anh luôn mong đợi.
    Yêu một người là bạn chấp nhận mọi khổ đau,phản bội mà người ấy mang đến cho ta,mà vẫn thầm lặng yêu người ấy.Đó chính là tình yêu cao thượng mà anh đã cả nhận được từ bộ phim “ORIGIONAL SIN”.Một tình yêu cao thượng,đó là tình yêu mà mọi người đều mong muốn,anh cũng vậy,anh không phải là một ngoại lệ.Và trong mắt anh em sẽ luôn là một thiên thần.
    Em!Trong tình yêu cho dù ta là ai,có tội lỗi,có sai lầm như thế nào,ta vẫn muốn rằng trong mắt người ta yêu,ta vẫn luôn trong sạch và ngược lại ta vẫn luôn giữ gìn người ấy thật tinh khiết như một thiên thần.Anh không phải là một vị thánh nên anh vẫn mắc những sai lầm,anh không phải là một chàng hoàng tử,một người anh hùng như trong giấc mơ của em,nhưng anh vẫn mãi là chàng trai chân thành trong tình yêu.Anh không hi vọng mình sẽ xây dựng một thiên đường trong cổ tích,một tòa lâu đài trong mơ,nhưng anh sẽ làm những gì mà anh có thể là tốt nhất cho em.Có thể sau này em sẽ gặp một hoàng tử trong mơ của mình,anh cũng sẽ gặp một người tốt hơn em,xinh đẹp hơn em,giỏi giang hơn em.Nhưng bây giờ,anh vẫn nghe theo trái tim mình,nghe theo tình cảm của mình trong lúc này,đó là vẫn yêu em vẫn luôn nhớ về em.
    Anh hi vọng,em sẽ cho anh một cơ hội để anh tìm kiếm lại thứ quý giá nhất mà anh cần………………….
    If you need someone who cares for you
    Em cần 1 người - 1 người thật sự quan tâm đến em
    If you're feeling sad, your heart gets colder
    Nếu như em cảm thấy buồn và thấy trái tim mình dần trở nên băng giá
    Yes I show you what real love can do
    Thì anh sẽ cho em thấy điều tuyệt vời mà tình yêu có thể làm được!

If your sky is grey oh let me know
    Nếu như một ngày bầu trời trở nên u ám và anh ko thể biết
    There's a place in heaven where we'll go
    Bởi anh biết 1 thiên đường mà chúng ta sẽ đến
    If heaven is a million years away
    Dù thiên đường ấy cách có xa ngàn dặm
    Oh just call me and I make your day
    Thì chỉ cần em gọi, anh sẽ lập tức mang nó đến bên em
    When the nights are getting cold and blue
    Khi màn đêm trở nên lạnh lẽo và cô đơn
    When the days are getting hard for you
    Khi ngày dài trở nên nóng bức đối với em
    I will always stay here by your side
    Thì anh sẽ vẫn luôn ở bên em
    I promise you I'll never hide
    Anh sẽ không bao giờ trốn chạy, anh hứa ..
    ( Cry on my shoulder )

Trang 4/12 đầuđầu 12345678910 ... cuốicuối